Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Battery Saver Pro - giải pháp tiết kiệm pin.

realmx
6/3/2012 4:13Phản hồi: 88
Battery Saver Pro - giải pháp tiết kiệm pin.

Mình phát hiện (đúng hơn là tìm được) phần mềm này sau khi up con Sen XE lên bản ICS cuối của HTC. Một điều rất dở ở bản ROM này là HTC đã loại bỏ tính năng Power Saver khỏi settings. Điều đó làm con XE của mình chỉ còn dùng được có hơn 15h đã hết sạch pin 😔
Do vậy mình cũng post lên đây cho các bạn cùng dùng.
Nói chung, cái tên phần mềm đã nói lên công dụng của nó. BS có 4 cấp độ tiết kiệm pin. Thường thì mình để ở cấp độ 3 là vừa phải. Cấp độ này không strict việc sử dụng full feature của CPU nên vẫn có thể chơi game mượt. Còn cấp độ 4 thì rất strict với CPU và background process, tất nhiên là sử dụng pin cũng được lâu hơn.
Mình đã test trên con XE (một trong những máy ngốn pin khủng khiếp) thì được kết quả sau: (không cài BS - có cài BS, % pin tiêu hao)
ở chế độ chờ (12h, 3G on): 18% - 3%
ở chế độ web (30p, wifi + 3G): 12% - 4%
game fruitninja (5p): 7% - 1%
nghe nhạc (30p, tắt màn hình): 10% - 3%
Lưu ý là cái này còn tùy từng máy (root mới dùng được full chức năng), tùy từng ROM (kernell OC khác nhau). Nhưng mình cảm nhận là nó thực sự hữu ích và sử dụng tốt.

Về cách dùng thì các bạn có thể tự mày mò (có mỗi 4 chế độ tùy chọn, root thì thêm chế độ chỉnh CPU theo tốc độ), rất đơn giản.

Đây là link download MEDIAFIRE
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã ấn thank để test xem thế nào
@kohansk hay do dung thu di
kiulong
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết infuse rom cook có sài dc không nhỉ?
seishiro
TÍCH CỰC
12 năm
tiet kiem pin la test kaka thoi ung ho ban test thu
realmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks các bác.
p/s: phần mềm này dùng được tốt cho mọi ROM (theo lời Dev AnTuTu)
link die rồi kìa bác ơi..................................
realmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn bình thường mà 😃 Bạn thử download lại nhé
Bước đầu thấy khá ấn tượng, pm có thể giảm xung nhịp của cpu để tích kiệm điện
sao nó cứ hiện thông báo trên góc trái thế ? sao tắt được nó đấy ?
realmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bấm menu rồi chọn phần Setting, kéo xuống chỗ Other và bỏ tick ở ô Battery Saver icon là xong 😃
Mình để cái đó ở mức 3 mà dùng máy giật giật ! hiệu quả hay không cũng không biết nữa !
Bầu chọn nên/ không nên dùng nào.
BÁc nào dùng rồi đánh giá cái xem nào
Thanks
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy cái juice defender ultime cũng bá đạo lắm nếu biết set up đúng, trước mình dùng 2.2 mà để màn hình nửa sáng chơi game từ tiết 1 đến tiết 5 vẫn còn 4-5%, từ lúc lên 2.3.x thì đến tiết 4 là hết 😃
ngày trước mình cũng có dùng thằng juice defender ultime
nhưng vì ko thấy hiệu quả bằng trình mặc định của moto nên tháo ra
cứ để tự nhiên.ko nên dùng các bác ợ.hết pin lại sạc:dance:
Đã test để mức 3, giảm xung cpu thì pin được lâu gấp đôi (khi nào chơi game thì chuyển về như cũ, còn nghe nhạc, lướt web thì ko cần). À set thêm cái auto chuyển sang chế độ máy bay vào ban đêm nữa
cái này thấy không hiệu quả cho lắm,để ở mức 4 thì khá chậm.
có tiết kiệm thật nhưng hơi phiền phức!
realmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực tế thì còn tùy máy của bạn là máy nào, cấu hình ra sao nữa 😃
Như con Sen XE của mình thì để mức 4 vẫn mượt mà, chơi AS6 vẫn ok. Mà pin thì kéo dài ra hơn 2 ngày.
Thao tác bt thì ok,khoản 8/9 so với khi không dùng
nhưng khi đọc truyện/ xem fin hoặc chơi gamè thì nó bị chậm + giật!

Nói chung thì cũng chấp nhận được !

p/s: mình dùng DroidX
Sen thường của mình cài cấp 4 ( ko chơi game) thấy rất tốt ko lag giật.Hiệu quả cao hơn những app khác(Mình đã test khá nhiều app tiết kiệm pin rồi).
@hai_fish9999 nếu xài Sky a830l thì để bao nhiu là vừa hả bạn? bạn để lv4 có cảm giác chậm hơn không bật phần mềm không?mình thấy hơi giật giật
@tanman1992 Thế bạn hạ đi 1 bậc để thử lại xem thế nào?
cũng đang test thử trên con Sony experia S, hi vọng là có kết quả tốt vì cá nhân mình thấy pin của con S này không được Ok cho lắm, thanks bạn chủ topic
Cái pin này 1 phần quyết định là do Kernel và 1 phần do widget mình dùng :|. Mình thấy những phần mềm như này chẳng có tác dụng mấy =,=
youknowho
ĐẠI BÀNG
12 năm
Test thử 1 ngày, cá nhân cảm thấy không hiệu quả bằng JuiceDefender Ultimate.
@youknowho xài 2 cái 1 lần! 😁
Đã test trên SS Galaxy S2 sao lại thấy hao pin hơn là ko xài nhỉ?
Có ai đã xài Easy Battery Saver chưa?
Nó chỉ là tự động tắt các kết nối thôi,bạn dùng tay cũng được!
Sao mình xài thấy tiết kiệm pin hẳn mặc dù ko được nhiều như quảng cáo. Mình cũng xài pm do chủ thớt giới thiệu rồi, xài thằng JD rồi nhưng ko hiệu quả bằng Easy Battery Saver. Hay là con Fascinate hợp với khẩu vị Easy? Ở đây có bác nào xài Fascinate ko?

Gửi từ SCH-I500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019