Tải file Apk trực tiếp từ Google Play bằng máy tính

mikan293
14/3/2012 6:41Phản hồi: 74
Tải file Apk trực tiếp từ Google Play bằng máy tính
Mình thấy có cái này rất hay bên genk nên copy sang đây cho anh em nào chưa biết tham khảo 😃

Bước 1: Tải và cài đặt tiện ích APK Downloader 1.2.1 bằng trình duyệt Chrome tại đây.

Sau khi cài đặt, hộp thoại đăng nhập sẽ xuất hiện. Bạn sẽ thấy xuất hiện cảnh báo màu đỏ yêu cầu tắt chức năng bảo mật SSL.

Bước 2: Để loại bỏ cảnh báo, bạn nhấn chuột phải lên biểu tượng Chrome trên Desktop, chọn Properties, mở thẻ Shortcut, bổ sung tham số --ignore-certificate-errors phía sau đường dẫn mục Target, nhấn OK.

Sau đó, bạn khởi động lại Chrome, nhấn biểu tượng Settings > Options > Extensions, nhấn liên kết Options bên cạnh mục APK Downloader, bạn sẽ không thấy xuất hiện cảnh báo màu đỏ nữa. Tại hộp thoại đăng nhập, bạn khai báo email, mật khẩu tương ứng với email và ID của thiết bị Android.

Quảng cáo

Muốn biết Email và ID của thiết bị, bạn gõ cú pháp *#*#8255#*#* từ điện thoại Android hoặc thiết bị Android của mình. Tại màn hình kết quả, bạn chú ý thông số JID (chứa địa chỉ Email) và Device ID (chứa ID của thiết bị)-chỉ điền phía sau thôi nhé ko điền chữ android phía trước.

Sau khi khai báo thông tin, bạn nhấn nút Login, nhấn tiếp nút Save Settings để lưu lại thiết lập.

Từ giờ, mỗi khi truy cập ứng dụng từ Google Play (http://play.google.com/), biểu tượng tải xuống sẽ hiển thị phía trên thanh địa chỉ, bạn chỉ việc nhấn biểu tượng này để tải file cài đặt về máy (định dạng APK).

Quảng cáo

Tham khảo: Addictivetips
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách này hồi trước có ng giới thiệu rồi bác ak
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Hồi trước là market thôi,từ khi lên google play cái đó ko dùng được nữa 😃
@mikan293 vớ vỉn, tớ vẫn làm bình thường
mà mình làm đúng như hd vẫn có cảnh báo đỏ?
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn khởi động lại chrome chưa,mình làm lần đầu được luôn,mỗi tội lúc down file nó ko bắt vào IDM nên tốc độ ko cao lắm.
Mình làm rồi tắt đi rồi bật vào mấy lần vẫn thế
quanghau_ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mikan293 trong IDM chọn option -> file type -> điền APK vào phần automatic download -> ok là xong
từ đó bạn sẽ down đc = idm
@mikan293 Trong IDM bạn chọn option -> chọn thẻ Save file -> Rồi thêm "APK" vào ô chứa các loại file -> OK. Thế là IDM bắt được file .APK thôi.
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
why so serious?
........................
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Cái đó bạn mới update cách đây 4 ngày :|,làm sao có ai biết được là nó vẫn còn hoạt động trên google play chứ,đâu phải ai cũng thường xuyên sang xda xem đâu :|.Với lại cái này dùng trên chính chrome tiện lợi hơn nhiều.
P/S:phần mềm của bạn update cách đây 4 hôm còn cái này update cách đây 1 tuần rồi,lúc đó mình check cái của bạn ko tải được chẳng đúng à.
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn thiệt là, nói như cách của bạn thì có phải ai cũng dùng chrome đâu đúng không? Phần mềm này tác giả làm lâu rồi, giờ mình mới biết nên đem qua xda share đó bạn.
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
cách này hay hơn soft của bác whisky_x vì soft của bác whisky_x seach thử google maps và thoitietpro ko ra còn làm cách này search thì ra!
pomnhim
TÍCH CỰC
12 năm
bài của whisky lúc đầu mình đọc cũng hơi ngỡ ngàng vì thấy để cái location lá cờ nhật,mới thắc mắc,quái lạ,nhìn tools thì đoán chắc do ng việt mình viết sao thằng nhật nào lại biết đc hay thế 😆 đã làm thử từ khi có link down bên xda,#*#8255#*#* với htc explorer k có tác dụng 😁
codaijaso
TÍCH CỰC
12 năm
đối với tablet thì làm sao để biết ID device nhỉ?
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng cái này lấy nè bạn:https://play.google.com/store/apps/details?id=com.redphx.deviceid&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5yZWRwaHguZGV2aWNlaWQiXQ..

