Sony giới thiệu Alpha A57: 16.1MP, giá 699USD, tháng 4 bán

Didu
13/3/2012 2:53Phản hồi: 73
Sony giới thiệu Alpha A57: 16.1MP, giá 699USD, tháng 4 bán

Sony sáng nay đã chính thức giới thiệu chiếc máy ảnh SLT dùng công nghệ Translucent Mirror mới nhất của mình mang tên Alpha A57. Máy ảnh mới xuất hiện một năm rưỡi sau khi Alpha A55 được Sony giới thiệu. Alpha A57 có cảm biến ảnh 16MP, quay phim Full-HD, màn hình LCD 921.600 điểm ảnh và sẽ được bán ra với giá 699USD từ tháng tới.

A57 có thiết kế chia sẻ nhiều đường nét với A65 nhưng cấu hình của A57 đã được giảm xuống để nhắm tới phân khúc thị trường thấp hơn, cả hai đều sử dụng công nghệ Translucent Mirror. A57 có dải ISO từ 100 tới 16.000, cảm biến ảnh APS HD CMOS 16.1MP của máy cho phép người dùng chụp liên tiếp ở tốc độ 12 khung hình/giây (ở chế độ Tele-zoom Continuous Advance Priority AE) và quay phim Full-HD định dạng AVCHD 2.0 ở tốc độ 60p/60i và 24p. Khi ở chế độ chụp liên tiếp nói trên, khẩu độ được thiết lập cố định ở f/3.5 hoặc khẩu lớn nhất của ống kính đang sử dụng và kích cỡ hình ảnh là 8.4MP.

Sony Alpha A57 sử dụng ống ngắm điện tử Tru-Finder với 1,44 triệu điểm ảnh và độ bao phủ 100%. Đáng tiếng là ống ngắm này không sử dụng công nghệ OLED với độ phân giải cao như trên A77, A65 hay NEX-7. Người dùng có thể chụp qua ống ngắm này hoặc từ màn hình LCD Xtra Fine có thể xoay. A57 sẽ được bán ra từ tháng 4 năm nay với giá 699USD cho riêng body hoặc 799USD nếu khách hàng lựa chọn mua cùng ống kit 18-55mm. Cùng với A57, trong ngày hôm nay Sony cũng bán ra chiếc đèn chiếu sáng hỗ trợ quay phim HVL-LE1 với giá 249USD.

Cấu hình chi tiết SLT-A57:

• Cảm biến CMOS 16.1MP
  • Bộ xử lý BIONZ
  • Chụp liên tiếp 12 khung hình/giây
  • Ghi hình Full-HD
  • ISO 16.000
  • Hệ thống lấy nét 15 điểm
  • Chế độ Auto Portrait Framing mới
  • Chế độ phóng to 2x Clear Image Zoom
  • Màn hình Xtra Fine LCD
  • Sweep Panorama (2D và 3D)

Quảng cáo

Quảng cáo

Đèn LED hỗ trợ quay phim mới của Sony

Nguồn: Sony
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mypiglet2k5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốc độ chụp thật tốt cho 1 mức giá thế này.
nhìn em nay có lý ha
đang xài NEX rất hài lòng với sony
quá ngầu, bao giờ mình mới làm được 1 em nhỉ,^^
có đều sony lens mắc knh hồn. len kit 18-55 con nex mà $300 hjx
Lens cho NEX thì mắc thật, còn lens cho Alpha DSLR và SLT cũng dc lắm, không quá mắc so với các hãng khác.
chính xác nè bác... nhiều len fix còn rẻ hơn so với các hãng khá nữa hehe
lexuantan
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế với màn hình xoay lật xuống dưới rất tốt. mức giá khá ok 😃
từ lúc xài m4/3 nhỏ gọn , thấy mấy con dslr nặng nề wa , giá 699usd thì con sony này đáng giá
Ôi tốc độ chụp quá ngon, bằng con Canon 1DX rồi, mức giá cũng rất tốt nữa. Ôi Sony.
Mình thích máy chụp hình SONY lắm. Chụp đẹp, giá "ngon". Mình đang dùng NEX-5N, nhưng hơi bất tiện khi chụp ngược sáng:furious:
Thấy hơi tiếc, nhưng vẫn khoái lắm. Nhưng có bác nào cho em ý kiến về việc cảm biến bị xước có ảnh hưởng nhiều ko? cảm biến của em xước ít à, tại hồi lúc coi trên diễn đàn thấy có bác nói là cứ lấy bông ngoáy tai chùi thoải mái, nhưng làm xong thì thấy xước 1 vệt nhỏ. các bác giúp em. HELP! HELP!
Con này so với con 50D hay 550D thì thế nào các bác.
solid0207
TÍCH CỰC
12 năm
Chụp thì gần ngang với 50D về chất lượng nhưng chụp nhanh hơn, quay phim tốt hơn (lấy nét liên tục)
550D thì già quá rồi, không sánh bằng về nhiều mặt.
Đùa chứ với 550D thì chả ai lại bảo là quá già cả .... Mình bây h` hối hận vì ngày xưa đu con T3i đây này :| Theo mình DSLR chả có con số nào là chính xác cả , tuỳ vào góc nhìn của người cầm máy thôi , chứ tối tận cỡ mấy mà cầm để auto thì cũng như k . Còn đã mua DSLR thì đừng ham quay film chi bạn , mình nói thật . Lâu lâu quay chút chơi thì k nói chứ ham chi mấy cái đó k đúng nhu cầu
Máy tháng tư mới bán mà bây giờ bác đã biết chụp gần ngang với 50d, tài thật.
solid0207
TÍCH CỰC
12 năm

