Topic cho Q-mobile P11 ! (Kiêm 1 số dòng cảm ứng có Java tương tự)

candy_chip
29/2/2012 11:38Phản hồi: 1.223
1.223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy anh ơi cho e hỏi , e định tải trình duyệt web UC: http://www.ucweb.com nhưng khi tai thi no keu chon lua model điện thoại theo hãng , vậy mình tải theo model hãng nào mấy anh?
http://vi.ucweb.com/Vietnamese/UCbrowser/platform-product-ucweb-platform-java.html

Sau đó bạn chọn [Jar] của dòng "Thích hợp dùng cho hầu hết các máy hỗ trợ Java"

Dòng 2 cùng dùng đc ! ^^

p.s : Nếu ko biết thì bạn cứ tải thử về, cài vào máy, ko hỏng được đâu ! Không cần phải cẩn thận đến mức lên đây hỏi ! ^^ ! Chúc bạn cài thành công !
Nếu onl mt thì bác vào getjar.com ,search uc browser ùi dow vềCòn onl đt thì bác vào m.getjar.com dow trực tiếp về máy lun
@Chíp chíp : Nghe cái tên liên tưởng ngay đến Que thử thai Chíp chíp ^_^!
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi............................ước gì mình được như anh ý :giggle:
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi............................ước gì mình được như anh ý :giggle:
để convert video thì em hay dùng cái này.... rất dễ sử dụng, xem ở định dạng 3gp cũng nét. các bác dùng thử xem thế nào, nếu có bác nào post rồi thì em xin post lại
link: http://www.mediafire.com/download.php?m25tzsdbpv264mx
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
convert video là một đề tài rất hay ,đáng để cho chúng ta đào sâu nghiên cứu . tôi thấy nó không những giúp chúng ta phát huy tối đa khả năng của chiếc đt mà còn có thể dùng nó như 1 công cụ để tạo ra những điều kỳ diệu : v.d bạn có 1 bộ phim hay muốn chia sẻ ,hoặc mẹ bạn cần 1 hướng dẫn chi tiết cách làm bún chả ,blabla...vậy thì đơn giản là bạn chỉ cần dùng các PM convert video để biến các file bạn có (hoặc down về ) thành các định dạng như vob ,avi...rồi ghi ra đĩa hoặc usb ,sau đó chia sẻ với người thân ,bạn bè (những ng` không có đ/k ôm cái máy tính như chúng ta ) .bản thân tôi rất hay dùng cách này để "tranh thủ tình cảm " của ng iu ,hiệu quả không ngờ nhé :giggle:
Em mới mua máy ở Viễn Thông A giá 1990k nhưng không được tặng thẻ nhớ buồn ghê!
Ma cho em hỏi máy P11 cài được qstore k vậy mấy bạn?
máy mình youtube,uc browser thì xài tốt nhưng với socbay imedia và YM thì nó cứ báo lỗi hết nối thôi.mấy bạn biết cách khắc phục giúp mình với 😔
Thử cài đặt mạng của mục Java đó đi.Vào Java trên Menu =>phần ứng dụng ko load dc => Cài đặt mạng => xong & lưu.P11 mặc định load GPRS = SIM 2 @@ P/s : lỗi gì mà nghe tên lạ quá @@
mình cũng đã thử thai đổi tk chủ yếu,thứ yếu rồi nhưng cả wifi lẫn gprs đều "không thể kết nối với máy chủ.máy chủ hiện đang nâng cấp.........vui lòng thử lại"
còn lỗi "hết nối " nguyên nhân là onl khuya quá buồn ngủ gõ lộn ;)
À babywin ơi, sao mình thấy cái UC khi duyệt web vẫn bị mất mấy ký tự ở góc phải mh, bác có bị như vậy không, à mà còn chỗ cuối topic (menu tinhte.vn), các dòng tiêu đề (trở về, trang nhất,...) thì lại dính luôn vào cái biểu tựơng `>´ cạnh bên, là sao vậy?
Mấy bác ơi em chép hình vô thẻ nhớ rùi, chép zô mục hình ảnh áh, nhưng em không có cách nào trình chiếu nó được , em sao chép no vào máy nhưng vẫn không tìm thấy nó lúc trình chiếu vậy em phải làm sao, mong mấy bác chỉ giúp........
Opera mini &uc đều bị mất chữ bên phải mh ,còn opera mobile thì k bị .Còn cái icon > chỉ là minh họa thôi ks đôu bác ^^

---------- Post added at 10:24 AM ---------- Previous post was at 10:18 AM ----------

