Một số vấn đề lưu ý khi flash N9 lên PR1.2 qua Navifirm

___Gon___
1/3/2012 4:59Phản hồi: 46
Một số vấn đề lưu ý khi flash N9 lên PR1.2 qua Navifirm
Tình hình hôm qua mình đã update lên PR1.2 bằng OTA, tối qua trên Navifirm đã có bản flash firmware và eMMC cho thị trường VN, thế là mình kéo về để flash lại cho ngon, cũng do pin kém quá nên muốn flash MMC lại.Kết quả sau khi kéo về và hì hục flash mãi mà ko đc, nó cứ báo lỗi như sau:[​IMG]Lỗi Downgrade disallowed - chắc là lỗi không cho phép hạ firmware, kiểm tra lại thấy bản của mình là PR1.2 (30.2012.07-1_PR_006) trong khi bản của VN là PR_005, kết quả là lại phải lên Navifirm tìm đúng bản PR_006 của nước nào cũng ko rõ nữa ( MEA1,2 gì đó ^^! ), flash 1 cái là ngon lành ngay:[​IMG]Thành công được cũng thấy nhẹ cả người, những ai đã flash bản global chắc vẫn có thể flash đc bản của VN vì là PR_001, nhưng ai đã trót flash như mình thì từ giờ đến lúc ra PR1.3 mới có thể quay về VN đc 😔Nhưng mình cũng đã check rồi, dùng bản nước khác cũng ko vấn đề gì cả, lướt web, nghe gọi đều vô tư, có lẽ chỉ khác nhau phần mềm cài sẵn vào máy thôi ( mỗi nước có 1 số phần mềm riêng ).Tuyệt nhất là thời lượng pin đã được cải thiện đáng kể, trước khi chưa flash MMC pin 100% thời gian standby hơn 1 ngày, sau khi flash MMC pin 100% standby hơn 9 ngày 😁, dùng cả sáng nghe gọi nhiều mất chưa đầy 10%Có lẽ ít người bị lỗi này, nhưng cũng muốn anh em lưu ý khi cần 😃

Một vấn đề nữa mình muốn lưu ý với anh em, là khi muốn flash cả firmware và MMC thì nên dùng nokia link back up lại phần contact và message, sau khi flash thì restore lại thì phần folder mình tạo ra sẽ vẫn giữ và lưu những app mà mình đưa vào, chỉ có những app ko có trong bản flash thì buộc phải đưa lại thôi, nhưng số folder mà mình tạo ra vẫn giữ nguyên nhé 😃
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngồi vọc vạch N9 PR 1.2 đã rồi,giờ em đang vọc windown 8 consumer preview,hay lắm :dance:
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Vì dùng bản flash của chú hôm trước mà giờ anh ko dùng đc bản của VN nữa đấy, sau muốn flash MMC thì liệu mà dùng cho đúng bản nhé, bản VN máy chú cũng ko dùng đc đâu =.=
ko biết bác làm sao chứ hôm bữa mình flash bản của bác quytrong rùi mình lại down bản của VN về chạy flash vô tư mà. Cả emmc luôn á.
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Bác nào cao thủ có thể giúp em quay lại bản VN đc ko, ko biết có cách nào ko nhỉ 😔
thảo nào hôm qua loay hoay cả sáng k đc,nhưng có sao đâu anh,cũng chỉ thêm 1 vài cái ứng dụng thôi mà 😁
L3Dzuong
TÍCH CỰC
12 năm
Bản việt nam có những ứng dụng viêt ah . mình máy bên Nga đang dùng PR1.2 (30.2012.07-1_PR_001) nếu bản vn có nhiều ứng dụng việt nên sẽ chạy bản vn xem sao
bác chỉ up lên thôi chưa flash emmc thì emmc của bác vẫy là pr1.1 ,cho dù bác flash pr1,2 của nc khác thì vẫn flash lại của vn dc mà,với lại bảng global <- đâu có emmc chỉ có file flash giống như bác up lên pr1.2 thôi bác koi kiễm tra kỉ lại cái
sao của mình lại là PR_005 nhỉ. có gì khác biệt k
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Ko lại đc đâu bạn ah, mình thử rồi, nếu ko bạn thử flash bản PR_006 rồi quay lại xem có đc ko, ah mà của VN là 005 hay 001 mình cũng ko nhớ rõ lắm nhưng dù sao thì vẫn ko đc

