[MWC2012] Trên tay LG Optimus L7, L5 và L3

cuhiep
4/3/2012 14:50Phản hồi: 183
[MWC2012] Trên tay LG Optimus L7, L5 và L3
L là dòng mới được LG khai sinh năm nay với thông điệp là thời trang chứ không chỉ là công nghệ. Những gì mình cảm nhận được khi nhìn thấy những chiếc L này là nó đã thể hiện được phần nào thông điệp của LG với thiết kế đơn giản và thoát khỏi những thiết kế trước đây của LG. Nhìn những chiếc L rõ ràng là thời trang hơn, nhẹ nhàng hơn và lạ hơn. Tuy nhiên có vẻ như LG muốn nhắm đến phân phúc trung cấp và bình dân cho dòng L hơn là phân phúc cao cấp. LG từng rất thành công với phân khung trung với chiếc Optimus One. 3 chiếc thuộc dòng Optimus L này là L7, L5 và L3 tương ứng với các kích thước màn hình 4"3, 4" và 3"2. L7 chạy CPU 1Ghz trong khi L5 và L3 chạy CPU 800mHz. L7 và L5 chạy Android 4.0 trong khi L3 chạy 2.3.

L7: là chiếc có màn hình to nhất và cấu hình mạnh nhất trong các máy dòng L được giới thiệu ở MWC năm nay. L7 có màn hình 4"3 độ phân giải 480x800, cpu 1Ghz... L7 có 2 góc trên được để vuông còn 2 góc dưới được bo tròn. L7 có 2 màu đen và trắng. Màn hình 4"3 từng là màn hình kích thước lớn nhưng bây giờ cầm L7 trên tay bạn không có cảm giác nó lớn nữa. Nắp lưng L7 được trang trí dạng sọc mịn và mỗi dọc lại bao gồm các đường tròn song song. L7 màu trắng thì nhìn nhẹ nhàng và đẹp hơn L7 màu đen.

L5: điểm nổi bật bạn thấy ở L5 là nó được trang bị NFC. Trong khi các hãng đều trang bị NFC cho các điện thoại cao cấp thì LG, giống Nokia lại trang bị NFC cho các máy trung cấp. Điểu mình không thích ở L5 là màn hình lớn nhưng độ phân giải không cao, 320x480 điểm ảnh trên màn hình 4" cho mật độ điểm ảnh là khá thấp. Viền mạ crôm xung quanh giúp cho L5 nhìn sang trọng hơn, nắp lưng được hoàn thiện dạng kiểu hoa văn bao gồm nhiều hoa văn hình tổ ong.

L3: Đây là chiếc em út nhất vì nhỏ nhất và cấu hình khiêm tốn nhất. L3 đích thực là giành cho những ai muốn một chiếc smartphone cơ bản hay những ai mới bắt đầu sử dụng smartphone. L3 có thiết kế khác chút so với L7 và L5 ở mặt sau. Mặt sau của L3 bầu hơn và cầm ôm tay hơn. Nhìn L3 khá mập mà vuông chứ không dọc và dài như những chiếc điện thoại khác.

3 Chiếc L này của LG được phân cấp và đặt tên khá rõ ràng. Năm nay Sony cũng ra 3 sản phẩm với kích thước màn hình tương tự LG là Xpeira S, P và U.

Hình Ảnh L7:

Quảng cáo

Quảng cáo

183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mkool9x
TÍCH CỰC
12 năm
cái độ phân giải chán quá 4,3" it ra cũng 960×540 không thì 1080× 720 chứ 480x800 chắc toàn răng cưa 😁 còn cái con L5 thì cái độ phân giải chắc ko cần nói 😔( chán mấy em này của lG quá
Màn hình Galaxy S2 cũng 480x800, kích thước 4,3". Có ai chê là răng cưa đâu

Con L7 này là hàng bình dân chứ có phải flagship của LG đâu mà đòi hỏi nhiều thế. L7 mà bán giá 7 triệu thì lại chẳng cháy hàng ý chứ
Ơ bác này bị hâm à, độ phân giải đấy thì không cao, nhưng tìm răng cưa thì hơi bị khó đấy ạ

con đỉnh nhất của android dạo gần đây là samsung galaxy SII thì cũng có 4.3 inches và 480x800 thôi ạ

tính ra thì 217 ppi đấy bác, trên 200 là tốt rồi, tuy không được tầm 265-trên 300 như mấy con mới khác đạt HD
Bạn nói như thể đấm vào mồm anh em dùng Galaxy S2 =.= S2 chắc ko 4,3 độ phân gải chắc ko phải 480*800?
Độ phân giải thấp thì lướt web chán lắm bác, màn hình to mà độ phân giải thấp nên cái gì cũng chật chội. giống như desktop 1024x768 hồi xưa và laptop hiện giờ 1440x900 vậy đó bác.
bác chuẩn bị ra đảo nghỉ mát, công nhận mấy dòng lg này nhìn đẹp thật đấy, nhưng cấu hình như thế thì hơi yếu so với thời điểm này...
em nghĩ phân khúc tầm trung mà cấu hình vậy cũng ok rồi mà bác😃 đủ dùng 😃
ifxt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiết kế đẹp quá, Cá nhân mình ko thích có bất kể chữ j ở trước mặt máy, trước mặt máy để 1 màu đen tuyền thì đẹp hơn 😁
bình thường mình thích điện thoại màu đen hơn nhưng với con LG này lại khoái màu trắng hơn
nhưng thiết kế chưa thực sự ấn tượng
Cái miếng nhựa trong sau lưng máy L7 là gì vậy?
nói thiệt chứ LG thiết kế xấu mù
Theo mình bo tròn thêm xíu nữa thì sẽ hơi2 giống S2./.
Thiết kế đẹp quá, Cá nhân mình ko thích có bất kể chữ j ở trước mặt máy, trước mặt máy để 1 màu đen tuyền thì đẹp hơn 😁
thainguu
TÍCH CỰC
12 năm
ủa đây có phải là Galaxy SII....?
trông e L7 hao hao S2, còn L3 nhìn trông xấu quá, nói chung ko ấn tượng với mấy em LG này
nhox.henry
ĐẠI BÀNG
12 năm
đồng ý với bác. e thấy con L7 thiết kết giống giống S2, nhưng nói chung nhìn cũng đẹp ^^. máy chạy lõi đơn ........?
Tinhte hoành tráng quá ! Sinh viên nên em kết L3 màu trắng ^^
Sao mà toàn lõi đơn nhỉ............
Qmax
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thích mấy em LG này nhìn thô quá,không có phá cách về kiểu dáng
Thiết kế ko có gì nổi bật . Từ lâu mình đã ko tới các smart phone của LG ~^^~
mặt trc' nhìn như mấy máy samsung ý...cũng làm 1 nút home nổi bật lên @.@
jiji75
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn thiết kế vẫn cảm tình hơn Samsung!Rất sáng tạo và sang trọng
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
màn hình nhìn hông thích lắm..bởi vì độ phân giải hông cao....
Dòng LG ko có cảm tình chút nào và thực tế ko có con nào ấn tượng kể cả e 4 nhân.Năm nay chỉ thấy xperia S,Htc One X là đẹp và ấn tượng rất đáng mua,tháng sau S3 ra mới là hot nhất của năm nay,theo mình độ nóng của nó ko kém ip5 đâu,nếu thiết kế tốt có khi còn đánh bại dc ip5 ấy
nhìn đẹp thật mạnh mẽ đầy quyến rũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019