Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tắt Auto Update 5.1 qua OTA

hoangngan1315
10/3/2012 2:30Phản hồi: 230
Hướng dẫn tắt Auto Update 5.1 qua OTA
Mình thấy 1 số bạn gặp vấn đề iphone tự động Update lên 5.1 qua OTA. Nhất là đối với các máy lock thì rất nguy hiểm. Vì vậy mình viết bài này cho 1 số bạn nào gặp trường hợp như thế.

- Dùng iFile hoặc iFunbox truy cập theo đường dẫn sau: System/Library/CoreServices và mở file SystemVersion.plist bằng Notepad và sửa lại như sau:

+ Đối với iPhone 4 và 3Gs:

<dict>
<key>ProductBuildVersion</key>
<string>9A405</string>

<key>ProductCopyright</key>
<string>1983-2011 Apple Inc.</string>
<key>ProductName</key>
<string>iPhone OS</string>
<key>ProductVersion</key>
<string>5.0.1</string>
</dict>
</plist>

Thành:

<dict>
<string>9B176</string>

Quảng cáo

<key>ProductName</key>
<string>5.1</string>
</dict>
</plist>

+ Đối với iPhone 4S:

<dict>
<string>9A406</string>

Quảng cáo

<key>ProductName</key>
<string>5.0.1</string>
</dict>
</plist>

Thành:

<dict>
<string>9B179</string>
<key>ProductName</key>
<string>5.1</string>
</dict>
</plist>

Restat lại iPhone. Và kiểm tra kết quả trong Software Update và trên iTunes:

Xong. Như vậy iPhone và iTunes sẽ không bao giờ báo có bản update mới và tự động Update nữa. Và cả iPhone và iTunes đều hiểu rằng bạn đang dùng iOS 5.1 mặc dù vẫn chỉ là 5.0.1. Sau này ra iOS 5.2 hay 5.3...thì vẫn làm theo cách này vô tư không lo bị Auto Update.

Làm theo cách này cũng tránh thông báo phiền phức của iTunes mỗi khi cắm iPhone vào. Vì iTunes hiểu rằng mình đang dùng FW 5.1 và không thông báo Update nữa.

Chúc các bạn vui vẻ!

Ai làm được thì báo lại nhé!
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

platini09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn auto update, chả thay đổi ji cả bác.
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chưa thử vì mình vẫn còn long nhong ở 4.3.3 nhưng theo mình thấy thì thay vì chọn TEXT VIEWER thì mình chọn PROPERTY LIST VIEWER cũng được. Vào đó chỉnh lại cái ProductBuildVersion với cái ProductVersion giống như 2 dòng chữ đỏ ở trên của bạn thôi, giao diện đơn giản hơn nữa 😃.
Bạn cứ làm theo hướng dẫn cho đúng đi. Rồi Restat lại iPhone. Chắc chắn sẽ được. Nếu chưa được bạn thử kiểm tra lại file SystemVersion.plist của bạn xem bạn đã thay đổi được như hướng dẫn chưa nhé!

---------- Post added at 09:47 AM ---------- Previous post was at 09:43 AM ----------

😃 Có nhiều cách làm. Miễn là Edit được cái file SystemService.plist ấy là được mà bạn.
@hoangngan1315 Mình vọc trên con 3GS của mình thấy ok lắm... chả báo lỗi gì cả. Tks bác chủ thớt nhá.
Nhưng vẫn còn cái số 1 đo đỏ bên phải của setting màn hình springboard nhìn ngứa mắt quá chưa biết cách xóa (xóa báo = Springtomize thì xóa được nhưng xóa luôn cả update App cũng như phone + sms ...:mad: ), bác nào có biết cach xóa share với.
Tks all!;)
hienlanh
TÍCH CỰC
12 năm
hay, để mình làm thử, tks bạn...........................................
platini09
ĐẠI BÀNG
12 năm
oki rồi bác, ko biết cách nay co gây ra lỗi nào không.
Không hề có lỗi nào. Chỉ để iPhone và iTunes kiểm tra FW hiện tại mà máy đang sử dụng thôi.
Sửa cái này trong phần About nó thay đổi theo luôn.

