Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chipchip2
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai up v30b qua mf dùm e với,link trên trang lg die hết rồi.thanksssss😔
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@chipchip2 Vẫn được mà bác

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
Bac Nao co FW v10i up cho em phat. die het roi.
M
May em van nhan the nho bt bac a. sac pt. moi toi k nhan usb. em cai driver cho pc du kieu roi. k dc bac a. chac mat 250k ra quan thoi
@thanhkrt1995 cài lại win xp rồi làm lại xem, động 1tí lại đem ra thợ thì đt nhanh vứt đi lắm

@alabaka Vag em cam on bac. bac nao cho e pit co sua dc loi nay k a
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhkrt1995 Bạn thử ra quán net cài đặt xem maswy có nhận usb không
Ở đâu Hanoi thay loa trong e su670 nhỉ các bác. Chắc loa e phải thay, vì nay đánh rơi loa rè quá. Các bác cho em địa chỉ tin tưởng nha! Cảm ơn các bác.

gianghohn
ĐẠI BÀNG
11 năm
cac bac oi cho em hoi co ban rom 4.0 ics chinh thuc cho lg su760 korea chua nhi
@gianghohn bản 30b là bản chính thức nha bạn .. có thể up trực tiếp bằng phần mềmLG
gianghohn
ĐẠI BÀNG
11 năm
em dung androi nau rui nay moi dung con su760 nhung chang bit j ve no chan wa
gianghohn
ĐẠI BÀNG
11 năm
co bac nao biet cach fix loi daoload cac ap tren maket ma ko dc ko .e dang dung con lg su760 androi 2.3.5 .moi thu deu on chi moi ko dawload hay update dc cai j tren maket ca.ai biet cach chi e voi .e xin cam on va hau ta
@gianghohn bạn đã tạo tài khoản để đăng nhập chưa

rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn LaoYeu chưa post bản cook su 760 ah...đang ngóng xem tn
Su760 của mình ko gửi và nhận được MMS, đang chạy ICS chính thức, 3G vào bình thường.
Bác nào biết cách fix không ạ?
@botay giờ dùng đến mới biết mms không gủi được, cả gb và ics. có bác nào biết lý do và cách khắc phục không nhỉ. thank all

zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhan.qn các bác phải vào phần access point names, sau đó vào cái viettel MMS (v-mms nếu là mạng viettel) rồi xóa cái chữ default ở dưới cùng đi thì mới đc
@zolahn Nếu là mạng Vina thì làm thế nào bạn?
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@botay mạng vina bác cũng làm tương tự thế thôi, nó chỉ khác cái tên v-mms thôi chứ bản chất nó vẫn thế mà
Có bác nào hướng dẫn giúp em fix lỗi SMS 80 ký tự cho LG SU 870 rom stock V10I 2.3.6 với ạ ....😁. Em xin Hậu quả Tạ 1 xô Cóp con nhà bà Phê nếu ở Hà Nội :p
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@batistien1601 hình như ở trang 1 có chỉ cách fix lỗi mà bác hoặc bác đọc ở trang 166 ấy
@zolahn Cách ở trang 166 ko áp dụng đc với su870 2.3.6. có cách nào khác fix được lỗi sms 80 ký tự ko ??? rom stock 2.3.6 nhé.
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@batistien1601 bác tiến trải nghiệm xong chưa? có muốn bán ko :D
@zolahn Hehe chưa trải nghiệm xong khi nào chán sẽ bán.
Mình đg muốn bán su 760 3m4
Máy đã bán.......................:D
gianghohn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có tài khoản rồi nhưng chỉh vào dc maket thoi.còn dawload thì khong dc .ban chi minh cach voi
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho e hỏi là chân cáp ký hiệu hdmi trên su760 đc gọi chính xác là gì vậy. Tại e thấy chân hdmi thường là chân to hơn. Cáp đó thì mua ở đâu vậy bác

