Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cảm nhận thực tế Yamaha Nouvo SX bản RC + giải đáp thắc mắc

sakurases173
11/3/2012 16:10Phản hồi: 87
Cảm nhận thực tế Yamaha Nouvo SX bản RC + giải đáp thắc mắc
Tối qua coi tinhte giới thiệu em nó, trong lòng nôn nao k chịu đc, đang đi con ex 2k11 đỏ đen RC thấy cũng ok mỗi tội mình to con, ngồi k thấy hợp, yên nhỏ và nhất là dòng ex ráp 2012 hầu như em nào cũng nghe hú dù mình rodai rất kỹ. Thế là quyết định chia tay gấp em nó 39 củ ( lúc mua 44t3 bao giấy, hjc ) đi đc 1140km và chưa đc 1 tháng 😔

Sáng hôm sau, 10/3 7h30 có mặt tại đại lý, k có đỏ đen RC bùn 5 phút nhưng đc cái khách hàng quen nên anh chủ nhiệt tình cho xe sang chỗ khác chở về 😁. Anh lấy lấy về 2 con đỏ đen RC vừa nhìn là mình kết ngay, thế là đề nghị mượn 1 em test thử ( nếu ok mình sẽ lấy em kia, kaka )

Cảm giác đầu tiên khi ngồi lên xe : "Thoải mái" sau hơn nữa tháng ngồi yên xe số, hj yên mềm, to... đi xa sướng lắm đây. Tiếp theo tay lái có vẻ hơi nhỏ và ngắn, nhưng k sao dòng No thì nó thế, thời Nou Tứ mình cũng wen như vậy rùi... vài phút là ok ngay. Đề pa 1 phát, chỉ nghe âm thanh ré nhẹ và máy đã nổ :D rất êm....rất êm.... hehe...

Nhích nhẹ ga, cổ hơi run có lẽ do bánh và xe mới nên k tránh khỏi, lao ra đường test nhẹ nhàng 20 rùi 40 km/h...tuyệt vời xem êm hơn mình tưởng nhiều...khác xa với Nou Tứ hay AB, máy k gào thét mà gia tốc vẫn tốt, nhích ga nhẹ nhàng xe vẫn vọt... sướng roài đây... hehe..tiếng pô nghe ấm và hay, nổ giòn tuy k lớn lắm, có clip test tiếng hơi nhỏ nhưng đeo tai nghe vào các bác sẽ cảm nhận dc hehe

Lươt wa vài cái ổ gà nhỏ và thanh giảm tốc...k còn tiếng cụp cụp của chén cổ như LX hay Ex ( ổ gà lớn mình k biết vì xe test mà, tốc độ cũng 40km/h thui ) khá hài lòng.Tăng tốc phát nữa xe gần như thi hành ngay k có độ trễ. 2 thắng hình như bê y nguyên từ LX sang, nhưng thắng sau đã khá hơn roài :D, bánh xe hơi nhỏ nên cũng k an tâm lắm nghe bảo giảm độ ma sát thì nguy cơ xòe to, có lẽ rước em nó về thì thay gấp bánh sau thui.

Buổi sáng lấy xe nên k test đc ánh sáng Pha và GC nhưng thấy bố trí khá đẹp, mặt dù nhìu chi tiết nhưng nhìn rất gấu. Gác chân sau đc thay đổi ngắn khiến cho người ngồi sau thoải mái, chở mấy em gái khỏi nhổng "phao câu" hehe... và cũng đỡ mỏi lưng, nóng chân người ngồi sau, vị trí ngồi trước sau k chênh nhau bao nhiu, thắng xe đỡ tuột ra trước. Mặt đồng hồ được bố trí khá đẹp với đồng hồ Kim và Số tương tự Koso hay trên Yamaha FZ16 và các dòng thể thao khác. Mặt kim thể hiện tốc độ xe hiện hành, bình thường kim nằm vị trí 90 độ, mặt số với các thông số như mức xăng, số km đã đi, trung bình số nhiên liệu tiêu hao trên 100km và tổng số nhiêu liệu cho số km đã đi...đc chuyển wa lại bằng 1 nút cao su, đèn nền có màu đỏ hợp màu xe, em đánh giá cao đồng hồ này vì nhìn khá tốt dưới trời nắng. Hơi buồn là k có đồng hồ hiển thị thời gian như trên mấy chiếc kia.

