Samsung Galaxy Tab 7.7 Hỏi Đáp - Giao Lưu - Chia Sẻ Kinh Nghiệm

mezzo
1/3/2012 8:57Phản hồi: 1.649
Samsung Galaxy Tab 7.7 Hỏi Đáp - Giao Lưu - Chia Sẻ Kinh Nghiệm
Thấy anh em mua Tab 7.7 cũng khá nhiều nhưng chưa có nhà riêng nên mình mạo muội lập Topic để anh em chúng ta học tập trao đổi kinh nghiệm.
1. Giới thiệu Galaxy Tab 7.7:
Về con này trong diễn đàn đã có khá nhiều bài viết nên mình không nói lại. Các bạn có thể tham khảo qua bài sau:
Những cảm nhận về tab 7.7 của Mod TDNC

http://www.tinhte.vn/threads/1036636/

Cảm nhận bản thân: Xứng đáng để bán gấp Tab plus sau 10 ngày sử dụng (chịu lỗ 2,5tr 😢😢) để mua em.

Màn hình tuyệt đẹp, Wifi, 3G cực mạnh, đặc biệt là GPS rất nhạy, nhạy nhất trong các dòng điện thoại, tablet minh đã dùng qua (IP4, X10, EVO 3D, Ipad 2, Motorola Xoom, Tab 7 plus)
Điểm mạnh nhất: PIN bạn có thể chơi game liên tục trong 8h, nếu chỉ lướt web, chát chít thì mình đủ dùng trong 1,5 ngày.
2. Các thủ thuật::

ROOT MÁY(XDA):
1. Tải SAMSUNG KIES mới nhất
2. Down và copy file Root.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ sau đấy gắn vào máy.
3. Tắt Tab 7.7
4. Vào chế độ Recovery
Bấm và giữ nút Volume (+) và Nút Power
Khi Máy khởi động nhả nút Power - Vẫn giữ nút Volume
Chọn install update from EXTERNAL Storage
Xong khởi động lại là máy bạn đã được root, (thấy qua app superuser)
Tải file Root ở đấy
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=863784&d=1327012004

Quảng cáo

CÀI Clockwork Mod Recovery 5.0.2.7

Yêu cầu:
-------Odin v1.85 (Google là ra nhé)
Hướng dẫn:
Down Clockwork Mod Recovery 5.0.2.7 tại đây
http://www.mediafire.com/?045y0s12yamm2u8

Khởi động GT 7.7 về chế độ Download Mod bằng cách Bấm phím VOLUME (-) + Power
Khởi động ODIN

Quảng cáo

Tick theo như trong ảnh, LƯU Ý KHÔNG CHỌN REPARTITION

Bấm Nút PDA xong chọn file RECOVERY.TAR vừa tải về

XONG cắm cáp nối Tab (đang ở chế độ Download mod) với Máy tính, nó hiện thế này là OK
Trong ô Message có chữ ADDED

XONG bấm START, không được rút cáp hay tắt máy trong khi cài, sau khi cài xong máy sẽ tự khởi động lại

Như vậy là ta có thể cài Theme thoải mái
Một số theme đẹp ở XDA cài bằng Recovery
THEME GLASS + APP của ACER:

DOWNLOAD:
http://www.4shared.com/zip/vgdQ9E0D/V1_online.html

THEME GREEN

http://www.mediafire.com/?54uvf2k4phs3zh2

GOOGLE THEME

http://www.mediafire.com/?2xafcq997kftile

CHƠI GAME CỦA GAMELOFT

Hiện nay Game cho dòng này chưa nhiều, đặc biệt là Game đỉnh của Gameloft, nên mình đã chơi được hầu hết các gameloft theo cách sau:
Yêu cầu:
1. Máy đã Root
2. Cài Chainfire3D và Plugin NVIDIA

Bước 3: Cài Rootexplorer vào thư mục SYSTEM mở File build.prop (Open Text Editor) - Nhớ sao lưu trước khi sửa
Tìm các dòng sau:
ro.product.model=GT-P6800
ro.product.name=GT-P6800
ro.product.device=GT-6800
ro.product.board=GT-6800
Sửa lại thành

ro.product.model=GT-P7500
ro.product.name=GT-P7500
ro.product.device=GT-P7500
ro.product.board=GT-P7500

