Hội siêu zoom tinhte Hà Nội

suellen
28/2/2012 9:10Phản hồi: 6.841
Hi các bạn!
Theo như tinh thần giao lưu học hỏi abcxyz... của topic http://www.tinhte.vn/threads/722539/ và của nhiều người yêu cầu, mình đề nghị chúng ta sẽ lập Hội siêu zoom tại Hà Nội để cho những ai quan tâm về vấn đề này có thể tham gia. Mục đích là gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm, học hỏi,... tất cả mọi thứ liên quan tới máy ảnh siêu zoom và còn hơn thế nữa....!
Ngắn gọn thế thôi!
Welcome tất cả các bạn!

---------- Post added at 04:10 PM ---------- Previous post was at 04:02 PM ----------

Facebook của hội:
http://www.facebook.com/groups/420030141357184/

Bài viết trên được viết ngày 28.2.2012, mình xin được cập nhật 1 chút như sau:

1. Offline lần 1 và ảnh tại: trang 5 (cafe Zodi)
2. Offline lần 2 và ảnh tại: trang 9 (cafe 2F)
3. Offline lần 3 và ảnh tại: trang 16,18 (đường ven hồ, bãi đá sông Hồng)
4. Offline lần 4 và ảnh tại: trang 26,27,28 (Văn Miếu Quốc Tử Giám, cafe Align Khúc Hạo, Bảo tàng dân tộc học, công viên Nghĩa Đô)
5. Offline lần 5 và ảnh tại: trang 35 (sen Hồ Tây)
6. Offline lần 6 và ảnh tại: trang 38 (hồ Gươm)
7. Offline lần 7 và ảnh tại: trang từ 52 tới 57 (C'land hexa cafe, công viên Thống Nhất)
...
n. Offline lần n tại vườn quốc gia Ba Vì

Danh sách thành viên "đinh" của hội:

Quảng cáo

1. Lại Phương Trà
Username: Suellen
Máy đang dùng: Fujifilm Finepix HS20EXR
Địa chỉ: Thanh Xuân

2. Trần Tuấn Anh
Username: Tran12
Máy đang dùng: Canon 350D
Địa chỉ: Giảng Võ

Quảng cáo

3. Đỗ Quang Quý
Username: ArchiQ
Địa chỉ: Thủ Lệ

4. Nguyễn Chính
Username: Hx100
Máy đang dùng: Sony DSC- HX100
Địa chỉ: Giảng Võ

5. Đỗ Đức Huy
Username: kid11249
Máy đang dùng: Nikon d70
Địa chỉ: Hà Đông

6. Nam
User: Cuchuoist
Máy đang dùng: Pentax
Địa chỉ: Hoàn Kiếm

7. Vũ Bằng Việt
User: 123445666
Địa chỉ: Hoàng Cầu

8. Toàn
User: Anhtoanhanoi
Địa chỉ: Linh Đàm

9. Đinh Văn Dũng
User: langthang084
Máy đang dùng: Fujifilm Finepix S4000
Địa chỉ: Từ Liêm

10. Nguyễn Trung Kiên
Máy đang dùng: Canon 30 D
Địa chỉ: Cầu Giấy

11. Mr. Thực
Username: Hoangminh22
Máy đang dùng: Nikon P510

12. Nguyễn Thị Huyền Trang

13. Lưu Văn Thảo
Địa chỉ: thaolv

14. Phạm Quốc Khánh
Username: nace0209
Địa chỉ: Văn Quán

15. Trần Danh Trung
Username: DanhTrung84
Địa chỉ: Hoài Đức

16. Nguyễn Khánh Ngọc
Username: gnkngoc

17. Nguyễn Minh Phương
Username: William Jackie
Máy đang dùng: Panasonic FZ100
Địa chỉ: Kim Mã

18. Hà Đức Như
Username: laser
Máy đang dùng: Fujifilm Finepix S4500
Địa chỉ: Đống Đa

19. Đỗ Như Hoàng
Username: Crazysexycool
Máy đang dùng: Canon 40D
Địa chỉ: Cầu Giấy

