Đồ chơi cho Nouvo SX 2012

sakurases173
15/3/2012 4:53Phản hồi: 423
Đồ chơi cho Nouvo SX 2012
Chào các bác, hiện nay nouvo thế hệ thứ 5 của yamaha đã ra đời, tuy nhiên đồ chơi cho em nó hiện chưa có nhiều,nên mình lập topic này để anh em nào có chỗ mua đồ chơi gì hay và đẹp gắn cho xế yêu thì chia sẽ nhau nhé.
Hiện nay mình chỉ lên đc vài món sau:

Kính hậu (cái này tùy sở thích mỗi người nhưng kính ex cắt ngắn gắn vào nhìn khá chuẩn )

Bánh sau: có thể dùng bánh của Dunlop,Chengshin,tubeless... Kích thước theo mình 90-90-16 là chuẩn, vì máy 125cc nên nếu đi 100-90-16 thì sẽ lì máy và mất nước đề.

Bánh trước : đi zin cũng tốt, k thì mang bánh sau 80-90-16 lên cũng ok, tuy nhiên chú ý 1 chút là nên gắn bánh trước loại có rãnh giữa để cua tốt hơn.

Dè con: dùng chung đc của LX nhé hehe gắn vào k chế cháo gì cả.

Phuộc sau: có thể đi YSS hay Racingboy, sẽ cao hơn phuộc chuẩn 1 chút nhé 😁

Mượn hình bikervn nhé, em đang tìm YSS, đây là là phuộc racingboy

Quảng cáo

Ngoài ra còn có gác chân của LX và baga cũng gắn vừa cho SX nhé, baga cần ép vào 1 chút, em chưa test thử vì k có nhu cầu.

Còn cái gương cầu em đang có ý định lên angle eye, các bác cho ý kiến xem nhé
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có cái gì hấp dẫn được mình ngoài cái nguyên bản! Có chăng chỉ là thêm cái dè con!
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avalon701
@ndt_lucky Mình hỏi ở 2 cửa hàng 3S họ đều nói có người muốn gắn nhưng không vừa.
đẹp thật, nhưng nghe tin đồn là nouvo SX mới dùng chung động cơ của luvias, chán thật đấy
@ndt_lucky cảm nhận đó là của mỗi người . so sánh qua mới có thể nhận xét được vậy . còn chuyện cập nhật kiến thức thì chắc em sẽ nghe theo bác mà đi cập nhật nhé bác đang chạy SX ! 😁
@leo.macpro Có khi Wave lại dùng chung máy với Dream, Jupiter dùng chung máy với Sirius, SH dùng chung máy với PS cũng nên vì chúng giống hệt nhau về vỏ máy bạn nhỉ?
@avalon701 có khi nick bác & tôi là 1 bác nhỉ !? 😁:p
@leo.macpro So sánh khập khiễng. Ông về chỉnh lại mắt đi nhé.
mrso1910
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi cho mình hỏi angle eye gắn vô có phải thay bình+dàn điện k? có sáng nhiều k? có bị giao thông bắt k? thanks
p/s:mình từ đó giờ k chơi xe nên k biết
cũng có ấy, ấy là mấy thằng dìm hàng cho hạ nhiệt để xúc, ngta gọi là thừa nước đục thả câu, anh em nhà họ SỞ =]]

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:37 PM ----------

mình chưa có thời gian đi sg để hỏi thử nhưng lên xenon thì đi lại dàn điện và bình ấy 😁

---------- Post added at 01:39 PM ---------- Previous post was at 01:38 PM ----------

md07
TÍCH CỰC
12 năm
tháo cục máy khác gắn vào cho SX đi
kiếm chiếc xe đạp gắn chữ sh lên đi bác =]]
Kính ex chưa cắt ngắn lắp vào có được không nhỉ?
vừa bác 😁 em còn cặp zin của ex 2k11 đã test :D
em có cặp phuộc YSS nè bác, mua hok em sang lại cho ;)
md07
TÍCH CỰC
12 năm
sang lại bn thế bợn, model gì?
YSS Yes-I E seri ( ti ngược ):eek: lúc em mua là 900k
cho em cái giá inbox nhé 😁 mua về sơn màu đỏ
của em mạ crôm , hôm bữa có ra tiệm sơn định sơn lại màu đen mà ngta nói mạ inox ko sơn đc 😔
Đồ này ko có gì hấp dẫn, tưởng có đồ độc hơn.
hehe... lấy máy e bờ nết gắn vào nhá :cold:
chưa cắt nhìn kỳ lắm bạn à. mà nhìn em SX hầm hố sẵn rồi chả cần lắp gì cũng đc mà. há há
athonl
TÍCH CỰC
12 năm
mình thấy để rin là oke rồi, thêm cặp kính cắt ngắn nữa
chí lí, mấy người kiểu đó chỉ có chờ thời cơ dìm hàng là giỏi, chả đc tích sự gì
bữa ra Tân Thành mua cái kính hậu và cặp ống inox bọc nhún sau, tưởng dè con LX ráp k vừa nên k mua, giờ mới biết, mai ra mua về gắn, hehe
hơi đâu mà nghe mấy người đó bạn ơi, chém gió múa lửa thì hay, cứ ra vẻ ta đây cái gì cũng biết, hazzz
kg chấp
Bạn thử mua và lắp xem cách lắp thế nào nhé!
ok men, t7 mình ra mua về lắp rồi sẽ report liền, hehe, bữa giờ văng sình bẩn quá
Ok! 😃
máy luvias thì nó chỉ gắn cái lòng diasil vào thôi, còn quả piston thì vẫn phải có cảm biến cho bộ FI, nói chung là khác nhiều lắm. Mà gắn vào thì đã sao? Đằng này lại chưa chắc

nói như chú thì chắc honda nó lấy máy wave 110 nó gắn cho airblade vừa khít
o hay cac bac gan j the, neu la de con thi em gan rui ay, vua khit,k can che j het
ko ai phá hoại ở đây cả, bác thử đọc lại xem có box đó ko,? nghe nói thế thì mình mới nói,

---------- Post added at 07:50 PM ---------- Previous post was at 07:49 PM ----------

đúng thật là, nói mà ko biết suy nghĩ gì cả,
Có phải là bạn tự chuốc lấy gạch đá không? Anh em trong box chẳng bao giờ như thế cả!
Mấy bữa mới vô Nouvo lại, mọi người có vẻ căng thẳng nhỉ. Hết sức bình tĩnh a e ah.
cho tui hoi xe di ngon ko may bac thang tu nay tui phai muc mot em trong xom chua ai chay nen ko bit no ra sao
chưa dám khẳng định nhưng ban đầu thấy khá ok
Sao bác không để gác chân sau zin luôn mà bác thay gác chân lx vậy?
thanh8318
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này xăng gió thế nào hả các bác. kết quả đồng hồ quá :x
zin đó bác nó ngắn sẵn mà
fi sao chỉ xăng thủ công dc,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095