Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Hướng dẫn) Fifa 12 (hỏi gì cứ vào nhé)

iw4ntt0dj3
9/3/2012 16:5Phản hồi: 50
Mình là mem mới, dạo này lướt qua forum thấy nhiều người hỏi cách chơi Fifa 12. Không có ý chê anh em tuy nhiên đa số là do Tiếng Anh có hạn(mình cũng bị vấn đề này khi chơi FM11 nhưng bây giờ hết rùi hihi)

Mình sẽ chỉ hướng dẫn Carrer mode thôi nhé. Và minh nói trên phương diện Club là Chelsea. NẾu bạn chơi club khác thì cứ làm giống. Cầu thủ nào nên giữ lại thì hỏi mình.

Khi bạn click vào Start a new carrer thì nó sẽ cho bạn chọn 1 đội bóng. (Lời khuyên) Nếu là người mới chơi thì bạn nên chọn 1 đội bóng có nhiều tiền tuy nhiên có ít trụ cột và có nhiều cầu thủ trẻ. Mình chọn Chelsea. Chelsea có 50,000,000 lúc mới, ít hơn Real Madrid hay Man City,... Tuy nhiên Chelsea có nhiều cầu thủ trẻ tài năng mà chỉ số lên rất nhanh(sẽ nói sau). Điểm chính là Chelsea có số tiền thuộc loại hơn mức bình thường tuy nhiên lương các cầu thủ là rất ít(Mình viết văn không hay, đọc nhiều sẽ hiểu)

Ví dụ nhé: Nếu bạn chơi Real. 98,000,000(hình như thế) nhiều gấp đôi Chelsea tuy nhiên lương cầu thủ Real lại rất cao. VD: Ronaldo, Di Maria, Kaka,... trong khi Chelsea chỉ có Drogba, Lampard, Terry,...

Đọc đến đây thì bạn sẽ hỏi lương cầu thủ thì liên quan gì đến Fifa12. Xin nói luôn là Sau mỗi tuần, tổng số tiền của bạn sẽ là: Tổng số tiền còn lại + tài trợ + SVĐ - lương - upgrade(ít khi) và mỗi mùa hè hay đông bạn sẽ không có tiền chuyển nhượng của ông chủ.

Nói thế thôi, khi các bạn chơi các bạn sẽ hiểu

Sau đây là những việc quan trong bạn cần phải làm khi bạn bắt đầu.(không làm đội bóng sẽ hết sạch tiền sau 1 mùa giải ==> không có tiền = không có cầu thủ mới)

Vào My Club ==> Upgrade Staff ==> Negotiation (maX)(tăng khả năng đàm phán thành công) ==>Scout (max)(tăng khả năng tìm được những cầu thủ trẻ tốt càng cao càng tốt)

Vào My Team, Contract, bạn cứ renew contract tất cả thành 5 năm, lúc renew, phần tiền lương bạn cứ để trống, nó tự giảm 1 nửa. Kiểu gì cũng thành công. Lần đầu tiên chỉ có Ashley Cole và Drogba là không đồng ý thôi. Drogba set status: For sale Ashley Cole giữ lại 1 năm, năm sau mua hậu vệ cánh khác.

Trừ Lukaku( chỉ số tăng nhanh nhất) tất cả cầu thủ trẻ set status loan. Không thích dùng đữa nào thì set status là For sale.

Thế là xong phần 1. Xong phần này là sống tốt rồi. Mình sẽ hướng dẫn tiếp nếu thấy các bạn quan tâm:bounce:
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

infinity98
ĐẠI BÀNG
12 năm
M vừa down ff12 về nên mới có vài ván giao hữu.
Đánh dấu để sau này hỏi ^^
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy game này đồ họa hơn PES 1 chút,nhưng nặng quá,chuyển động và kĩ năng cũng hơn 1 tí,nhưng 3 cái nút chức năng liền,lằng nhằng quá.Sau 1 thời gian chơi pes->fifa->realfootball mình lại chuyển về PES,nhìn đơn giản,chơi thoải mái hơn 😃
đá chậm quá chẳng phê như pes ......nãn
bukunu
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình là 3gs 32g lúc trước cài đc sao này xóa giờ cài lại thì cài ko đc,minh đã thử nhiều lần.Máy mình FW 5.0.1,mình cài = PC suicte nhưng chạy gần hết cây máy báo ko intall dc nữa
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
hỏi câu ngu tí ... híc híc ip3G chơi đc không vậy nhìn thèm quá
bukunu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nc có văn hóa tí bạn nhé,bạn xem bạn hỏi có ngu không?
người cần xem lại '' văn hóa '' là bạn đấy,người ta k biết thì hỏi chứ sao?bnaj nghĩ mình là ai?

