KHẮC PHỤC LỖI ĐĂNG NHẬP TRÊN SHMESSENGER CHO BLACKBERRY

hwangtaizia
28/3/2012 18:56Phản hồi: 163
Các bạn hẳn đã biết đến cái shMessenger mà đã làm biết bao ng thích sử dụng trên Symbian. Nay nhờ có các pro mà nó đã chễm chệ ngồi đc vào trong BlackBerry của chúng ta. Nhưng lại có rất nhiều anh em trên này kêu trời là bị lỗi "valid usernam or password" (hay đại loại thế). Mình đã từng dính và đã khắc phục bằng cách sau. Bày cho a e nhé. Servicebook mình dùng bản này (chạy đc opera mod và vào facebook bằng trình duyệt mặc định),shMessenger thì anh chị em tìm trong diễn đàn là có. Khi gặp lỗi trên thì làm như sau:
1.thoát nó ra (ko thoát cũng đc) đăng nhập vào yahoo messenger trên máy tính
2.vào yahoo mail, chuyển sang mail mới nhá. Cài đặt để nó có chuyển tiếp POP3
3.thoát yahoo messnger đi,thoát hoàn toàn ấy
4.bấm thoát ở trang yahoo mail đi. Bấm thoát chứ ko phải là thoát trình duyệt nhá (chữ thoát sau cái tên nick mà ở dòng trên cùng có ấy)
5.đăng nhập lại bằng shMessenger
Đây là cách mà mình đã giải quyết thành công cái vụ báo sai nick or pass mà trc đó ức chế muốn ném cái đt đi luôn.hix. Như mình nghĩ thì shMes nó dùng server của nó để vào yahoo nên nếu ko thoát ở server của yahoo thì ko vào đc.
Lưu ý: nếu nick của các bạn có ký tự đặc biệt như: _ . thì nên dùng cái cửa sổ symbol của shMes nhá (như trên con 88 của t là alt+p) rồi hẵng chọn. Phần add tài khoản các bạn ko nên nhấn vào ô text để chuyển ra cái cửa sổ nhập liệu mặc định của BlackBerry mà di con trỏ xuống rồi viết luôn. Vì cửa sổ nhập liệu của BB thì mặc định chữ đầu tiên viết hoa nên dễ sai pass,còn trong shMes thì ko. Nick t có _ và sau khi thực hiện nó đã vào thành công.^^ nhưng vẫn là cái hiển thị tiếng việt - vấn để nhức nhối của os 4.5 trở xuống.
CHÚC CÁC BẠN LOGIN THÀNH CÔNG
P/S: có bản fix lỗi font của buoctrongmuabuon trang 2 bạn nào lấy thì lấy nhé. nhưng dùng bản này mình bị Disconnect.bản ko mod thì ko bị. Thêm nữa là nick yahoo của mình có cả chữ,cả số vs kí tự đbiệt, mình làm theo thì đc. Một bác gì cũng trong này đã fix đc.ko hiểu nick khác ntn.>"<
http://www.shmessenger.org/jforum/posts/list/1979.page
Đây là cái link trang chủ của nó hướng dẫn fix lỗi yahoo này các bác. Dùng Chrome mà vào để nó dịch cho nha

THÊM MỘT CÁCH NỮA(CÁCH NÀY MÌNH CHƯA TEST) LÀ CÁC BẠN VÀO THỬ TRANG WEB CỦA EBUDDY RỒI ĐĂNG NHẬP TRÊN ĐÓ. XONG ĐĂNG NHẬP THỬ BẰNG SHMESSENGER XEM CÓ ĐC KO.PHƯƠNG PHÁP NÀY LÀ GIẢI QUYẾT SAI NICK KHI DÙNG BEEJIVE HAY IM+ MÀ MÌNH THAM KHẢO ĐC. THỬ XEM HA.^^
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ổ,có nhiều người gặp lỗi này mà sao ko có ai ngó vào topic này xíu nhể😔
fc.x0an
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hwangtaizia em đưa nick với pass bác đăng nhập hộ e có được ko ạ?Thanks bác trước!
@fc.x0an ý kiến hay... e đã thử nhiều lần mà cũng ko đc.😔
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fc.x0an mình dạo này bận lắm. bạn inbox đi rồi mình xem thử cho. nhưng fải chắc chắn là nick thật ko fải nick ảo nha. mình làm rồi có gì sẽ pm lại sau. vì cái này mình mò ra thì đc nên cũng hên xui thôi,ko fải 100% ok đâu
fc.x0an
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hwangtaizia đã inbox cho bác.có thời gian bác xem hộ e với nhé!thanks bác nhìu
laketears
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em xin vote 1 phiếu ủng hộ bác ợ, ^^ Chúc bác có thêm nhiều phát hiện mới.
mình bị lỗi khi vào nó thông báo là "Check your phones internet settings and the connection type in application's settings" k thể vào được...Ai giúp mình với......😔(
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái lỗi của bạn là do kết nối internet trên mobile. Bạn dùng BB thì vào Mobile network connection,on cái data service lên. Vào cài đặt của shMessenger chọn lại các kiểu kết nối xem (dòng dưới cùng) chọn http hay gì gì ek mình ko nhớ chỉ là đừng chọn proxy thôi rồi vào lại xem
@hwangtaizia chẳng dc buồn vãi hà
ukm....E giải quyết được vấn đề rồi cảm ơn bác nhiều nhé..........
tuana1191
ĐẠI BÀNG
12 năm

