Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

H muốn uo lên ver cao hơn thì bắt đầu và chuẩn bị như thế nào.bạn nào chỉ giúp mình được không.va chỉ giúp mình bản nào là ổn định nhất nha .cảm ơn mọi người
V.30b giờ là ổn định nhất rồi. Bạn dow file v.30b.kdz về. Công cụ up rom kdz, driver cho máy tính. Và một cái máy tính chạy window XP. Trang 1 có tất cả hướng dẩn rồi, bạn đọc và từ từ theo là được.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Huhu..e mới mua con su760 này. nhưng nó đang bị lỗi market. và đang ở android 2.2 bác nào gần khu hà đông . bách khoa có đủ điều kiện thì up hộ em lên 4.0 với. Máy thằng bạn e mới up win8 lên k up room dc. òn ra quán net thì hơi bất tiện tại e chưa up room cho android bao giờ . trước đây e mới chỉ cài android trên con sony x1 thôi. E sợ mình cài ở quán nét mà nó có vấn đề j thì chả ai giúp dc , nó. mà thành cục gạch thì toi. Bác nào rảnh up hộ em với. ae giao lưu luôn. em cũng muốn học hỏi thêm kinh nghiệm từ ae nữa. ae pm e sdt 0973145264 nhá.em đang cần lắm lắm ạ. tại market bị lỗi, máy lại mau hét pin nữa . e là lính mới mong anh em chỉ giáo nhiều ạ😃
quote="kubipapop, post: 28399362, member: 829473"]mình lên 4 pin ít hao hơn mà .!

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn[/quote]
Bác ơi bác up lên 4.0 hộ e dc k ạ. máy thằng bạn e win 8 k up dc ạ. bác ở đâu có j ae giao lưu luôn ạ. e à lính mới. e mới lấy máy sáng nay. vẫn còn accost google của hàn k remove dc... market thì k tải ứng dụng dc. huhu
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maiyeuem932007 Bác ơi bác up lên 4.0 hộ e dc k ạ. máy thằng bạn e win 8 k up dc ạ. bác ở đâu có j ae giao lưu luôn ạ. e à lính mới. e mới lấy máy sáng nay. vẫn còn accost google của hàn k remove dc... market thì k tải ứng dụng dc. huhu[/quote]
Up cái nawfy cũng dễ mà...mình không có mawsy tính nên toàn ra quán net up đây...tìm quán nào có may ngon mà up....cứ làm theo hướng dẫn trong top nay mà lam thôi...đảm bảo không chết may đau..mình up lần đau ok ngay
quote="rockbuon84, post: 28435898, member: 232937"]Bác ơi bác up lên 4.0 hộ e dc k ạ. máy thằng bạn e win 8 k up dc ạ. bác ở đâu có j ae giao lưu luôn ạ. e à lính mới. e mới lấy máy sáng nay. vẫn còn accost google của hàn k remove dc... market thì k tải ứng dụng dc. huhu[/quote]
Up cái nawfy cũng dễ mà...mình không có mawsy tính nên toàn ra quán net up đây...tìm quán nào có may ngon mà up....cứ làm theo hướng dẫn trong top nay mà lam thôi...đảm bảo không chết may đau..mình up lần đau ok ngay[/quote]
Bản nào sàì ngon nhất hả bác. e gà lên ngại up đi up lại lắm😔 quan trọng là pin khoẻ, k lỗi vặt, cam ngon, ram nhiều thế à ngon r ạ😃
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình o xa chỗ bạn neeb không giúp dc rồi...nhân tiện dag có nhu cầu mua em Su760 cho thang bạn...ai bán thì pm inbox cho mình nhé...
@rockbuon84 99% bác mua dc bnhiu.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cứ cho giá vào inbox đi hop lý thì mua
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
quote="rockbuon84, post: 28440406, member: 232937"]Bạn cứ cho giá vào inbox đi hop lý thì mua[/quote]
E chưa bán đâu. vừa mới ma xong. à bác lên 4.0 pin sài 3g nhiều có nhanh hết k. e sài 2.2 nghe nạc bằng tai nghe mà cũng nhanh hết gớm. điệu này phải lên 4.0 thôi. bản 4.0 nào ngon , pin châu, k bị lỗi market hả bác.
rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản mới nhât đó v30b nhé...mình dùng wifi liên tục tầm dc 4 tiếng thôi...dag đinh mua thêm qua pin nua...
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@rockbuon84 Bản này cài nhiều app máy bị lag bạn ạ. 2.3.5 sài vô tư. Ah v30b game fifa 12 bị lỗi sân cỏ trong khi đó những bản khác chiến vô tư

