[MWC 2012] Samsung giới thiệu Galaxy S Wifi 4.2

Duy Luân
27/2/2012 7:17Phản hồi: 208
[MWC 2012] Samsung giới thiệu Galaxy S Wifi 4.2

Tại MWC 2012, Samsung vừa thêm vào dòng máy nghe giải trí cá nhân của mình một thành viên mới, chiếc Galaxy S WiFi 4.2. Chiếc máy này sẽ bổ sung kích thước màn hình 4,2" vào gia đình thiết bị Galaxy S Wifi (còn có tên là Galaxy Player) hiện đang có các mẫu 3.6", 4.0" và 5.0". Galaxy S WiFi 4.2 sử dụng vi xử lí 1GHz, màn hình IPS, dung lượng bộ nhớ trong tùy chọn 8GB hoặc 16GB (trang The Verge thì lại nói 16GB và 32GB), có thể mở rộng thêm bằng thẻ nhớ microSD, và mức RAM là 512MB. Mẫu 4.2 này có hai camera: camera chính 2 megapixel và camera phụ dành cho mục đích hội thoại trực tuyến. Hãng sản xuất cài sẵn trò chơi Need for Speed: Hot Pursuit trên máy. Hiện chưa có giá bán chính thức của sản phẩm, nhưng dự đoán nó sẽ rơi vào khoảng 250 USD. Ngày bán ra Galaxy S Wifi 4.2 cũng chưa được Samsung tiết lộ.

Cấu hình cơ bản của Samsung Galaxy S Wifi 4.2:
  • Vi xử lí: một nhân, xung nhịp 1GHz
  • Màn hình: 4,2" độ phân giải WVGA (480 x 800), tấm nền IPS
  • RAM: 512MB
  • Bộ nhớ trong 8GB, 16GB hoặc 32GB
  • Hỗ trợ thẻ nhớ microSD,Bluetooth 3.0, USB 2.0, WiFI 802.11 b/g/n
  • Máy ảnh chính: 2 megapixel
  • Máy ảnh phụ: VGA
  • Pin: 1500mAh
  • Kích thước: 124.1 x66.1 x 8.9 mm
  • Trọng lượng: 118g.

208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng đẹp nhỉ😃
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có khác ji mấy em trước đâu nhỉ, mong sao có ở Vn giá rẻ
hok mắc hơn thì thôi chứ rẻ gì bác 😆
cái nào cũng na ná nhau nhỉ
sỡ dĩ na ná nhau vì cùng nằm trong gia đình galaxy mà , chứ từ ip 2g đến 3gs , 4 đến 4s ko giống nhau sao 😁
oacoac
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngó qua dòng xperia của sony hay lumia của nokia đi bạn
đẹp thật
Ôi cái dòng họ GAlaxy,lú rồi đó
Con này về VN tầm 6 triệu thì các chị em xúc nhiều đấy, nhất là mầu trắng!
mình nghĩ là từ 6 củ thì mua ipod touch ngon hơn đó bạn....cấu hình và kiểu dáng đẹp hơn nhiều mà
nhìn galaxy e nào cũng giống nhau ấy
ra chi từa lưa. một hướng đi sai lầm. thà ra 1 mà chất lượng tốt hơn ra tràng lang. hjx hjx. y chang đt. mua đt tốt hơn chán....... mua em này về ko biết làm gì........
thế ipod vs iphone khác j nhau k?
càng ra nhiều máy cũ giảm giá mua cko dễ hehe
Sai lầm gì đâu bác sẵn có dòng Galaxy, cắt nghe goi, 3G đi thành cái wifi, ít nhất là bán trong nước, phục vụ. Mình khoái mua cho cu con Ipod Gen 4 hơn. Hi! Còn Galaxy thì chơi luôn smartphone cho nó tiện
xin lổi bạn chứ bạn có nghe nhạc trên đt và máy nghe nhạc chưa? Con s2 của tôi nghe còn chuối hơn cả cái Sony dòng E444 nữa đó anh bạn, âm trầm thiếu trầm trọng nha, bass vở hết. bạn nghe máy nghe nhạc chuyên dụng đi r bạn sẻ không bao h nghe nhạc trên di động nữa.
Ra như vậy để bổ sung cấu hình cũng như mẫu mã (giống nhau thật nhưng cũng có chút thay đổi) + giá thành chứ bạn 😁 Như thể người tiêu dùng sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn chứ :D
Samsung cứ ra loạn xạ,chả biết đường nào mà lần. Camera con này 2.0 thôi xưa rồi.
h2media1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiểu dạng giống ipodtouch của Apple
Nếu chọn lựa thì sẻ chọn con Nokia 603.
cái giá cũng được đấy nhỉ, máy ảnh chính hơi đuối chút 😃
samsung co qua nhieu smartph, sao no ko tap trung danh vao em nao that manh de thay doi cach nhin thi truong ta?
Đúng là dải ngân hà, nhiều sao quá, chả biết phân biệt sao nữa ...
tuank53c
ĐẠI BÀNG
12 năm
sẽ rất hay nếu như samsung bỏ cái phím cứng ở giữa và thay = 4 phím cảm ứng như các dòng máy cho mạng AT&T.
Không hiểu sao mình không thích cái nút cứng này
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
Con này cạnh tranh với iPod mà, đâu phải điện thoại đâu.
Nhưng chip 1 nhân và RAM 512 thì... là công nghệ của gần 2 năm trước rồi.
cái này chắc giá rẻ đây, giá dưới 4tr cho 8GB thì mua dc :playfull:
Ơ cái camera.buồn cười nhể?
tuan_116
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera ....buồn chứ ...cười không nổi.....;).....sao không là 3.2mpx cho tàm tạm.

Giá này thêm tí xíu lượm Sony 4"2 như Arc lõi đơn 1ghz (giá 7t8) hay Arc S lõi đơn 1.4ghz (giá 8t6) mà camera đến 8mpx, đẹp long lanh mà còn gọi đt được.
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Máy đẹp. Bác nào nói ra chi tưà lưa thì tự dối mình thôi, càng ra nhiều sp thì mình đc lợi chứ ai ........?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019