[P500][ROM]NightlyPhone 7 v5.0 no bug( more stable+smooth+battery ).

snow_boy1709
17/3/2012 7:16Phản hồi: 946
[P500][ROM]NightlyPhone 7 v5.0 no bug( more stable+smooth+battery ).
thank to:
Tung anh: for kernel
zeppelinrox: Perfect Script V6 SuperCharger & 3G TurboChanger
se7enlove1608 ,lehoang84 và nhóm phát triên giao diện wp7 trên android : theme and icon wp7

NightlyPhone 7 v5.0 : no bug :X (linkdown )

+base on nightly mới nhất vừa ra hôm nay 21/04
+fix toàn bộ lỗi bản trước : camera , pin
+add kernel v1.3 thuner của tùng anh
+thay go sms bằng handcent mới nhất
+thay đổi crip giúp rom ổn dịnh hơn
+Rom rất nhẹ , chỉ 85 m => bộ nhớ trong sẽ rất lớn máy chạy nhanh vào mượt
Đó là toàn bộ nhưng j` thay đổi...còn có những thay đổi nữa bác bạn tự nghiên cứu nhé những bản này đã ổn đinh vào rất good r :X

Phone: LG P500 ( white )
..còn đây là test wifi rom v3.0 ạ 😁 chưa full wifi nhé mới được 3 vạch wifi thôi.​

Hướng dẫn sử dụng V6 Superchanger
Vào terminal gõ:
Code:

đã config sẵn là surberchanger .ai biết thì có thể thay đổi theo ý thíc
Hướng dẫn sử dụng Kickasskernel
Vào terminal gõ:
Code:

Quảng cáo

đã config

Hướng dẫn sử dụng 3G Tuborchanger
Vào terminal gõ:
Code:

cái này mình config là Quick à ( battery life friendly )
lưu ý các bạn gõ chú ý viết hoa như code mình viết nhé :D

Quảng cáo

Ngoài ra ROM này có contact giống hệt của wp7 thật :p tích hợp cả fb :D các bác vào trải nghiệm :p
Một vài screenshots cho các bác xem thử :D
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
WP7 có 1 điều rất hay là các bạn có thể thỏa sức sáng tao giao diện theo phong cách riêng của mình rất dễ dàng ..mời mọi người tham khảo :

Này thì video cho bác nào đang tò mò ... giao diện ROM mình không khác gì cái trong video nha
946 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yoko228
TÍCH CỰC
12 năm
Hay lắm bạn. Đang xài night 4.6 nhưng đợi rom này hoàn chỉnh up lun 1 thể. Hi vọng sẽ có nhiều người nhiệt tình như bạn thay cho sự vắng mặt của bác 4e
pettomax
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này thức khuya gớm nhỉ.....
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ bác ! hi vọng bác sẽ nối tiếp bác 4e 😁 ! rom này thật chất là cài sẵn mấy soft giao diện w7 vô còn lại vẫn dựa trên niightlyfour v4.6 ....
ủng hộ bác, bác có thể chỉ em cách mod lại rom k ....................
uppppppppdate icon me theme mình mod lại framwork 😁 .............

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:41 AM ----------

mình rep lại trong box rom bác 4e rồi đó bạn :D

---------- Post added at 11:50 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

mình đã up hết icon theme và rom lên rồi đó :D bạn nào có hứng thú với wp7 thì test giúp mình nha :D
Quá hay bác ạ, em mà không bán P500 thì em vọc rom của bác ngay :sleep:
zozozo123
ĐẠI BÀNG
12 năm
bộ icon chỉ cần copy vào trong thẻ nhớ là dc phải ko bác, chiều này up thử xem sao
tại mình thấy bản 4.6 của bâc 4e vừa ra chưa kip test j thi mình build.rom nay luôn để có j mọi người đóng góp y kiến. bác yên tam.minh đảm bảo se co nhiều thay đổi.ở bản update tiếp

---------- Post added at 02:34 PM ---------- Previous post was at 02:31 PM ----------

bản thân rom đã có nhiều.icon r bác ah. bô icon down về là.bản.mình.suu tầm. bác cop ra.thẻ.nhớ la được. khi nao dung thi chọn icon bác thic. trong đó co sẵn.theme mình.tự mod. bác.chạy nhu file apk bình thường r vào theme.chooser chọn là được.
bb v mấy vậy bác. mình ko quên dùng win7 có chỉnh dc như amdroi bt ko bác
v20 bạn ạ , mình cũng chưa dùng wp7 bao giờ nhưng mà bạn nghịch 1 chút là thấy thú vị ngay à 😁 dùng android làm tìm tòi khám phá mà bác 😆 tin mình đi khi bác quen rồi bác có thể tha hồ thay đồi giao diện thao ý thích của bác
wên mất bác cko em xin bộ launcher, wp7 notification .... đc k? em tính đổi giao diện wa wp7
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Hay lắm bác, anh em O1 lại có thêm lựa chọn rồi 😃
đã bác nào test chưa.đang dùng nightlyfoure 4.5.1 ổn định ngại test quá
dùng android là khám phá mà bác 😆 thử tí cho biết mùi :p mình thíc wp7 cái là giao diên thay dổi rất sướng :p nguwofi nào có khiếu thẩm mỹ tí là khiến người khác lác măt luôn 😃)

