Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi với các pro.em nâng lên ICS 4.0.4 được 1 tuâng bây giờ thanh trạng thái ko kéo đc xuống nữa.ko biết có phải do dùng apex laucher hay ko?hix
@mekonghe kiếm cái file systemUI.apk của rom stock chép vô lại rồi khởi động lại xem tình trạng đó có hết không 😁
Các anh cho xin cái HD cụ thể nhất về cài recovery cho Su760 bản rom 4.0.4 stock được không ạ... máy đã root rùi ạ.
@Zenny Quy bạn coi hướng dẫn ở trang 333 ấy
@Billy_cater Em đã làm theo hướng dẫn và đã lên hiện Status : íntalled nhưng mà sao ấn reboot to recovery không hiện tượng gì ạ....
@Billy_cater Em khắc phục được rồi thanks tất cả mọi người nha...
Tiện đây ai có rom cook 4.0.4 nào chạy ổn định có tiếng việt và fix lỗi sms 80 kt rồi cho em xin với ạ....
Có bác nào tìm đk nguyên nhân lỗi mất nguồn khi up rom xbsa từ rom 4.0.4 v30b chưa ak.

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
@davinci1207 EM up cái bản này xong cứ khởi động lên cái logo là lại sụp luôn không hiểu tại sao
@Zenny Quy nếu bạn up rom không thì không lý gì bị vậy cả,nếu up rom xong mà up luôn kernel nữa thì phải cập nhật u-boot,x-loader lên bản 1.25 nữa thì mới khởi động được
@davinci1207 bạn nói rõ tình trạng máy bạn cho mình nghe thử,để xem nó bị gì,mình up xong chạy phà phà có bị gì đâu nhỉ 😁
@Billy_cater Em up xong reboot lại nó lên cái logo rồi tắt luôn ạ... chán thật lại phải cài lại từ đầu... giờ em không vào được cả recovery nữa luôn
@davinci1207 chưa cập nhật uboot và xloader đấy! mình cũng bị thế 😁 vào fastboot nghịch 1 lúc nó lên luôn 😆
À chắc em chưa cài x-boot lên rồi 😔
@Zenny Quy tự hỏi tự trả lời luôn 😁
su760 có NFC không các bác nhỉ? em thấy đằngnawop lưng nó có 2 chấu giống các máy có NFC nhưng trong setting lại không thấy phần quản lý! 😁
Vậy làm sao để up đk cái rom đó hả bác. Mình cũng cứu đk rooig, nhưng quan trọng là đang muốn up rom đó.

@davinci1207 rom xbsa up như up rom bình thường thôi,wipe sạch sẽ mọi thứ xong up rom,không cần up kernel,xong khởi động lại là được 😁 máy sẽ tự dùng kernel mặc định để khởi động :D
Vậy để em thử😃

@davinci1207 có được ko bạm đã có tv chưa
imleodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào có thắc mắc gì mà bác Billy ko kịp trả lời thì có thể pm inbox hỏi mình. Mình sẽ giúp nhé. Do mình ko dùng máy này nữa rồi nên ít theo dỗi. Các bạn cứ inbox trực tiếp. Ok:p

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
Mình thấy up kernel mới có ưu điểm là ép xung CPU lên 1.4 nhưng nhược điểm là hao pin lắm, các bạn cân nhắc trước khi up nha
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co sky a810 cần gl LG 3D day minh bu them tien.ai khong sai nua gl minh
http://www.tinhte.vn/threads/co-sky-a810-can-giao-luu-lg-3d.2001660/page-2#post-35751133
@sangemlht E có lg 3D nhưng ở tận bắc giang cơ.hihi kô biết gl đc kô?máy mới kong kô lỗi đang phi 4.0.4 ầm ầm.

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@sangemlht máy bác màu đen thì tốt...810 trắng mình dùng rồi hjhj

Sent from OPIPHONE.TK using tinhte.vn
sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm phiền box chút nha nhưng thật sự thì minh rất thich mấy em 3D nay.đang có sky a810 cần gl LG 3D mình bù tiền.gl hỗm giờ chưa đc
http://www.tinhte.vn/threads/co-sky-a810-can-giao-luu-lg-3d.2001660/page-2#post-35751133
Các bác cho hỏi, e đã up thành công Rom cook XBSA v5.2, nhưng giờ xài thì không biết vào chỗ nào để nó hiện cái phím số để bấm số đt gọi đi, giờ em phải kiếm nó ở đâu, em newbie còn gà về su760 nên mấy bác giúp dùm em với, thêm nữa là em đa install cái file tiếng việt đính kèm theo rồi, mà em vào setting -> language thì ko thấy tiếng việt dâu hết, vậy em phải làm ntn ???
@boyedo Bạn tìm ở homescreen ấy. Bản rom này nó sắp xeepa icon hơi lộn xộn.
@davinci1207 em úp room lày có cài tv chỉ ko cài kernel sao ko có tv nhỉ
@tunghuonghp84 Mình ko cài file tiếng việt nên ko rõ bạn ak.
Mình cũng up thành công rom xbsa rồi. Dùng rất ok. Thanks tất cả các anh chị em😃
Các anh ơi em vừa cài xong cái rom này nhưng vào Homescreen thì báo lỗi là "Unfortunately, Settings has stopped" Giúp em sửa cái này với ạ... em đã thử up lại file ngôn ngữ rồi vẫn bị ạ
Cái file apk homescreen gốc của bản rom này bị xóa đi rồi bạn ak, nên ko vào đk đâu. Bạn set homescreen thông qua cái nova setting ấy.
@davinci1207 Vậy à... vậy cái phần setting ngôn ngữ thì dùng gì vào hả bác
@Zenny Quy Phần setting ngôn ngữ của mình vào bt bạn ak.
bác nào có kim bình mai 2013 3d chưa? xem cái Nhất lộ hướng tây phê ghê hehe

thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kenlove86 Bạn cho mình cái link download phim Nhất lộ hướng tây đc ko. Thanks
@thuc76 để m tìm đã down lâu rồi và cài lại win nữa nên ko nhớ link

sangemlht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm phiền box chút nha nhưng thật sự thì minh rất thich mấy em 3D nay.đang có sky a810 cần gl LG 3D mình bù tiền.gl hỗm giờ chưa đc
Có cách nào tăng tốc cho su760 rom 4.0 v30b không các bác nhj? Rom này pin lâu nhưng rùa quá
Mời bạn vào ngay và luôn ! 1.4G 😁
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kenlove86 Ok! Cám ơn bạn.
anh em nào còn link của file bin 2.3.6 của LG SU870 không cho em xin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095