Trên mông Nouvo SX, 9/3/2012

anh_tuan1602
9/3/2012 5:48Phản hồi: 266
Trên mông Nouvo SX, 9/3/2012
Sáng nay đang nướng thì Ya kêu lên xách đầu e nó về, vì e nó đã chịu về đại lý rồi, kakaka
tranh thủ chạy lên làm thủ tục rước e nó, sau đây là 1 vài cảm nhận ban đầu của riêng mình,
Xe hoạt động khá là êm ái (có lẽ e nó còn mới, heheh)
gia tốc khá, tăng tốc nhẹ nhàng và máy kg gào nhiều
đồng hồ hiển thị rất tốt ngay cả dưới trời nắng gắt,
hệ thống đề rất êm ái (mình thích nhất khoảng này)
Tuy nhiên vị trí để chân khá là chật hẹp nên kg đc thoải mái cho lắm (khoản này thì AB hơn hẳn)
tạm thời chỉ có vậy, sẽ test tiếp và update sau,
chụp bằng đt cùi nên ae đừng chém, hehehe, sẽ chụp lại sau

update ánh sáng GC và đèn pha
đèn có GC rất ok, as đều và giới hạn trong 3 đường viền, và rất sáng, bóng halogen như vậy thì kg thể yêu cầu hơn, so với xe Pajero Sport hay Fortuner xài Projector+ bóng halogen thì kg thua kém (so sánh 1 bóng chứ kg phải 2 bóng xe hơi so với 1 bóng xe máy nhé)

còn bóng pha thì chiếu xa và tương đối cao, nhìn cũng khá là good cho ai đi đường tối với tốc độ cao (tốc độ cao cần chiếu càng xa càng tốt để có thể chủ động xoay trở khi gặp tình huống bất ngờ)

Update: ae nào có ý định upgrade cái projecter (gương cầu) này cho xe LX thì e rằng hơi khó khăn, phải chế cháo nhiều, vì: GC kg bán lẻ, chỉ bán nguyên cụm đèn phía trước mà thôi, mà nguyên cụm đèn này muốn đaư wa LX thì phải chế lại dàn mủ, hoặc thay luôn dàn mủ thì khỏi chế
Tuy nhiên, nguyên cái đầu đèn này thì cũng kg rẻ tí nào, chưa kể là phải vài tháng sau tính từ thời điểm xe có trên thị trường thì mới có phụ tùng của dòng xe này
Thêm cái nữa là đèn cos projector và đèn pha ở trên vẫn xài điện máy, ai muốn xài xenon thì vẫn chơi bài cũ thôi: quấn lại mâm lửa, thay sạc và chuyển qua điện bình, tin này kg vui đối với 1 số ae, nhưng an ủi là có GC sẵn, hehehe
còn cái đồng hồ thì mình chưa biết, sẽ update sau

