Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

vhtuananh
15/3/2012 3:14Phản hồi: 8.361
8.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuut
TÍCH CỰC
11 năm
có lẽ đến time này,,,,,,đồ chơi cho P85 ngừng rồi hay sao,,thấy im re,,topic không nhảy lên nữa,,,,,có khi bà con rành rọt rồi đổi máy mới
cho mình hỏi với,cái mini usb ấy có cắm cổng chia để cùng lúc cắm cả chuột,cả bàn phím và sạc luôn được không ạ?
@lovesmall ok hết bác, bác cứ cắm vô tư
@lovesmall Chỉ dùng được cho chuột,bàn phím,usb.ko dùng cho sạc được!và cũng ko dùng kết hợp được với usb 3g.usb 3g nó chỉ hoạt động độc lập mình nó thôi!
Nếu cắm cùng lúc chuột,bàn phím và usb 3g,thì chuột và bàn phím hoạt động,usb 3g ko hoạt động và ngược lại!
tình hình là đã thay chân sạc thay cáp usb mini.nhưng có vẽ ko có gì khá hơn sạc cả đêm cũng chỉ được 66% rút ra đi ăn sáng cầm ra tiệm mở lên thấy còn 35%. cắm vô sạc tý lên 55%. nói chung là chẳng hiểu nổi nữa, chắc tháo cục sạc ra coi luôn quá thấy nó lỏng lỏng. các bồ cho hỏi ví dụ như phần mềm nó có liên quan tới pin ko. mình định up lên 4.1 nhưng mà chưa up lần nào nên hơi e dè chút.
vhtuananh
TÍCH CỰC
11 năm
@zinzinbibi Bạn ra trang 1 xem các flash FW hay CWM ROM đi nhé, rồi dùng bản ROM ERC thử xem pin thế nào luôn nha ;)
mình chưa up thử lần nào để liều một phen xem
bản AOKP ĐƯỢC KO
vhtuananh
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là rất là tình hình.
Các bác hay port ROM trước đây cho mình bây giờ bỏ chạy hết rồi, bác Christian Troy bên xda-developer.com thì dừng hỗ trợ các máy chạy AllWinner A10, còn bác MoonShadow thì máy P85 của bác bị rơi hỏng rồi...😔. Bây giờ đang vất vả tìm nguồn khác để cook rom cho các bạn.
vuut
TÍCH CỰC
11 năm
@vhtuananh vậy là tin bùn hả bạn????????????????????????
ôi ngày ấy đã đến huhuhuhuhuhuhuh
vhtuananh
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ thử đi, nếu trục trặc gì thì bạn cứ lấy file *.img ra flash FW lại là OK. Bản ERC là bản 4.0.3 nhưng nó báo pin chính xác hơn, còn các bản CM10 hay AOKP sau này báo pin hơi nhanh tý, tuy nhiên bạn vẫn có thể dùng đến 4 tiếng. Thật ra rom nào tốt cũng tùy bạn trải nghiệm và đánh giá thôi ;)
ĐANG TẢI BẢN CỦA BỒ ĐÂY HI VỌNG LÀ ĐƯỢC BỮA GIỜ BỰC MÌNH LẮM RỒI.CẮM VÔ MÁY TÍNH NÃY GIỜ MÀ CHẲNG LÊN ĐƯỢC PHẦN TRĂM NÀO HẾT.
nếu là ecr tớ cũng đang xài bạn vô cài đặt rồi kéo xuống cái tùy chọn nà phát triển ko chạy quá trình nền đảm bảo pin 4h luôn còn nguyên bản của nó là quá trình tiêu chuẩn mau hao pin lắm
mấy bác cho e hỏi e xài cái p85 HD cd hok bít có xài dc rom của p85 hay p85 cd hok và có root theo cách của 2 dòng đó được không
Chào bác chủ thớt và các a e,trước tiên là em có lời cảm ơn chân thành nhất gửi tới các a e. Nhờ có các bài viết về p85 mà em đã mua được em p85hd dual core isp bổ,rẻ và hi vọng sẽ ngo. để em được sánh vai với a e,he. Chúc ae ta sức khỏe dồi dào để khai sáng cho ae newbie như em.
@HoangQuick8x nhưng đây là topic P85 cũ đâu phải là P85 HD đâu bạn
sẽ ngon..vì bàn fím hơi bé😁
@HoangQuick8x phím bé chỉnh lên to được mà
tình hình là up được rom mới rồi.cũng tìm ra được nút quay lại rồi...hic hic nhưng mà vấn đề pin lại cũng y như vậy. sạc khó vô ko đầy nổi rut ra tý là tuột cái èo liền. chẳng biết sao nữa.mình cắm sạc từ chiều hôm qua đến sáng nay thấy mới được 85% mở lên coi xong tắt màn hình mở lại cái nó tuột xuống 72%.ghét quá cắm vậy luôn. chút nữa về coi sao đã.bó tay....
@zinzinbibi thật ra không phải do máy đâu,do cái cốc sạc đó, chắc nó bị yếu, mình củng bị vậy, bạn ra tiệm mua cái cốc sạc khác, nhưng mỉnh nghĩ tốt nhất là bạn mua cục sạc zin của Nokia hay Sam sung gi củng được, cục sạc Micro USB , hay nói sạc Nokia 8600,, hay sam sung galaxy, nhớ sạc Zin nha (sạc lỏm gắn vào cảm ứng lung tung, ko thôi sạc hoài ko đầy, hư pin )
mình mua cục sạc samsung rồi. nhung cắm vô nó chạy lọa xạ luôn.chắc hàng lởm rồi.bây giờ thì sạc đầy được rồi nhưng mà hơi lâu.mình mới up rom mới nhưng thấy wifi yếu hơn bản cũ.có phần mềm nào khắc phục được ko...
@zinzinbibi xài room gì thế tớ xài ecr có thấy wifi yếu đâu
@ngocviet1982 thì mình xài erc đó. hồi trước mình vô phòng còn xài được giờ thì thua ngồi cách modem có mấy mét mà báo có 2 vạch sóng wifi trong khi bản cũ báo đầy nhóc luôn.
@zinzinbibi http://www.tinhte.vn/threads/1143378/page-330 vô đay xem hướng dẫn nhé vào mang nhanh hơn đó caỉ thiện đáng kể đó tớ trước bị y như sau khi sửa bạn cài opera nhé vào nhanh hơn cái trình duyệt của máy nhuung chỉ đọc báo thôi nhược diem ko xem được video ở web
@ngocviet1982 Muốn xem video ở web cần tải flash player mới nhất dành cho 4.x http://appstore.vn/android/home/app/10541 và trình duyệt hỗ trợ flash như opera mobile. firefox
các bác cho e hỏi cách root máy này có áp dụng dc cho TECLAST A10 / DUAL-CORE kg?thanks các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019