Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ cách này được để em thử xem sao nhé. Thanks bác nhiều. Tức là dùng theo cách bác hướng dẫn up room bằng file kdz. Thay vì dùng kdz của P920 thì mình dùng của SU760 thôi đúng không bác.
@amuonyeu hề hề. mình có mỗi em SU760 thôi + mình là tay mơ chứ có fai chuyên nghiệp đâu bác😁 có chut xiu đam mê công nghệ thui 😃
@knnhubi Thanks các bác nhiều đã thành công cả hai máy. Mừng quá. thanks thank thank. Nhưng sao tự nhiên hồi nãy nó có báo một cái lỗi app nào đó nó bao lỗi rồi thôi. Không biết có phải tại em factory reset trong máy mà không factory bằng phím cứng hay sao mà bị vậy nữa. Nhưng dù sao cũng ổn rồi không còn bị restar nữa. Thank các bác nhé. Bữa nào mời các bác một chầu cafe nhé. Bác knnhubi em có số liên lạc rồi. Còn bác thaiduong2009 có thể inbox cho em cách liên lạc để em hậu tạ nha.
@amuonyeu oạch, có chi đâu mà phải hậu tạ thế bác 😁 nhận tấm lòng của bác đc rồi, mình ở xa lắm 😃 bác cứ chịu khó vào box chia sẻ KN với ACE là ok rồi mà.
@thaiduong2009 Vậy thanks bác nhé. Ok mình cũng hay vào box xem. Nhưng đâu dám góp ý gì vì gà mờ bác ạ. Nhưng sau vụ này mình có kinh nghiệm fix lỗi này rôi. Sẽ chia sẽ với anh em nao bị giống mình dễ lắm. Nhưng hồi hộp hihi. một lần nữa thank bác
;)😃 😃
thanks các bác fix được lỗi rồi. Khỏe quá. Thanks thank thank
mình mới tìm đc toppic này nên chưa có thời gian để đọc hết các cm.mạo muội hỏi ngang 1 câu..
các bạn cho mình hỏi hiện tại bản room cook nào có tiếng việt -mượt và ổn định vậy cho mình xin link luôn nhé..thank all
@hoang_tranthai thankso_O
@hoang_tranthai Mình đã từng đọc qua. Nhưng thấy các bác nhận xét room này không được ổn hay sao ấy. Nên vẫn khuyên cứ nên sài room stock thôi. Cái này bác nào thích TViet coi lai mấy trang trước nữa bác littlega có hướng dẫn.
@amuonyeu cái ko ổn nhất là ko chuyển đc 3G còn lại thì nói chung là ổn RAM trống nhiều, chạy mượt, tiếng việt đầy đủ ( vấn đề lỗi thì ROM stock còn có huống chi ROM cook...)
@thaiduong2009 Tại thấy co một số nhận xét không ổn nên không dám dùng. Mình sài room stock thấy cũng ổn.
Các bác cho em hỏi tí sao em nhấn tố hợp phím down + power nó không ra recoverry để factory reset mà nó hình cái điện thoại có hai sợi dây sạc vậy bác
@amuonyeu Đang được bác knnhubi tư vấn.😃
Mình có 1 em cần bán,bạn nào cần thì alô mình nha : 0933435684,mình ở SG.
oạch 2 tuần thực tập đau hết đầu tại rượu chè nhiều quá 😁. giờ lên đọc top hoa hết mắt :p tại nhiều bài quá :D thấy các bác vẫn nhiệt tình vụi quá amuonyeu nếu bạn muốn thank các bác đã giúp bạn, bạn có thể nhấn nút like (thích) ủng hộ các bác :D
vừa mua lại em này dùng ,anh em cho mình hỏi con mình đang ở 2.2, giờ muốn up 2.3 up bằng kdz đc ko vì mình ko dùng laptop up ol hơi sợ
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@Tu_ameo Down V20F tại đây: http://csmg.lgmobile.com:9002/swdata/WEBSW/LGSU760/ASKTDB/V20f_00/V20F_00.kdz
rồi up qua KDZ FW, con này khá bền nên cho dù đang up cúp điện thì tháo pin up lại 😁 . Rom này ko có bootloader nên không sợ, lỗi thì làm lại đến khi nào được thì thôi :D.
@knnhubi vâng thanks bác nhiều
@Tu_ameo Cứ làm theo có gì knnhubi giúp cho. Bác ấy rất tuyệt và tận tình lắm. Mình đã fix lỗi restar cả 2 máy SU870 và SU760 rồi đó ( đem ra ngoài thợ bảo trùm mền chờ đó nghen hihi)
longbao0404
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vật vã cả ngày hôm nay với e nó,cuối cùng cũng thành công,tk bạn knnhubi đã nhiệt tình giúp đỡ.Giờ đang hạnh phúc với em nó,hi.
bác jup e với
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh e bít cách nào dùng stock rom mà fix đc 80 ký tự sms ko hen?
@fop198x có đấy bác làm con p920 là ok 😁
@fop198x Bác dùng Handsent SMS sài kèm vào là ổn mà.