Hộc chứa đồ ( cốp xe ) khá to, có thể chứa 2 nón bh loại nữa đầu cùng áo mưa, áo khoác... k nóng như mấy em atila nhé. Cặp kiếng zin bê nguyên si từ LX sang và xấu k chịu nổi. Mình cho nó rớt ngay khi nhận xe :mstickle:

Thế là quyết định chạy xe lại cửa hàng và ... trả em nó lại... lấy em kia =]] Tổng chi phí 41t500 + BS 9 nút 1t5 = 43tr được tặng 1 nón bh xịn, 1 cái baga và thảm ( chưa có =]] nhưng khi nào cò ra lấy củng đc ) free 1 chai nhớt đầu tiên và bh xe ( cái này do khách hàng thân thiết nè )

Leo lên con vợ mới chạy từ cửa hàng về nhà, 3 bác chạy theo hỏi phải xe Nou mới k, giá nhiu và đều khen xe ngầu quá hehe.... nghe cũng sướng thây...Do xe còn rodai nên có vài cảm nhận có lẽ chưa chính xác, đang chờ BS để có những trải nghiệm chi tiết hơn

Sau đây là vài hình ảnh zoom chi tiết con vợ bé của em mời các bác thưởng lãm..

Tổng Quát

Quảng cáo

Gương Cầu nè

Khác biệt so với SX là đây, sau bộ tem

Quảng cáo

Đây là phần ghiền nhất

Đèn Hậu LED kiểu xe PKL

Cánh tay autobot hehe

Rất Ngầu

Này thì tiếng pô và ánh sáng GC

Thực hiện bởi Kenny - tinhte
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau khi lập Toppic vote bác đã bỏ Ex để lấy Nou sx này. Chúc mừng bác đã tìm đc vợ mới. Đúng là mỗi người một sở thích. Ex không có vấn đề gì mà vấn đề là ở bác thôi. Lấy em này vẫn coi như bác đi xuống 1 bước vì dù sao xe này vẫn rẻ hơn Ex trên bảng giá. Tốc độ và xăng tiêu thụ của SX thì cũng không bằng EX. Nhưng cũng không nên đi so sánh xe ga và xe số khi hiệu năng khác nhau.
Đời bác coi như lấy 2 người phụ nữ. Người thứ nhất to béo khỏe mạnh, ăn ít làm nhiều, chồng đánh thì chạy ra khỏi nhà đố chồng đuổi được. Bác chán vì giọng nói của vợ này không được ngọt ngào và thân hình không được đẹp. Rồi bác lại gặp cô vợ thứ 2. Xinh đẹp hơn. Nuôi tốn kém hơn một chút, làm ăn chậm chạp hơn nhưng hãnh diện vì mình được mang cái mác vợ đẹp con ngoan, vừa khéo chiều chồng lại vừa biết nuôi con. Nhưng khổ nỗi ở đời đường xa mới biết ngựa hay bác ạ. Có những thứ đẹp lại rất mong manh dễ vỡ. Nhất là với tâm hồn của bác thì một hai tháng nữa dễ lại lập toppic hỏi có nên bán SX cưới vợ 3 không đây. "Kẻ ăn không hết người lần chẳng ra"...
vote cho cái cm đậm chất gia đình của bác, hay 😃😃😃
@ohnono1210 minh moi tau con sx mau den.. len day mong anh em cho gia nhap hoi de chia se kinh nghiem minh o dong nai.. rat vui dc anh em chi giao
thật là tuyệt vời,chúc mừng bác nhé,con này cũng là mơ ước của em hiện giờ đấy,bác nghiên cứu lắp thêm mấy cái đèn nhỏ phái trước mặt xe nhìn cho nó thêm giống robot đi bác 😁 . à mà nhìn cái hình em giật cả mình : 2008 bác ợ =))
trời ơi, bác làm em thèm quá, mà phải chời hết tuần sau, có khi tuần sau nữa mới dc mua, ghiền wa rồi, đang máu em RC trắng đen đây
Đưa hình dàn chân vừa thay lên trang 1 cho các bác thấy 😁

vừa thay dàn chân cho em nó, dàn zin nhìn yếu ớt quá, mình lên vỏ sau 90, còn vỏ zin đưa lên trước :D

