Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sắp có ứng dụng Instagram cho Android, "tốt hơn phiên bản trên iOS"

Duy Luân
11/3/2012 23:6Phản hồi: 90
Sắp có ứng dụng Instagram cho Android, "tốt hơn phiên bản trên iOS"

Tại hội nghị SXSW chuyên về hình ảnh, âm thanh, hai nhà sáng lập của ứng dụng Instagram là Kevin Systrom và Mike Krieger đã cho biết rằng phiên bản của phần mềm này dành cho Android sắp sửa hiện diện, theo sau sự xác nhận của Systrom về Instagram trên Android hồi tháng 12 năm ngoái. Systrom đã dùng một chiếc Galaxy Nexus chạy bản thử nghiệm của sản phẩm và nói rằng "đây là một trong những ứng dụng Android đáng ngạc nhiên nhất mà bạn từng thấy" và "theo một cách nào đó, phần mềm này tốt hơn phiên bản trên iPhone của chúng tôi". Hiện tại, Instagram dành cho Android chỉ mới ở giai đoạn beta kín, tức chỉ những người trong công ty mới được tiếp cận, nhưng nhóm phát triển hi vọng rằng "sẽ sớm đưa đến tay người dùng". Trong phần hỏi đáp với khán giả, Systrom cho biết thêm ứng dụng trên Android chạy rất nhanh, dùng tốt với các màn hình lớn và có tính năng chia sẻ với các mạng xã hội như Tumblr, Twitter, Facebook,...

Cũng trong dịp này, Kevin Systrom xác nhận Instagram đã có 27 triệu người đăng kí, gần gấp đôi so với con số 15 triệu hồi tháng 12 năm ngoái. Ông này giải thích sự tăng trưởng nhanh chóng như vậy là nhờ vào việc Apple ra mắt iPhone 4S với camera tốt hơn, đồng thời Instagram được Apple bình chọn là "Ứng dụng của năm".

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ung dung nao hay deu thich ca, nhat la khi ung dung do dc pho cap tren nhieu thiet bi
Quá vip wả avatar :x ............
Độc thiệt ................................................!
Bạn hiền ơi có thể post cho mình xin cái ảnh gốc của avatar mà bạn đang dùng ko,cảm ơn nhé!
kitarodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp thử nghiệm dc ròi, Streamzoo xài hơi chán
namanh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, chờ để thử thôi.... hy vọng sẽ nhanh chóng có phiên bản chính thức....
androi lên đời nhỉ....! cái gì cũng tập trung cho androi........
Ứng dụng này cũng hay, tuy nhiên ở VN thì FB còn bị chặn lên chặn xuống liệu có ổn
Cái phải nói là thực sự rất hay, a e Android nào chưa đc trải nghiệm mà bây giờ trải nghiệm sẽ phải đồng ý 2 tay, chưa kể có thể ứng dụng này cũng có thể đc đoạt nhiều giải của Google cũng nên (Vì nó đã từng đc bình chọn là Apps của năm trên iOS) 😁
vấn đề là có miễn phí hay mất tiền ,và mất tiền thì bao nhiêu . mình toàn dùng app free thôi
Ài, không dùng android nên kô được thưởng thức rồi
Thì mua android về mà dùng.................
dần dần android cũng sẽ hơn hẳn IOS về mọi mặt thôi
phán như thánh vậy bạn........................
thainguu
TÍCH CỰC
12 năm
Mình dùng SymBelle, nghe miêu tả thì ứng dụng này khá giống với Molome nhỉ?

Bác nào dùng SymBelle thì share ảnh từ Molome với em với nha (search trên app từ khóa thainguu)
binhbhiu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dt android mất giá nhanh. Xài lúc bán lại xót
khôg liên quan bài viết bạn ơi ^^ ..............3 chục ký tự
B nhắc mình lại xót. Mua máy chưa đc 2 tuần thì nó rớt gần 1tr. Xót xa 😔

---------- Post added at 07:51 AM ---------- Previous post was at 07:50 AM ----------

Ứng dụng chụp ảnh này có gì HOT. Chắc cũng kiểu như camera360 hả?
1 cm ngoài lề.... tiện cm tiếp luôn... hihi...
Sẽ có giá tốt cho ng sử dụng second hand, sống là phải chia sẽ, đừng có tự kỉ như ifan....ok
like cm này 😁
ôi ng0n.may quá mình vẫn đag dùng Android
chắc được anh google hậu thuẫn nên mới làm 1 phiên bản tốt cho android 😁
Vừa lên tinhte lại có cái stick tin vui này, thật sự ứng dụng này rất hữu ích nhưng chắc không free rồi. Chờ tinhte "trên tay" và share :p
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
ảnh chia sẻ lên có qua kiểm duyệt không nhỉ.Không qua thì hay.........:rolleyes:
Chẳng thấy gì hot cả, dùng vài ngày xóa bén luôn 😆. Dùng camera của Path có realtime hiệu ứng và aperture luôn.

Android cộng đồng mạnh hơn nên việc Instagram phát triển cho Android sẽ lớn mạnh hơn iOS là điềi dễ hiểu. Cơ mà trên iOS cũng dùng chán rồi.
phutan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ đc cái chỉnh ảnh luôn thì hay nhưng mà ko share được luôn lên FB cho mọi người ngắm mất hết cả giá trị đi. Cái mạng Viettel củ chuối
mềh thấy cái camera 360 dùg ổn mà, tuy nhiên mìh thấy mấy cái phần mềm tạo hiệu ứng ngay khi chụp thì nó khởi độg camera và tốc độ chụp chậm nên mìh cũg ít khi dùg. Mìh thg chụp bằg cái mặc địh rồi dùg phần mềm chỉh sửa
Nhanh nhanh đưa lên market cho anh en thưởng thức nào 😁

tai nghe ibeats monster by Dr Dre - 80k :D
http://www.tinhte.vn/threads/1114826/
Chờ đợi em ấy ra mắt nào .............................
cái này hay phết nhỉ ....................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019