[MWC202] Trên tay Samsung Galaxy Note 10.1

cuhiep
2/3/2012 10:47Phản hồi: 255
[MWC202] Trên tay Samsung Galaxy Note 10.1
Tiếp nối thành công của Galaxy Note 5.3, Samsung mang chức năng Note lên chiếc máy tính bảng màn hình to 10.1" của mình và nó là chiếc Galaxy Note 10.1 mà mình trên tay hôm nay. Về hình thức bên ngoài thì Galaxy Note 10.1 giống hoàn toàn so với máy Galaxy Tab 2 10.1. Điều làm lên sự khác biệt của Note là chiếc bút mà Samsung gọi là S-Pen dựa trên công nghệ của Wacom, nhưng ở chiếc Galaxy Note 10.1 này bạn phải mua thêm bút và cũng không có lỗ để nhét bút như là trên Galaxy Note 5.3. Máy được Samsung cài sẵn phần mềm S-Note để giúp việc ghi chú và 2 phần mềm mới đã được tinh chỉnh của Adobe là Photoshop Touch và Adobe Ideas

S-Pen dựa trên nền tảng của Wacom giúp máy có thể nhận dạng nhiều trạng thái nhấn khác nhau và thực hiện các thao tác khác nhau. Chúng ta có thể quệt qua lại, lên xuống, nhấn nút khi quệt... để tạo ra các lệnh khác nhau. Cũng như thế khi vẽ ta nhấn mạnh tay hoặc nhẹ tay sẽ tạo ra các kết quả khác nhau, ví dụ như khi chúng ta nhấn mạnh tay thì nét sẽ đậm và nhấn nhẹ tay thì nét sẽ mảnh. 2 phần mềm cài thêm của Adobe cũng được tuỳ chỉnh để phù hợp và khai thác chức năng của S-Pen. Một điểm đáng tiếc là Galaxy Note 10.1 không có lỗ để nhét S-Pen mà người dùng phải mua một chiếc bao da cho Galaxy Note 10.1 có khe nhét S-Pen. Trong khi Galaxy Note 5.3 lại có khe nhét S-Pen.

Cấu hình của Galaxy Note 10.1 thì chúng ta có vi xử lý 2 nhân 1.4Ghz, bộ nhớ trong có thể chọn từ 16Gb, 32GB đến 64GB, máy còn có khe SIM và ứng dụng điện thoại và khe MicroSD để nâng cấp bộ nhớ lưu trữ. Galaxy Note 10.1 chạy hệ điều hành 4.0 và giao diện TouchWiz của Samsung.

MWC lần này Samsung trưng bày 2 màu Trắng và Xám của Galaxy Note 10.1.

Quảng cáo

255 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhocchon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù gì cũng không ấn tượng mấy với cái thiết kế kiểu này... Tẩy chay hàng Samsung lâu rồi...
Thuộc nhóm thiểu số thì có vấn đề gì đâu. Không dùng cũng để ý là sao, ha ha....!
Bác này cực đoan quá

