[Thủ thuật] Download file APK trên Android Market từ máy tính

redphx
25/2/2012 3:14Phản hồi: 396
[Thủ thuật] Download file APK trên Android Market từ máy tính

Download và cài đặt :
http://codekiem.com/2012/02/24/apk-downloader/

Chú ý: yêu cầu sử dụng Chrome 17 trở lên, nếu không trình duyệt sẽ bị "đơ"

Hướng dẫn cấu hình và sử dụng: hướng dẫn ở trang chủ bằng tiếng Anh đầy đủ và chi tiết hơn ( + update thường xuyên ), nên nếu bạn có thể đọc hiểu tiếng Anh, hãy đọc hướng dẫn ở trang chủ. Ở đây mình xin viết ngắn gọn cho các bạn khác dễ hiểu

Nghe nhiều bạn nói rằng không dám xài vì sợ bị lấy thông tin mật khẩu. Mình xin cam đoan rằng mình không hề nhận đc bất kỳ thông tin cá nhân nào của bạn ( email, password, device id... ). Mình không muốn bị dính vào rắc rối vì chuyện đó. Vui lòng "Không xài đừng nói lời cay đắng" 😃

Cấu hình gồm 2 bước:

1. [*=left]Tắt thông báo lỗi SSL: nếu bạn không thực hiện thành công bước này thì không thể sử dụng được extension
    Hướng dẫn dưới đây áp dụng cho Windows. Nếu bạn sử dụng OS X hoặc Linux thì có thể xem cách làm tại đây ( thay --remote-debugging-port=9222 bằng --ignore-certificate-errors )

• [*=left]Chuột phải vào shortcut Chrome, chọn Properties
      [*=left]Chọn tab Shortcut
      [*=left]Phần Target, thêm --ignore-certificate-errors vào cuối chuỗi
      VD: C:\...\chrome.exe --ignore-certificate-errors
      [*=left]Nhấn OK để lưu lại
      [*=left]Đóng tất cả các cửa sổ Chrome đang chạy và mở Chrome bằng shortcut vừa sửa

Quảng cáo

[*=left]Vào trang options của Extension, nếu bạn không thấy ô màu đỏ như hình bên phải thì bước 1 đã thành công

[*=left]Cấu hình account: vào trang options của APK Downloader ( chrome://settings/extensions )

• [*=1|left]Mở điện thoại của bạn, mở Phone, nhấn *#*#8255#*#*, nếu thành công sẽ thấy màn hình GTalk Service Monitor.
    [*=1|left]Tìm dòng JID:đây chính là email của bạn
    [*=1|left]Tìm dòng Device ID:id là phần sau tiền tố android. VD android-1234567890abcdef ~> id = 1234567890abcdef
    [*=1|left]Nhập các thông tin trên + password email và nhấn Login
    [*=1|left]Nếu thành công bạn thì bạn đã có thể bắt đầu sử dụng
    [*=1|left]Nếu máy bạn không có chức năng phone thì cài đặt app Device ID ( Mirror link ), chạy để lấy thông tin email + Device ID

Cách sử dụng
Mở Android Market, vào xem thông tin app cần download ( Ví dụ: Simple Text ). Nhấn vào logo của APK Downloader trên thanh địa chỉ để bắt đầu download