20. Nguyễn Thanh Tùng
Username: 1777
Máy đang dùng: Panasonic FZ47
Địa chỉ: Đống Đa

21. Hùng
Username: Kull Buonz
Địa chỉ: ĐH Nông nghiệp

22. Nguyễn Văn Khanh
Username: caivinnguyen
Máy đang dùng; Canon S100
Địa chỉ: Phú Đô

23. Lê Hoài Thanh
Username: lethanhasia
Máy đang dùng: Canon 7D

24. Phạm Phú Anh
Máy đang dùng: Nikon D90
Địa chỉ: Láng Hạ

25. Đỗ Minh Châu
Máy đang dùng: Canon SX100

26. Ngô Văn Đức
Địa chỉ: Cầu Thăng Long

27. Võ Quế
Username: Cassia
Máy: Canon G12
Địa chỉ: Giải Phóng

Mình sẽ tiếp tục cập nhật cho các bạn.

(Phần dưới đây sẽ dành cho thông báo các hoạt động mới của hội mình để cho các bạn tiện theo dõi)
Các bạn thân mến, trong thời gian vừa rồi đã có nhiều bạn email cho mình như tinh thần ban đầu khi lập ra nhóm, và danh sách của chúng ta tăng lên rất nhiều. Nhưng trong số đó có nhiều người không tham gia các hoạt động của hội mình (vì rất nhiều lý do). Vì vậy, để tránh spam tin nhắn của các bạn, cũng như để tiện quản lý, hiện tại mình sẽ không nhận mail và nhắn tin các hoạt động cho các bạn nữa. Mọi người chịu khó lên diễn đàn này, hoặc facebook của hội để theo dõi nhé. Các hoạt động sẽ được đăng tại đây. Cảm ơn cả nhà!
6.841 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Welcom tớ xin một slot nhé.Tình hình là hôm nào ọp ẹp thì cho một cái ngày cụ thể đi
Đăng ký một slot, mặc dù chưa có máy, có thể là sắp có. ^^ chủ nhật thì chắc mọi người đều nghỉ hết, miễn là đừng sáng sớm quá, mình còn ngủ nướng một tí^^, có gì bạn suellen thông báo lại trên page về địa điểm nhé
mình ủng hộ off chủ nhật này ;) cafe thì ở chỗ núi trúc các bác nhớ, nhiều quán mà ngon lắm, lâu r em chưa uống, k biết rổ giá thế nào nữa :spin:

---------- Post added at 07:34 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

bạn suellen cho mọi ng email và form đăng ký đi, bạn tổng hợp yahoo và sđt của mọi ng lại để tiện liên lạc khi đi off 😃 nếu cuối tuần này mà tổ chức off bác nào có chân máy thì chịu khó mang đi cho anh em ké với nhé, để chụp kiểu phơi sáng ý mà :x
suellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ờ mình cũng ngủ nướng 2 ngày cuối tuần ý mà. Cũng muốn tìm quán nào có view 1 tí để chụp choẹt nhưng mà buổi đầu có thể anh em chưa chụp nhiều lắm. Mà khu Núi Trúc, hồ Giảng Võ thấy toàn cafe trong xó mà?
3h30 chiều chủ nhật 4/3 nhá?
Hiện tại chưa nghĩ ra đc quán nào nhưng mình đề nghị quán BeeOne số 101 B1 Giảng Võ ý, vì bước chân ra là tới hồ (mặc dù nó vẫn hơi ở trong xó và view cũng bt)

