Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

vhtuananh
15/3/2012 3:14Phản hồi: 8.361
8.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sốt ruôt quá a vh tuan anh ơi
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đi ngủ thôi, mai hóng tiếp, mà a tuấn anh hay post muộn lắm, có khi 1-2 h ko chừng 😁
beatbox ơi a hỏi sao của ko hiện song 3g nhỉ chỉ hiện chữ 3G mà ko cột sóng
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocviet1982 Cái này e cũng ko biết nữa, chưa dùng 3g bao giờ 😁
ai xài bản erc này brooif biết cột song #G ở đâu ko chỉ hiện chữ 3G ko hiện cột sóng
Các bác cho em hỏi: con này có kết nối được với máy chiếu (cổng VGA) không ạ?
Thanks!
ngon tin jb cho P85 là lại thấy sốt sắng chắc phải tối mai mới có quá
nhìn ngon phết! mà hình như là đồ tầu hả bác
@CTY MAY TINH LA DI tàu khựa mà, nhưng dùng ngon đấy
  • CM10_P85_Jelly Bean_preview4 <- sẽ có vào thứ 7 này
Ngóng chờ bác. Hihi.
Cuoi tháng này mình mói co con duacore, thiet hai het 2tr9 gôm full box ,bao da ,the 8g ...bác nào hướng dan up và root con này với

Sent from my x10 using Tinhte.vn
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Sorry, để các bạn đợi lâu, chiều qua "gặp nhau cuối tuần" với bạn bè nên "quá chén", tối về ngủ tới sáng 😃

Link down 1 (trên Mediafire.com) -> CM10_P85_Preview_4
(Có 4 file, download về rồi join lại thành file zip nhé)

Link down 2 : http://teen9xpro.net/share/CM10_P85_Preview_4.zip

Sơ lược về ROM này:
  • Jelly Bean 4.1.1 phiên bản Preview 4 cho AllWinner A10
  • Gapps for Jelly Bean 2012-07-26
  • CWM v6.0.0.1 phiên bản Tiếng Anh
Chú ý:
  • hiện bản ROM này nhóm CyanogenMod mới ra bản preview 4 cho MTB AllWinner A10 thôi nên còn nhiều lỗi, nói chung là chưa hoàn chỉnh. Tuy nhiên để nếm hương vị của Jelly Bean thì cũng nên trải nghiệm trước chứ nhỉ.
  • Trước khi cài ROM này nhớ wipe data, wipe dalvik cache...sạch sẽ nha, vì các ứng dụng trước đó trên máy bạn có thể không tương thích với Jelly Bean.

Do bản ROM này chưa hoàn chỉnh nên chỉ dành cho anh em nào quen với việc cài ROM hay flash FW thôi nhé, anh em newbie mới mình khuyên đừng cài ;)

Sau khi port từ Aurora sang P85 thì còn nhiều lỗi mình chưa sửa được hoặc chưa phát hiện, vì thế các bạn trải nghiệm gặp lỗi nào thì feedback lại nhé.

Chúc vui!
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Một số lỗi trong bản Jelly Bean 4.1.1 preview 4 này:
  • Cảm biến xoay màn hình sai khi xoay ngang -> cách khắc phục là tắt chế độ Auto rotate luôn cho nó lành.
  • Khi bật Wifi thì nó hơi lâu tý, nhưng khi nó active là nó kết nối wifi liền.
  • Chưa trình chiếu được phim từ 720p trở lên -> cách khắc phục là dùng MX Player, chọn chế độ S/W decoder (Fast mode) trong MX Player.
  • Jelly Bean không hỗ trợ Flash trong Play Store nữa, tuy nhiên trong ROM này mình đã cài rồi. Sau khi cài ROM này xong thì bạn vào /data/app -> tìm FlashPlayer.apk -> install nhé
Đang cập nhật tiếp.....
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtuananh a làm 1 bài hoản chỉnh về cách port rom cho a e ko chỉ máy này mà các máy khác có cái nghiên cứu phát 😁
vhtuananh: em đưa anh tài khoản server của em up lên coi lẹ hơn MF ko nha?

Chừng nào xong MF anh fix lại link. Chứ giờ đứt cáp quang up lên MF lâu bỏ xừ
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@zero™ OK em, vậy tốt quá, gửi anh account đi
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
down xong rồi, back up lại dữ liệu rồi up rom mới nào 😁
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@beatbox219 nhanh thế, bên anh MF nó vừa upload xong
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtuananh a up file nào xong là e down luôn file đó 😁 mà sao rom này nặng thế nhỉ, hơn 300mb lận 🤔
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@beatbox219 Thật ra bản gốc nó có hơn 160MB thôi, do anh cài thêm Gapps và một số ứng dụng cơ bản nữa ;)
đang tìm ai có thể fix lỗi kết nối mạng qua USB 3G và hotspot của bản room 4.0.4 gốc của teclast.
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
Bravo bạn T.A topic minh hồi sinh lại rùi hehehehehe,,,link đâu?????? làm luôn cho nó máu
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@vuut Trời, sao hỏi link đâu là seo? Bài post phía trên kìa :p
vuut
TÍCH CỰC
12 năm
@vhtuananh kaka thay rui1`
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trải nghiệm thế thôi, nói chung bản rom này để dùng thì ko thể được, còn vô cùng nhiều lỗi 😁 Được cái xử lý cực nhanh, nếu mà hoàn chỉnh thì quá ngon, ko test đc bằng antutu benchmark nên cũng ko biết bao nhiêu điểm, cứ đến phần test 3d là bật ra ngoài😃
@beatbox219 Chưa đc test thử nhwng vẫn máu. Tối về up xem sao. Bác test rồi cho 1 vái ý kiến về bản này xem nào

