Update 12/5/2012: Pod2g đã xác nhận iPad 3 5.1.1 cũng JB Untethered

kate87
15/3/2012 17:12Phản hồi: 72
Update 12/5/2012: Pod2g đã xác nhận iPad 3 5.1.1 cũng JB Untethered
Update 12/5/2012: Pod2g đã xác nhận iPad 3 5.1.1 cũng JB Untethered đc luôn rồi ngày phát hành tool khoảng vài tuần. Pod2g đang hợp tác với Chronic Dev Team để làm tool JB dễ dàng sử dụng cho mọi người

Update 11/5/2012:

Pod2g 1 lần nữa thông báo trên Twitter của anh ta rằng iPad 3 5.1 đã JB untethered rồi khá là chắc chắn và chỉ cần đợi thêm thử nghiệm xem có chạy tốt trên firmware mới nhất 5.1.1 của Apple ko. Nếu tất cả đều hoạt động tốt thì Apple TV3 cũng đc JB untethered luôn. Vấn đế cuối cùng là thời gian phát hành tool vẫn chưa đc biết.

Up thêm cái video của Pod2g posted lên youtube đây anh em xem cho nó hoành tráng 😃

Update: 6/5/2012

tin nóng hổi anh em ơi hôm nay trên Twitter của Redsnow đã tuyên bố là sắp có tool JB Untethered 5.1 cho chip A4, iPad 2...
Link:

https://twitter.com/#!/RedSn0w_JB/status/198751019755253761/photo/1

Update: 4/5/2012
Dạo này như chúng ta đã biết hacker nổi tiếng Pod2g sắp phát hành tool JB cho iOS 5.1 chip A5/A4 và theo cập nhật mới nhất trên Twitter của Pod2g cách đây 12p cho thấy anh ấy dường như đã làm xong tool JB Untethered cho iPhone 4 (chip A4) cùng đợi nào anh em sắp có rồi 😃

Quảng cáo

Link: https://twitter.com/#!/pod2g

Tin vui cho anh em nào muốn Jailbreak Untethered iOS 5.1 cho iPad 3 (The New iPad) & chip A5 (iPad 2 & iPhone 4S) đây, tin mới nhất ngày 16/3/2012 từ người hùng quá quen thuộc với giới JB đó là Stefan Esser (@i0n1c) anh ấy cho biết đã JB untethered đc iPad 2 & có đính kèm hình ảnh minh họa đây. Anh ta nói sẽ rất sớm có tool JB Untethered cho "The New iPad tức iPad 3" trong thứ 2 tuần tới or khi nào mà anh ấy có thể cầm đc iPad mới trên tay. Theo tin đồn thì tool JB untethered này sẽ có tên là Antid0te. Mình sẽ tiếp tục cập nhật cho anh em tinhte.

16/3/2012: 1 tin rất tốt cho cộng đồng JB, theo Dev-Team xác nhận thì cách mà để JB iPad 2 4 tháng trước trước Corona thì vẫn hoạt động tốt trên iOS 5.1. Điều đó có nghĩa là họ đã đặt đc 1 chân vào cánh cửa JB iPad 3 (đó là 1 bước quan trọng).

1 tin tốt khác nữa là @i0n1c đã chứng minh rằng mình JB iPad 2 iOS 5.1 rồi nhưng Dev-Team cho biết cách anh ta JB ko có giống với lỗ hỏng mà Dev-Team tìm ra điều này nói lên rằng iOS 5.1 có rất nhiều lỗ hỏng để JB 😃

Tin tốt khác nữa là Dev-Team đã thấy cách JB khác đã đc nghiên cứu bởi vài người trên Cydia repo.

Tổng cộng chúng ta có 3 cạnh khác nhau của tam giác về cách JB. Đó là chưa kể Pod2G đang tiếp tục tìm ra lỗ hỏng cho tool JB mới nữa. Anh em ta cùng hi vọng nào. iPad 3 sẽ đc JB 1 ngày ko xa.

Quảng cáo

Điều cuối cùng mình xin nhắc nhở mọi người là ko nên UPDATE lên iOS mới hơn 5.1 khi Apple cập nhật bản vá lỗi vd như iOS 5.1.1 or 5.2

17/3/2012: Cuối cùng thì The New iPad (iPad 3) đã bị Dev-Team JB đc rồi hi vọng 1 ngày gần nhất sẽ có tool JB đến tay người dùng.