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:22 PM ----------

bác cẩn thân ko del app cũ trong system là bị chồng chéo app đó , nó sẽ không mượt đâu , link nè bác http://www.tinhte.vn/threads/714206/ , nhưng mà muốn có những app như mình thì chắc bác phải down rom vè gỡ ra thôi vì mình tổng hợp trên mang nhưng bản mới nhất và tính phí , trong đây toàn bản cũ thôi bác ạ.
mình đang tìm cách nhưng vẫn chưa làm được cái đó , nhưng mình đã mod cái stt bar đẹp hợp với giao diện wp7 nên các bác vào launcher7 setting disable cái nt bar của nó đi nhá LD dùng cái bar mình mod đó
ps : rất sẵn sàng bạn ạ :LD có j` ko hiểu bạn cứ hỏi , nếu mình không biết mình sẽ đi hỏi giúp bạn

---------- Post added at 05:41 PM ---------- Previous post was at 05:37 PM ----------

đã update link down bản 1.1 ...có nhiều thay đổi hi vọng sẽ là các bác hài lòng.
cho em hỏi cách cook rom, mod rom cho thêm launcher, app như thế nào, k fải teawk j đó đâu hehe em k hiểu mấy cái này
bạn cài cái cywin trong link mình gửi cho bạn chưa .... nếu cài rồi thì bạn làm theo hướng dần để giải nén rom ra , sau đó muốn thay thế launcher mặc định của rom thì bạn vào system/app xóa home.apk cop cái lancher cua bạn vào , các app khác thì bạn cop vào thư mục data/app , vì nếu cài nhiều app trong systerm quá rom se nặng khi chạy , còn cài trong data thì nó sẽ bị xóa đi sau khi format :p mà khi giải nén rom nó hỏi bạn có chuyển updater-scip sang update-scrip không thì bạn bảo là không nhé ( vì cái này chỉ dùng khi cook rom bạn chưa quen có thế sẽ bị lỗi khi cài đặt rom ) , sau khi cop xong bạn ấn 99 build rom , nó hỏi j` bạn bạn cứ Y (yes ) còn cái bước chọn loại build thì bạn ấn số 1 .
bác pro thật, tkui đành để khj thi xong nghiên cứu zậy tks bác nké
ROM này v10 hay v20 dậy chủ thớt
nhìn đẹp quá
Tình hình là mình ra tiệm net flash bb đến bước chọn select port thì nó trống chằng có gì hix
v20 nha bác 😁..,..............

---------- Post added at 06:32 PM ---------- Previous post was at 06:30 PM ----------

bấc vào box nhà p500 để xem.di bác. minh đang onl dt.k sent link bác đc. mình.cũng chua flash bb bap.giờ :p
trời ơi đang định nhờ bác cho xin cái file beat audio. mình hỏi à mình đang dùng bản nightly của 4e bản 4.6 có thể flash beat audio được k? flash có ảnh hưởng gì tới hệ thống k?
không vấn đề gì bác ạ ,bác down ở đây , mà nhân đây mình nhớ bác việc này , bác flash xong thì vào thư mục system/etc xem có forder nào tên là audio ko bác nhá (việc này giúp mình biết add được beat chưa ý mà ) vì mình đã thử rất nhiều lần nhưng việc flash đó không có tác dụng gì với mấy minh (mình kiểm tra không có file nào cop vào máy mình gì hết ) , nên mình phải add thẳng vào rom mới được. bắc kiểm tra giúp mình nha 😁
Free_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy file audiofilter.csv Vậy là add dc chưa z bác........
Free_Star
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giải đáp giùm bác.........................
mình trả lời là chưa mà bác, file bác nói rom nào chà có 😆 , file chung ta down bên xda về chưa mở khóa dữ liệu bác ạ ( có lẽ rom mình dùng đa sô là busy box ) nên mình đã up 1 file fix lên bác download flash no là oke 😁, link đây bác
bạn ko ghi rõ bb v10 hay v20 ah? nên bổ sung thêm đi bạn.

Hình ai thế bác ơi 😁
rom nay cua ban choi duoc tro samurai 2 ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019