Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic cho Q-mobile P11 ! (Kiêm 1 số dòng cảm ứng có Java tương tự)

candy_chip
29/2/2012 11:38Phản hồi: 1.223
1.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhatthekhoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
là sao nhỉ . máy của tôi vẫn dùng opera mobile 10.1 mà ???
tuỳ theo đợt các bác ah. hàng đợt đầu thì có opera mobile 10.1. còn hàng đợt 2 3 khog có. em sài hàng đợt 3 khog co opera mobile nhưg cũng khog mún đi cập nhật là gì vì sắp chia tay e nó rồy
Bán P11 đi nhưng lại vừa phải mua lại, vì nhận thấy với tầm giá 1tr (máy dùng rồi), thì P11 quả là thiên hạ vô địch. Khó có máy nào địch nổi. Quá đẹp trong tầm giá.
exciter3171
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này hay bị sụp hầm quá.các bạn tải thêm ứng dụng có bị ko.
@exciter3171
Máy này chỉ nên cài từ 8 > 10 ( có máy gài được 15 ứng dụng, but tùy máy), ứng dụng gồm cả game và các phần mềm, nếu gài quá nhiều khi bật ứng dụng lên thì nó lập tức bị sụp hầm và phải khôi phục lại mặc định cũ máy mới trở lại bình thường được.
exciter3171
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bạn.máy mình đi bảo hành 1 lần rồi .mua lại của 1 bạn trên này 1.2 mới dùng dc 1 tháng.về nghịch vào wifi thế nào sụt nguồn ko lên dc nữa.giờ ko giám vào wifi nữa.ứng dụng và game chỉ cài 8 cái cài thêm là bị sụt phải khôi phục cài đặt.1.2tr cho em p11 cũng ko hối hận.dc cái pin bền dùng tẹt 3 ngày với hết.nghe nhạc cũng tạm dc.vao web hơi chậm.chụp ảnh kém.kiểu dáng ok.cầm đầm tay.cảm ứng điện dung mượt.máy chỉ có hai theme mặc định ko cài thêm dc.nói chung ok với mức giá 1.2.
@exciter3171
nếu bác thích hàng rẻ mà nhiều ứng dụng thì bác nên mua máy của mobistar hay FPT ấy.

Mới đây ra một con đó là Mobistar T933d, FPT F1(cái này là smartphone). Bác tham khảo thử đi, mấy máy này cũng rất tuyệt.
máy của e sài đc gần 3 tháng nhưng sụp hầm có 2 lần. game có lúc e cài lên tới 40 cái cũng chả sao. wifi thì đả kết nối đc 4 điểm nhưng chưa dám xoá thử điểm wifi nào. chắc là mua của ng wen nên đc các máy tốt
@maico_owen2000

tùy bác à thường máy đợt 2 và một số máy đợt đầu, thì nó tốt như vậy bác à, vì sản xuất tại china nên chất lượng tốt cùi khác nhau.
Cho mình hỏi phần mềm đọc truyện tranh của P11 vs. Ai có share cho mình cái,
Có rồi thì muốn đọc trên đt thì phải search file truyện tranh ntn để đọc đc trên điện thoại ?
Cảm ơn !
@phihung10x7
hiện tại P11 có q_stose rùi bác vào trang Q_stose để tải ứng dụng q_stose cho máy có rất nhiều tiện ích đấy( but nó hơi bì cùi).
Bác bấm như vầy để tải q_stose về máy he ^^.
QS(khoảng trắng) TAI (khoảng trắng) P11 gửi đến 8030

Chúc các bác thàng công!!! ^^
BoyGau
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ mới để ý khi mình chỉnh phần phát nhạc sang GPRS thì xem được youtube nhưng khi chỉnh thành wifi thì toàn bị lỗi kết nối-- ai chỉ mình cach khắc phục để xem youtube = wifi được không
@BoyGau "Chỉnh phần phát nhạc" là bạn chỉnh phần nào vậy ? Nói rõ hơn được không ?
hadada
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có một em đang dùng thỉnh thoảng đơ cảm ứng không bấm được ! Nhát là đang gọi tự dung bấm số khác rồi ngắt cuộc gọi ! Có ai bị không chia sẻ mình cách khắc phục với !
@hadada
trường hợp này thì chỉ bị lỗi cảm ứng thui, một là bác khôi phục mặc định của máy, còn ko thì cho ẻm đi bệnh viên sớm để còn cứu chữa,
up up ...
máy e tự nhiên bh lại có thêm 1 đường kẻ màu đen ở trên màn hình .có ai biết cách sửa k ?? 😔(((
@babywin0308 xin bac noi hon di. cai do thi chac luc chay chuong trinh bi loi rui. Nen ra bao hanh cho nguoi ta coi lai or chay lai chuong trinh cho chan an 😃
@hanpino cháu mang đi bảo hành r .mai lấy máy 😃)))
Tình hình mình đang dùng em Q-mb KIM h muốn xúc 1 em p11 để mở rộng tầm mắt nhưng vì tài chính có hạn thế nên bác nào dùng sắp sửa lên đời dế thì sang lại cho mình nhé, rất kết con p11 trắng của thớt, vàng cũng duyệt luôn (hơi dị ứng vs màu đen xíu 😁)
Bác nào muốn sút thì pm yahoo của mình: vip.slip hoặc pm luôn nick diễn đàn cũng ok luôn :D (sdt mình update sau)
P/s: à còn e KIM (gold) bác nào có nhu cầu muốn đổi mình sẵn sàng thêm $ nhé.
@quanvmv bạn có thể vào đây xem nhé :D http://www.5giay.vn/7-mobile/5063090-dt-cam-ung-dong-q-mobile-p11.html#post953809052
BoyGau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kết nối wifi phát từ laptop không xem được youtube các bạn à - Wifi bình thường chuẩn b/g thì lại được hx
@BoyGau thuong thi wifi tu laptop thi chi co laptop bat va chay tot thoi bac a. Chan cua may p11 nay hinh nhu la chuan b. Wifi phai co toc do la 50mbit/s tro len may chay moi ngon va em dc