---------- Post added at 07:23 PM ---------- Previous post was at 07:22 PM ----------

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.redphx.deviceid&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5yZWRwaHguZGV2aWNlaWQiXQ..
t_huy789
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc gõ thêm --ignore-certificate-errors vào cuối nó báo lỗi ko ok dc.
lostangel
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhấn spacebar để cách 1 khoảng rồi copy cái dòng đó vào là được, không được xóa dấu " nhé.
mình đã spacebar nhưng vẫn ko được bạn ạ! nó vẫn báo lỗi, có cách nào khắc phục ko bạn
Bạn kéo về phía cuối sau dấu " luôn nhé rồi nhấn space sau đó điền đoạn kia vào. nó thế này nè bạn:
"C:\Users\Minh Chau\AppData\Local\Google\Chrome\Application\chrome.exe" --ignore-certificate-errors
Đã thử và đã thành công thành công... Các bác đã thêm --ignore-certificate-errors vào link chrome nào thì các bác hãy sử dụng cái đó.
Tài khoản đăng nhập của mình có add thêm cái thẻ visa vào để mình mua ứng dụng trên Maket không biết dùng cái này có còn an toàn không ta? sao thấy ghê ghê vì phải cấm chức năng bảo mật SSL của trình duyệt đi.
H1999
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa s mình làm : down xong ra bấm thêm cái text trên bài, rồi vô options nhưng nó vẫn hien. là s bác ?
bác cho e hỏi là cái mail với pass là của google play store ah? có thể ko lấy giống như trong đt khi bấm *# 8255 ...ko
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
@datinhkiemkhach2010 lấy ko đúng sẽ ko down đc,cái đó là bắt buộc.
JID của e nó là : 362...387@mcs.android.com -> đây là mail ah bác?
pass thì xem ở đâu ạ
mikan293
TÍCH CỰC
12 năm
@datinhkiemkhach2010 Làm gì có cái mail nào như trên,nếu bạn sợ mất gmail ko muốn đăng nhập thông tin thì mình khuyên ko nên làm nữa.
@datinhkiemkhach2010 của mình nó hiện y như bạn này nè. chả hiểu nữa
@mikan293 e nói dối bác làm gì JID của e nó ra như thế, chứ có cái mail thì có gì mà phải sợ
@datinhkiemkhach2010
Bạn down trên di động dùng tài khoản gmail nào thì khi đăng nhập chương trình trên dùng tài khoản đó. mình cũng y chang và thử tài khoản mình down thì được.
Đánh dấu. À chủ thớt ơi làm tn cài dc download apk 1.2.1 đó vậy. Apk đó cài đc ở máy tính à. Tải về là đuôi .crx gì mà.

Gửi từ LG-P350 Optimus Me của tôi bằng cách sử dụng tinhte.vn
@PjLyTam minh cung bi the giúp mình với
Thank chủ thớt mình đã thành công và cũng ko phải chèn thêm --ignore-certificate-errors nó ko báo lỗi gì cả Ok luôn hihi
Video hướng dẫn:
Khi bấm App download ở góc yêu cầu nhập Gmail bạn nhập Gmail đăng nhập ở Google Play đó ở điện thoại để vào market đó! Sau đó check *#*#8255#*#* để lấy mã như hướng dẫn ở mấy bài trên. Của chủ thớt post có ảnh minh họa đó. Khi nhập bỏ chữ android- đi bắt đầu nhập sau dấu - Ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019