---------- Post added at 03:33 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

Ah, mình nhầm VN là 005 còn bản của mình là 006 nên ko xuống đc 😔
bản của VN có thêm những app gì vậy các bác, e đang dùng bản global nên ngại flash lại quá:eek:
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng ko có gì quan trọng đâu 😁, cái bản của mình thì có real football 2011 và 1 vài cái khác, nhưng nói chung nếu ko ảnh hưởng đến mạng hay tốc độ thì cũng ko care lắm 😃, bản VN có gì mình cũng ko nhớ

Ah bản đồ cũng ko có VN, phải update lại :D
đúng là hài, Việt Nam thích đá bóng thì cho Free RealGolf, còn chỗ khác thì lại cho RealFootball ^^
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng rồi, VN có golf còn bản mình thì là bóng đá, ah ko có cả zing Mp3 nữa, nói chung là ko quan trọng, ko hiểu cái vùng miền khác còn có j ảnh hưởng nữa ko ngoài mấy cái phần mềm đó nhỉ 😃, giờ có mà nhan nhản
bản global và bản vn chảng khác nhau ji cả.bản vn co emmc con global ko co
Cái này hơi nghi ngờ. PR 1.2 mới ra chưa tới 9 ngày mà ^^
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Ý mình là mình dùng PR1.1 pin 100% standby chỉ đc 1 ngày, up lên PR1.2 vẫn thế, chỉ khi flash MMC thì mới dc standby 9 ngày thôi bạn ah 😃
3m clear device xong cũng ổn rồi anh
Em cũng không hiểu lắm. Flash eMMC hay sao anh ?

---------- Post added at 05:38 PM ---------- Previous post was at 05:36 PM ----------

Bác cho em cái hình nền lockscreen của bác với ( Trên avatar í ). Sr loãng topic chút chút !
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là chất lượng pin đã được cải thiện đáng kể, nhưng mà mình xài cái background thấy có vẻ đẹp nhưng vẫn cảm giác hơi giật giật, có ai bị thế không nhỉ ?
L3Dzuong
TÍCH CỰC
12 năm
Của bạn đây
https://picasaweb.google.com/117172773241796572999/WallpapersN9#

---------- Post added at 06:47 PM ---------- Previous post was at 06:46 PM ----------

có mình đây ,đúng là cảm giật thật mà còn ngốn pin nữa thì phải không được mươt, nhưng được cái đẹp thât,
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Uh vì VN là bản PR_005 nên nếu bác lấy bản flash nào thấp hơn thì vẫn có thẻ flash bản VN đc, như bản global có 001 ah, bản mình dùng là 006 nên ko flash lại bản VN đc, bác nào ko tin thì dùng bản 006 đi rồi xem có flash lại bản VN đc ko ( MAE1,2 thì phải ) 😁

---------- Post added at 10:03 PM ---------- Previous post was at 10:01 PM ----------

Anh muốn nó hoàn hảo nên flash MMC luôn cho tiện 😃
L3Dzuong
TÍCH CỰC
12 năm

Bạn đang dùng bản MEA1,2 gì đó ^^! pin có tốt không ? dùng có vấn đề gì không ? tại vì minh muốn flash lại máy của mình theo bản đó .
Máy mình mua bên Nga nguyên gốc là bản 30.2012.07-1_PR_001 nhưng nghĩ bản VN có những ứng dụng VN nên flash bản VN 30.2012.07-1_PR_005 nhưng pin kém quá 99% mà chờ có 1 ngày . Nên mình quay lại 30.2012.07-1_PR_001 và gặp vấn đề chết máy vì ko hạ được như bạn nói . Nên giờ muốn chạy lại bản MEA1,2 gì đó ^^! mà bạn nói

___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Thứ nhất là bản 005 và 006 thì ko khác nhau là mấy, chỉ thêm 1 số phần mềm riêng cho từng khu vực thôi, không ảnh hưởng gì đến chất lượng pin đâu bạn nhé.