Bác vào folder chứa ảnh ,vào tùy chởn-->chọn là đc mà bác .Vd cháu lưu ảnh ở photo trong thẻ nhớ ,thì vào trình chiếu-->thẻ nhớ-->photo-->tùy chọn-->chọn .ùi hiện ra 2dòng phát &cài đặt là đc ^^
từ điển lạc việt cho đt (5mb) http://www.mediafire.com/?ph8caax8rftbb6f
lúc cài nó bảo đêi là phiên bản dùng thử ,bạn có muốn mua phiên bản đầy đủ k? thì các bác vào menu chọn hủy bỏ là đc ^^
Định mua e P11 nhưng bên [h=3]Q-mobile P11 reviews có mấy đại cao thủ "trảm phong binh pháp" chém gê wá còn định dìm hàng e nó nữa! mình lo wá có nên mua hay kô? hay nên đổi đt kô bík có e nào cỡ 2tr>2.5tr mà chức năng jốg e p11 nài kô nhĩ?
Thíck kái Điện Dung zới bàn phím qwerty ảo nhưng sợ mua zề rối lỗi tùm lum...😔[/h]
1: Tom thấy cậu đã tham gia box này lâu rồi. 2: Với tình hình này thì chắc phải đến Noel 2013 bạn mới mua dc máy như ý 3: Nếu cứ lo xa như vậy thì Nokia 1202 & 1208 là sự lựa chọn dành cho bạn. 4: A/e đã mua dùng P11 lâu rồi và những lầm của em nó thì ai cũng biết rồi.với giá chưa đến 2tr thì đừng nên mơ đến những loại chuẩn hơn đâu.Được cái này thì Mất cái kia thôi. Nếu thích Điện Dung + phím qwerty + ko lỗi lầm gì hết thì nên nghĩ đến sự lựa chọn cao hơn N9.vì Iphone 4s cũng bị lỗi như thường. P/s: 1202 đi cho nó lành
Vote Galaxy Mini 2nd hand ! Cố thêm tý nữa làm P500 2nd hand ! ^^

Mới thì 1 trong 2 e đầu của topic này : http://www.tinhte.vn/threads/1082657/
Các bác cho Tom xin dc post hỏi 1 câu ngoài lề tý nha.Số là Tom tính đi off 1tuần xả tress nên có nhu cầu mua 1 cây súng hơi,bắn đạn chì mà ko biết HCM bán ở đâu và giá cả ra sao.đi tìm hoài mà ko ra.hic.Tom cần khẩu loại 6ký thôi.chứ loại lớn thì dùng K-LIP với AR15 đạn đồng rồi.nhưng bắn chim = 2 loại này tốn đạn lắm ^^ bác nào ở HCM biết ở đâu bán thì giúp Tom với nhé.có bảng giá càng tốt.Thank các bác đả chịu khó đọc tin ^^ P/s: Nếu ai ko biết thì đừng reply làm loãng box nhé.Thank 😃
Opera mini nếu không chỉnh zide font chữ lớn nhất thì sẽ ko bị mất chữ bên phải màn hình.Ucweb thì zide nào cũng mất chữ. Opera mini thì thời gian nén file chậm hơn và nhỏ hơn Ucweb => dowload & load web chậm hơn =>dung lượng GPRS ít hơn (Nên dùng phiên bản 4.4 để dc load nhanh nhất). Còn Ucweb thì ngược lại + trình duyệt dc nhiều hơn 1 cửa sổ+ mất chữ + menu hơi...rối (Nên dùng Ucweb 8 phiên bản tiếng Việt)

---------- Post added at 01:59 PM ---------- Previous post was at 01:54 PM ----------

Ucweb hơi rối nên khó sử dụng hơn Opera. Thử dowload bản Opera mini 4.4 Tiếng Việt dùng thử đi bạn hiền

---------- Post added at 02:05 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

@@ Dowload Opera mini ở đâu mà "Máy chủ hiện đang nâng cấp..." vậy pa?Vào PC Lên hỏi bác Gú Gồ : "dowload Opera mini 4.4 tiếng Việt" là ra ngay.nếu ko biết thì dowload bản 4.2 rồi Cập nhật lên 4.4.Tom đã có bài hướng dẫn rồi.vui lòng tìm lại để tham khảo
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn mất như thường bạn ạ ,có điều ít hơn thôi
@@ Tom dùng Opera mini 4.4 và KHẲNG ĐỊNH là KHÔNG BỊ MẤT CHỮ, nếu bị mất chữ là do mình cài đặt zide và Phủ Văn Bản thôi. chơi Opera từ xưa giờ chưa thấy mất chữ
Chơi mà đợi nhắc là hết máu rồi.Nếu mời sớm hơn thì chắc Tom cũng ráng Việt Nam é-lai 1 chuyến xem cỗ ở HN thế nào =))
Chép ảnh vào : Thẻ nhớ\photos => vào Sổ ảnh ở menu => Lưu Trữ => chọn thẻ nhớ => thấy dc ảnh rồi thì ấn xem 1 cái bất kì => ấn vào biểu tượng PLAY phía dưới ở giữa màn hình (bên trái là Tùy Chọn,bên phải là Trở Về,ở giữa là Trình Chiếu) => Nếu ảnh vẫn ko chạy dc thì xem lại Logo ở góc phía trên bên trái xem có phải là P11 hay ko nha