Quảng cáo

266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi vote cho người tiên phong, cảm giác so với LX thế nào hả bác, có sướng bằng ko 😃
Công bằng mà nói thì cảm giác không vọt bằng LX, cũng 8/10 mà thôi, nhưng 125cc thì như vậy cũng đc rồi, hiii, thanks bạn
Hơn AB mà lại tiết kiệm bằng hoặc hơn AB, giá không bị đội lên thì đây có lẽ là thành công lớn với Yamaha và đặc biệt là dòng Nouvo Classic (Kinh Điển) một thời!
Bác mua ở Yamaha 3S nào vậy? hjhj... chúc mừng có xe sớm nhen !
bác mua rồi ah cảm giác cưỡi con này thế nào bác ơi có đã hơn lx không vậy và mất nhiêu chai vậy:inlove:
42 chai xì tin của mình đó, hic, xót hết cả ruột, hehehe, tiền dành dụm mồ hôi nước mắt bao năm trời
42 là bao giấy hả bác ^^..................
@anh_tuan1602 sao ko mua ab, novo đi tốn xăng lắm
Phải đề là "dưới mông" chứ bác 😁/////////////////////////
thế bác ngồi trên yên xe hay dưới nhỉ
Đấy còn là 1 ẩn số với mình 😃
là trên yên mà bác..."dưới mông" hay "trên yên"thì cũng như nhau cả thôi...
Chúc mừng chủ thớt có xe mới nhá....
nhanh thế nhỉ , k bik giá chính thống là nhiu nhỉ , chúc mừng bác nha
giá của hãng là 36,9t và 37,9t cho hai phiên bản SX và RC
giá y chang giá AB thường và thể thao
sao bên kia thấy hãng báo giá là Mức giá cho bản thường là 35,9 triệu đồng và bản RC là 36,9 triệu đồng, đã bao gồm thuế GTGT mà bác
giá đó chính xác đó bác! sáng e mới lên hỏi r`! 35.9 Sx thường, SX RC 36.9 thuế má lun r`! chưa giấy tờ bs thôi!
có em teen nào tới hỏi về xe of bác chưa?kaka
tuyệt vời quá,em mong con này bao ngày qua,bác thêm ảnh đi bác 😁
như bác này thì sướng hết cả người,ngày nay bác mà chạy đi dạo thì than ôi,nhiều người to mắt cho mà xem,😁.mà nhất là mấy e.....
Phải đấy.. giờ bác chủ mà lấy xe lượn 1 vòng là khối đứa nổ mắt (em là 1 ví dụ điển hình)
sg h chắc nắng lắm,e ở vt.hehe.tối đi lượn khoe cái đồng hồ,gc,đèn led đuôi lun.kaka
vt khúc nào vậy .... đã quá ta ... ^^ nhìn xe mún khóc lun ak
ngã 4 giếng nc.hehe.bác ở đâu z?
ui chắc bác chủ là người đầu tiên sở hữu em nó... bác ở đâu thế cho em chạy thử xí với coi :">
uh, bao giấy rồi đó bạn
hiii, có lẽ vậy, tại bắt chước slogan của mấy bài review đt ý mà, kekeke
hiii, mình vừa xấu vừa nghèo, mấy e teen k thèm nhìn nữa là, nhưng mà cũng kg dám léng phéng, gấu nó vảcho rụng răng, hohoho
ăn cơm xong sẽ làm vài shot ảnh nữa, thanks bạn
hix.xấu và nghèo mà có sx trước.gato quá đi.hehe
miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng bác! Nói chung là đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai! 😁 Con màu trắng đỏ này mình cũng thích lắm, cố gắng cày thêm tháng nữa rồi chờ khi nào xe xuống tí rồi rước nó về! :D Trong thời gian đó thì cứ đi xe đạp + hóng review của các bác thôi....!
mình chạy về trông cho nhanh đến nhà, sợ gặp Hugo thì tốn thêm 1-2 trăm, cũng có vài người chạy kè hỏi thăm, hiii
kg đâu. Cửa hàng về đc 7 chiếc, mình là người t3 lên lấy xe, trước mình 10p đã có 2 bạn lấy trước 2 chiếc rồi
tuy nhiên mỗi chiếc mỗi màu khác nhau, có người đòi lấy màu của mình nhưng CH kg chịu vì mình đã dặn màu này trước
hơ hơ, bác này đang thăm dò dân tình để tung chiến thuật hốt con nhà người ta đây mà 😃

thêm ảnh đê bác chủ ơi, anh em đang máu, mà clip luôn đê bác, show cái đồng hồ với tiếng bô cho anh em mãn nhãn tí ^^
bác kiểm tra và test thử coi tình hình nó có 1l đi được bao nhiêu km vậy
đuôi xe nhìn hơi đuối hơn con Lx thì phải bác nhỉ(ykr)
kg đâu bạn, đuôi xe nhìn trong hình thì có vẻ như vậy, nhưng nhìn thật ở ngoài thì đẹp hơn, cụm đèn sau có màu như khói mờ (giống Exciter) nhìn rất cứng cáp và hiện đại
nhưng vẫn thích cụm đèn thiết kế tách 2 đèn xi nhan ra,nghe có vẻ giống khẩu pháo hơn hehe
chủ đề về SX có lẻ hot hơn RSX nhỉ :bounce:
dân tình nóng lên rồi....................😁
em thấy nhìn ngoài LX chắc luột hơn SX,ngoại trừ cái đèn trc
connguab
TÍCH CỰC
12 năm
thêm hình yk pác uj
nhanh nhanh pác nhé
a e aj cũng đag nôn.................we chừng lun nak
hehheheheh
có anh em nào ở ngoài bắc mua xe chưa nhỉ😕

Xu hướng