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:11 PM ----------

bạn kiểm tra lại xem bộ nhớ có đủ k nhé,fifa 12 cần 1.4gb

---------- Post added at 12:14 PM ---------- Previous post was at 12:12 PM ----------

tùy cảm nhận của mỗi người như mình thì pes k có cửa để ss với fifa 12
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
12 năm

híc thế cuối cùng mình chơi đc không vậy nói tới 1gb4 đown xong kô cài đc buồn lắm bác ơi T.T
từ 3gs trở lên mới chơi đc fifa 12.bạn cài pes về chơi cũng đc,k thì bán con 3g đi,thêm ít tiền mua 3gs về dùng cho thích
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe từ ít có vẻ "ít" quá bác ạ ^^ thôi tks bác nhé ^^
Bạn kết nối iphone với máy tính rồi lên itunes xem. Nếu đủ thì được. Không thì bạn lên appstore.vn mà down.
Kemmo0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài băgf ìunbox báo lỗi đown trên appstore.vn thì báo not availid ipa 😔(
uhm

Có lẽ phải hỏi các pro thôi mình download game này = acc bản quyền mà. Mà sao không ai hỏi gì về cách chơi và kinh nghiệm nhỉ
Cho hỏi lớp bóng qua đầu thủ môn là mình sử dụng nút gì. Thỉnh thoảng mình có những pha như vậy trong rất đẹp mắt nhưng bấm nút gì: sút, chạy, chuyền
nút shoot r vuốt lên trên
thằng cháu of chú cũng biết đá cơ ah 😆))
Thằng bố láo!cấm spam vớ vẩn!
@rooney20 đá thế nào đễ hết 1 mùa giải vậy bạn ?
@blue_sky7996 Hết mùa giải sẽ có bảng kết quả và tấm bìa to to thông báo hết mùa giải....nó còn hỏi bạn muốn dẫn dắt clb típ k ....
cái này có chế độ đá multi k vậy bác hướng dẫn chút
k có bác ạ! thích chơi Muti thì ff11 thôi
Thực ra thì bạn cài ea gamepad rồi lấy ipad làm màn hình dùng 2 iphone chơi với nhau cũng được
Có ai biết giải quyết lỗi bộ nhớ đấy khi chép đè file documents ko?
mình không chắc nhưng fifa 12 file save thì còn gì hay. mình cực kì thích chơi mấy game đã hack(xả stress là chính) nhưng fifa 12 mình chẳng hack bao giờ cả tại game nó cũng dễ.

---------- Post added at 06:25 PM ---------- Previous post was at 06:25 PM ----------

1 trang rất hay nên tham khảo: http://www.fifafanatic.com/fifa-12-best-young-players/
sao ít người hỏi cách chơi thế nhỉ....
mọi người ủng hộ nào, nản quá. Mọi người chờ tí nhé, không có ai hỏi nên mình tự viết vậy
@iw4ntt0dj3 bạn có biết cách sắp xếp lại vị trí từng cầu thủ trong đội hình ko? Vd mình muốn cho tiền đạo dạt ra cánh và luif sâu hơn một chút thì làm thế nào?
Fifa 12 không làm được đâu bạn.
có ai tìm dc cầu thủ Ryo Miyaichi ko nhỉ???
@Transhoe Mình không dùng cầu thủ này nhưng FF12 chắc có. Bạn vào Transfer, Player Search, rồi đánh tên cầu thủ vào.
@iw4ntt0dj3 mình đã search nhiều lần rồi mà ko dc
mình đang dùng bản 1.1.3 ko biết đã mới nhất chưa?
@Transhoe Vậy chắc không có. Bạn thử kiểm tra viết đũng chưa và chỉ viết ryo thôi, ở dưới đừng chỉnh cái gì
@iw4ntt0dj3 mình đã thử search riêng Ryo hay Miyaichi nhưng cũng ko có. xem ở Arsenal ko có, trước đó là cho Feyenoord mượn mà hình như trong FiFa12 lại ko có giải VDQG Hà Lan thì phải
Hì. đang tính xây dựng một đội bóng châu Á
cho tớ hỏi cái chỉnh mức độ ở chỗ nào
vào cái mà đá luôn thì nó dễ quá đá đc 2 trận chán luôn
@anhvutq12 bạn vào Game setting/Difficulty level vuốt sang trái để tăng dần độ khó
Hướng dẫn tiếp đi bác, em mới chơi vẫn chưa hiểu nhiều về manager mode, vừa chơi vừa mò.
@person02 Bạn để tối khoảng 10-11h mình viết cho mình đang bận quá, không viết dài được. Nếu bạn onl thì nói cho mình biết luôn bạn chưa hiểu phần nào, giải thích cho dễ không lại hướng dẫn đúng chỗ bạn biết rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019