---------- Post added at 02:25 PM ---------- Previous post was at 02:17 PM ----------

P11 dùng chung kho ứng dụng của FPT.Vào trình duyệt = P11 gõ Fstore trên Google là có.xong bạn chọn model là B990. Đã có hướng dẫn rồi.trên Qstore Tom chả dùng dc cái gì => chắc tại mình gà ^^

---------- Post added at 02:26 PM ---------- Previous post was at 02:25 PM ----------

Thẻ nhớ giờ rẽ bèo.ra chợ trời làm cái 4GB đi cậu.P11 dùng chung kho ứng dụng của FPT.Vào trình duyệt = P11 gõ Fstore trên Google là có.xong bạn chọn model là B990. Đã có hướng dẫn rồi.trên Qstore Tom chả dùng dc cái gì => chắc tại mình gà ^^
Update vụ đi bảo hành chiều hum thứ 6 ! ^^ ! Sáng T7 (khoảng 10h kém) nv của Q-mobile gọi điện bảo máy mình sửa xong rùi, có thể lên lấy máy ! Nhưng mình ko lấy đc ngay vì sắp phải đi ăn cỗ và nhà khá xa (định đi học tiện đường qua lấy cơ) !

---> Sửa chữa cũng khá nhanh đây chứ ! ^^
Sao mọi người không qua hết bên này mà nói chuyện nè. Có gì thì candy đã tổng hợp hết ở trang đầu rồi nên đâu sợ loãng topic đâu. Cứ chém bên kia là bên đây trôi đi mất T.T (toàn thông tin hữu ích, candy= number 1) 😃
Duyệt web thì sao cũng được nhưng cứ hay bị "Giao tiếp lỗi" là sao vậy TOM?
Có cái màn hình thì 15phút là test xong,dán tem lại nguyên vẹn ^^ => 1 đêm vừa ngủ vừa thay vừa đi chơi cũng xong =)).P/s: đi ăn cỗ mà ko thèm kêu a/e 1 tiếng để đi theo ăn ké => ích kỷ => Cảnh Cáo lần 1 =))

---------- Post added at 04:31 PM ---------- Previous post was at 04:22 PM ----------

Hiểu dc chết liền @@ cậu xem lại cái phần cài đặt cấu hình GPRS ở Opera với trình duyệt web mặc định của máy (hình quả cầu đó)phải giống nhau.mà cậu dùng Ucweb hay Opera mini vậy? @@Lần sau muốn hỏi thì cậu đừng hỏi đích danh Tom nha.ở đây có nhiều cao thủ giúp dc cậu mà 😁
Thế bây h e mời nè ! Bác tự mua vé máy bay ra HN ăn xong rùi về nhé ! =))
Mấy bác ơi sao ma máy em mỗi lần mà có tin nhắn mới đến, bấm xem 1 lần chờ nó tải lâu quá trời mất gần 5-6s lận , mà tin nhắn ngắn lắm , không hiểu bị gì nữa?
:giggle: ! Nó đâu có load 1 tin đâu bạn ! Nó tự vào phần chat để xem tin, nên nó sẽ load nhiều hơn chút ! Bạn nên xóa bớt những tin trước đi (của cùng 1 ng gửi ý nhé) ! Tầm >20 tin là nó bắt đầu chậm rùi ! ^^ ! Nếu bạn Muốn lưu trữ những gì mà "ng ấy" gửi thì cắm vào PC dùng phone suite, có chức năng copy đó !

Bạn nên để lại 1 vài tin nhắn gần nhất thôi ! Chọn 1 tin rùi chọn "xóa tin cũ hơn" ! ^^ ! Cách xóa này khá là tiện ! :running:
phieubatcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi có tin nhắn đến thì bạn đừng vội nhấn vào "xem " mà nhấn nút "home" cho nó trở lại màn hình chính rồi nhấn vào cái biểu tượng tin nhắn ,chọn "hộp thư đến " rồi mới mở tin ra ,thậm chí tin ngắn quá cũng chả cần mở
Có bạn nào share cho mình cái app zing mp3 ko.file jar nha.dag online bằng đt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019