@sakurases173 Thích cặp sau của pác quá, Lốp zin là 80-90 16 nay thay lên 90-90-16 zậy có nghĩa là cái số đầu tiên là độ rộng của lốp hở pác
@SecondhandBB88usa chính xác 😁............................................
con này giờ đề máy có phải nhích ga mới lên ko bác? hay chỉ bấm đề là lên như AB? buổi tối đi đường đèn có sáng hẳn so với các xe khác trên đường ko? riêng củ đề mình nghe tiếng trên cái clip của tinhte là mình iu em nó lắm rồi
Mình mua xe ở quê,có lẽ chiếc của mình cũng là chiếc mua đầu tiên ở Tiền Giang.Trong khi chờ lấy bản số,gặp ông bác kia cũng cỡ 50t,đang làm giấy tờ cho chiếc Ex11 tem xanh,chạy lại xem con Sx của mình,tấm tắc khen ngợi,sờ mó,vuốt ve,la liếm đủ kiểu. Không biết lạ mắt hay sao mà mọi người ai cũng khen đẹp,ngay cả khi so sánh với LX. Đây là ý kiến người dân dưới quê mình.Lôi xe lên Sài Gòn học,chạy trên đường cũng nhiều người nhìn,trai có,gái có,nhớ có lần cặp tình nhân đang chở nhau,nàng quay lên hỏi chàng gì gì đó mà mình chỉ nghe đc câu trả lời thoáng thoáng có chữ Nouvo 5 hay Sx... ... Thực ra cảm giác đc trải nghiệm xe mới rất thú vị. Cũng như nhiều người,mình định lấy Lx 2011 limited màu trắng vì có vẻ đẹp hơn nhưng cũng may là lúc đó hết xe đó rồi,mình định nhờ bà chủ đặt chiếc đó dùm nhưng bà chủ nói:" xe này ăn xăng quá,hãng đã bỏ ra chiếc khác rồi thì tự nhiên còn tìm làm gì trong khi chiếc mới đã ra"....Suy nghĩ một lát,mình chọn chiếc màu tim tím,nhiều bạn trên đây nghĩ nó dành cho nữ thích hợp hơn,nhưng mình là con trai,cao trên 1m8 mà thấy cũng ok. Cũng người khen và ít ra thì từ lúc mua tới giờ chả thấy ai chê trừ một số bạn trên Diễn đàn này. Hi....Tuy nhiên,xe còn một số điểm trừ như: . Xe chạy lâu thấy nóng(tất nhiên),nhưng mình cảm nhận đc hơi nóng khi dừng đèn đỏ. K biết những chiếc trước thế nào,đây là lần đầu mình chạy tay ga. Nhét miếng nhựa vào cốp,chạy khoảng 60km thì quéo luôn miếng nhựa. . Tay thắng bố trí hơi xa. Mỏi tay khi rà rà thắng hoài, . Nhìn chưa quen phần đuôi xe. Phần đèn xi nhan sau thấy coi bộ 2 cái lỗ tai của Lx vừa mắt hơn. . Hồi nãy chạy xe về nhà,vào hẻm thì bị bà kia chửi" ĐM,đèn gì mà sáng dữ vậy"---- mình sẽ viết tiếp nếu có những trải nghiệm khac....!Online bằng đt nên đánh chữ hơi khó
TG giá bi nhiêu thế bác, mình cũng ở TG đây
mrdamniit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kang2xx ĐM,đèn gì mà sáng dữ vậy. Em kết rồi đấy 😁
xe còn mới mà bạn vác đi xa quá nóng thì đúng rùi 😃 quạt tản nhiệt nouvo phà hơi nóng xuống đất thui, đi khoảng 400-500km ra thay nhớt + châm nước giải nhiệt .... đi rùi đi wa 1000km xem có bớt nóng k 😁 mình đi LX roài thấy chẳng nóng như bạn nói, xe này mình thấy cũng k nóng hơn LX

