Trải nghiệm với Teclast P85 - "Khám" và "phá" - JB 4.2.2 (18/08/2013)

vhtuananh
15/3/2012 3:14Phản hồi: 8.361
8.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Min xai ban tieng anh- nhung Tim DC roi. Thanks all
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
topic dạo này nhạt nhỉ chắc vì ít rom quá ^^!
Chán rồi.

Bán máy thôi :p
Sau mấy ngày xài bản rom Japan 3.0 thì mình tổng kết lại:
- Tốc độ máy nhanh hơn bản ECr thấy rõ. Tuy nhiên các ứng dụng thì thỉnh thoảng bị đơ, hoặc tự ngắt khi quá tải.
Việc fix CPU không có ý nghĩa lắm. Vì khi mình set CPU 1008 với 1152 thì tình trạng trên vẫn xảy ra. Có thể do phần cứng máy mình nó ko tệ lắm nên khi lên 1152 nó vẫn chạy ổn. Với thẻ nhớ lởm khuyến mại đi kèm, điểm ben đạt 2988 thì cũng có điều khác biệt đấy.
- Pin thì tốn hơn thấy rõ khi so với bản ECR. Tín đồ nào chuộng thời gian pin lâu thì cứ ECR mà xài nhé.
- Cái mép màn hình phần phím cứng thì mình thấy bấm tốt hơn hẳn bản ECR (bạn nào dùng rom ecr mà phần mép chạm khó thì vào kiểm chứng cái).
.....
@yellowriver Công nhận là PIN yếu hơn hẳn bản ECR còn cái vụ mép phải thì e thấy vẫn thế mặc dù ít dùng cái mép đấy 😁
beatbox219
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cả loại Chip Allwinner A13 hả các bác 😕 hnay lướt web mới nhìn thấy lần đầu 😁
các bác chỉ em với.em cài rom jp v3.0 cắm USB 3G ( mtb khác nhận ) vào con P85 thì không nhận,báo thẻ nhớ định dạnh lại.
và em muốn cài đặt 3G thì vào đâu ạ
Có ai trong topic mình cài đặt thử bản rom này chưa
Android 4.0.3 JetROM for AllWinner A10 tablets

đây là link download cho P85
Part 1: http://www.sendspace.com/file/6utmsk
Part 2: http://www.sendspace.com/file/1epwvd
Và đây là link diễn đàn của bản Rom trên để các bác tham khảo: http://5i01.com/topicdetail.php?f=605&t=2579581
Vì đây là lần đầu tiên viết bài có gì các bác thông cảm nhé.
Bác nào có thể làm seo cho cai wifi no bớt xơi pin đc ko
trkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lâu rồi không ghé topic, dạo này thấy có nhiều anh em tham gia thảo luận nhỉ. Dạo này đúng là có ít Rom mới, cộng với thời tiết quê mình oi bức quá nên cũng lười ngồi máy gõ. Nhân tiện thấy bạn tuanlong_chi nêu (JetRom) mình cũng có vài câu:
Thực ra đây chính là Rom mà mình cũng đã trải qua (đầu tiên sau khi có FW 4.0.3, cài trước khi có ECR luôn) nhưng thất bại, và cũng nhờ đó mà mình phát hiện ra "Ghost và Backup P85 bằng CWM recovery" để phổ biến cho anh em.
Khi tác giả đưa ra bản rom này đã đưa dạng backup (bằng Cwm có 6 file) và đã không nghĩ rằng P85 có 1 nhược điểm mà vhtuananh cùng với mình đã thảo luận nghiên cứu nhưng không thành công. Đó là: không thể dùng CWM backup máy P85 của mình rồi share bản backup đó để máy P85 người khác restore lại. Kết quả là máy sẽ bị tê liệt cảm ứng.
Và đã có người từng "khóc hu hu, dùng tăm xỉa răng" để cứu vãn tình thế đấy. (Mình vui tý, nếu conmavuive có đọc thì đừng trách anh nhé!)
Dạo này tình hình sức khỏe sao rồi anh Tuyến???Hnào vào lại HCM anh em mình cafe anh nhé...Chúc anh vui khỏe
Bắt ghế ngồi ngóng bao da!!!Sao lâu thế Huylinh28???Bao da nhanh về để được off với anh em và cho em P85 bận áo mới xem thế nào...
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
Anh trkt nhắc lại cái vụ "tê liệt cảm ứng" nghĩ lại cũng vui nhỉ, thời kỳ vất vả của anh em mình 😁
thời kì vất vả đã qua
Giờ thì chả còn gì để làm 😆
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@ignore uhm, đúng rồi, cái vụ pin mới quan trọng.
Cụ thể là mình muốn mod pin vào bản ShowShow4, xem cái này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1621808

