Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

FW S8500ACLA3_S8500VODLA3 (Vodafone Anh)_BADA /ngôn ngữ tiếng việt

bangkieuvn
4/3/2012 6:46Phản hồi: 13
Bản custom này dành cho các user S8500 và dựa vào bản FW S8500ACLA3_S8500VODLA3_VOD (nhà mạng Vodafone Anh)
Chi tiết của bản Custom này như sau : (vui lòng đọc kỹ)

1. PDA : S8500ACLA3
CSC : S8500VODLA3

2. Có ghi âm cuộc gọi và có Polaris Office (không lỗi nên không cần fix lỗi như các bản trước)

3. Thêm Ứng dụng Java : Navigate (giống google maps của Android); Opera mini 6.5; EibmBanking, Skype. đặc biệt đặt Navigate và Opera ngoài menu cho dễ dàng sử dụng.

4. Tăng số lượng lưu tin nhắn SMS đến của một số điện thoại lên 1.000 (mặc định chỉ có 10) và MMS là 100

5. GPS theo bản Christmas để bắt GPS nhanh.

6. Về theme: chỉ có theme mặc định

7. Bỏ widget Facebook và Twitter vì Facebook và Twitter tải miễn phí trên SS apps

8. Đặt mặc định độ sáng ở mức 3, thời gian sáng màn hình là 10 phút, và bàn phím Tiếng Việt (mình hay dùng chế độ này)

9. CSC : chỉ có KOR và VOD
+ CSC là VOD đã fix lỗi +84. Sau khi flash thì bấm *#272*hhmm# (hh: là giờ, mm : phút đang hiển thị trên máy) để thay đổi CSC. Ngoài ra, đã thiết lập thành công khi chọn CSC là VOD thì cài đặt sẵn 3g (các nhà mạng tại VN) cho máy không phải mất thời gian set up

10. Đã có ngôn ngữ Tiếng Việt cho máy, font chữ chuẫn, đẹp, fix font chữ Choco Cookie.

Quảng cáo

11. Camera : theo bản FW gốc

12. Bật âm thanh Power off (tắt máy).

13. Bỏ MediaHub (vì không dùng được ở Việt Nam)

14. Social Hub bản này chỉ là Basic, không có premium (dùng Exchange ActiveSync để push mail thay cho Gmail, địa chỉ máy chủ : m.google.com)

15. Thay đổi mặc định màn hình chính (bỏ chọn Stock và news).

Và một số thay đổi nhỏ khác

Quảng cáo

Link :

http://www.mediafire.com/?mafquig1nhbfaq1

Note :
Làm custom các Bản Vodafone rất khó do security khá mạnh, phức tạp, đặc biệt nên bản này có 01 lỗi nhỏ là bấm vào biểu tượng thùng rác trong tin nhắn thì máy sẽ restart lại. Vì vậy, anh em đừng bấm vào hoặc xoá tin nhắn manual. Mình đã cố gắng fix nhưng không được (custom bản này cho châu âu thì không bị lỗi này). Vì vậy, lỗi này là do tiếng việt không tương thích với cấu hình của )Vodafone

mình copy bài của bác atdauthinh bên mysamsung.vn:bounce::bounce:
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ah e oi cho minh hoi mot chut minh dang dung con wave2 minh muon mua cap ket noi len tivi nhung minh ko biet mua no o dau ai biet xin chi jum
1. Gõ có dấu Tiếng việt
2. Bạn qua 1 số cửa hàng chuyên về phụ kiện xem hoặc lên Trung tâm của SS
cám on ban nha xin loi minh ko wen viet co dau len moi lan viet hoi lau minh ra het may wan rui nhung deu ko co minh dang o ha noi gan quan hoan kiem ai biet xin chi jum minh xin cam on truoc
Cậu search Thương gia Đỗ bên Cầu Giấy hay thegioiphukien xem.
bác ơi giúp em nâng cấp fw cho s8500 với.........................
thuthuymai
ĐẠI BÀNG
12 năm
thương gia đỗ cáp chán lắm ko có cáp xịn đâu.Mình mua 1 cái cáp TIVI ở đó 150k lởm quá.
ah e oi minh xin hoi mot chut dong may ss wave2 hay 1 cung giong nhau. y minh hoi la may cua ah e minh co dung dc cong HDMI ko nhi ai dung rui cho xin y kien
Wave ko trang bị kết nối HDMI cậu à, chỉ có TV Out thôi.
uh cam on cau nha nhung ma minh tim mai ma ko thay cai cap ju lieu nay ca hinh dang no nhu the nao minh ko biet ban co the chup hinh gui cho minh dc ko nhi neu dc vay minh cam on ban nhieu lam ma ban dang o dau vay

---------- Post added at 06:04 PM ---------- Previous post was at 05:59 PM ----------

ko biet phien ban 2.0 moi nay lieu co ho tro HDMI ko nhi ma sao sam sung lau ra phien ban 2.0chinh nhi minh thay lau wa hay la ss ko xuat ban phien ban chinh co khi nao vay ko cac ban

---------- Post added at 06:06 PM ---------- Previous post was at 06:04 PM ----------

ko biet phien ban 2.0 moi nay lieu co ho tro HDMI ko nhi ma sao sam sung lau ra phien ban 2.0chinh nhi minh thay lau wa hay la ss ko xuat ban phien ban chinh co khi nao vay ko cac ban
HDMI là phần cứng cậu à. Còn cable TV Out giống thế này:

Cậu có thể lên TTBH hỏi mua xem.
lỗi k xóa được tin nhắn ak, nếu muốn xóa thì làm thế nào hả bạn
cam on ban nha co cai hinh nay minh co the di tim dc rui cam on ban lam chac la ban phai di tim de chup hinh rui gui cho minh ha.cho minh hoi mot chut hien jo ban dang o dau vay ban mua cai tv out o dau vay
ban oi cho minh hoi mot chut minh moi mua mot cap ket noi tv nhng khi minh cam vao thi no hien lien hai dong 1 la tai nghe 2 la tv khi minh chon vao tv thi ko thay ji ca minh vao mot vieo deo minh tu quay lay va mo ra thi ko thay no hien len man hinh tv vay ai biet thi jup minh voi jo minh phai lam thi nao day cac ban

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019