Tablet Acer W50X Có thể cài được 2 hệ điều hành Win và Android

Tomit
7/3/2012 7:9Phản hồi: 17
Gửi anh em ,

Mình mới thử nghiệm thành công với máy Acer Tablet W50X chạy 2 hệ điểu hành Win8 consumer review và Android X-86 ICS
Nhận xét chung máy chạy với win 8 khá mượt cảm ứng khá nhạy
Với hệ điều hành android chạy khá chuẩn
Vui lòng xem đưởng link bên dưới nha.

http://www.youtube.com/watch?v=J-qZKdKqiAI
[h=1][/h]
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng vừa mới mua em này đang xài win7 bản quyền, về cài thử xem sao
Tomit ơi. bạn xem post bài chỉ ae cách up lên win 8 va android đi, chỉ chi tiết để ae học hỏi với. thank nhiều lắm:banghead:
Làm sao cài Android-x86 ICS 4.0 vào Acer tablet W500 và W501 đang chạy Windows 7 hoặc Windows 8 Cosunmer Review?
Bạn thử làm xem sao ! thật đơn giản sau khi bạn đọc và làm theo hướng dẫn của bài viết bên dưới .
  1. Chuẩn bị 01 USB 2Gb và những file cần download
  2. Chia phân vùng ổ cứng để cài Android-x86 ICS 4.0
  3. Tạo USB chứa hệ điều hành Android 4.0 để cài đặt vào tablet W50x
  4. Các bước cài Android vào tablet đang chạy Windows
  5. Cách chỉnh lại file dual boot để ưu tiên thứ tự boot os
Downnload file hướng dẫn chi tiết bên dưới nhé:
http://www.mediafire.com/?zuojp14z2ijhld7
niembg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá tuyệt vời, phải vọc lẹ thôi.
@Tomit mình gặp rắc rối khi đang cài đặt, jup mình với
thứ nhất ở phần setup cái ISO là setup vào usb hay vào ổ ảo mới tạo ra
thứ 2 là mình ko bít cách vào CMOS, vì bàn phím của W501 ko chạy dc khi chưa vào win. help me
luant
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài thử android nhưng rất thật vọng.chạy rất lag,bị nháy nháy màn hình.cài game toàn ko tương thích.có bác nào có cao kiến nào ko.
niembg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luant Bạn cài được driver VGA ko ? ( Android )
luant
ĐẠI BÀNG
12 năm
@niembg Em chỉ cài android xong vào thấy bị như trên.con cài vga android e ko biết.bác có thể chỉ giúp ko.thêm nữa là e cài mấy game có hỗ trợ tablet nhưng khi chạy toàn bật ra.
Mong đc chỉ giáo.
niembg
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó có phải bản chính thức đâu mà ko bật ra 😃
Bác cho mình hỏi,mình cũng tích góp được chút tiền đang xem xet mua máy tính bảng,thấy giờ Acer W500 và W501 giá cả hợp lý,vậy cho mình hỏi nó có khác nhau gì không và 2 may đều cài được song song android và win 8 chứ,thank các bác
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, cho 1 bài hướng dẫn chi tiết luôn!
Em cũng định cài win 8 và android 4.0 cho W501, nhưng không có bản cài chính thức, full driver, v.v.... đặc biệt là ko có hướng dẫn chi tiết và đầy đủ!
Cảm ơn!
hamitz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tomit: bạn ơi, cho mình hỏi W501 có nối được projecter qua đầu chuyển usb-VGA không vậy? Với lại up lên Win 8 chắc là không back lại Win 7 bản quyền nữa đúng không bạn?

p/s: xin lỗi đã hỏi câu projecter ở topic khác rồi mới thấy topic này nên hỏi lại.
Các Trung tâm bảo hành Acer đang cài đặt mien phí Win 8 và Android 4
Nhưng Android chạy bị lổi : không vào được 3g,màn hình bị giật,màn hình cháy sang suốt không tắt được.Hỏi thì họ củng không khắc phục được và giải thích do 1 số driver máy chưa tương thích,không biết đúng không.Có bạn nào khắc phục được chưa
Em đang dung Windows 7 Android-x86 ICS 4.0 trên con Acer tablet W501,nhưng lắp sim 3G thì khi sử dụng android o có mạng,khi dùng windows thì ok,bác nào chỉ giáo giúp e,khi lắp sim 3G,dùng hệ điều hành android có phải cài đặt hay thao tác j o ak
Mình lần trước vào được bios tạo ghót, giờ win lỗi,
không tài nào vào dc bios để chỉnh boot bằng usb, ( nguồn, giữ phím Windows, ấn F2 ) không thể nào vào dc
Chuối thế, thao tác mấy chục lần không vào dc bios.
Các bác giúp e với
lên win8 mà không up từ win7 bản quyền đang dùng sẽ có vấn đề không dùng được 3g.up bios khả năng chết main 99% nên ly dị với em này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019