@Tu_ameo Chuẩn không cần chỉnh hihi:D
Bản Kernel của bác Ibluemind đã được cập nhật nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1565432.
Bản này bác ấy vẫn cứ ghi là cho 20e thôi nhưng mà mình đọc các phản hồi thì nhiều người dùng cả P920 20d mà cài vẫn ngon lành. Còn mình trước dùng 20f cũng cài được nên anh em ko lo gì cả.
Ai biết cách thank bên trang XDA thì thank bác ấy cái, mình có tài khoản bên đấy rồi mà sao ko thank được.
PS: Đang down về test thử :oops:
He up cho lên trang đầu... trong đêm.
Tình hình là có vài tin vui:
- Theo tinh tế thì em 3D sắp lên ICS
- Ai nhịn không được thì bên XDA có ông tạo theme ICS cho em này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1664768. Mình theo dõi từ sáng tới giờ thì mới có trên P920, chắc ngày mai có hoho
Cập nhật: Đã có bản alpha rồi nhá, cuối tuần cập nhật bản beta
@hoang_tranthai ui cái này là rom đấy chứ bác ơi, mình đang dùng rom thaiz ko biết có chơi đc ko , hay phải up về 20e bác nhỉ
Đang down về và sẽ test báo cáo tối nay.
Hic anh em chạy đâu hết cả ấy nhỉ??
Uh đây là bản Rom, nhưng chỉnh sửa theme thôi, còn lại nền vẫn là 20f mà. Mình đang cài CWM kèm theo ko biết cải bản cũ dùng được ko, chưa thử. Tốt hơn hết là cứ tuân thủ đk của chủ thớt.
Hehe cập nhật quả Theme ICS báo cáo anh em đây:
2012-05-22 22.06.50.png 2012-05-22 21.59.24.png 2012-05-22 21.59.33.png 2012-05-22 21.59.39.png 2012-05-22 21.59.43.png 2012-05-22 21.59.49.png 2012-05-22 21.59.54.png 2012-05-22 22.00.23.png
Cảm nhận về em nó đây hhihi:
- Nhanh và mượt mà
- Đẹp long lanh như sương trên cành hehe
- Phần mềm đầy đủ hết chẳng thiếu thứ gì
- 3G có đấy nhưng phải cài đặt APN nhé
PS: Các bạn cài đặt như một Rom cook bình thường nhá. Trong hướng dẫn trên XDA bác ấy bảo cho vào Internal SD card nhưng mình cứ cho vào thẻ ngoài và dùng CWM cũ thôi.
@hoang_tranthai thanks kêu bác , em vừa up xong thấy cũng ko có gì khác bản stock ngoài cái theme và bị lỗi wifi nên em quay lai rom thaiz rồi @@
@Tu_ameo Uh có bản sửa lỗi rồi mà down ko dc- lỗi 404
anh_thu08
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao dao nay rôm khong bàn tán nhiều về room mới cho su nhỉ.chán thịt
có bác nào giúp em
em up room 2.2 lên 2.3.5 cho su760
nhưng ko có sóng 3g
chỉ có sóng gprs lên vào mạng rất chậm
bác nào cao thủ giúp em với
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phucbc bác vào cài đặt mạng rối dòng cuối, tiếp tim tới troaming chọn wcdma ok
không đc bác ơi
của em ko hiện ra wcdma
làm sao bh hả bác
@phucbc đầu tiên bác cho biết bác up ROM nào và up theo phương pháp nào?
bác dùng mạng ji nữa, càng chi tiết càng tốt, ACE biết sẽ giúp nhiệt tình 😃
@thaiduong2009 em cầm đi cho thằng em up hộ
thông số máy như sau
phien bản 2.3.5
phien bản dải tần cơ sở
l6260_MODEM_SIC_01.1042.00
phiên bản kernel
2.6.35.7
tạo số
KINH_3D_2.3ROM
phiên bản phần mềm
lgp920-V21a-NOW-15-2011
bắc xem bản này chuẩn chưa
giúp em với
@thaiduong2009 em cầm đi cho thằng em up hộ
thông số máy như sau
phien bản 2.3.5
phien bản dải tần cơ sở
l6260_MODEM_SIC_01.1042.00
phiên bản kernel
2.6.35.7
tạo số
KINH_3D_2.3ROM
phiên bản phần mềm
lgp920-V21a-NOW-15-2011
bắc xem bản này chuẩn chưa
giúp em với
@phucbc hehe đúng như dự đoán 😁 cái này là ROM cook từ P920, ko có 3G bác ạ 😃, muốn dùng 3G bác nên flash ROM stock hoặc power 2.0 ( link ở trang trước) đc cái bản King_3D này dùng cũng good.
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
setting- wifless and networld- mobile netword- troaming - netword setting - chọn wcdma.mình kô giỏi tiếng anh nên kô viết chính xác đc;) ,bạn dùng máy chắc viết thế cũng đủ hỉu😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019