Tiếp tục cập nhật 17/3/2012 later: cuối cùng thì @i0n1c cũng đã JB untethered thành công trên iPad 3 của anh ta. Đây là clip trên youtube để mọi người kiểm chứng.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

poom.s6
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế ip4 của e chưa có kb untethered hả bác chủ thớt ơi 😔(((
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
iPhone 4 thì bác i0n1c chưa có cập nhật nhưng theo mình nghĩ là đc, khi nào có news mới mình cập nhật tiếp
ndc686
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sắp được giải thoát rồi. Thích quá đi.
poom.s6
ĐẠI BÀNG
12 năm
ip4 có dc giải thoát k ạ sao bảo 5 bgafy mà t7 phải có chứ nhở
Ôi mong quá đi, hôm nay mới lên 5.1
huetohoang
ĐẠI BÀNG
12 năm
một tin quá tốt, ngóng từng ngày cái này để lên 5.1
poom.s6
ĐẠI BÀNG
12 năm
die rồi ôi đời quá đen bác có app bản quyền nào k ạ e xin down cái máy trắng quá

---------- Post added at 12:28 AM ---------- Previous post was at 12:27 AM ----------

tiện đây có bác nào có app bản quền share cho e vs máy trắng quá 😔(((

---------- Post added at 12:29 AM ---------- Previous post was at 12:28 AM ----------

tiện đây có bác nào có app bản quền share cho e vs máy trắng quá :((((
công nhận lần này các bác ấy làm nhanh thật, mới ra được mấy ngày mà
trót dại cho con ip4 lên 5.1 k cài đc app thuốc =)) phải đem tạm ra iOne họ cài apps bản quyền cho dùng tạm chờ jb
p/s: nhìn hình thì thấy A5 cũng jb đc r còn k biết tình hình A4 tn
chắc a/e sắp được siêu thoát ùi nhĩ :dance:
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐÚng là các cao thủ đời nào cũng có
Mình chỉ mong sau khi có JB thì build đc custom 5.1 cho 4s, và hi vọng sim ghép hiện tại chạy tốt
nthai2502
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe hy vọng ra luôn trong ngày nay thì tốt.
kratoshn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng ra untethered thì tốt :d
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
17/3/2012: 1 tin rất tốt cho cộng đồng JB, theo Dev-Team xác nhận thì cách mà để JB iPad 2 4 tháng trước trước Corona thì vẫn hoạt động tốt trên iOS 5.1. Điều đó có nghĩa là họ đã đặt đc 1 chân vào cánh cửa JB iPad 3 (đó là 1 bước quan trọng).

1 tin tốt khác nữa là @i0n1c đã chứng minh rằng mình JB iPad 2 iOS 5.1 rồi nhưng Dev-Team cho biết cách anh ta JB ko có giống với lỗ hỏng mà Dev-Team tìm ra điều này nói lên rằng iOS 5.1 có rất nhiều lỗ hỏng để JB

Tin tốt khác nữa là Dev-Team đã thấy cách JB khác đã đc nghiên cứu bởi vài người trên Cydia repo.

Tổng cộng chúng ta có 3 cạnh khác nhau của tam giác về cách JB. Đó là chưa kể @pod2g đang tiếp tục tìm ra lỗ hỏng cho tool JB mới nữa. Anh em ta cùng hi vọng nào. iPad 3 sẽ đc JB 1 ngày ko xa.

Điều cuối cùng mình xin nhắc nhở mọi người là ko nên UPDATE lên iOS mới hơn 5.1 khi Apple cập nhật bản vá lỗi vd như iOS 5.1.1 or 5.2
Hôm nay mới 16/3 thôi mà............
hi vọng là ngày mình mua new ipad 2 thì nó đã được JB rồi 😁
Vui quá. Mừng sắp ko. Bao ngay chờ mong cuối cùng sắp đc. 😆
poom.s6
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã 5 ngày trôi qua mà vẫn chưa nhận dc tín hiệu nào của các hacker nhỉ 😔((
kate87
TÍCH CỰC
12 năm
17/3/2012: Cuối cùng thì The New iPad (iPad 3) đã bị Dev-Team JB đc rồi hi vọng 1 ngày gần nhất sẽ có tool JB đến tay người dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019