[P500][.32][BB V10]GingerVietnam-Pin Trâu-Ổn Định-Game Sướng

khoa02061986
3/3/2012 3:48Phản hồi: 810
[P500][.32][BB V10]GingerVietnam-Pin Trâu-Ổn Định-Game Sướng
1 . Giới thiệu:
- Đối với một người dùng rom thì đòi hỏi khá cao ở rom: giao diện, mượt mà, độ ổn định, pin, game...Trước đây mình từng mod 2 rom: gingercrust chuyên game và pin nhưng thiếu độ ổn định, CM7 thì ổn định nhưng 2 mặt kia lại ko bằng gingercrust. Do vậy mình nghĩ sẽ cook lại một rom với đầy đủ sự ổn định và game ngon, pin trâu. Do vậy gingerVietnam ra đời, đây sẽ là bản chỉ dành riêng cho người Việt với font tiếng việt, apns phù hợp các mạng di động Việt.
- Về cơ bản rom này thì chơi game ngon như gingercrust 1.5 mod là ko cần OC, bạn chỉ cần chỉnh gonevor là smartaasV2 là với 600mhz thì bạn đã chơi ngon game HD như pes 2012, stress fighter IV, third blade mà các rom khác khó chơi được ở mức OC như vậy.
- Độ ổn định của rom này ngon hơn gingercrust nhiều, mình bật tắt 3g, gps nhiều lần vẫn ngon lành, ko có hiện tượng đứt kết nối; wifi thì do ko điều kiện nên mình ko test được , nhưng cơ bản sẽ ngon vì nó gần giống rom gốc, mình ko chỉnh sửa bất cứ cái gì liên quan đến wifi.
- Pin thì quá trình test quá lâu, lại phụ thuộc vào cách sử dụng, app cài đặt, chạy ngầm... nên để các bạn tự đánh giá, nhưng về cơ bản sẽ trâu như gingercrust.

Clip chơi game nặng đô, các game này đã làm nhiều máy khóc thét, thậm chí nhiều máy hàng hiệu như SS Galaxy SII vẫn mệt mỏi nhưng vẫn chơi được game này , đặc biệt chỉ với 600 mhz (ko OC nhe) mà vẫn mượt mà.

LỜI KHUYÊN: Ko OC, chỉ để 480/600 mhz , gonevor = smartassV2 để tận hưởng game cực sướng.

2 . Có gì ở rom này:
- Thanh status bar trong suốt theo ý kiến các bạn.
- 3 theme hot: lunarUi, ICS, Alura.
- Fix cảm biến bị trễ ở CM7 mod.

Quảng cáo

- Đã có sẵn gapps nên ko cần flash gapps => tránh nhiều bạn bị lỗi market.
- Độ ổn định như CM7 mod.
- Chơi game ngon như Gingercrust mod

3 . Hình ảnh:

Quảng cáo

3. Link:

** Bản Backup:
Có gì:
Link: http://www.mediafire.com/download.php?5offn1u4x4374b6

Hướng dẫn restore từ file backup:

4 . Cáp app cần thiết nhất: http://www.mediafire.com/?c9vdwvknhs2b8
810 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mở hàng cko bác nè

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
dùng thử xem ổn định ko bác.............................
zozozo123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi mình đã backup dc rùi nhưng mà máy mình sao ấy, toàn ko nhận sim viettlel là thế nào, chả hiểu nổi nữa

---------- Post added at 05:13 AM ---------- Previous post was at 05:10 AM ----------

mình chọn vào phần nhà cung cấp dịch vụ thì toàn bị báo là lỗi tìm kiếm mạng hoạc là ko thể kết nối mạng lúc này, vui lỏng thử lại sau. Bục mình quá, mò cả đêm mới cài dc rom mà giờ cái quan trọng nhất lại ko dùng dc mới tức chứ
caolien2006
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoa02061986 mở hàng cho bác nữa, 1 tuần rồi mới được ngồi máy tính uprom :dance:
cứ dùng đi bác, ngon thì dùng, ko thì đổi rom, với lại mình mod thui, còn rom thì vẫn nguyên gốc là CM7 thui.
Serge2510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong chờ mãi..Xài gingercruz chán rồi, bây giờ lại muốn đổi gió, hì.
Chiều về up, có hì thông báo cho bác Khoa sau.
hehehhe , giao diện giống y hệt gingercrust thui, chỉ khác là nó ổn định hơn, 3g, gps ngon; wifi thì các bác test giùm.
ko thix màn hình mở khóa lắm...hjhjhj
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
cmsetting đổi dc mà bác 😁 ________________________________
Nếu ko thích thì vào setting, cyanogenmod setting, lockscreen, lock style mà đổi bạn nhe

hehehe, cái cũ nó ko đẹp, nên mình mới mod lại thành 3 cái vòng màu trắng cho nó thanh lịch hơn.