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minh_anhhung Nhược : Rom này cài app bị lỗi nhiều lắm VD: vietmobiTV, map... vào là bị bắn ra ngoài, gg play thì lúc kéo sang phần chọn ứng dụng free hay paid thì lỗi bung bét lên, camera ko chạy được, duyệt web bằng trình mặc định thì rõ ràng load xong rồi mà nó bên trên vẫn báo như kiểu đang load , trong setting chỉnh sửa thì hay bị stopped , ko có allwwinermod nên cài game cũng khó, cảm biến bị lệch nên ko chơi được game đua xe, thêm mấy cái lỗi a tuấn anh ghi bên trên nữa 😁

Ưu : Tốc độ xử lý rất nhanh, chuyển đổi giữa các app đang dùng mượt,duyệt web nhanh kinh khủng....😃
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@beatbox219 Anh xem Viet Mobi TV ngon lành mà, cả Google Maps nữa...

Có 2 điều các bạn nên chú ý:
  • Nhớ wipe data / wipe dalvik cache .... sạch sẽ, vì 1 số ứng dụng trước đó sợ không tương thích với Jelly Bean.
  • Sau khi cài ROM này xong thì nhớ cài lại Flash nhé (dùng RootExlorer, vào /data/app, tìm flashplayer.apk rồi cài)
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vhtuananh e wipe sạch sẽ rồi, còn cài 2 lần cơ, cài xong fullwipe rồi cài lần nữa 🤔 ko hiểu sao ko xem được nhỉ :-?
Link mới down nhanh quá ta.
link mới là từ server đặt tại nhà của em.
Speed dc bao nhiu MB/s vậy bác
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero™ 32Kb/s đó bác 😁
@smiler làm gì có vé 32Kb/s :T
smiler
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero™ Toc do Max nha E co 32kb - keke😁

Sent from my P85 using Tinhte.vn
max cái đường truyền còi nhà em thui.😁
Vừa cài xong. Cảm nhận chạy mượt, nhưng ko hẳn là nhanh. Phần cứng của P85 nó hạn chế nên sự thay đổi không rõ ràng.
Mới cài xong thì khởi động rất lâu. Các bác kiên nhẫn.
- Xem Vietmobile TV bình thường nhé.
- Map cũng OK, đúng vị trí nhà mình.
- Ratation cũng OK luôn. Quay tứ tung đều được. Chưa thử game nên ko rõ với game thì ra sao. (chú ý: Rotation chỉ OK khi bạn up lên 4.1 từ bản CM9 4.0.4, còn nếu up từ bản rom Stock 4.0.4 thì vẫn lỗi rotaion nhé)
- Camera thì tịt ngóm.
- nhạc OK.
- Gu gồ ớt ngon vãi. Quả đất quay quay tí ra luôn đúng chỗ nhà mình.
- Vào market down thử game nhẹ về chơi được.
- Duyệt web nhanh.

Khuyến cáo: Hiện nay chainfire3D chưa tương thích, cài vào sẽ bị treo logo khi khởi động. ACE chú ý đừng cài nhé (đã test trên P85 4.1 và SS galaxy Nexus)
updating...
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yellowriver Chả ngược j cả. Bác tích đủ vào 4 cái check trong rotation. Quay tay thoải mái.[/quote]
Mình tick rồi mà vẫn loạn xì ngậu 🤔
@beatbox219 Mình tick rồi mà vẫn loạn xì ngậu 🤔[/quote]
Vậy tại máy bạn sao rùi đó. Chứ mình test qua các ứng dụng đều chạy ngon mà.
Đúng là lần đầu quay bị ngược, sau đó mình vô check nốt 1 cái trong rotation mà mặc định chưa check ấy, thế là quay ngon lành.
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yellowriver Vậy tại máy bạn sao rùi đó. Chứ mình test qua các ứng dụng đều chạy ngon mà.
Đúng là lần đầu quay bị ngược, sau đó mình vô check nốt 1 cái trong rotation mà mặc định chưa check ấy, thế là quay ngon lành.[/quote]
Mình thử lúc tick luôn cũng không được, chắc lúc đấy lag rồi:-? thôi đằng nào cũng về rom cũ rồi, đợi bản hoàn chỉnh rồi up tiếp😁
@yellowriver huhuhu e đã bị giờ là lúc nguy khó anh em giúp với huhuhuhuhuuhu 4 ngày rồi cái này gọi là xớn xác ko đọc kỷ trức khi cài huhuuhuhuhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019