Giờ vào phần About thấy máy mình 5.1 mà BB 1.0.14 mới VIP 😆
skyeagle92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác edit chút để cụ thế cho anh em nhé:
iPhone 4s : 5.0.1 - 9A406
5.1 - 9B179

iPhone 4 + iPhone 3Gs : 5.0.1 - 9A405
5.1 - 9B176
bác nào up hộ e cái file com.apple.softwareupdateservices.plist ở trong mục System/library/LaunchDaemons được k? ios5.0.1 mình xóa mất cái file đấy giờ muốn bỏ vô lại. Hi
Dùng file đấy làm gì thế bạn? 😃. Dùng SystemService.plist trong thư mục System/Library/CoreServices mà.

Link của file SystemService.plist : http://www.mediafire.com/?rpgbl4tiexioipv
Link file theo yêu cầu của bạn: http://www.mediafire.com/?bq6b0vhah19tt5a
Cảm ơn bạn nhé. Mình nghịch nên xóa mấy file đó đi giờ vào cập nhật nó báo không xác định được phiên bản để cập nhật 😃)

---------- Post added at 11:32 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

Xác nhận là làm theo cách này fake FW của máy là sẽ không còn bản cập nhật 5.1 nhé. Thanks 😁
macon90
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái file SystemService.plist của e nó có vấn đề xóa đi viết lại mãi k đc phải xóa hẳn đi cài lại của bác thì thành công. Thanks bác nhiều
Mình ko hiểu lắm, nó báo OTA nhưng nếu bác ko chọn download and Install thì nó đâu có update đâu.
Nhiều người ko biết dùng, hay bất cẩn nhấn nhầm rồi quên để nó tự down tự up lên bb đắp chăn dài cổ. Nên mục đích của chủ thớt là rất tốt cho những người như vậy.
Mình không biết Apple đã thay đổi gì nhưng không chọn download and install thì nó vẫn tự động download bạn ah?
Cái này hay à nghen, thanks chủ topic
Mình cũng không hiểu sao máy mình cũng bị tình trạng auto update dù mình không co bấm cái gì .Mới vô coi mà phát hoảng

Và cái này là tấm hình mình gắn cáp kết nối itunes . Nó tự động cập nhật khi mình mở wifi . kiểu này sơ ý chắc em nó vô hội đắp chăn luôn

Bạn làm hướng dẫn như chủ topic là ổn hết đấy. Lại thêm 1 người nữa bị ^^
thienlyhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi đang xài iphone 4 lock 5.0.1 đã jb, cài "no update" trên ModMyi 1 phát không bao giờ update, ...còn máy khác sao không biết,.....
Các có phần mềm no update cho mình xin với,mình củng đang quan tâm tới cái vụ này,vì có con nhỏ,đưa nó bấm bạy bạ,vo tình bấm 1 cái là mở hội đắp chiếu liền

---------- Post added at 09:58 AM ---------- Previous post was at 09:57 AM ----------

Bác chủ có file video hướng dẩn thì up cho mấy anh em """gà""" nhà mình với nhé
aple chới ac gớm khaaaaaaaaaaaaa
uman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã làm theo cách của chủ thớt khi chờ untethered JB cho iOS 5.1. Vấn đề duy nhất mình gặp phải là máy nhận ra là 5.1 nên coi như bản Activator hiện tại có thể không làm việc. Cảnh báo máy đưa ra khi khởi động lại.

Có cái vui là máy bảo hệ điều hành là 5.1, nhưng mã của nó vẫn là của 5.0.1, vì ta có thực sự đổi đâu 😁
Nó báo vậy thôi chứ vẫn dùng bt mà bạn hiền
Đúng là khi chĩnh theo chủ topic thì trong Setting /general/about nó hiện lên 5.1 . Nhưng lỗi Activator ?Nên cách của chủ topic không khả quan
Activator dùng bình thường mà bạn. Mình làm theo hướng dẫn của chủ topic và thấy rất ok. Thanks!
huyhungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://
Ok. Đã làm đc rồi. Cám ơn bác chủ nhiều. Đang cần, sợ bất cẩn up lên là tèo. Thanks.
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
iOS 5.1 mà BB 1.0.14 mới VIP chứ 😁

mình đã làm, rất good, có cách nào đổi được bb ko bác hi hi như thay đổi FW = edit file ko bác hi hi
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Cách nhanh nhất gọn nhẹ mà ko sợ e nó update:
Các bác vào Cydia rồi cài NO UPDATE là xong 😃
Vậy cài no update khi cắm vào itune nó có hỏi up len 5.1 hok bạn .?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019