Thứ 2 là đã lên 006 thì ko xuống 005 được nữa đâu

Thứ 3 là mình lên PR1.2 thì pin cũng bị giống bạn vậy, chỉ khi nào bạn flash cả MMC ( nhớ back up lại dữ liệu và contact qua nokia link nhé ) thì pin sẽ đc cải thiện ngay, stand by sẽ lên 7-9 ngày ngay đó, bạn thử đi nhé 😃
luyen
TÍCH CỰC
12 năm
mình ngày đầu (lúc Việt Nam chưa có OTA) cũng flash bản 001, hôm sau flash emmc lại bản 005, cũng ko thấy gì khác biệt ngoài mấy cái app mặc định.
thế hóa ra pin có vấn đề là phải flash lại như a ah?pin của e cũng yếu lắm ấy
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy em thử flash chưa, nếu ko biết thì để anh em flash cho ;)
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Vậy xem lại mấy cái ứng dụng mà mình đã cài xem có vấn đề gì ko nhé, chứ sau khi mình flash MMC thì pin ổn định lắm, thưởng gần 2 ngày/sạc 1 lần, nghe gọi tương đối nhiều 😃
ngày trước là a giang ngồi làm với e.chứ để 1 mình e làm chắc e cũng thua
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
uh vây để bảo anh em làm 1 buổi flash cho tất cả mọi người, nếu ko thì để anh làm cho vậy
khi nào bác làm cho mình ké 1 chân với. Mình chưa lên 1.2. Cám ơn bác
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Híc, bạn ở HCM thì sao mình giúp đc, HN thì ok ngay

Em vô đây đăng ký nhé

http://www.tinhte.vn/threads/1121909/

[Chia sẻ]: Các phương pháp update FW và MMC cho N9 ( OTA, NSU, FLASH ) | Viết bởi ___Gon___

Hiện Nokia đã cho ra phiên bản PR1.3, cách này vẫn có thể dùng bình thường nhé, down đúng phiên bản mình cần là ok. Chúc thành công ! _________________ Nokia N9 là một smartphone sử dụng hệ điều hành Meego…
tinhte.vn
hic, có thì nói làm gì, nó chỉ có vài dòng như open, property, import, rename. Tuyệt ko có chữ reject. Chị dùng win 7 đấy.

p/s: vừa add nick em vào yh :p
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn flash được bản 1.1 rồi sao bản 1.2 lại ko flash được thế, có báo lỗi gì ah, chuẩn bị thế là đủ rồi, lúc nào được thì mình flash luôn cho.

Còn về vấn đề rút cáp ra thì bác Soleil14 nói chuẩn rồi đó, sync thì cứ thế mà rút ra thôi 😁
tình hình a làm thêm bài hướng dẫn backup với link tải bản 1.2 trên narfirm luôn đi a.
___Gon___
TÍCH CỰC
12 năm
Uh hôm tới anh sẽ hướng dẫn hết, cho em thực hành luôn, sau đó sẽ có bài chi tiết mà 😃
Gắn bằng mass storage mode thì mới có eject , còn bằng Symc và connect thì không có đâu cứ xong việc là rút ra thôi 😃
tqh.258
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi tý. MMC là gì ạ? vừa lấy máy về. máy cũ nên mềnh vào phần cài lại rồi xóa dữ liệu. xóa xong thì máy chỉ lên mỗi nokia rồi vòng tròn xoay xoay :-<

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019