[MWC 2012] Huawei giới thiệu Ascend D Quad: 4.5-inch, 1.5GHz

vuhai6
26/2/2012 14:54Phản hồi: 351
[MWC 2012] Huawei giới thiệu Ascend D Quad: 4.5-inch, 1.5GHz

Mở màn cho MWC 2012, Huawei đã giới thiệu chiếc điện thoại mới nhất của mình với tên gọi Ascend D quad. Đây là thế hệ điện thoại đầu tiên của Huawei sử dụng rất nhiều công nghệ "cây nhà lá vườn". Trước tiên phải kể đến đó là bộ xử lý bốn nhân K3V2 được hãng phát triển từ nhân ARM quad-core với xung nhịp 1.5GHz. Có vẻ như nó có kiến trúc giống với Tegra 3, tuy nhiên Huawei cho biết máy có tốc độ nhanh hơn 49% so với những điện thoại thông thường khác, điều này làm cho nó chở thành chiếc smartphone nhanh nhất tính đến thời điểm này. Các thông số khác như màn hình 4.5 inch độ phân giải 1280 x 800, hệ điều hành Android 4.0 Ice Cream Sandwich.

Ascend D Quad mỏng 8.9mm, tuy nhiên Huawei vẫn có thể nhét bên trong chiếc điện thoại này một cục pin dung lượng khá lớn - 1800mAh. Đấy chưa phải là tất cả, trong nỗ lực cạnh tranh với Motorola Droid Razr Maxx thì một người anh của D Quad cũng được ra đời với tên gọi D Quad XL. D Quad XL dày hơn một chút, chỉ số là 10.9 mm, và kèm theo đó mà cục pin dung lượng 2500 mAh. Một con số ấn tượng, đủ để bạn dùng trung bình khoảng 2 đến 3 ngày.

Với những người chi ít tiền hơn cho điện thoại, Huawei cũng giới thiệu D1 với thiết kế tương tự như D Quad. Điểm khác biệt đó chính là máy chỉ chạy bộ xử lý hai nhân và pin dung lượng được rút gọn xuống còn 1670mAh. Ascend D1 có bộ xử lý TI OMAP 4460 1,5GHz, RAM 1GB.

Thông tin cấu hình chi tiết của Ascend D Quad:
  • BXL: Huawei K3V2 (nhân ARM quad-core), tốc độ 1.5GHz
  • RAM: 1GB
  • Màn hình: 4.5 inch độ phân giải HD 720p - 1280 x 800
  • Tích hợp công nghệ Dolby Digital surround 5.1
  • Camera 8.0 megapixel công nghệ BSI
  • Pin dung lượng: D Quad - 1800 mAh, D Quad XL - 2500 mAh, D1 - 1670 mAh

Nguồn: Androidandme
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh phết nhỉ. Dù ko có thương hiệu nhưng cấu hình máy khủng ghê. Nhưng chắc Việt Nam mình vẫn ưa thương hiệu hơn rồi.
Leaves&Wind
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiến thức bé = hạt đậu mà cũng nhảy vô comment .... Huawei là thương hiệu khá nổi tiếng về viễn thông đó bợn..
welove8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai nói ko có thương hiệu, chỉ ít dc biết đến ở khách hàng tiêu dùng VN thôi, chứ nó cung cấp thiết bị nổi tiếng lắm đó bro
LGLove
ĐẠI BÀNG
12 năm
acac, bạn ơi Huawei là hãng sản xuất thiết bị viễn thông hàng đầu của Trung Quốc đoá bạn ah. Hồi trước hầu hết các router, hub, .... của FPT nhập về để gắn ADSL toàn là của Hưawei ko đoá. Chất lượng sp cũng khá ok lém nhe, nhà mình xài cái router đã gần 6 năm nay vẫn chưa bị gì hết nhé 😃
Huawei không phải thương hiệu à 🤔
Giống Galaxy của samsung quá nhỉ
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giống mấy con htc hơn.
Trông hơi giống Galaxy s2 nhỉ
+1 ! Nhất là mặt sau ý ! ^^
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
Ngon nhưng k thk huawei lắm
không biết bao giờ mới được cầm trên tay con lõi tứ hix
trantuan502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết bao giờ VN tự tay làm được con lõi tứ như thế này 😁
Khi 1 hãng của Việt Nam tự sản xuất được 1 chip xử lí lõi tứ bạn à. Trên thế giới này ko nhiều hãng có thể tự sản xuất được chip xử lí cho mình đâu. Ở Đại Lục và Đài Loan theo mình được biết có Huawei (Đại Lục) và VIA, Mediatek (Đài Loan đảo).
thegioia
TÍCH CỰC
12 năm
kiểu dáng nhìn cũng khá.... ko biết giá bao nhiêu.... giá rẻ là quất ko suy nghĩ
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trùy thật đấy, đẹp mà công nghệ thì cũng thua kém gì đâu. Vấn đề mấu chốt là chất lượng thôi 😁
ranmoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cũng không tồi nhỉ....! Cây nhà lá bờ rào nữa mới ghế chứ........!
cấu hình và pin cũng chỉ như HTC one X
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
HUawei dạo này mạnh tay ghê!
Máy nhìn cũng đẹp, cấu hình cũng ngon, ko biết giá cả thế nào thôi.
Nhìn em này ngon nhỉ! Nhưng không thích hàng TQ lắm! Hi vọng giá ngon!
một trong các đối trọng khá nặng kí và cũng được quan tâm nhiều là đây.

Chẳng ai quan tâm đâu.ngoài người tq thì chẳng ai biết huawei là cái con khỉ ji.
anti china.
Cái này sẽ nhẹ giá hơn em HTC, giá mừng 10 chai cao lắm, còn lại 6,7 chai là cùng, nhìn cũng được, nhưng thiết kế nhàm hán quá
nếu 6-7 tr thì có khi cả việt nam dùng con này đấy bạn à😕
cả việt nam dùng nhưng nhớ trừ minh ra nha...
Hehe. Dù cấu hình có cao nhưng mình không xài hàng china. Không phải chê chất lượng và thương hiệu. Mà là nhất quyết không xài hàng china. Vì china càng mạnh thì mình càng nguy hiểm.
Cũng cùng ý nghĩ như bạn, đơn giản là không muốn làm giàu cho thằng Tung Của.
Nhái kiẻu ss s2 cũng có làm bộ ruột khủng như ai
với cấu hình mạnh và đẹp thế nào thì giá cũng đẹp chẳng khác gì các ông lớn. Bao giờ VN ta mới có sản phẩm mang qua đây SHOW nhỉ....:playfull:
zorrohk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ VN mình được dự vòng chung kết World cup thì chắc là được bác ạ =))
kinh ghê, mỗi tội cái thuong hiệu ít người biết đến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019