---------- Post added at 12:11 AM ---------- Previous post was at 12:10 AM ----------

đề phát ăn ngay, khỏi nhích bác ạ 😃) mà đề cực êm nhé, riêng ánh sáng đèn pha thì mình bao hàng bác =]] xem bị chửi đây này, y chang bác trên kia lun
đèn cos fa ko còn nháy nháy như LX nữa mà sáng trưng bóng đèn điện đúng ko bác? 😃
xài điện máy thì bác nghĩ xem 😃
à 2 đèn nhỏ thì xài điện bình, bật công tắc là xài đc ngay, thay led trắng vào phòng cúp điện mà xài 😃)
làm sao bik dc bác ơi, mà mình nghĩ với cái kiểu đèn này thì tuy xài điện máy nhưng chắc nó sáng như con AB là ko nháy phải ko?
Đèn pha + cos (GC) chỉ cần nổ máy là sáng choang, không cần ga lên tương tự AB. Còn về độ sáng và độ rọi thì chẳng kém AB 2011 thậm chí còn chấp!
bác chủ cho biết kết quả test xăng đi
vừa thay dàn chân cho em nó, dàn zin nhìn yếu ớt quá, mình lên vỏ sau 90, còn vỏ zin đưa lên trước 😁

@sakurases173 thay loại 90/90 vào bác thấy bên trông còn rộng không bác có thể thay loại nào to hơn không
@pham minh dao
Mình cũng thay lốp sau như bác này.Đi không trời mưa không bắn như lốp zin và bám đường và thoát xe hơn nhiều.
@QuangTrung_9x bác nói rõ hơn xíu dc k, mình cũng tính thay lốp rộng hơn đây....xe mạnh hơn hay yéu hơn, tăng tốc hơn k? bám đường hơn k?....????
andy810326
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem bên topic giới thiệu, có mấy người cứ chê ỏng eo là SX sao hầm hố, người khác thì lại kêu cải lương...

m*, xe thể thao mà không như thế thì làm kiểu sport nửa vời như Ab của mấy ông à?
Còn ai kêu cải lương, d*s, xách mấy chiếc SYM của mấy chú ra thi "Chuông vàng vọng cổ" với SX xem ai hơn?

bực bội!
bớt nóng bác ạ, nhìu người cũng máu tới não nhưng sợ khen thì Ya làm giá đó mà 😁 biết đâu nói xong ra cưới ngay 1 em k chừng

---------- Post added at 10:45 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

chengshin bác ạ :D nhưng made in VN 😆 thay vào đi thấy khá đầm, lướt wa tấm sắt trên cầu thấy k đảo như bánh zin
md07
TÍCH CỰC
12 năm
mới thấy ở ngoài tối qua. Công nhận là xấu, xấu ngoài sức tưởng tượng.
Em này đề pa rất êm.Đi quen LX sang thử em này đề pa cái không biết là máy đã nổ rồi.Tay ga rất nhẹ và êm k nặng như LX.Hệ thống phanh an toàn hơn rất nhiều.Mình không nghe thấy tiếng kêu ở lap nữa.Xe đi rất nhẹ và êm,không bị giật....... Nói chung là rất tốt.Muốn biết chất lượng thế nào phải chờ 1 thời gian nữa vì bây giờ xe vẫn còn mới
@QuangTrung_9x xe e chạy được 3000km ui nèk .. máy hình như nó kêu to hơn. nge ùng ục ấy. nhưng cũng đở hơn tiếng máy cày của ải blade. hihi. còn các thứ khác có thể xem là okey 😃
Chúc mừng pác chủ .
Nghe tiếng máy trong clip thì êm ngoài sức tưởng tượng.Có lẽ hơi cắt giảm so với 1 kiểu dáng hầm hố như thế này :giggle:
ui nhìu topic về SX quá em lẫn lộn hết trơn....
Hic, mấy pác vô com chi để mấy topic này nó lên đầu hoài
để nó dòng này HOT lên chút 😆 nhìu người còn ngai ấy mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019