Sửa được rồi à! Cung hỷ! mình dùng whatsapp nên không cài nữa 😁
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy dùng shM nó có âm thanh như yahoo luôn,sướng.lại free chỉ tiếc là phím nó đc mod lại nên thỉnh thoảng hay nhầm;)
Mình cũng dùng Sh. Chat cũng sướng ra phết. Mong bqcs có nhiều phát hiện mới đóng góp cho ace.
Mình cũng dùng Sh. Chat cũng sướng ra phết. Mong bác có nhiều phát hiện mới đóng góp cho ace.
deltadung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bùi Nguyễn Mình chỉ chát bằng IMO, chẳng thích loại nào nữa
Cho em tai sao em chang nghe am thanh gi ca,chi rung thoi,chan qua ,mong may bac giup em voi
hwangtaizia
ĐẠI BÀNG
12 năm
bt thì khi cài xong là mặc định chương trình nó để âm thanh full và hình như ko có rung thì fải.vào fần cài đặt của nó bạn xem Volum bạn để to ko hay để bé nên ko nghe thấy tiếng.chỉnh bằng fím sang trái-phải. Nếu mà ko đc thì cài bản khác thử xem
Nếu bạn không chê thì mình sẽ gửi bản shMessenger không bị lỗi font
nhattephi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@buoctrongmuabuon em xin, e xin. Đang kết Sh dùng Beejive viettel nó tính cước kiểu quái gì ấy, olnine có tầm 5 phút nó tính cho tận 5MB
@buoctrongmuabuon Bác tốt quá,cho mình xin với,cảm ơn bác nhiều,cái pm operamini mod lướt web tuyệt quá,mod luôn cái shm thì khong còn chỗ chê!
@buoctrongmuabuon làm một topic luôn đi bác, mong đợi mãi 😁
@buoctrongmuabuon Bác cho em xin luôn bản không bị lỗi font với nha ! tks bác
Tu khi xai bb den gio e chua gap tinh trang nay bh 😆
Máy mình là 8830 nên không có âm thanh được,e có nghe 1 bác nói,buồn thật,mà thôi,rung ko cũng được?
Cam on bac share cho em dung voi.thanks bac nhieu !!!
Bac co thi share cho ace dung voi ! Cam on bac nhieu nha <3
Mình up luôn trong này nhé
shMessenger_buoctrongmuabuon.zip
@buoctrongmuabuon Anh oi! anh mod ucbrowser 7.8 duoc k ak? blackberry cua e dung opera chap qua... e thay dung uc nhanh hon!!! e thay co rat mhieu nguoi thich dung uc hon la opera ak! a giup moi nguoi vs!!!! co nhieu topic noi roi, nhug k ai giai dap het!! a giup co moi nguoi vs ak!!!!!
@buoctrongmuabuon lâu lâu ko qua đây giờ mới thấy up lên cho ai chưa bit mà tải về ko lỗi font nè
@buoctrongmuabuon Bac cho em xin cai link nhe.link cua bac co van de hay sao ay.em giai nen rui nhung chang thay alx va cod nam o dau.mong bac zup zum em
@Trungpro1985 File attach vẫn bình thường, bạn download lại nhé
langoc
TÍCH CỰC
12 năm
vừa test xong, ko bị lỗi font nữa , tình hình này bỏ im+ với beejive thôi 😁
@langoc phí tiền mua im rồi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095