Thấy bản JP_v3.0 họ áp dụng cái này, cấu hình file sysctl.conf để tăng hiệu suất pin, mà cấu hình kiểu này thì ROM phải hỗ trợ init.d script <- nhưng ShowShow4 không hỗ trợ. Vì thế mình muốn dùng Android Kitchen để thêm init.d script vào ShowShow4.

Nãy giờ thử build ROM từ Android Kitchen nhưng thấy format nó khác mấy cái ROM mình đang xài nên chưa thử flash trên P85 😔
@vhtuananh a có chương trình wifi nào tốt tốt ko a?e xài wifi fixer vẫn còn bị lỗi để lâu mở lên mất wifi:(
@vhtuananh a có chương trình wifi nào tốt tốt ko a?e xài wifi fixer vẫn còn bị lỗi để lâu mở lên mất wifi:(
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@lambinhminh19 Việc này mình thấy cũng không quan trọng lắm, cứ lôi cái Power Control widget ra màn hình Home, khi nào cần thì bật/tắt wifi. Nếu khóa máy lâu quá thì cứ tắt rồi bật wifi lại vậy ;)
T
[Tquote="vuthanggl, post: 18418254, member: 1229600"]T[/quote]
Tải sopcast o dâu ban oi?cho minh lihk tải va cach sử dụng với
đang trong thời kì cho cái Tablet của em nghỉ ngơi 😆

Từ hồi mua tới giờ ngày nào cũng hành hạ nó.
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zero™ cũng để pin chờ hơn 3 ngày. Chả biết làm gì với nó đây :-<
@ignore cài showshow cook thử theo tút của anh tuấn anh kìa
Tình hình là mình mới up bảng room ECR-CWM-v11a-P85-v10, lần đầu chạy cũng tốt lắm: pin dùng được > 4h, cảm ứng mượt, lâu lâu hơi bị giật 1 chút. Nhưng xảy ra tình trạng là pin chỉ sạc được 93% là maximum_khi máy đang mở (còn khi tắt nguồn để sạc thì thì thấy đã full_thấy hình dấu sét màu vàng, trong cột pin).
Nhưng sau khi cài thêm phần mềm thì nó chạy khá tốn pin, chỉ sài khoảng 2-2.5h thôi. Mình nghĩ chắc do có chương trình chạy ngầm_nhưng k biết làm sao để tắt hẳn nó.
Không biết có ai bị giống mình không? Xin các bác chỉ giúp cách khắc phục giùm mình nhé. Thank các ae đã hổ trợ!
vhtuananh
TÍCH CỰC
12 năm
@hoabien82 Bạn thử sử dụng cho đến khi 0% luôn nhé, sau đó tắt máy sạc đến full luôn xem sao nha
@vhtuananh Hiện tai bạn đang dùng bản nào vậy? minh đang dùng bản JP-3.0 thay cung cũng tạm ổn, pin chac cũng chỉ đc < 4h thôi
@vhtuananh tại nhiều lúc tãi game hay ứng dụng trên CH Play để lâu mở lên nó ngắt mất wifi ko downdload đc nữa!nên hơi khó khăn trog việc đó!😔
@lambinhminh19 chỉnh màn hình sáng lâu hơn rùi download .
dao nay topic mình yên ắng quá nhỉ?//chẳng có gì mới nữa rồi
Show screen chơi...đỡ buồn:

@daohaitacxx Ban dung Goluancher ban nao the. Minh cai GO toan ra giao dien dien thoai chan lam.
@yellowriver Go launcher HD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019