Ảnh chụp và Video từ Camera 5.0MP của The new iPad

dihuta
8/3/2012 1:21Phản hồi: 259
Ảnh chụp và Video từ Camera 5.0MP của  The new iPad
Một điểm xấu cho những thế hệ iPad trước đây là những chiếc Camera chụp hình không đẹp (không muốn nói là khá í ẹ) và có độ phân giải quá thấp. Đến thế hệ thứ 3 này thì Apple đã trang bị cho The new iPad một chiếc iSight Camera, 5 Megapixels, ống kính có 5 thành phần và có khả năng quay phim HD 1080p. Cùng với màn hình Retina độ phân giải cao, Camera của iPad chính là 2 tính năng mà mình thích nhất. iMovie và iPhoto cũng sẳn sàng có mặt trên App Store cho các công việc xử lý Video và hình ảnh chụp từ iPad.

Apple cũng vừa chia sẻ một vài hình ảnh và Video được chụp và quay từ The new iPad, tất nhiên là hình mẫu nên được thực hiện rất "mẫu", mời các bạn cùng xem qua.

Video mẫu được quay bằng The new iPad

The new iPad được Apple giới thiệu đêm qua, chiếc iPad được Apple trang bị cho một Camera 5 MegaPixels

Nguồn: Apple
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là hình mẫu có khác, chắc thợ siêu xịn, ánh sáng xịn...

Camera trước ko biết thế nào bác nhỉ ?
THe New Ipad => ko ai nghĩ đến 😆
Nếu đúng tên này thì phải gọi ish!t . Không lẻ đời sau là "newer" , sau nửa là "newest" , sau cùng là "đỉnh của đỉnh" =))
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
Mẫu nên rất mẫu =)) , kết câu này 😁
tôi sẽ đợi ipad 3 ra...new ipad cũng không gì thay đổi nhìu
kết câu cuối chữ kí 😁 "công nghệ theo không nổi nữa 😔"
ipad 3 so với new ipad ko thay đổi nhìu. Đợi ipad 4...
promano
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu ko phải thợ ảnh hay người chụp ảnh có kinh nghiệm, mà chụp đc như vậy thì camera của Ipad mới này quả là quá ngon...
cũng edit r fixx fung nh rồi bác ạ ^^ mẫu chỉ để tham khảo thôi! chả bh là thật!
ảnh rõ nét thế này á nhìn đẹp ghê
Màu sắc và độ nét rất tốt. Người dùng khó mà chụp được như vầy :smoke:.
Hình ảnh độ nét tuyệt vời. Hình con bọ trên bàn tay rất nét. Không biết kiểu này máy ảnh Compact tồn tại thêm được bao lâu nữa đây ?
kanishi
TÍCH CỰC
12 năm
p&n vẫn tồn tại chả sao, ipad sao đút dc vào túi áo chứ 😆
Toàn PTS,chẳng thấy ipad trong Details,mấy bác này chẳng bao giờ trung thực như nokia808 dám đưa ra file ảnh gốc cho người ta xem >"< ! PR lởm :mad:
jupiter1368
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn giỏi về đồ họa quá, chỉnh được detail luôn cơ. :p
Bác thẳng thắn quá.......😁:D:D:D
abuken
TÍCH CỰC
12 năm
Ai bảo bác là PTS! bác ko thấy ipad trong detail là vì mấy cái hình ở trên đã dc resize lại rồi. Còn hình gốc của nó thì detail có ghi ipad rõ ràng bác nhé. Không phải PTS mà là do ipad dc chụp bởi 1 photographer chuyên nghiệp + với đội ngũ set up ánh sáng tùm lum này nọ, hình ảnh thật nhưng mang tính chất PR nên bắt buộc phải đẹp thì ng dùng mới mua. hehe
Ảnh đẹp thật ý :x..

Gửi từ LT18i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Cái tên ngộ ghê ha, ông cook này muốn chơi sock hay sao?
Xin phép gọi là iPad 3 cho nhanh ạ, "dờ niu ai pét" nghe dai dẳng quá 😁
noname106
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là hình mẫu bao giờ cg khác với thực tế khá xa 😁
tuyệt quá ah, hình quá nét, kết nhất là giá bán vẫn như ipad 2
mình nghĩ từ rày về sau chắc apple chỉ nâng cấo cấu hình thôi, chứ thiết kế hiện tại là quá chuẩn rồi, nếu apple thay đổi chỉ có xấu thêm, đây là thách thức rất lớn của apple sau khi ngài "hoàn hảo" qua đời
chụp đẹp thật, mà chỉnh lên 480p có dc không nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019