rockbuon84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi game nặng trên maawsy em cảm ưng nay không thích lam...game giải trí nhẹ nhàng còn hop....truoc dùng psp mãi nên biết...
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@rockbuon84 Máy chuyên game nói chuyện làm gì

zolahn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Box này thấy toàn su760 nhỉ, có khi phải lập 1 box riêng cho SU870 mới đc
@zolahn đây bạn ơi http://www.tinhte.vn/threads/1584191/
Bản nào pin
Châu nhất hả bác.
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@maiyeuem932007 Bản v20f mình thấy dùng pin cũng ổn. Youtube khoảng 5-6 h. Hj

@chucvnvn Gớm thế ạ. bác ở đâu bh ae giao lưu đi. con của e bh pin thì nhanh hết, market thì lỗi . nản lắm bác ạ. bác up giùm e dc k. mà đấy là 2.3.5 hay 4.0 ạ.
@chucvnvn V20F lỗi tin nhắn tiếng việt .! gửi toàn kí tự ??? .! với lại riêng mình cảm thấy 2.3.5 hay bị bắt buộc đóng ứng dụng hơn 4.0.4 với lại 2.3 thấy nó chạy đa nhiệm kém lắm .! bản v30b đang dùng khá mượt root rùi xử lý app Hàn dùng khá ổn .! đôi khi máy hơi lỳ tý nhưng pin ổn sóng đẹp là ok roài ^^!
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@maiyeuem932007 Đấy là bản 2.3.5

@chucvnvn V20F lỗi tin nhắn tiếng việt .! gửi toàn kí tự ??? .! với lại riêng mình cảm thấy 2.3.5 hay bị bắt buộc đóng ứng dụng hơn 4.0.4 với lại 2.3 thấy nó chạy đa nhiệm kém lắm .! bản v30b đang dùng khá mượt root rùi xử lý app Hàn dùng khá ổn .! đôi khi máy hơi lỳ tý nhưng pin ổn sóng đẹp là ok roài ^^!
may mnih cung dang o ver 2.3.5.cong nhan androi khó nhai hơn win và linux nhỉ.
vẻ này tiếng hàn mới mấy phần mềm tiếng hàn chẳng hiểu gì.h làm sao mà xóa đc nhỉ.mọi người chỉ giúp mình với
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@bunbao Chỉ cần root rồi cài titaniumbackup hoặc root expoler xóa vô tư tiếng việt thì phải cài thêm recovery rồi up rom cook nhé stock không tiếng việt đâu.

@chucvnvn Root expoler là sao bạn
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@bunbao Là phần mềm quản lý thư mục có thể can thiệp vào file hệ thống của điện thoại đó bạn muốn làm đc điều đó trước tiên máy bạn phải đc root

Có cách nào xóa được mấy phần mêm tiếng hàn không cần thiết không các bạn.mình muốn cài thêm tiếng việt nữa thì làm sao.mình mới dùng máy sáng nay nên chưa biet gì.mong mọi người giúp đơz
Bác[uote="kubipapop, post: 28445482, member: 829473"]V20F lỗi tin nhắn tiếng việt .! gửi toàn kí tự ??? .! với lại riêng mình cảm thấy 2.3.5 hay bị bắt buộc đóng ứng dụng hơn 4.0.4 với lại 2.3 thấy nó chạy đa nhiệm kém lắm .! bản v30b đang dùng khá mượt root rùi xử lý app Hàn dùng khá ổn .! đôi khi máy hơi lỳ tý nhưng pin ổn sóng đẹp là ok roài ^^![/quote]
Bác ở đâu. ae giao lưu đi. e điên đầu vs vụ lỗi market lắm r đây.😔
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@maiyeuem932007 Bác ở đâu. ae giao lưu đi. e điên đầu vs vụ lỗi market lắm r đây.😔[/quote]
Chưa fix tin nhắn mà. Bản v30b đa nhiệm nhưng ram của su760 yếu nên bộ nhớ ram trống rất ít khi chạy 4.0 stock dẫn đến máy hay bị treo rất lâu không mượt như stock 2.3.5 trừ khi có bản cook ics từ xda. Hjhj

