[Thủ thuật] Driver & Root Sky Vega im-a800s/810s/810k/820l

hong_anh_gau
1/3/2012 12:39Phản hồi: 95
[Thủ thuật] Driver & Root Sky Vega im-a800s/810s/810k/820l
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trankimcanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
:adolf: đụng hàng rùi bác😁
http://www.tinhte.vn/threads/1106480/
saonguulang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới kiếm được 1 con Sky 710, cách root trên có áp dụng được cho con 710 của mình hok bạn. Mới làm quen android nên gà các bác chỉ dùm. Thanks
máy này mua ở đâu vậy ạ.

Send by Arc S
@dinhtv bác có gluu con Xperia S của bác với con a800 mới tinh của e k da up ics4 e k thích dùng máy này to quá kiếm con 4 đến 4.3 là cùng
Bạn thử root bằng super one click xem sao, ko thì dùng vroot trên market!

Bạn hỏi mấy bác thương gia bán hàng xách tay Hàn quốc chắc sẽ có đấy
saonguulang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks hong_anh_ gau để mình thử. mới làm quen android nên chưa biết gì
Mình mua ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1040286/. Bạn tham khảo thử xem
Thời điểm này anh em dùng sky cũng khá đông rồi, điểm qua các dòng 760S/770K, T100, A800/810/ thì đều có anh em đang dùng...lập hội thôi các bạn nhỉ 😆
saonguulang
ĐẠI BÀNG
12 năm
+1 phiếu ủng hộ bạn, cho mình hỏi sao root máy lại fai cần driver máy vậy? hok cần có được hok?
+bạn có Rom của Sky hok. Mình thấy mọi người nói cái này khó kiếm hok biết có Rom dùng chung được cho tất cả máy Sky hok bạn.
toanday
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn có j` khác hay ho hơn cho em này không các bác. mới mua nên chưa bít dùng tẹo nào cả 😁.
ah`, các bác cho em hỏi cái nhắn tin của em A800s này máy mình hinh như bị lỗi hay sao ấy. khi dùng Go sms thì khi sms qua 80 ký tự nhưng lại không gửi đựuoc tin nhắn đi (trong khi có thông báo gửi đựợc, nhưng bên kia không nhận được). mà khi nt dưới 80 ký tự vẫn gửi ngon lành. híc, bác nào am hiểu giúp với. thanks nhiệt tình.:playfull:
Có CWM recovery rồi, chờ rom cook nữa thôi. bạn qua topic của bác Cảnh tham khảo về CWM nhé...nhưng trước tiên backup recovery gốc ra để dự phòng đã
có thêm thông tin j mới chưa các bác ơi
cái tool này mình o root đc cho con 820L
ae ai có dư hay bán chổ bán cáp cho sky ko đang cần 1 cọng
@boynhaque cáp sky thì bác cứ lấy cáp micro usb là đc mà, đâu phải bắt buộc cáp sky đâu
Chài mình tình nguyện up rom cook cho em 800s của bọn TQ đây, đã down xong bản rom đuôi 7z. Khi giải nén ra thì bên trong không có file .zip như những em android khác mà chỉ có mấy file .bat, adb, rồi .img. Dịch hướng dẫn tiếng Trung ra mà làm mãi không được. Vậy có bác nào có thể hướng dẫn em cách up được không. E tình nguyện chết trước cho những bác đi sau.
Đây là link down http://115.com/file/behxf401#
pass giải nén b0cd35da1b7113321c07e3da7fff8f34
Còn down ở trang u.115.com ntn thì các bác google hộ em cái
Rom này đóng gói ở dạng các file system.img, data.img rồi, bạn chạy file .bat trên máy tính để cài thôi, nhớ kết nối điện thoại với máy tính ;)
toanday
ĐẠI BÀNG
12 năm
rồi sao nữa, bác nào cho em hỏi mua case của em A800s này ở đâu được đấy.
1. Máy em bị lỗi do dùng titanium gỡ 1 số chương trình của máy, nên em up lại rom gốc từ trang chủ. Bây h không thể hack rot được nữa.
2. Mình không biết kiểm tra fw thế nào các bác có thể chỉ cho em được không. Không biết là bản 1. mấy nữa
3. Em tình nguyện up rom cook cho em 800s của bọn TQ đây, đã down xong bản rom đuôi 7z. Khi giải nén ra thì bên trong không có file .zip như những em android khác mà chỉ có mấy file .bat, adb, rồi .img. Dịch hướng dẫn tiếng Trung ra mà làm mãi không được. Vậy có bác nào có thể hướng dẫn em cách up được không. E tình nguyện chết trước cho những bác đi sau.
Đây là link down http://115.com/file/behxf401#
pass giải nén b0cd35da1b7113321c07e3da7fff8f34
Còn down ở trang u.115.com ntn thì các bác google hộ em cái
@linhngo rom này hình như để ở dạng Nandroid,,,bác vẫn up bình thường mà..e làm dc chắc bác cũng làm đc..
@linhngo rom này hình như để ở dạng Nandroid,,,bác vẫn up bình thường mà..e làm dc chắc bác cũng làm đc..
ai giúp mình với, xin cảm ơn nhiều
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
bro oi giup em voi.khi nhân.3phím cùng lúc no hiện lên màn hinh sw/ug là nó đưng luôn ở đó em đa cài driver đầy đủ nhưng vẩn ko dc thank
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
em up lên 1.5 ko vào được 3g nua
Cái này đã có 2 thread trên diễn đàn rồi mà bác!
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
12 năm
bro xin chỉ giúp với lên 1.5 ko cầi dc 3g đả đien đầy đủ như apn..van ko vào dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019