Tu Q_mobile P11 su dung ung dung tinh te
BoyGau
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanpino Mình vao web xem tốc độ siêu cao luôn mỗi Youtube lúc bật lưu chuyển nó báo lỗi không thể kết nối hx lúc vào cài đặt mạng phần phát nhạc chuyển sang GPRs THÌ lại sem được hjx chán - sem youtube = GPRS có mà toi
@huyherro Hic e lại ở ngoài HN 😔 chán ghê!
@quanvmv ^^ chèn !!! ^^
@quanvmv Bác muốn mua P11 không bác pm em nè, ở Hà Nội 1, 0166 423 0522
AE nào có nhu cầu xài P11 thì ghé vào 5s xem nhé ^^ ở Q4 HCM ^^ ko bị lỗi wifi gì hết ^^ nhà có wifi ae có thể qua test^^
http://www.5giay.vn/7-mobile/5063090-dt-cam-ung-dong-q-mobile-p11.html#post953809052
đang muốn nhường lại P11 của bạn gái mình ai quan tâm vào nhé ^^http://www.5giay.vn/7-mobile/5063090-dt-cam-ung-dong-q-mobile-p11.html#post953809052
mình có ông anh làm chung mới mua con FPT B991, nhờ mình cài game dùm, mà mình từ trước tới h chưa hề vọc mấy cái java nên cũng mù, vào cái icon F-store, down mấy cái game mà nó cứ báo k đủ bộ nhớ trong khi bộ nhớ máy còn trống 83MB và thẻ nhớ còn 1GB
mò mẫn mãi mới down dc 1 game thì nó k cho cài, bấm vào cài đặt nó hỏi là cài lên máy hay lên thẻ nhớ, chọn cái nào nó cũng k cho, cứ chạy tới 60% là nó bị out, k bik sao để cài nữa

máy mua của TGDD, tụi nó chép cho 1 mớ game rùi lấy hơn 200 ngàn tiền chép game mà chẳng cài dc cái nào, có ức k chứ
@ohbilo

_ topic này chuyên về Q_mobile p11 nhiều nên về máy của bác thì chắc ko thể trả lời hết cho bác, vì mỗi máy có đặc điểm khác nhau.

_ Trả lời cho bác về FPT B991:
_ bác nên lên máy tính download vào thẻ nhớ rùi cài vào máy đi, rùi lắp vào máy cài thử xem.
_ Nếu ko gài được thì ra bảo hành người ta sẽ sửa cho bác, chắc bị lỗ java rùi.

_ Lưu ý: khi cài java, lúc chọn chỗ cài ứng dụng thì bác nên chọn thẻ nhớ, đừng chọn bộ nhớ máy, nếu ko máy sẽ chạy chậm nếu máy chạy ứng dụng nặng.
@ohbilo Bọn Thế giới di động này bố láo thật. Bán lọai nào cũng đắt (chắc vì phải nuôi 1 đống nhân viên + trả tiền thuê nhà).

Con ZTE Libra chúng nó bảo bán khuyến mại 1,7 tr. Nhưng làm gì có đâu. Bịp bợm hết.
đang muốn nhường lại P11 của bạn gái mình ai quan tâm vào nhé ^^http://www.5giay.vn/7-mobile/5063090-dt-cam-ung-dong-q-mobile-p11.html#post953809052
@huyherro [​IMG]

Máy đẹp đấy.
@Sukanice thưa bạn ^^ bạn có thể kiêm tra máy !!! nhìn vấy chứ dã dán keo rồi trầy keo !!! tháo ra bạn cố thể thấy nón như mới . con gái xài thì kỹ ko có làm rớt chỉ trầy góc nhỏ ngay cạnh ko có sâu như trầy lớp sơn ^^ mún thì cứ qua kt ^^ ko dám đôi co với người rành dt ^^ có sao nói vậy thôi người ơi ^^
@Sukanice thưa bạn ^^ bạn có thể kiêm tra máy !!! nhìn vấy chứ dã dán keo rồi trầy keo !!! tháo ra bạn cố thể thấy nón như mới . con gái xài thì kỹ ko có làm rớt chỉ trầy góc nhỏ ngay cạnh ko có sâu như trầy lớp sơn ^^ mún thì cứ qua kt ^^ ko dám đôi co với người rành dt ^^ có sao nói vậy thôi người ơi ^^
con này hồi trước mình mua 1 củ của thằng bạn 😁 dùng hơn 1 tuần rao bán lại dc 1 củ 2 :D dùng cũng dc 😃 nhưng mà nghe gọi là chủ yếu 😃) chứ các cái khác chẳng có gì nhiều:rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019