@chucvnvn Chưa fix tin nhắn mà. Bản v30b đa nhiệm nhưng ram của su760 yếu nên bộ nhớ ram trống rất ít khi chạy 4.0 stock dẫn đến máy hay bị treo rất lâu không mượt như stock 2.3.5 trừ khi có bản cook ics từ xda. Hjhj

Bác ở đâu.
@maiyeuem932007 Bác ở đâu. ae giao lưu đi. e điên đầu vs vụ lỗi market lắm r đây.😔[/quote]
hì hì mình xa chỗ bạn lém ^^ mình tít dưới CV Hòa bình cơ ^^! 1 tuần mình lên thanh xuân 1 or 2 ngày thui ^^! đến Lương thế Vinh ^^!
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@maiyeuem932007 Bác ở đâu.[/quote]
Mình ở bắc ninh b ạ

root rồi mình tải cái đó về à.có cái này Total commander for android .nghe bảo là không cần root.chỉ càn tải về là dùng được phải khong bạn
@bunbao root máy cài titan => vào titan và xóa app Hàn thui 😆 lời khuyên là nên đóng băng chứ đừng xóa hẳn 😃) xóa nhầm app SYS thì ...! ôi thôi ^^!
@chucvnvn vậy tốt quá.cảm ơn bạn nhé .Email mình là :hongbun1606@gmail.com. mà làm vậy có ảnh hưởng xấu gì tới máy ko bạn
@kubipapop Nếu Xóa nhầm có sao không bạn .
@bunbao ko sao đâu bạn, up lại là dùng lại ok

Nhân Tiện có ai ở Tp Vinh không nhỉ.anh em trước lạ sau quen.😁
Mình ở bắc ninh b ạ

😔
hì hì mình xa chỗ bạn lém ^^ mình tít dưới CV Hòa bình cơ ^^! 1 tuần mình lên thanh xuân 1 or 2 ngày thui ^^! đến Lương thế Vinh ^^![/quote]
:( điệu này mai e tự up vậy
@maiyeuem932007 😔
hì hì mình xa chỗ bạn lém ^^ mình tít dưới CV Hòa bình cơ ^^! 1 tuần mình lên thanh xuân 1 or 2 ngày thui ^^! đến Lương thế Vinh ^^![/quote]
:( điệu này mai e tự up vậy[/quote]
nếu có máy mình có thể team view giúp bạn ^^!
@kubipapop :( điệu này mai e tự up vậy[/quote]
nếu có máy mình có thể team view giúp bạn ^^![/quote]

Ngầy mai mình root máy.nếu có thể bạn vào teamview chỉ giúp mình được không.mới dùng em này đc 1 buổi 😁
@bunbao nếu có máy mình có thể team view giúp bạn ^^![/quote]

Ngầy mai mình root máy.nếu có thể bạn vào teamview chỉ giúp mình được không.mới dùng em này đc 1 buổi 😁[/quote]
bạn làm trên Win Xp hay Win 7 để chắc ăn nên làm trên Win Xp
Đầu tiên bạn root máy. Sau đó lên market cài titanium backup root. Xong mở titan lên, chọn thẻ backup/restore. Nó sẽ hiện lên danh sách ứng dụng. Chọn ứng dụng muốn xóa rồi chọn un-install. Khong được xóa T-service, cái này dùng để bật tắt 3G. Còn lại cứ xóa hết.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@sonnguyenpg xóa hết còn gì để xài , chắc tác dụng chính của em nó chỉ là làm cục sắk thui hả bác 😁

cái smart-phone .. bây giờ lên đời thành war-phone ... ngoài chức năng nghe , gọi .. nay còn dùng để .... chọi :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019