Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG GT540] Tổng hợp rom( Gồm cả rom MIUI, CM9, Lewa OS, iOS, CM6)

dragon291188
9/3/2012 11:34Phản hồi: 602
602 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai cài bản recovery 6.0 chưa nhỉ :oops:

Sent from my LG GT540 Swift using Tinhte.vn
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
@nhatkhanh2310 Cài đi bạn. Chạy rất tốt 😁 Backup và Restore cực nhanh :D
@tminhdn Vậy mốt cài, thanks 😃

@tminhdn cho e xin file .img vs, ma lan truoc cài mãi k dk, cứ mãi dậm chân ở 2.5.0.4
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi tý máy LG nhà ta có chơi được game Asphalt 5 và NFS ko nhỉ nếu có thì cho mình link apk và data với mình có down về nhưng toàn hỏng 😔(
@vinhtinhte Mình xài lúc nó mới ra, chắc cũng bằng bạn 😃. Mình ít chơi game nên cũng ko để ý lắm :oops:

@kunkute28 con này chơi đc asphalt 5 và NFS bạn ạ..máy mình vẫn đang cài 2 game này nhưng ít chơi..chơi đc cả PES 12 nữa..để mai mình gửi link cho bạn nhé !
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruudy vậy thì hay quá cám ơn bạn trước, mình cũng có pes 2012 rồi chỉ cần 2 thằng kia thôi, mình là fan cuả game thể thao hìhì
@kunkute28 của bác đây..bác cài vào rồi chơi xem thế nào nhé !!! tiện thể bác cứ tìm trong link em đưa rất nhiều game dành cho HVGA và ARM v6 mà con của mình chơi đc đấy..
asphalt 5 (bác chon đường dẫn link down ở uploaded hoặc rapidshare nhé): http://www.andropalace.net/2011/09/asphalt-5-on-hvga-and-qvga-phones.html
NFS : http://www.andropalace.net/2011/09/nfs-shift-on-hvga-and-qvga-phones.html
tminhdn
TÍCH CỰC
12 năm
New update
V-MIUI v3 - HTX Edition - for GT540
MIUI cho GT540, port từ HTX MIUI 0.35 (HTC Hero) với base rom là CM7.2 Build Three, kernel 2.6.32. Trình duyệt mặc định được thay thế bằng Dolphin Mini, MIUI File Manager có root, MIUI Gallery được thay thế bằng QuickPic.​
ROM của mình không có Root Explorer vì đây là phần mềm trả phí. Nếu các bạn muốn sử dụng thì có thể tìm bản ..... để cài 😁
Recommend settings:
- Governor: SMARTARTv2​
- Min CPU: 320 - Max CPU: 748​
- Bật Lock in memory trong Launcher.​
What work:
- Mọi thứ đều hoạt động tốt​
- Themes hoạt động hoàn chỉnh (nhưng chưa thể dùng Lockscreen. Khi thay theme các bác nhớ bỏ chọn Lockscreen, nếu không sẽ không unlock được)​
What doesnt work:
- X-Plorer và Friendcaster không hoạt động.​
Notice:
- Lần khởi động đầu tiên, máy sẽ khá chậm. Các bạn vào Settings, chỉnh Governor thành SMARTARTv2, Min CPU 320, Max CPU 748 và reboot. Máy sẽ chạy mượt ngay sau đó :D
- Để theme hoạt động: dùng MIUI File Manager, tới /data/system/ --> tạo thư mục tên "theme"
- Khi đổi theme, các bạn nhớ bỏ chọn Boot Animation (nếu có) và Lockscreen.​
Download link
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình rất có cảm tình với rom MIUI cũng muốn cài nhưng mà nghe nói nó không có Tiếng Việt mà mình dốt tiếng Anh lên bất lực không dám cài
@kunkute28 Nhớ vị trí của rom cũ là đc thôi, mình cũng chưa cài bao giờ 😃

kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế bác ơi thằng NFS trong máy bác có bị trắng màn hình không mác em hồi trước có tải 1 bản về chơi nhưng màn hình chỉ có màu đen và trắng
@kunkute28 à đúng rồi..bản NFS mình đưa link bên trên sẽ bị trắng xóa màn hình đó..mình quên k xem đó là bản 1.7.5.. con LG này chỉ chơi đc duy nhất 1 bản là bản 1.6.2 thì phải..mình đang cài bản này chơi ngon lành..mình đã tìm giúp bạn bản 1.6.2 nhưng k hiểu sao tất cả link đều die hết rồi..mình nhớ ngày trc mình cg tìm mãi mới down đc akp và data của bản này và đã lưu lại trang đó, thế mà giờ link cg die luôn..để mình up file ở máy mình lên vậy..mình sẽ gửi link sau nhé!!
link fshare bạn nhé !
http://www.fshare.vn/file/T660TKW30T/
pass: 123
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruudy bác nhiệt tình quá chả còn biết nói gì ngoài lời cảm ơn bác hìhì
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruudy đang cần cái này ! cảm ơn bạn nhé ! ;)
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe đâu đồn là trên XDA có ROM 4.1 cho thằng em gt540 rồi ấy nhỉ !?
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtinhte có rồi nhưng toàn lỗi tùm lum không dùng được đâu nếu mà thèm quá thì dùng tạm rom 4.0 ấy
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kunkute28 em hỏi bác tẹo ! e cài game NFS okey ! nhưng điều kiển bằng lắc điện thoại khó quá ! có chạm bằng tay được không ? cách chơi kiểu j vậy bác! e chưa chơi bao h! mong bác chỉ giáo!
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtinhte game này dùng cảm biến gia tốc để điều kiển mà nếu máy cuả bạn mà lắc có vấn đề thì là do bản rom đấy, lên up bản rom khác đi, máy mình ngày trước cũng bị giống bạn giờ thì ok chơi như điên luôn
@vinhtinhte em thấy đây là game đua xe em dễ điều khiển nhất từ trước tới nay em chơi đấy.. chắc đúng là do bản rom như bạn kunkute28 nói rồi..em chơi thử alphast, racing thunder hay NFS hotpursuit điều khiển khó hơn,tốc độ nhanh quá..em chơi game này từ 2.1 đến 4.0 đều ok như nhau..bác đang dùng bản rom nào vậy ? à cái này k chơi đc kiểu chạm vào vô lăng điều khiển như asphalt..
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán quá thấy android 4.0 đẹp thích quá thế là cài vào, trao ôi nó chậm và ngốm Ram ghê gớm thế là phải về 2.3.7 dùng cho lành mang tiếng 4.0.4 chắc là rất lâu nữa ICS mới có thể dùng mượt mà trên em này mà có thể không bao giờ
@kunkute28 bác đã thử rom ICS của AOPK chưa ? nó ngốn ít ram hơn nên dùng mượt và nhanh hơn nhiều so với CM9 bác ạ..
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ruudy thế bản đấy có tiếng Việt ko bác em dốt tiếng Anh lắm
@kunkute28 em cũng k để ý lắm, em cũng ngu tiếng anh lắm nhưng toàn dùng tiếng anh 😃 ..hình như là có đấy..em nhớ là có thì phải..bác thử cài xem sao,bản đấy dùng đc đấy.. tiếng anh hay tiếng việt thì cg giống nhau ý mà..dùng lâu rồi quen hết ví trí bác ạ..bản AOPK đó cái cái tùy chỉnh rom control khá hay..bác nên thử xem..
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà các bác ơi em hỏi cái này nhé Touch Recovery và Recovery khác nhau chỗ nào nhỉ???
@kunkute28 Chưa nghe touch recovery bao giờ ta
em chưa dùng bao giờ nhưng theo em thì cũng như nhau cả thôi, 1 cái dùng phím cứng 1 cái dùng cảm ứng.."touch" mà..😃 trên XDA có cái này đó..
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
ồ đúng rồi em dùng recovery cảm ứng mà hìhì thấy tiện hơn phím cứng (dốt tiếng Anh nó khổ thế đấy)
kiengaynho
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác qua dùng thì con nào ổn định ít lỗi nhất ạ hay theo bình chọn của chủ theard là đc rồi?
kiengaynho
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác tdminh vẫn đang làm dự án à,ko b' rom tự chế ngon ko😆
Các bác cho hỏi. mình up rom AOPK up xong hết nhưng khi reboot thì nó chỉ khởi động ở logo LG rồi tự động vô lại recovery ạ. recovery của mình là v5.0.2.7
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iiviir_King up thử lại coi có thể bị lỗi ở đâu đó rồi mà bạn đã phân vùng swap ở thẻ nhớ chưa đấy, up rom ICS nhớ phải phân vùng đó. Còn nếu vẫn hỏng thì mình đưa cho bạn link cuả bản rom CM9 (4.0.4 RC2) mới ra lò hôm 1/8 cải thiện về độ ổn định đó
@kunkute28 ra zi.mình ko biết swap nên đã up rom 2.3.7.haiz.thanks bác ạ

