Apple TV mới hỗ trợ phát phim Full-HD 1080p, giá 99 USD

Duy Luân
8/3/2012 2:13Phản hồi: 260
Apple TV mới hỗ trợ phát phim Full-HD 1080p, giá 99 USD

Cũng trong sự kiện giới thiệu iPad mới diễn ra ngày 7/3, Apple đã chính thức giới thiệu phiên bản Apple TV thế hệ ba với cải tiến lớn nhất đó là thiết bị này có thể phát phim độ phân giải FullHD 1080p. Trước đây, Apple TV chỉ có thể hiển thị độ phân giải tối đa là 720p. Ngoài ra, Apple TV mới có thể truyền phim mà người dùng đã mua thông qua iTunes để chơi lại trên các HDTV hoặc màn hình ngoài, đồng thời tăng cường việc hỗ trợ cho iCloud. Nhìn bề ngoài thì Apple TV 2012 hoàn toàn tuơng tự như Apple TV 2011, vẫn là một hộp đen hình vuông nhỏ gọn. Cũng trong sự kiện này, Apple đã nói rằng người dùng Apple TV thế hệ thứ hai (2011) có thể cập nhật phần mềm cho chiếc máy của mình để trải nghiệm giao diện mới sinh động hơn, tương tự như trên chiếc Apple TV mới ra mắt. Apple TV thế hệ ba sẽ được bán ra trong thứ sáu tuần sau, tức 16/3, với mức giá như cũ: 99 USD.

Giao diện mới của Apple TV

260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

heheh đang dùng em này...vài bữa nữa nâng cấp thui..................

---------- Post added at 03:59 AM ---------- Previous post was at 03:59 AM ----------

ôi vẫn 100$ nữa...ngon..bổ rẻ....
Ko bít Ở vn có ko ta mua về xài thì wá xướng
ở bên nước ngoài mới dùng đựơc thôi.nhiều phim lắm bạn à.................
hắc rồi coi phim lậu chứ đâu có để vậy dc
Cha. Nghe hap dan qua. Vai bua chac phai kiem 1 em ve xai moi duoc. Thuong hieu qua tao ma co 100$ thi qua re roi.
ôi vẫn 100$ nữa...ngon..bổ rẻ.................................
Em cứ bở apple giới thiệu tv mới...làm anh samsung phát biểu liên miên như đúng rùi
vistahome
TÍCH CỰC
12 năm
tưởng tv $100, nhà nhà ai ai cũng có..
Samsung xài cũng đc, mình chỉ ghét cái thói láo toét của chúng nó, Sony với Pana còn đấu ko lại mà bày đặt to mồm
Cái gì mà không đấu lại, về mảng TV thì Sony với Pana còn đang phải theo Samsung kia kìa =))
modena
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao ko đấu lại chứ, đề nghị bro chịu khó lên tinhte cập nhật thông tin đi 😆
Có nhiều khả năng Apple biết rằng sẽ rất khó để có thể ăn được Đại gia nên ngấm ngầm rút lui rồi cũng nên 😁:D:D
sao hạt rẻ thế nhỉ, ko biết có mua được ở HN không nhỉ. kết cái giao diện hơn hẵn mấy con hd player của trung của
ở HN nhiều mà nhưng người mua lại không nhiều 😔
Mua cái cục Apple TV rùi gắn vào Monitor đúng không các anh , em chưa xài cái nì bao giờ .
denkym
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chưa hiểu cái này lắm , nghĩa là mình chỉ xem đc những phim mà đã mua trên itunes thôi đúng ko các bác ?ko thể cop phim vào rồi phát ra tv đúng ko ?
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
11 năm
@denkym bạn có thể dùng Ipad, ipod, iphone chơi phim. Nó sẽ tự động chuyển lên trình chiếu lên tivi cho bạn luôn. Kho phim trẹn mạng giờ cũng nhiều lắm rồi
đây là cái Apple Tv gian hồ và apple vẫn hay đồn thổi hay sao? nó giống cái màn hình apple mà
ko, cái này là box tv gọi tên là Apple TV đại loại là dịch vụ thuê và mua phim trực tuyến ấy, thay vì mua đĩa thì người ta mua trên itunes rồi chạy qua nó để lên tivi coi.