Lúc đầu của nó là như vầy nè:

ok, đây tặng bác: http://www.mediafire.com/download.php?w1rdpercredcu83
thank bác khoa nhìu, bác nhiệt tình với ae wa 😁
ko có gì đâu bác ạ, tại đang online và đang rảnh, nếu gặp lúc bận chắc ko giúp được gì bác rùi.
down về paste vào đâu bác?
P/S:Em mới bị format thẻ nhớ,giờ trong thẻ nhớ empy ko có 1 kí j luôn...
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Đánh dấu, bữa nào về V10 thì Up thử 😃
vừa ms restore cái backup của bác xong nhìn hay hay nhưng trên thanh trạng thái có mấy cái icon trông lạ quá 😃
caolien2006
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khoái một cái là của bác Khoa có clip hướng dẫn đầy đủ up rom, dùng LG p500 cũng màu đỏ nên rất kết các rom của bác. Dùng ổn định được cái là khoản pin cũng đỡ ngốn pin hơn rom ban đầu
sao toàn hàng đẹp chạy hết bb10 thế nhể 😢
@tamthangia bb10 là cái gì thế bác và làm thế nào để biết nó là bb10, e mới dùng các bác thông cảm
@misatovic
@misatovic
sinhboss
ĐẠI BÀNG
12 năm
@misatovic bạn không chịu khó tìm hiểu mà spam vậy à
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác khoa nè ! góp ý cái zmooth ở dưới bác có thể chỉnh cho nó màu đen để chìm với màu nền lun , để màu xanh lá vậy mất thẩm mĩ quá à 😁 ! he he he
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
Bác vào zmooth chỉnh luôn :d

@khoa : cái theme rom này em vào theme chooser nó đen thui nhỉ, thế là bình thường hở bác

ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
Cài như apk thui, rùi dùng theme chooser chọn

heheheeh, lạ lạ mới hàng độc chứ bác.

bb 20 cũng có bác ạ, tải cái theme về là xong.

thank bác , rom này pin mình chưa test, wifi cũng chưa test (do ko có để test), còn các khoảng khác thì ổn định hơn gingercrust nhiều lắm.

uh, bình thường thui bác ạ, mình cũng bị, nhưng dùng thì bình thường.
bác nào test pin cho ý kiến với,khoản chụp ảnh bác Khoa vẫn dùng lib của peso à....
yes sir, thấy cái đó chụp ảnh khá ngon nên giữ lại, bác xem xem có cái lib của rom nào chụp ảnh ngon nhất thì pm mình để add vào.
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
Lib perfect bản 1 chấm mấy vậy bác?

lâu quá quên rùi, hình như 1.0 hay 1.1 gì đó.
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
Rom này build number là j bác nhỉ, gọi tên cho tiện :d

gọi CM7 mod đi cho dễ bác ạ................
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì cm7 7.2.0 modded by khoa02061986 =]]

dài quá, thui để CM7 modded là ok rùi, ai mod chẳng được, giống gingercrust mod thui, ko cần đưa nick mình vào làm gì.
ng0ctu1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
để lại dấu ấn để ae mãi nhớ về bác 😆))))))))))))))
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Bác ấy đã đi đâu đâu mà bác nói ẩn ý thế hehe :rolleyes:
À, cám ơn bác Khoa về mấy cái Game bác gửi nhé. Mình gửi tin nhắn cám ơn nhưng không thấy nằm trong hộp thử gửi, chẳng biết đến chưa. Nhân tiện đây Up cho bác luôn 😁
ndt192
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng có công bác mod lại mà hêhê 😃

Đang cài Windows 8 Customer Preview nên chưa test được.

Mà cái backup của bác Khoa dùng Amonra à? Mình ngại quá, đang dùng ClockWork và ở v20 nữa @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019