Quảng cáo

Mọi người sử dụng rồi cho ý kiến nhé. Nếu có thắc mắc cứ hỏi
Thanks 😃
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dành cho ai ko có mạng 3G hoặc wifi thì tốt
Nhưng những app chặn thì liệu có down về đc ko bác ơi
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nghĩ là ngon lành, vì mình sử dụng thông tin của bọn T-Mobile bên Mẽo 😁
Đã test với app Chrome Beta
@nguyenxuanhieu
lam xong vao googleplay chon intall no bao you haven't access la sao ban
@redphx Cái này dơnload đc nhuững app trả phí ko ạ?
thanks ! phai test cai da. sr vi may ko co unikey
quánh dấu cái, sẽ test sau và báo cáo với ae
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai test rồi bị lỗi hay thành công thì báo giúp mình nhé 😁
@redphx
lam xong vao googleplay chon intall no bao you haven't access la sao ban
@jaymandjassmin Lưu ý viết có dấu bạn nhé
@huuhiep175 ;) cảm ơn vay ban giup mình được kg
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jaymandjassmin bác tải xong để ở destop,thu nhỏ cái chrome lại còn 1/4 màn hình ,mở tiện ích ,rê chuột vào cái file ở desktop,rùi kéo vô tiện ích là ok
tải file này về desktop xong làm như hình http://www.mediafire.com/?0mek9e4goe52ko5 View attachment 968486
View attachment 968485
Sau khi thêm APK Downloader xong trình duyệt sẽ tự động mở 1 Tab mới như thế này
Ở phần Email các bạn điền Email mà các bạn đang sử dụng ở Google Play, sau đó là mật khẩu. Và phần cuối cùng là ID Android, gồm 16 ký tự.
để có được dãy số này, ở điện thoại android bạn bấm *#*#8255#*#* để mở GTalk Service Monitor, ở đó có phần ID ví dụ như thế này android-1234567890abcdef thì bạn chỉ cần lấy1234567890abcdef là được rồi, rồi sau đó paste dãy số này vào Android Device ID của APK Downloader. (Cách mở GTalk Service Monitor bằng *#*#8255#*#* không được hỗ trợ ở Rom CM7 và CM9 nha các bạn)
Sau đó bấm Đăng nhập, nếu mọi thứ đúng hết thì chúng ta sẽ qua phần chọn Quốc gia và mạng điện thoại. Xong bấm Save Settings 😁
Kế tiếp các bạn đóng trình duyệt Chrome, nhớ Copy đoạn này rồi mới đóng nhá:D --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
sau khi đóng Chrome các bạn click chuột phải vào Shortcut của Chrome chọn Properties paste đoạn --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content vào sau chrome.exe của ô Target, như thế này:
C:\…\chrome.exe --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
hoặc
“C:\…\chrome.exe” --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
Nhớ là ở giữa 2 đoạn có khoảng cách nhá 😃
Rồi nhấn Ok :D
Mở lại trình duyệt Chrome bạn vào trang Google Play, lựa ứng dụng thỏa thích 😃 khi bạn muốn down ứng dụng nào thì nhìn lên cuối thanh địa chỉ có hình con Android màu xanh
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
Cách này thích hợp cho những app nào giới hạn download theo country 😁
Mình dùng FF, trước giờ download app trung gian thông qua site này cũng rất ổn, chỉ cần nhập tên app vào khung search:
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoặc ko download đc vì thiết bị không tương thích :D
quangtung79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sài Hp Touchpad chạy android 4 alpha 2 của CM9 , pro có down dc file Chrome Bate thì share cho mình nha hihihi mình làm hoài mà ko đăng nhập dc
@whisky_x thanks nhiều nhé
Dùng Macos thì có cách nào làm cái này không nhỉ? :|

Phần Target, thêm --ignore-certificate-errors vào cuối chuỗiVD: C:\...\chrome.exe --ignore-certificate-errors
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với OS X hoặc Linux thì xem hướng dẫn ở đây: http://www.chromium.org/developers/how-tos/run-chromium-with-flags
Quên add phần này vào bài viết 😁
rùi, chiến luôn 😁
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
và kết quả là............. ? :D
m add vào nhưng 0 đựợc.nó cứ báo shortcut not correct
có ai down rồi, giúp em post lên MF đc không
anh developer remove mất rồi
thank mấy anh nhiều
e cũng đang thắc mắc như rứa.................
uả? sao lên trang chủ thấy bị bỏ rùi. Google không cho phép ah?
thaitujim
ĐẠI BÀNG
12 năm
^
^
đơn giản là dân lập trình với nhau thì sẽ ko ai dành chén cơm với nhau. và anh developer cũng là dân lập trình, nên anh ấy quyết định thế là đúng rồi. Nhưng đọc cái đoạn giải thích mấy cái app trả tiền thì thấy anh ấy giải thích ít quá, ko lẽ extension này download được cả app trả tiền à ?
Mình còn lưu lại file crx, nhưng cài cũng chẳng làm gì vì yêu cầu download hình như được xử lý thông qua trang của bác chủ, mà bác ấy disable tính năng này rồi nên chịu 😔
sài con nook color , nhà ko có wifi , tưởng có cái này thì hay quá , giờ thì tịt
Bác chủ bị bọn nước ngoài nói thì kệ bọn nó đi, hay bác tạo server riêng cho anh em Việt Nam mình ^^
Mừng hụt 😔
redphx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Extension đã chạy trở lại. Mọi người vào trang chủ update nhé: http://codekiem.com/apk-downloader/ :dance:
Quá ngon, tự hào vì người Việt mình quá 😆
cài file crx như thế nào vậy . có ai giúp với
Đấy là extension của chrome, bạn phải cài chrome vào nhé !
Đã test, chạy ngon lành cành đào, down đc cả những apps không hỗ trợ Việt Nam và không đúng device 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019