@chucvnvn
cái cổng HDMI trên SU760 là cổng mini HDMI. Cái cáp đó một đầu bé mini một đầu chuẩn HDMI giá khoảng 100 ->150 ngàn. Bác có thể mua ở các cửa hàng bán thiết bị âm thanh, hoặc các bác chơi âm thanh , hình ảnh đấy.
@chucvnvn ban ra tiem am thanh hoac may tinh, hoi cap micro hdmi chuyen hdmi la duoc
Su760 của mình ko gửi và nhận được MMS, đang chạy ICS chính thức, 3G vào bình thường.
Với màn hình Lock của nó có 2 cái đồng hồ, muốn bỏ cái đồng hồ Seul nữa.
Bác nào biết cách fix không ạ?
cách bỏ cái đồng hồ ở màn hình khoá như sau : Vào Setting ->T Roaming->System selection. Chọn Search networks. ( cái này là chọn mạng thủ công. ) chọn mạng vinaphone nếu sim của bạn là mobifone ( cái này mobifone và vinaphone roaming với nhau . nếu sim vinaphone thì chọn mobifone. khi nào máy nhận mạng thì trên cột sóng có chữ R là xong .)
Quay lại T roaming -> Roaming dual clock -> Disable -> xong.
Quay ra khoá màn hình sẽ thấy mất đồng hồ seoul .
vào lại System selection -> Select automatically để máy nhận sóng tự động.
Chúc bạn thành công.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyxoe Mình làm theo hướng dẫn của bạn nhưng không đc...khi chọn mạng thủ công xong thì phần Roaming dual clock vẫn bị mờ...chắc mạng viettel không làm đc
@rockbuon84 Mạng viettel không làm được là đúng rồi. Mua cái sim rác mobi mà làm.
Viettel không roaming với Mobifone hoặc Vinaphone nên không xuất hiện chữ R ở cột sóng ấy.Em làm trên 4 con mạng mobifone đều ngon.
@boyxoe Mình đang dùng mạng Mobi, khi search networks và chọn Vinaphone thì hiện lên chữ "Location Update Fail (13)" và " Unable to connect to this network at this time. Please try again later" làm nhiều lần vẫn thế thì làm sao hả bạn, chỉ mình với
tuananh031
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boyxoe cái này là của mình mà
@boyxoe sim mình mobile mà mình chọn vina nó cứ báo lỗi 13 gì đó bạn ah!
Có bác nào khôi phục được số Serial bị mất khi úp ICS không vậy ?
Nhìn cái số Serial Number thoàn số 0000000 thật bức mình.
verybeo
TÍCH CỰC
11 năm
@boyxoe http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1734330 đây có cái post , e chưa thử vì ko quan trọng mấy cái serial lắm
vinhxike13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Zolahn ơi, bác có thể ghi chi tiết từng app hàn để xoá giúp e đc không bác, e gà vẫn chưa dám xoá app hàn nào cả, đội ơn bác 😃
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhxike13 Bác cứ click vào cái t-service, thấy có 4 cái app trong t-service thì đừng xóa, còn lại những cái app hàn khác xóa hết, ko ảnh hưởng j đâu. ví dụ như: t-store, melon, gifity, .....
vinhxike13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zolahn Em gởi bác cái hình, mấy cái em khoanh đỏ là ko remove fai không bác,
verybeo
TÍCH CỰC
11 năm
@vinhxike13 hơ hơ mình xóa hết, xóa triệt để trừ cái t-roaming cơ mà chưa thấy máy làm sao @@
Co pro nao huong dan em root tren may voi. em bi loi usb hix. em dug rom goc nhe. cam on ...
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhkrt1995 ko fix đc lỗi usb đấy thì ko up rom đc đâu 😃
@zolahn Hĩ loi do phạ mag ra tho a bac. k pit dat k nua
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhkrt1995 nếu còn bh cửa hàng thì mang ra bảo nó đổi cho con khác, ko thì mang ra chỗ vũ ngọc xem có sửa đc ko
@zolahn Vang. hnao giau giau em mag ra bac ngoc xem.k em cu de the nay dung van ngon hjhj. 6 trang ung dug.
yamoto08
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thuộc dạng gà cấp cao, cũng đang máu me con su870 nên mong các bác đã và đang dùng cho em ít thông tin 😃
  • con này em thấy chỉ hỗ trợ mạng CDMA, vậy sao mọi nguời vẫn dùng được với các mạng GSM ở VN vậy. Có cần unlock hay làm gì không ạ?
  • tình trạng sóng sánh thế nào ạ? 3G có nhanh không, và có GPRS không zậy?
  • pin có dùng nổi 1 ngày nếu nghe gọi, nhắn tin và nghe nhạc bình thường ko à?
cảm ơn các bác 😃
@yamoto08 Bac yen tsm. chay 3g vu vu . bac chon wcdma ay. pin dung lien tuc thi 3 4h. sac thi 3h mj day pin hĩ.
verybeo
TÍCH CỰC
11 năm
@yamoto08 có nhiều loại cdma, cdma vn là 900-2100mhz thì phải nên con nào có base như thế vn dùng đc hết
yamoto08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhkrt1995 Cám ơn bác 😃. vậy là VD cứ cắm sim viettel vào là dùng luôn ạ. Thế nó có hỗ trợ GPRS không bác?
@yamoto08 Dung bt bac a. bac cu bo 30k dug 3g cho suong
yamoto08
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhkrt1995 cám ơn bác 😃
mình ở nhà thì dùng wifi rồi, ra ngoài thì cũng chỉ dùng để update thời tiết hoặc chat gì đó nên không cần dùng 3G 😃
tiên có cái sim sv cứ dùng GPRS thôi, tháng nào cũng thừa 15MB 😁
verybeo
TÍCH CỰC
11 năm
để cử rom cook ics cho su760 nè​

xong add thêm bộ megapack​

xài rất ok ngon lành với rom 30b từ su760, acid audio engine, rất nhiều add on tiện dụng mượt nhưng vẫn hơi ngốn ram​
các bác thích thì flash thêm beats audio vào nhưng cá nhân em thấy chip âm thanh su760 ko hợp với beats nen nghe chán hơn cả dolby​
verybeo
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhan.qn bác copy 2 cái file dưói đây rồi paste vào system/app khơi động lại máy là ok
http://www.mediafire.com/?to78ljseqs7dtlm
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@batistien1601 bác root con SU870 của bác chưa? rom 2.3.6 thì làm theo trang 1 ah?
@zolahn root rồi , làm theo cách trang 1 vẫn ko đc.
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@batistien1601 e làm theo cách của trang 1 hay cách e post ở trên đều đc cả, cách của trang 1 chỉ dùng trên win XP, cách kia xài đc trên cả win 7
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
trừ cái t-roaming, remote care, call svc center ra thì remove hết đi 😃
vinhxike13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@zolahn Bác ơi, e làm phiền bác tí a, có mấy cái file ABC.apk và ABC.odex mình xoá luôn cả 2 phải không bác, hay chi cần xoá .apk thôi ạ, thanks bác
zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhxike13 xóa cả 2 đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019