Hoặc P10000 nếu bạn muốn chơi game của Tap 7 P1000

Khởi động lại máy
Bây giwof bạn có thể tìm các game dành cho dòng Tegra hoặc cho máy P7500 (tab 10.1) để cài và hưởng thành quả ;););)

Mình đã làm thành công và chơi như sau:

Trên đây la những Kinh nghiệm ít ỏi của mình và tham khảo trên XDA, rất mong các bạn đóng góp và bổ sung kinh nghiệm VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG SỬ DỤNG GALAXY TAB 7.7 :mstickle::mstickle::mstickle:

Mình xin lập danh sách Tab 7.7, mời các bạn đăng ký nick Gtalk để tiện trao đổi thêm
1. Mezzo - Hà Nội, Talk ID: nhatmnht03@gmail.com
2. CHaukyo - Sài Gòn - minhchauphan79@gmail.com
1.649 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá chuẩn.em mới root chứ chưa cài CWM mới.
hôm qua em mới cài Dead space chơi ngon bác ạ. hình đẹp và chuẩn=))
Mình vào Open Text Editor thay thế P6800 thành P7500 xong và save lại nhưng quay lại xem thì thấy vẫn P6800,không hiểu tại sao luôn. Làm mấy lần mà không save lại được.
kevinmonal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi, bây giờ mình Root máy rồi mai mốt có update lên ICS thì có UnRoot lại được không?
thoải mái bác ạ.root chỉ là quá trình chiếm quyền điểu khiển thôi bác a.
Ps: các bác không muốt root thì nên dùng ADW Ex. e thấy dùng mượt hơn TW nhiều
Unroot thoải mái nhé bác, khi cần bảo hành hay up ICS bác dùng Odin up lại ROM gốc là OK
@mezzo Mình hơi gà mờ tí, vậy trước khi root có cần sao lưu gì lại để sau này lấy lại room gốc không ?
Mình mua em nó được gần 1 tháng rồi, hàng chính hãng ráp tại VN, cầm trên tay cảm thấy khá vui khi sau lưng có chữ Made in Viet Nam.
xin tham gia box cùng anh em:
chaukyo - ở Sài Gòn
ID: minhchauphan79@gmail.com
Mình cũng xin góp 1 chỗ vui cùng anh em.
Mình mới sử dụng, tuy nhiên rất hài lòng với em nó.

P/S: các bác có cách gì để copy trực tiếp vào thẻ MicroSD trong máy cho nhanh hơn kg? Mình copy 1 film full HD khoảng 8GB mà mất khoảng hơn 1 hr.
Bác muốn nhanh thì mua cái đầu đọc thẻ copy nhanh hơn có mấy chục k thôi, nếu có laptop thì bác mua cái này
Có game nào không root mà xài được không?
Có nhiều bác ạ, game hay như Shadowgun và các game của Glu
pes 2012,dead space đều chơi tốt bác nhé.
shadow gun cũng có bản dành cho mali400 rồi.mà e tìm toàn thấy cho tegra 2.
android chưa có game tennis nào các bác nhi? kết cái real tennis trên ipad wa mà ko thấy
kevinmonal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái file Clockwork Mod Recovery 5.0.2.7 không download được bạn ơi. Mình vào trang đó,click vào download nó báo "Not downloading. Try again"
Mình vừa test down bình thường mà
kevinmonal
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy trên trang mediafire.com nó là "Not downloading. Try again". Chắc là mạng mình cùi bắp,để mình thử lại xem.Thanks
Shadowgun bác cứ lên gsm mà down là OK