Cái này là nâng cấp của A55, mà A55 thì ngang với 50D rồi bác ơi
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chụp Studio thì nhất Sony rồi còn gì 😁
rất thích màu của Sony nhưng lens là trở ngại lớn khi có ý định mua
solid0207
TÍCH CỰC
12 năm
Lens Sony cũng k thiếu bác à
Nói lens Canon mấy trăm lens chứ có bao nhiu ng mua đc hết nhiu đó lens
Lens Sony cũng đủ dùng, giá cũng rẻ, có khi rẻ hơn lens canon
nếu định mua lens thi bạn ra Ô C1, THƯƠNG XÁ TAX, 135 NGUYỄN HUỆ, QUẬN 1 (SONY TÂN TÂN) có gần như đầy đủ lens SONY đó.
giá đắt quá.bù lại đồ của Sony lại rất tốt và bền
ko hề nha bạn... giá xách tay sony tương đương giá nikon hay canon xách tay nhé ....!
Giá 799$ tương đương 16 triệu! Đối thủ của 600D, D5100 và K-r đây. Vote cho Sony, mình rất thích nikon vì đang dùng Canon thấy hài lòng
bá đạo thật.:ninja:
Hàng Sony trông build vẫn không đẹp bằng Ni và Ca. Trông cứ na ná mấy con compact cỡ lớn.
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
khen sony, thích nikon, dùng canon....!
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
Ghét nhất sony ở cái viewfinder điện tử thôi,nhưng dù sao máy ảnh dsrl thì cứ canon vs nikon mà đâm😆
K-5 chứ ko fai K-r đâu bạn, K-5 đứng chung với mấy con 600D và d5100... hihihi rất thik nikon vì đang dùng canon là sao hehehe

---------- Post added at 10:51 PM ---------- Previous post was at 10:48 PM ----------

chính xác luôn, canon ít điểm lấy nét hơn ( 9 điểm so với 15 của sony) tốc độ chụp ít hơn, ko có nhiều hiệu ứng, iso ko cao bằng sony, hehehe e so sánh hơi chủ quan vì là fan sony, các bác đừng chém !
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
Máy này được cái là nhỏ gọn hơn DSLR truyền thống nhưng nhìn kiểu dáng không bắt mắt tí nào.
Bó tay, K-5 được dpreview xếp cùng nhóm với 7D mà bạn cho nó đứng chung với 600D. Chắc thấy K-5 thì cho rằng nó dỏm hơn K-7....? Nội giá body only gần 27 triệu cũng đủ thấy bạn phán ẩu rồi.

---------- Post added at 11:04 PM ---------- Previous post was at 11:00 PM ----------

50D có quay phim được đâu mà nói rằng Sony này tốt hơn. Mà 50D thuộc "chiếu trên" của em này, dù em Sony này có quay phim thì cũng không cùng hạng cân để so sánh như vậy.

50D ra trước 550D nghen bạn (nhưng ko vì vậy mà nó "dỏm" hơn 550D). Bó tay luôn!

Muốn so sánh 2 máy thì ít nhất cũng phải chờ review, ngồi nhìn cấu hình mà phán (ẩu) làm gì.
solid0207
TÍCH CỰC
12 năm
Sorry mình quên mất 50D quay phim k đc, nhưng hiện mấy con gương mờ của Sony là quay phim đỉnh nhất rồi nên so với con nào cũng vậy.
50D ngang cơ thôi chứ k phải chiếu trên đâu bác à. 50D còn ngang với A550 kìa.
cái này mà chụp hình thì thôi rồi nhỉ
mục tiêu của mình trong năm nay là chú này vs chú xperia s hehe, nghĩ có đc 2 chú này mà thấy hp quá :p
stevenhson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải chi lens Sony mà phổ biến 1 chút thì mình cũng sẽ hốt em này rồi.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019