tẩy chay thì vô đậy comment làm gì ? não à ? mỗi người 1 ý , vô đây ném đá hội nghị à ?
giống con galaxy tab 2 10.1 hồi hum qua anh giới thiệu
chiếc note này ko biết có chức năng gọi điện như bản 5.3 ko vậy bác
phút số 1.38 giới thiệu chức năng gọi dt
Cấu hình của Galaxy Note 10.1 thì chúng ta có vi xử lý 2 nhân 1.4Ghz, bộ nhớ trong có thể chọn từ 16Gb, 32GB đến 64GB, máy còn có khe SIM và ứng dụng điện thoại và khe MicroSD để nâng cấp bộ nhớ lưu trữ. Galaxy Note 10.1 chạy hệ điều hành 4.0 và giao diện TouchWiz của Samsung.
vậy đọc cái gì trên bài viết rồi hỏi lại vậy trời
nqvietx1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này la cảm ứng điện dung ah bác, sao cái bút cảm ứng của nó co cái đầu nhỏ thế nhỉ, ko biết mang sang dùng trên ipad có đc ko?
ifxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này chơi quá. Có ý định mua con này về chỉ để lấy cái bút 😁
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình biết thì màn hình của Note và Note 10.1 là một loại màn hình đặc biệt có 2 lớp, 1 là điện dung, 1 là điện gì gì đó không biết (digitizer) do Wacom sáng chế có khả năng nhận dạng được lực đầu bút như màn hình điện trở, đó là lý do vì sao đầu bút nhọn, và cây bút này cũng cực kỳ đặc biệt có các nút bấm khi bấm giữ và sử dụng trên màn hình này có thể thực hiện nhiều thao tác khác nhau tùy vào mình chỉnh. Cho nên mang qua ipad là vô dụng.
Kg đc đâu bạn
Cái màn hinh nó tích hợp công nghệ của Wacom mà
Bh bạn ra hàng mua wacom về vẽ trên máy tính còn phê hơn
iPad muốn xài thì bạn fai mua cái bút cảm ứng điện dung ( đầu tròn á )
có ipen do bên thứ 3 làm chứ apple ko làm, 1 đống công ty chuyên sản xuất linh kiện cho apple mừ :cold:
Ko dùng dc nha bạn, bút này dùng công nghệ độc quyền của wacom kết hợp với panel dc thiết kế đặc biệt của Note, mình cũng mong có 1 cây bút đầu nhọn như vậy để dùng trên ipad 2 nhưng tiếc là ko có 😔
cặp loa phía trước thế mà lại hay 😁 Samsung bắt đầu chịu khó sử dụng kim loại hơn cho các sản phẩm , trông máy khá cứng cáp và cao cấp
bác này thích ra đảo với khỉ rồi
Chiếc này gọi điện được 😆 mùa hè đến rồi, buôn chuyện trời nóng vừa hóng vừa quạt:dance:quá ngon
sướng cho anh em kĩ thuật quá! 10.1 + S-Pen là tuyệt vời quá rồi. có thêm nhiều apps nữa là OK luôn.
Cheers!
nhưng nói thiệt là chú này nên dùng cho 3DsMax hơn là PTS, PTS mà màn hình thế này thì khó lắm. Anh em mê PTS còn chẳng dùng LCD nữa là... phải nói là màn hình của các tablet Samsung vẫn chưa được tốt lắm. (được chiếc Tab 7.7 là đẹp nhất)
Tobie_arc
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ko nói rõ làm em tưởng...😁 3D max cũng cần màu chuẩn thì làm vật liệu,sắc độ mới tốt được,dùng màn của samsung mà làm về đồ họa thì đến lúc đem đi in thành quả có mà nhạt thếch
chuẩn đấy bác ạ, về màn hình em tín nhiệm iPad hơn, nhưng tín nhiệm CRT nhất =))
Cấu hình mỗi cái mỗi khác... Thế bác nghĩ PTS muốn làm ngon thì cấu hình phải cỡ nào? Tỉ như em đang dùng Core i7, Ram 4GB, Card VGA 1GB thì gấp 20 lần là cỡ nào vậy bác? Nói cũng vừa vừa thôi, đâu phải làm 3DMax là ngon đâu trời...
PTS nhẹ hều thì xin lỗi tình yêu đi, chắc chỉnh vài cái hình 1-2 MB thôi àh, thế thì thử mở file AI 100MB link với vài thằng PTS 900MB thử xem nhẹ hều cỡ nào để em đi sắm dàn máy đó đã...
Bảng điều khiển của 3D MAx nhiều hơn vì nó là vẽ 3D chứ cao sang cái gì... Ghét mấy cái thể loại 3D là khinh thường 2D... Các bác cũng chả lấy hình 2D Design từ PTS mà map vào àh?
phần mềm kĩ thuật ko chạy trên android nên.......
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Bài này a Hiệp thuyết minh bùn cười quá.

Cảm ứng bằng bút có vẻ ko nhạy.bù lại có cai tính toán, vẽ đồ thị, vẽ hình đơn giản khá hay
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Thực hiện cuộc gọi qua bút mà các bác
ko có j khác lạ so vs Galaxy Tab :eek:
kakalekhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
giống Galaxy Tab 2 10.1.....mà hình như bác Sơn nhà ta đợt này không có đi chung với bác Hiệp hay sao ấy?:playfull:
onetwo
TÍCH CỰC
12 năm
nếu con này mà ra mắt ở việt nam em nhất định sẽ mua để viết thay vở 😁 . ấn tượng về con này
Con này ốp vào tai mà gọi thì phê phải biết :d
vẽ hình rồi dùng đuôi để tẩy, giống bút chì học sinh 😃 hay ghê
Trông ngon lành quá,ko biết so độ vs GLX Tab 2 sẽ ntn?
S-Pen như vậy là chưa phát huy tác dụng. nó còn lì quá . máy mới tinh mà còn lì , chạm chạm chấm chấm quẹt mà nó không nghe lời .lì nên dùng sẽ chạm mạnh , đâm mạnh, chạm chạm chấm chấm mạnh tay trầy kiếng hết
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
cây bút đã quá . Samsung thay đổi thiết kế nhìn cứng cáp hẳn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019