Gửi từ GT-P6800 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner
nhatminh13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin đăng ký một chân Tap 7.7! Mong rằng topic sẽ có nhiều bài viết để học hỏi rút kinh nghiệm. Tôi vẫn chờ ISC 4.0 rồi root luôn thể! nhatminh1308@yahoo.com HCM
Các bạn cho mình hỏi mình hỏi, mình cài ứng dụng yahoo! Messenger chạy bình thường nhưng mình muốn sau khi thoát ra thì nó đừng có lưu cái ID với cái pass của mình được không ah? vì máy còn người khác dùng mà vào xong là nó nhớ luôn thì hơi bất tiện
Cảm ơn anh em!
Tôi cũng đang mê quá, đang tim chỗ để rinh 01 chú, các bạn thấy ở Bạch Long Mobile làm ăn thế nào, đáng tin cậy không ? tại tôi thấy giá mềm hơn những chỗ khác tí, mà các gì mềm quá cũng nguy hiểm, có bạn nào đã mua bán ở đây rồi xin cho thông tin ha, thanks các bạn .................... http://www.bachlong.vn/san-pham-368-Samsung-P6800-Galaxy-Tab-7.7.html
Ngọc Thành trên đường Lê Hồng Phong có 12t700 đó bạn
http://www.tinhte.vn/threads/782715/
Ở Ngọc Thành sao thấy để bảo hành có 03 tháng là sao vậy bạn ....................?
Mình cũng không biết, máy vẫn mới nhưng họ không dám bảo hành hay sao đó, hàng đã khui sealbox. Em chưa có mua ở đó thấy bên box rao vặt thôi, máy em mua chính hãng ở Nguyễn Kim
Các bác đừng ham rẻ, cứ hàng chính hãng mà chơi nhé ^^
Em cũng tham gia 1 chân trong hội với
Nick YM: a_brighter_tomorrow@yahoo.com
Có gì các bác add e, bọn mình thảo luận nhé
^^
mà có bạn nào mua bán gì ở những cửa hàng đó chưa, họ thấy làm ăn thế nào , xin phảnhồi cho ae biết.
opupap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạch Long mobile thì cứ lên google search nhé 😃
Ngọc Thành mobile thì giá rẻ mà bảo hành 3 tháng nên mình cũng không dám đụng vào [vì theo thông tin NT đưa ra thì máy mới bảo hành 12 tháng, còn máy xài qua thì 3 tháng, mà bỏ thêm ít tiền ra có máy mới thì dại gì không bỏ?!]

Vì vậy mà mình không mua máy ở 2 chỗ này mà mua ở Cell Phone S. Ở đây làm ăn có uy tín [chỉ có cái là bác nào chắc chắn mua 100% thì ghé nhé, vì không có máy để test đâu, hàng zin seal box cả. Muốn test máy thì có thể lên Samsung ở tòa nhà Cresent mall khu Phú Mỹ Hưng mà test nhả cửa].
Giá cũng dễ thở hơn chính hãng nhiều, hồi T5 tuần trc thì 14tr3, hôm sau T6 mình đi mua thì còn 14tr2. Bữa thứ 3 tuần này mình lên xem lại thì còn 14tr1 [mà hết hàng]

----> Bỏ thêm vài trăm ngàn mà có được sự an tâm thì quá tuyệt 😃

P/s: Mua xong nhớ bảo người ta kích hoạt bảo hành dùm nhé 😁 Bữa em mua mà không biết, ghệ em mới nói cho biết. Sáng T2 người ta mới kích hoạt bảo hành hộ [được ăn gian vài ngày bảo hành hehehe]
Em cũng giống bác, thấy Ngọc Thành giá rẻ mà gọi hỏi thì bảo máy đã khui sealbox nên không dám mua, ra Nguyễn Kim đi mua cái máy lạnh thấy có hàng nên mua luôn giá 15t5. Được cái chính hãng nên yên tâm, lại Made in Việt Nam nên thấy vui vui
Ở Ngọc Thành thì thấy để là hàng xách tay, mà chắc là hàng 2nd thôi, chứ xách tay mới cũng đâu có giá đó phải không mấy pro ?!
Khi bac o folder system bác phải bấm vào nút Mount R/W mới save dc

Gửi từ GT-P6800 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner
Thì phải chỉnh qua R/O mới vào Open Text Editor được chứ. Chỉnh P7500 thì được nhưng khi save lại thì k dc. Lần sao vào thấy nó chuyển lại thành 6800 .
haovh_85
TÍCH CỰC
12 năm
@Kingsport Bạn copy file đó ra ngoài rồi chỉnh sửa nhé. Sau đó Save lại rồi Copy lại bằng xplorer thế là xong. Nhớ backup file gốc.

Sent from my Galaxy Nexus
Killer_11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho e hỏi câu ngoài lề với! e đang xài con aurora là sao để cài được gameloft vậy? có cần phải root máy hay sửa file build ko vậy mấy bác?
Bạn ơi cho mình hỏi cách up rom ics cho no với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019