p.s người ta đồn là apple ra cái tivi để xem í nhưng mà chưa biết thế nào nên anh sem song mới xoáy hết cả lên :stomp:
Chính xác như Bác này, các bạn mua đầu phát về nhớ mua thêm TV nữa.
apple tv là cái cục be bé thui màn hình ko trong bộ apple tv đâu.

ko có thông só kĩ thuật e này nhỉ,
ơ, mình không hiểu cái vụ này lắm. Sao lại rẻ thế các bác.
Nó có phải là cả 1 cái TV với cái màn hình hiển thị không? hay chỉ là 1 bộ thu nhận tín hiệu rùi kết nối với các màn hình thông thường thôi hả các bác?
hỉ là 1 bộ thu nhận tín hiệu rùi kết nối với các màn hình thông thường thôi ^^.giống như IPTV ý.mình mua phim trên Itunes hoặc Netflix
@incredible.1st Bạn ơi cho hỏi cái hộp đen nhỏ này có phải bẻ khóa như iphone,ipad để phát huy hết tác dụng ko hở bạn.
tivi chẳng có gì nổi bật cả, nói chung nếu mình mua sẽ vẫn chọn sony
bạn có hiểu đang nói về cái gì ko vậy:|
bạn cứ mua cái TV sony, vấn đề cái Apple TV là cái hộp đen đen để xem với cái TV sony của bạn kia kìa.
sao lại ko hiểu cái cục kia chẳng qua cũng chỉ giống như cái đầu thu như dạng đầu thu vtc Hd thôi ông mãnh. tôi mua sony vì nó dùng được ở VN còn apple tv thì ko:bounce:
vầng, tự nhiên đi so cái cục A TV với cái tv sony, rồi giờ lại ngụy biện. T_T. sao lúc đầu ko lôi cái vtc của bạn ra mà so 😆.
biết thế là tốt, chứ anht hấy chú có vẻ nguy hiểm hơn anh lên anh chịu thua đấy :wavespin:
Applte TV là cái cục đen kia kìa... ko phải cái LCD đâu

---------- Post added at 11:08 AM ---------- Previous post was at 11:07 AM ----------

Applte TV là cái cục đen kia kìa... ko phải cái LCD đâu 😆
KD-Wang
TÍCH CỰC
12 năm
Không hiểu lắm, cái màn hình tivi hay là cái cục kia nhỉ.
Ở VN thì mua con này về làm gì ? Cứ tưởng Apple giới thiệu màn hình TV chứ cái này thì VN chỉ là cục gạch ! T_T
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JoseyHan mình thấy Apple TV cũng ok mà bác. Sao bác lại nói ở VN chỉ là cục gạch?! Vì bản thân của nó ko có chức năng gì hay là bác chưa hoặc là ko biet sử dụng chức năng của nó. Hay là Điều kiện VN ko đầy đủ để hỗ trợ thiết bi, khiến việc khai thác chức năng của em nó đối với bác bị hạn chế ?!
ps: Ở đây ai có nhu cấu thì sử dụng, sản phẩm đáp ứng [hù hợp với nhu cầu thì sử dụng thôi bác àh. Ngta nghiên cứu, phát minh ra ko chỉ để làm ra cục gạch như bác nói đâu - Có thể thiết bị đó ko đáng để bác quan tâm nhưng cũng đừng dùng từ ngữ như vậy nhé
thế đồn rầm lên cuối cùng k có apple TV à , làm mình cũng muốn xem cho biết >.<
apple TV là cái cục phát tín hiệu ra TV thôi mà mấy bác, cục đen đen nhỏ nhỏ ấy, bác chủ thread viết rõ luôn lên #1 cho mọi người khỏi nhầm
atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này được nè. không biết sao nhưng thấy cái giá đó là ok rồi đó..!
Kiểu này chắc apple ko ra iTV nhỉ?
cũng không có thay đổi nhiều.lại 1 sự hụt hẫng.
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
Cái cục thu thôi mà. làm gì mà loạn hết cả lên,theo ngu ý của em thì ở việt nam chắc ko ai xài mấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019