Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NVIDIA phản hồi khi Apple nói Tegra 3 xử lí đồ họa yếu hơn A5X 4 lần

Duy Luân
8/3/2012 23:44Phản hồi: 623
NVIDIA phản hồi khi Apple nói Tegra 3 xử lí đồ họa yếu hơn A5X 4 lần

Trong quá trình giới thiệu iPad mới, Apple đã nhắm trực tiếp vào vi xử lí di động thế hệ mới nhất của NVIDIATegra 3 để so sánh hiệu năng đồ họa. Apple nói chip A5X của mình có thể xử lí đồ họa tốt hơn 4 lần so với Tegra 3. Phản hồi lại việc này, Ken Brown, người phát ngôn của NVIDIA, nói rằng chuyện này còn nhiều nghi vấn vì Apple chỉ đưa ra một biểu đồ cột so sánh giữa A5X và Tegra 3 mà không cung cấp thông tin về việc họ đã dùng phương pháp nào để đo, những phần mềm nào đã được chạy thử đã đưa ra số liệu trên, driver nào được sử dụng,... nói chung là không có bất kì thông tin nào về quá trình đo. NVIDIA cho biết ngay khi iPad mới bán ra vào 16/3 sắp tới, họ sẽ tiến hành làm các thí nghiệm so sánh. "Lúc đó, mọi chuyện về hiệu suất đồ họa sẽ rõ ràng hơn. Còn bây giờ, Apple đang nói rất chung chung".

623 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật là một cách marketing và trêu trọc nhau của Apple.
Trêu đi. Nghịch lửa có ngày bỏng tay đấy. 1 hãng k sản xuất card đồ họa với 1 hãng có lịch sử lâu đời mà đòi vượt mặt về mặt công nghệ. Sau ngày bán đại trà Ipad thì không biết Apple sẽ sao đây. Lúc đấy mà bảo sử dụng phép thử do tự apple thiết kế thì...
mình thấy dụng ý là để mọi người luôn mang ipad ra làm chuẩn để so sánh với các đối thủ khác. Đó là cách Apple làm marketing
Cứ phải so sánh mới biết được...........
Apple là nổ của nổ. Game tegra 3 người bắn nước văng tung tóe mà dám kêu ipad 2 mạnh gấp 2. Gấp 2 chắc gấp 2 niềm tin. Gấp 4 chắc là nổ của nổ

Dua be 2 tuoi bik sync bằng itune ko? Ai nói giao dien ipad va iphone giong nhau thì hiểu là chưa xài iphone lan ipad roi, chưa xài sao thích vào chọc ngoáy vậy.
iPad 2 ra được đưa ra thị trường ở thời điểm nào? 3/2011
Asus Transformer ra mắt tại thời điểm nào? 9/2011

Vãi so sánh =))))))))))
Nvidia thử lắp Tegra 3 vào ipad 2012 xem nó có lết mượt được cái màn hình độ phân giải siêu khủng không chứ chưa nói đến chơi game bắn nước tung toé ở cái độ phân giải ấy, mình nghĩ Apple nói thật đấy 😆
@robberry cái này là mấy trang công nghệ làm chứ k phải nvidia làm
khoanpb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cạnh tranh là vậy, chơi xỏ nhau... mà ngay cả các hãng có thuơng hiệu mạnh cũng không từ cái thủ đoạn bẩn thỉu đó.
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
vụ này mà tào lao thì Apple tự làm xấu hình ảnh của mình rồi...hôm trc SS quảng cáo chê Apple thì các iFan vào chém như đúng rồi...cùng chờ xem nào..^^
kiện đi, nếu nVIDIA cảm thấy xúc phạm . nếu thấy biểu đồ so sánh làm ảnh hưởng uy tín tegra 3 của nVIDIA.
thử xem thực lực của xử lí đồ họa 4 nhân ra sao
MÌnh là ifan nhưng cứ phải Test, đo, cho công bằng bác à 😃 phải mình bạch chứ.....chung chung là ko đc hihi

Nhìn Avatar của bác thèm nhỏ dãi rồi nè.....sò huyết tứ xuyên 😃
Thực hư thế nào.ai đoán đúng sẽ nhân 1 em iPad mới...
der_titan
TÍCH CỰC
12 năm
cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng!
Mà NVIDIA đâu có đụng chạm gì apple trước đây đâu ta!?
Apple hãng nào nó chẳng chém. Trừ mấy bác Tàu nó ko kiện được thôi
Nvidia không đối đầu trực tiếp với Apple nhưng nó lại cung cấp Chip đồ họa cho các Tablet của nhiều hãng khác bác ạ. Thế nên bị dìm cũng không có gì là khó hiểu.
Dù sao Apple có đưa ra so sánh với NVidia đi nữa thì NVidia vẫn chẳng sao vì con chip A5X này chỉ Apple xài thôi, NVidia ko bị ảnh hưởng về doanh số.
Đây là nguyên tắc Marketing Áp đặt sự thật của Apple.
Cái này không đúng. Bài viết không hữu ích cho dù trên 30 từ ^^
Bản đó có hỗ trợ té nước lên màn hình bác ơi. . . . . .
Chính thế! Rõ ràng là sử dụng hai bản khác nhau để so sánh ko công bằng ( lợi cho transformer và thiệt cho ipad).

Ko bao jo tin được đồ họa làm khác hình ảnh đi được ( loa xịn hay loa đểu thì tiếng hát vẫn là tiếng hát chứ ko thành tiếng khóc được)

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
chém gió nó vừa thôi ngài Cook
7lov3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cãi nhau với apple thì cãi mỏi miệng...!
ifan nói là chỉ có app mới bị lôi đi so sánh này nọ nhưng ..........! haizzzz ! cái vụ mất sóng của i4 app không lập ra 1 wed để dìm hàng khác cùng mình hanh sao ?! haizzzz ! lần này lại đụng tới cả hảng làm vxl ! haizzzzzzz ! sao ông này ổng thích gây chuyện >! ? phục vì sj giỏi là biết lèo lái người khách theo mình nhưng không ưa được cái tính cách kiểu chiến tranh đó !
lại có chuyện rồi 😃
duy.bps
TÍCH CỰC
12 năm
kiện đi, nghĩ sao mà bảo NVIDIA thua vậy.. apple chơi bẩn quá @.@
Apple đã có truyền thống "nổ xạo" trong các sự kiện ra mắt của mình, không có gì lạ =DDDD
nổ mà người ta vẫn mua nói cũng phải có cơ sở chứ tốt hay ko do người tiêu dùng quyết định chứ như pi tàu nổ như vậy xem ai mua ko
Sau vụ này mấy ông apple đừng hòng dùng vga của Nvidia cho imac hay macbook :bounce:.tim cook chắc muốn nổi tiếng bằng việc tạo scandal đây mà :hot:
=)) có lẽ bạn không dùng mac bao giờ nhưng apple ngưng dùng gtx của nvi lâu rồi bạn ạ.
Apple dạo này chuyển qua AMD mà 😁 phải ko nhỉ !
Kenny
CAO CẤP
12 năm
chuyển wa ati thì phải...................................
AMD và ATI hợp nhất rồi mà bác.............
thế thì Nvidia sẽ mất 1 đối tác làm ăn lớn thôi , SS vs APPLE đánh nhau suốt mà sam sung vẫn bán linh kiện cho táo đó thôi
rất thích ipad mới dù mình thích cai dock của Asus
nhưng cái kiểu ss NHƯ SS thì ko hay rùi Táo ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019