[25/3][P500][ROM] SonyCyn v1.4 (2.3.3) & Stock - Bản UPDATE siêu bự

acax456
19/3/2012 11:34Phản hồi: 832
[25/3][P500][ROM] SonyCyn v1.4 (2.3.3) & Stock - Bản UPDATE siêu bự
**Features:
Các bác muốn ưu với khuyết của rom này thì mình xin trích bài review của PentiumT
**Changelog:

**Screenshot:

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]

**What's Next Version:

**Download: SonyCyn v1.4Patch_SonyCyn v1.1 (uploading)

SonyCyn v1.x và SonyCyn_Stock(V20i)(V20G) (link folder)

p/s: muốn chơi game mượt hơn nữa thì vào ram manager, chọn hard gaming. Nếu xài bình thường thì để balance nhé.Tải bản mới nhất ở đây http://apkvn.com/?mod=item&idSP=334&ope=1

p/s: SonyCyn_Stock y chang bản V20i không khác gì ngoài mình add root, busybox và có thể flash thôi nhé.

p/s: nhớ wipe all trước khi flash 1.3

**Các bản rom ở trên mình xài Paolo v5 touch chuyên dành chơi game, nên các bạn nào muốn đổi kernel thì xem cái này nhé:

**Chú ý:
832 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
blah blah blahhhhhhhhhhhhhhhhhh
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không ai hào hứng af... :-<

Sent from my LG-P500 using Tinh tế
danganhtbbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe tại cũng chắng có gì khác nhiều lắm so với nightly bác ạ, dù sao cũng cảm ơn bác nhiều nha ....
Các bác tét trc đi , e vùng sâu ko có mạng down . ngon e sẽ cố down bằng chíng O1
sao có 9mb z bác....hix............................................
v20i là sao vậy bác ? khác v20g nhiều ko ạ 😁
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có rồi kìa, các bác down về test thử đi 😁
mình ngại flash rom quá. đợi bác acax cook xong rom này bác qua làm rom của 4e bản nightly mình sẽ là người đầu tiên tải và flash hehe. nhưng mà cảm ơn acax rất nhiều, như này p500 càng nhiều rom để lựa chọn
ec...co 3 file sử dụng sao bác....hĩ.....ko co hướng dẫn sử dụng là nguy hiểm lắm nha
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có link. Các bạn cho mình ý kiến nhé. Liệt kê các app cần bỏ giùm mình luôn. sẽ fix ở bản sau
Hmm, với rom này thì nên dùng kernel nào nhỉ ^^ ?
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
kernel sẵn trong rom rồi không cần flash nữa
bác ơi rom này có lỗi nào không? mà cách flash thì như nào thế? làm cái hướng dẫn cho người mới vào đi. tiện thể up sang trang 1 của nhà của p500 đi cho tiện theo dõi. rom này với bản nightly của 4e thì thế nào? ý mình là ưu và nhược ấy?
bjnmonkey77
ĐẠI BÀNG
12 năm
hướng dẫn thì có rất nhiều rồi chẳng qua mèng ko chịu tìm,rom mới ra chưa có nhiều ng test chờ vài bữa nữa mới biết đc nếu mà so sánh với bản nightly của 4e thì tùy từng người cảm nhận mèng à

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 09:51 PM ----------

bác acax cho mình xin mấy cái app mà bác del đi nhé 😁
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này based trên stock còn 4e là base trên cm7...
format data rồi flash thôi bạn. bạn có thể tham khảo cách flash mấy rom khác
đã hiểu rồi à. acax up sang nhà của p500 đi để cho anh em nào muốn sự ổn định của rom stock và thích chơi game thì flash rom này. bảo đảm sẽ có nhiều người flash cho coi
bác acax down được RC-1 chưa ? sao mấy ông bên xda down đc r mà mình vẫn ko down được nhỉ >
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình down được rc1 rồi nè bác down = torrent. Bác kéo k....
cái rc 1 mà các bác nói có phải cm7 rc 1 này ko? http://get.cm/?device=p500
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình del mấy app có trên market hết như maps này nọ á

---------- Post added at 10:08 PM ---------- Previous post was at 10:05 PM ----------

mình vẫn chưa down đc bác ơi...
bjnmonkey77
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế bác cho mình xin lại cái Gallery gốc của rom phiền bác vầy😔
thế à 😁:D he hé mình toàn down idm ..để mình thử xem :D thank bác nha .

---------- Post added at 10:35 PM ---------- Previous post was at 10:34 PM ----------

mà down kiểu j bác nhể@@ mình không quen dùng @@ toàn để down phim :p

---------- Post added at 10:38 PM ---------- Previous post was at 10:35 PM ----------

mình ko down đc bác ơi 😔 toàn bị time out ...bac có kiểu j` sent cho mình được hem :(
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
down rồi mà thấy bên xda report nó vẫn còn lỗi ầm ầm. Thua bản KANG của adfadd nên chắc k flash đâu

link torrent nè. Bác dùng utorrent để down. Nhanh lắm 5ph là xong http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=954083&d=1332133149
down bằng IDM cũng được mà bản RC1 k biết thay đổi những gì nhỉ? bản này hình như 87M thì phải.
thank bác nhiều lắm :LD..............
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
link của CM bị lỗi rồi. Có bác bên xda up lên torrent

---------- Post added at 10:48 PM ---------- Previous post was at 10:42 PM ----------

các bác test chưa cho cái ý kiến để update nào....
mình nghỹ rom này acax cook trên rom stock lại thay đổi nên kiểu gì cũng ổn định+ mượt+nhanh+pin lâu. nhưng mà mình dùng CM7 thấy cái setting của nó có nhiều tùy chỉnh , lại biếng up rom nên chưa test được
thực ra ngoài lỗi ở changelog chỉ có 1 lỗi là ảnh xoay 90 thôi mà ..mà hình như mình đọc ngày trươc lỗi đó fix đươc ..xóa cái thư mục chưa ảnh trong thẻ nhớ tạo file mới là được ...nó là nôt image gì gi ấy không biết có phải rom này bị không

---------- Post added at 10:54 PM ---------- Previous post was at 10:53 PM ----------

ddowwn đc 30% lại tịt rồi bác ơi 😔((((((((((
bạn acax456 ơi, bạn biết cook rom thì cook giúp mình bản stock v20g việt nam để flash qua cwm recovery với cái recovery gốc được không? máy mình bị hư micro giờ muốn gửi đi bảo hành mà không dám up qua kdz vì cáp hư, mình có qua nhà lg p500 xin giúp mà không ai biết cook rom hết, bạn giúp mình với, máy mình baseband v20
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đó mình bó tay bạn ơi... k biết làm recovery gốc ntn...

vậy bạn cook giúp mình cái rom gốc v20g vn chưa root thôi cũng được, bảo hành chắc nó không kiểm tra cái recovery đâu, bạn giúp mình với nhé, với lại mình thấy nhiều người cũng cần để đi bảo hành mà, up qua recovery an toàn đỡ hư máy nữa
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bắt buộc phải root mới đc Bạn ơi... mua đại cái dây cáp r quất kdz đi bạn

acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Híc... kêu mình cook cho đã rồi... k ai test hết vậy....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019