Ok k0 bà con?
P/S: Khi đi nhớ mang theo 30-50k $ nước (hình như k0 đắt thế đâu nhưng cứ chuẩn bị cho chắc)
@truelove0406 Up
Chủ thớt ơi, hết Lễ roài, làm việc đi chứ, quan liêu thật ! Thế mà mình cứ mong đợi thế hệ trẻ ngày nay nóa đổi thay, ngâm đến mục cả đơn roài !!😔
suellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truelove0406 Em trả lời mail bác rồi đấy ạ. Bác vui tính thật ấy nhưng em nghĩ nếu mún làm leader gom các tay máy lại thì cần phải thật kiên nhẫn và điềm đạm hơn nữa 😁 :D Còn cmt k0 nhận đăng ký qua mail nữa em viết ở ngay bài đầu tiên trang 1 mừh
Chào mừng bác đã tham gia hội sz tinhte HN!
@suellen Thật sự có muốn làm lít-đờ gì đâu , chỉ thích hô hào roài hưởng thụ ké thui, năm nay...thất thập cổ lai hy roài ( cố mà tin nhé) , một trong những bộ phận đang run rẩy nhất đó là.....tay ! thế nên cóa "mần ăn", chụp choẹt gì nên hồn đâu . Chỉ muốn tham gia cho nóa an ủi cái tuổi...Chạng Vạng thôi. Thôi, tạm trú đây thời gian đã, sau này chuyển về Thread...Mai Dịch !!
@suellen - Chào Ad. Mình là mem mới, xin được gia nhập hội 😃.
+ Nick: netmark
+ SN: 1981 (cho tiện xưng hô)
+ Máy: Fuji HS50EXR

Xin đưa một tấm chụp hồi tháng 7 như là quà ra mắt. Mới dùng máy được hơn 2 tháng, cũng là máy ảnh thứ 2 mà mình dùng. Trước dùng cái Canon cùi 7.1 (pns) 😃 Mong Ad và các ACE trong hội chỉ bảo thêm.

Chân thành cảm ơn!
Quá okie rồi bác suellen à, mình gửi mail cho bác rồi đấy, check cho mình một slot nhé
Hi, mình ở HCMC mà cũng nhận đc lời mời nhập hội 😁 cũng có ít kinh nghiệm dùng siêu zoom ( sony H55, H50, Fuji S200EXR ) hi vọng có thể có ích 😃
😔 không có máy k biết có nên đi ko :( e ở HN< thick chụp ảnh lắm nhưng mà chưa đủ điều kiện để mua máy ảnh DSLR :(
:dance: Đăng kí 1 suất nào
Phải định nghĩa chứ . Zoom bao nhiêu thì bắt đầu gọi là siêu zoom, 10x 12x ............? ^^
binh2d
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình thì từ 10x trở lên là được, nhưng offline thì khuyến khích ai tham dự cũng được.
mình thấy mấy con canon có 10-12x mà có cũng dán mác siêu zoom r mà :|

---------- Post added at 09:05 AM ---------- Previous post was at 09:04 AM ----------

ok ok ok. tán thành ý kiến này 😃
hi all tớ có ý kiến . off là phải chụp nên ta chọn chỗ nào rộng rãi để có thế vừa nói chuyện vừa có nhiều cái để chụp ý. VD : Bác Thảo . Bách Thú .... Bờ Hồ ....

mọi người cho ý kiến giúp chủ toppic nhé sắp tới chủ nhật rồi ^^
suellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý với bác! Bác cho luôn địa chỉ 1 quán đi, em cũng đề nghị vậy thôi vì ít đi cafe cà pháo nên chẳng bít quán nào!
trunglaminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý kiến bạn anhtoanhanoi hay đó! Các bạn nên ra chỗ rộng rãi lắm cảnh đẹp như công viên Thống Nhất, Thủ Lệ, Bách Thảo, Hồ Gươm Hồ Tây, Hồ Hale..... để vừa thảo luận và thực hành luôn ^^ đi mỏi chân chỗ nào nghỉ lại trà đá, cafe bệt chỗ đó thế mới zui ^^ mình ko có máy siêu zoom vậy mang DSLR có đc tham gia ko các bạn 😁
suellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì vẫn thích có 1 cái chỗ cụ thể để đặt bàn tọa xuống đó đã. Sau đó tùy tình hình mà di chuyển sau. Chứ ví dụ như hẹn nhau ở cổng Bách Thảo xong rồi đồ đạc lỉnh kỉnh cũng hơi ngại. Mình thì ở đâu cũng đc vì chỗ nào cũng xa nhà mình hết! hức!
Nhà bạn sullen ở đâu vậy? hì hì, thật sự là nếu mà đặt bàn tọa xuống rồi khó đứng lên lắm ^^
hx100
CAO CẤP
12 năm
Hồ tây thì hơi xa so với mấy bác, Thủ Lệ cũng hơi chật, hay ra công viên Bách Thảo đi các bác, hội mình mở rộng thêm (zoom 10x trở lên là có thể tham gia dc rùi, hoặc bạn nào ko zoom dc cỡ đó mà có đầy đủ các chế độ chỉnh tay hoàn toàn và thích nhiếp ảnh thì có thể tham gia), DSLR nên khuyến khích, cũng là bước đệm cho những ai về sau muốn nâng cấp lên DSLR ^^, càng đông càng vui..có thể tổ chức trò chơi khi offline cũng dc, ko nhất thiết phải chụp choẹt ^^ nghe có vẻ háo hức rùi đấy
:dance:

