Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia Belle FP1 nâng tốc độ CPU lên 1.3GHz cho Nokia 603, 700 và 701

TDNC
1/3/2012 3:45Phản hồi: 272
Nokia Belle FP1 nâng tốc độ CPU lên 1.3GHz cho Nokia 603, 700 và 701
Theo nguồn tin mà trang mynokiablog.com có được thì phiên bản cập nhật Feature Pack 1 (FP1, rất có thể cũng là Nokia Carla) của hệ điều hành Nokia Belle sẽ nâng tốc độ CPU của 3 chiếc Nokia 603, 700 và 701 từ 1.0GHz lên mức 1.3GHz và thông tin này được chính bà Heidi Lemmetyinen, trưởng biên tập viên của trang Nokia Conversations tại Phần Lan xác nhận. Trước đó bà Heidi cũng cho biết những chiếc 603, 700 và 701 mới bán ra sau này sẽ được cài sẵn bản Belle FP1 khi bán ra, còn các máy 603, 700 và 701 cũ sẽ nhận được bản cập nhật FP1 trong vòng vài tháng nữa.

Không rõ việc nâng xung nhịp CPU lên 1.3GHz là do Nokia tiến hành Overclocking hay thực tế CPU của 3 máy trên đã là 1.3GHz. Có nghĩa là CPU của các máy 603, 700 và 701 hiện tại đã bị ép xuống để chỉ làm việc ở mức 1GHz, và bản cập nhật FP1 sắp tới sẽ phá bỏ rào cản này, cho phép chúng có thể làm việc ở mức 1.3GHz?

CPU sẽ nâng từ 1.0 lên 1.3GHz

Theo MyNokiaBlog
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ có 2 chữ tuyệt vời, thế là 603 của mềnh lại có cái để mà chờ rồi ;))
Vẫn mãi yêu No dù thế giới có đổi thay :ninja:
daohuuke
ĐẠI BÀNG
12 năm
apple muôn năm........
p/s: sẵn sàng đón gạch😆))))
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng thế :smug:
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này bị sao z.có ai chê j apple đâu.đang yên vào topic nokia quảng cáo
làm thế thì đc gì nhỉ? :|

Gửi từ SAMSUNG Galaxy S II sử dụng Tinh tế.
nhanh hơn chút xíu chứ còn làm gì. ổn định thì ko sao, cháy máy thì ra đi bảo hành đổi máy mới. vui quá xá.
richarmarx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì người xài nokia vui vì máy mạnh hơn , cái vui đơn giản đó mà đâu được như chú em xài galaxy s II mau hết pin
để cho vui thôi,
symbian ngày xưa ko cần cấu hình cao cũng chê, lên dc 1ghz thì cũng chê, lên 1,3ghz cũng chê, chả biết sao mới vừa lòng những kẻ rỗi hơi
bạn hỏi để làm gì nhỉ? Có đụng chạm đến nồi cơm nhà bạn ko nhỉ?
Bella đâu cần CPU cao đâu nhỉ? Nâng tốc độ lên cho dù là OC hay đưa về default thì cũng tốn pin hơn chứ nhỉ?
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
ko bít so với trc khi nâng cấp thì có hao pin nhìu ko nhĩ
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bạn này ng ta để cpu 1 GHz thì kêu ít, lên 1,3 GHz thì chê hao pin và k sử dụng đc nhiều, chẳng làm sao vừa ý cả, dìm hàng quá đáng

Ps: đang xài samsung nhưng vẫn ủng hộ Nokia thôi :x
like bác mạnh, đúng là mấy cái đứa đầu to óc như trái nho, ăn không ngồi rồi rửng mỡ soi mói ngời khác, đúng bản chất ngu mà nguy hiểm
1ghz vẫn mượt mà thướt tha rồi ! 1,3 ghz chạy bóc khối
Ô hô, fan No dạo này sướng nhá, toàn nhận đc tin khủng. Năm nay sẽ là năm của No đây.
chanhthi
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia vẫn rất quan tâm tới symbian. Mà tại sau họ không để cpu 1.3 mà ép xuống còn 1GHz để làm gì. Cho tương thích với hệ điều hành chăng.
__WinD__
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tương thick hệ điều hành thì liên quan j đến xung của cpu kaka . xung càng cao cang nhanh thui và tất nhiên là càng nhanh hết pin
có thể, hạ xuống đỡ tốn pin và symbian cũng k cần nhiều tài nguyên lắm hehe
Hay nhỉ pin chắc nhanh cạn lém!
cạn nhanh sao bằng mấy bác android
Chúc mừng các bác nhé, em chả có máy nên chằng giám nói tào lao.
Snake696
TÍCH CỰC
12 năm
hô mình lại chả có máy nào trong số 3 máy kia cả. Hốt lúa chờ ngày rước em 808 về ra mắt thôi ;D
thương cho em n8 của mình qúa. n8 hết thời rùi sao
theo mình nghĩ 1ghz là đủ để chạy ứng dụng rùi...1.3 chỉ nhanh hết pin hơn thoai
great_wall
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó lên 1.3 để mốt chuẩn bị up Sym Carla... cho nuột, sym nổi tiếng tối ưu nên yên tâm pin nha bạn, làm ra thì chắc là có tính toán roy 😁
cái này là OC lên 1.3 hay CPU nó là 1.3 mà bị cắt giảm còn 1.0 nhỉ ?
bị lây bệnh "cấu hình" bên Anroi , ai cũng cứ nhìn vào cấu hình mà fán máy ngon hay zở . potay.com
cấu hình đi cùng với hệ điều hành chạy trên nó nữa. HDH nhẹ ,cần chi cấu hình khủng nhưng vẫn mượt mà
Thời giờ cạnh tranh thì phải vậy thôi bạn à.Nâng số chấm lên để mọi người thích chứ thật sự đâu cần tới.Xem ra Nokia đã thay đổi cách suy nghĩ ko làm những con 600 Mhz nữa để bị chê rồi
Ko biết N8 nếu dùng bản này có Over Clock dc ko nhỉ 😃
iem nghỉ là không phải oc đâu bác,con asha chạy s40 ns còn cho hẳn cái chip 1ghz thì mấy con này em đoán bị ép xuống 1ghz đấy 😁
overclock ah,không biết có nóng máy không nữa
như này máy chạy bốc lắm đây!cái này thì câu dc mấy con gà suốt ngày nhìn cấu hình máy mà phán đây!nokia muôn năm!:smug:
chả 1 nhà sản xuất nào tự dưng đi OC cho máy mình cả,chắc nokia giảm chip xuống 1Ghz cho đỡ tốn điện,nhưng chuẩn bị có bản update Carla nên chắc phải nâng cấu hình máy lên
mình cũng có suy nghĩ giống bạn này
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
để 1GHz thì kêu ít giờ nó lên thế thì kêu tốn pin, vậy bao nhiêu là đủ........ Nokia nói Symbian đâu cần chíp khủng để chạy nó đâu.!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019