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kunkute28 Bác ơi có thể úp ROM 4.0.4 RC2 mà bác nói lêm mf dùm e đc ko ?? tại mạng nhà cùi mà đưa host đó down ko có đc 😃
kiengaynho
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm đủ các bước trong CM clear dalvik cache,format factory rồi install zip chắc là ổn
@kiengaynho mình đã wipe hết tất tần tật. nó ko bị treo mà cứ khởi động vô lại recovery 😔
À, có khi nào bị lỏng cáp giống máy mình ko nhỉ
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatkhanh2310 chắc k lỏng đâu ,cắm vào vẫn nhận mà , chỉ ko nhận ở chế độ fastboot thui,hjx , hóng cao nhân trợ giúp 😔
@sHjn.stAr Máy mình cũng từng thế mà 😃

kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang nghỉ hè ở nhà lên ko có mạng toàn on = điện thoại lên không giúp được bạn rồi nhưng mà mình thấy vẫn down được mà có khó gì đâu bạn thử lại coi
http://depositfiles.com/files/mnx98fu40
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phù ,mày mò mãi mới lên 2.3.7 đc , công nhận mượt thật ,nhưng máy mình lại bị 1 lỗi rất lớn (mình úp lại ROM cũng vì cái lỗi này) đó là wifi ko kết nối đc , trước xài 2.3.4 bị lỗi quét wifi ko ra ,bây h lên 2.3.7 thì nó cứ đang quét..... đang xác thực.....đã ngắt kết nối.....đang quét.....đang xác thực...... đến bực , mình cần nhất là wifi mà nó ko xài đc , có bác nào bị lỗi giống e không, e xài ROM 2.3.7 build three 😔
@sHjn.stAr Hình như bản build three đâu có lỗi wifi đâu, test lại xem
Có bản pcf mình đang xài mới có lỗi wifi, mở bluetooth rồi mở wifi mới kết nối được
sHjn.stAr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatkhanh2310 Đúng là ko có lỗi bác ợ , do e đánh sai pass wifi 😁
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sHjn.stAr chào các ae, cả nhà cho mình hỏi bản Rom LEWA v2.0 bị lỗi phát wifi, có ai biết cách khắc phục không chỉ mình với, mày mò mãi mà không sửa được. 😔
huhu, các bác cứu e với , e up bản 2.3 lên ok rồi nhưng lúc sau lại tò mò up sang CM 9 xong h wipe máy các kiểu rồi nó vẫn đứng hình ở mike gaspinki 😔(
kunkute28
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cudot bác up rom CM9 đã phân vùng swap chưa.. Nhớ là khi up rom CM9 thì bắt buộc phải phân vùng swap tối thiểu 256mb. còn trường hợp cuả bạn bây giờ thì vào lại recovery để up lại bản 2.3 hoặc up bằng fastboot là trở về rom 2.3 thôi
chúc thành công!!!
@kunkute28 chưa bác ạ 😔 e 4mat sạch thẻ thì màn đen sì , restart tất cả thì về được bản 2.3 = fastboot , sợ dã man luôn :(( thks bác
upppppppppppp cho a e giúp với ạ
adtc2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là thấy Toppic dành cho em GT540 vẫn còn hoạt động rất rất sôi nổi nên tớ cũng vào chém chém tý gió vs các anh em.
mình dùng GT540 và up qua các bản rom thấy chạy ổn định nhất vẫn là SwiftDroid_v2.0_RC5_recovery.
sau này thấy mấy bản RC7, MIUI, LEWA, IOS...
tất cả mình đã test hết rồi và hiện giờ đang dừng chân tại bản LEWA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019