Ở đâu cũng đc nhưng đừng quên gọi mình nhé
vườn bách thảo đi các bạn, mình ở hà nội gần 20 năm mà chưa vào vườn bách thảo bao giờ :dance:
quên mất cho mình 1 slot
YH: doi_phieu_lang0908
PN: 0989 191715
mình ở Linh Đàm .

anh em cho ý kiến về địa điểm đi nào.
hx100
CAO CẤP
12 năm
vườn Bách Thảo thì cũng hơi lớn quá nhỉ, sợ luk đó mọi ng lại tản ra mỗi ng 1 nơi, hay buổi đầu offline vào quán cafe nào đó rộng rãi, ko ồn ào, buổi đầu gặp mặt ra mắt giới thiệu nhau, trao đổi về các thuật ngữ, các thông số máy ảnh, setup để bức hình dc đẹp hoặc tìm hiểu kĩ hơn về các chức năng trong nhiếp ảnh và trong máy của mình, rùi các lần sau đó ọp ép chụp choẹt sau cũng dc, chứ buổi đầu đi chụp ngay thì hơi loãng quá
suellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại đã có các bạn sau đây chắc chắn đi tuần này:
[TR]
[TD]STT[/TD]
[TD]NAME[/TD]
[TD]NICKNAME[/TD]
[TD]MÁY ĐANG DÙNG[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]1[/TD]
[TD]Trà[/TD]
[TD]Suellen[/TD]
[TD]Fujifilm Finepix HS20EXR[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]2[/TD]
[TD]Trần Tuấn Anh[/TD]
[TD]Tran12[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]3[/TD]
[TD]Đỗ Quang Quý[/TD]
[TD]ArchiQ[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]4[/TD]
[TD]Chính[/TD]
[TD]Hx100[/TD]
[TD]Sony DSC-HX100[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]5[/TD]
[TD]Đỗ Đức Huy[/TD]
[TD]kid11249[/TD]
[TD]Canon G11[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]6[/TD]
[TD]Nam[/TD]
[TD]Cuchuoist[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]7[/TD]
[TD]Toàn[/TD]
[TD]Anhtoanhanoi[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]8[/TD]
[TD]?[/TD]
[TD]Trunglaminh[/TD]
[TD]?[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]9[/TD]
[TD]Lê Hoài Thanh[/TD]
[TD]lethanhasia[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]

---------- Post added at 10:38 PM ---------- Previous post was at 10:30 PM ----------

Dĩ nhiên mình có nhiều thông tin cá nhân hơn nhưng k0 bít các bạn ý có đồng ý cho post các thông tin đó lên đây k0, nên tạm thời thế này thôi. Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn Hx100, lần đầu chúng ta gặp nhau giao lưu cho biết là chính thôi, các lần sau sẽ tổ chức đi chụp ảnh hẳn hoi. Các bạn có DSLR hay chưa mua máy mà quan tâm đến vấn đề này hoàn toàn có thể tham gia nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019