iPad 2012 có 1GB RAM, gấp đôi bản iPad 2, CPU vẫn 1GHz

sonlazio
13/3/2012 8:4Phản hồi: 256
iPad 2012 có 1GB RAM, gấp đôi bản iPad 2, CPU vẫn 1GHz
Sau khi có chiếc iPad 2012 trên tay, mình ngay lập tức cài phần mềm Geek Bench 2 vào để thử nghiệm và phát hiện chiếc iPad này có dung lượng RAM là 1GB thay cho 512MB trên phiên bản 2 và 256MB ở bản đầu tiên. Như vậy, các tin đồn trước đây hoàn toàn chính xác. Dung lượng RAM 1GB này là yêu cầu bắt buộc vì iPad gen 3 có màn hình độ phân giải rất cao, đòi hỏi nhiều phần cứng hơn. Hy vọng là với dung lượng RAM dồi dào như vậy, iPad gen 3 sẽ hoạt động với những phần mềm nặng nề như iPhoto nhẹ nhàng hơn. Một tin hơi buồn là CPU của máy vẫn giữ nguyên xung nhịp 1GHz, không được nâng cấp lên 1,2GHz hay 1,5GHz.

256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mikang
ĐẠI BÀNG
12 năm
RAM 1GB thì quá ngon............
988mb<1Gb nha...................................
Dung lượng bộ nhớ (RAM, USB, HDD...) lúc nào cũng tính bằng xắp xỉ cậu à :happy:
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ Ram thì giá trị nó phải bằng một số lũy thừa của 2. Ví dụ 512= 2 lũy thừa 9, 1024=2 lũy thừa 10.
Cái số lẻ của phần mềm báo ra thường là do nó trừ bớt phần Ram share cho card màn hình.
tonydingo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như bạn ko sài máy tính thì phải. đa phần HDD or RAM ko khi nào chính xác 100% thường là thấp hơn 1 chút
Ôi trời ạ, bạn thử mở USB của mình ra xem liệu 1 cái USB 4GB có đủ dung lượng 4GB thật sự không hay chỉ loanh quanh mức 3.7 - 3.8GB. Haizzz..... Ngay như RAM của laptop nói 4GB chứ mở ra chỉ khả dụng 3.8 GB thôi.
apple vẫn chơi nhỏ giọt để kiếm cơm.... sao ko ra ipad 3 lun cho a e nhờ....!
ko bao giờ có iPad3 đâu. Từ nay sẽ chỉ là iPad.
ông nghĩ ra được cái j cho ipad 3, có nghĩ ra được cái thiết kế mới hay tính năng mới nào ko rồi hãy chém gió
ipad thế là hoàn hảo rồi
Stev Job đã ra đi lên hết ý tưởng sáng tạo mới lên đành nhỏ giọt dần để tiếp tục duy trì sự pt đay mà 😃
ngox_IT
TÍCH CỰC
12 năm
Được đấy, chờ em nó ra sẽ tậu 1 con ^^
Chắc là chip tiến trình 32nm của SS nhưng vẫn để 1 Ghz để tiết kiệm pin cho cái màn hình với LTE đây mà😃
Mà tinhte với VN được lên engadget với phonearena rồi này, sướng nhé😃
http://www.phonearena.com/news/New-iPad-first-unboxing-comes-from-Vietnam_id27990
http://www.engadget.com/2012/03/13/new-ipad-gets-benchmarked-1gb-ram-confirmed-no-boost-in-cpu-sp/
http://www.engadget.com/2012/03/13/new-ipad-spotted-in-the-wild/
vietnam vip quá, hoan hô hoan hô
leminhthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sự thay đổi có vẻ không thu hút được fan ưa chuộng cấu hình "khủng"... 😁
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
iOS ko quan tâm nhiều đến cấu hình "khủng" mà là thiết kế, độ mượt và thương hiệu...😃
Mượt nhất có thể và KHÔNG CÓ 1 Tab nào qua đc về ĐỘ MỊN Màn hình và PIN vẫn 10h GIÁ vẫn 499USD

Bạn còn muốn gì nữa nào 😃

iOs và win nó KHÁC ANDROID ở chổ này....KHÔNG ĐÒI HỎI CẤU HÌNH CAO 😃
những người mua đồ của apple chưa bao giờ là những người coi cấu hình là quan trọng bạn ạ . Quan trọng là với cấu hình đó luôn đủ để phục vụ tốt những mục đích của mình . Giờ mà tăng cấu hình đồng nghĩa với tăng giá bán , mà điều đó là bất lợi trong cạnh tranh , trong khi đó chỉ cần cấu hình như này là đủ để trải nghiệm tốt những tính năng trên ipad rồi đấy là sự thông minh của apple .
Dòng Ăn roi cấu hình khủng vì nếu cấu hình bằng iPad thì đố chạy mượt được 😆 nên mới phải lắp cấu hình khủng. Chứ ko thì lắp chi cho nó tốn tiền
671988
ĐẠI BÀNG
12 năm
ram 1g thì quá ổn rùi....! lướt web nhiều hình ảnh cũng ko lag....!
Quá đã :x. Yêu lắm cái The New iPad :x
hienhung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm 1 nâng cấp nữa từ Apple cho phiên bàn này, rất đáng để mong đợi sở hữu
có ipad 2 rồi không cũng làm 1 em 😔:(
Ram 1GB mà cái màn độ fân jải kia chắc cũng không còn trống là bao đâu nhỉ
liên wan gì nhau trời, ram 1G thì xử lý nhanh hơn cho cái màn hình thui chứ trống bao nhiu thì sao
mạnh,nhanh và đẹp
30 kí tự.........
Phấn đấu rước 1 em thôi 👼
cũng đáng để nâng cấp đấy chứ..............
ram này thì mượt lắm nhỉ?..............
vjpden33
TÍCH CỰC
12 năm
4 nhân có 1ghz cũng armv7 sao hơn nổi tegra 3 được.Chắc chém gió
CPU có 2 nhân thôi chứ ko phải 4 đâu bạn. GPU mới 4
dohoa911
TÍCH CỰC
12 năm
Hay là cái chỗ đó bạn hiền à, ở đời nhìn nhiều người đầu to chưa chắc tỉ lệ với nhiều bộ não mà bạn. Nói vui vậy thôi, mình khôi khoái nhìn vào phần cứng cho lắm, tiêu chí là phải trải nghiệm, chạy thực tế, quan trọng là sự kết hợp có ăn khớp hay không.

Tại sao máy tính đồng bộ lại chạy nhanh hơn nhiều máy tính lắp, hay máy đông nam á dù cấu hình có kém hơn. Điều này bạn ngẫm ra sẽ hiểu tại sao sản phẩm Apple thường thì mượt hơn các sản phẩm hãng khác có cấu hình ngang hoặc hơn. Và tất nhiên khi Apple nâng cấp HĐH thì các thiết bị quá cũ của họ không thể cài HĐH mới chạy mượt như trước được (Quần áo được may đo bao giờ cũng vừa vặn, mặc thoải mái, hoạt động nuột nà và tự tin hơn là quần áo không được may sẵn).
HuyNBN
TÍCH CỰC
12 năm
Memory Write nhanh hơn Read à? 998.5 Megabyte/s :furious:
RAM 512 lên 1G
giống mình cái chỗ tăng tốc máy tính bằng cách thêm RAM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095