LG sản xuất đại trà giấy điện tử dẻo 6" dùng cho máy đọc sách

Duy Luân
29/3/2012 8:6Phản hồi: 118
LG sản xuất đại trà giấy điện tử dẻo 6" dùng cho máy đọc sách

LG đã từng công bố về việc sản xuất giấy điện tử kích thước 19" và 9,7" và hôm nay, hãng giới thiệu thêm một mẫu màn hình 6" nữa cũng sử dụng công nghệ tương tự. Màn hình này hỗ trợ độ phân giải 1024 x 768, có thể bẻ cong được 40 độ tính từ tâm màn hình nhờ được làm bằng nhựa và sẽ được áp dụng lên các máy đọc sách điện tử. So với các giấy điện tử có cùng cấu hình nhưng làm bằng kính, mẫu giấy của LG có độ mỏng chỉ bằng 1/3 (0,7mm) và nhẹ hơn một nửa (14g). LG còn nói rằng mẫu giấy điện từ này rất bền, có thể dùng tốt sau nhiều lần bị thả rơi từ độ cao 1,5m. Hãng sẽ sản xuất đại trà mẫu giấy điện tử dẻo 6" tại Trung Quốc, và sản phẩm cuối cùng sẽ đến Châu Âu vào đầu tháng sau.

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
cũng hay hay đấy nhỉ.....
hay quá nhỉ ! Ra sản phẩm thi thiệt là tuyệt lắm đây
anhanh0625
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ phát triển quá nhanh.
đang mong những con phone dạng này kakaka
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
0h, hay nhỉ, có cái này chép phao thì tuyệt 😃
cứ như phim viễn tưỡng ngày xưa coi vậy.
công nghệ đi nhanh quá nhỉ
dxtrung1812
ĐẠI BÀNG
12 năm
great...
quá hay.............30 char
Thích thật, có tờ này khỏi cần phải tốn tiền mua báo mà đọc vẫn sướng.
lg gần như vô đối ở khoản display..........
@khenhvaij còn samsung,sharp v.v.v bác quăng đây mất tiêu rồi
gaumeo46
TÍCH CỰC
12 năm
@khenhvaij .... Bác là người đi trước cả samsung =)) =)) .
Nếu em nhớ ko nhầm Ces 2010 samsung đã giới thiệu màn hình có thể bẻ cong rồi .
Ces 2011 samsung đã làm thật . và xang 2012 LG giờ mới có
Thế thằng nào vô đối trước . :p:p:p
E ko phải fan samsung đừng ném đá nhé . 😁
HoliCf
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 cái hãng nào cũng hầm hố hô hoán màn hình độ phân giải cao , 4 màu sắc sống động (ví dụ như SAMSUNG , SHARP) ..nhưng tình hình là nếu bác so sánh qua mắt thường mình nhìn trực tiếp để so sánh ..thì SAMSUNG loá màu , màu sắc đậm đà , nhìn lâu sẽ thấy ảo - ko thật , Còn SHARP thì màn hình siêu mịn ..nhưng cứ shương shương mờ mờ nếu xài 1 thời gian dài , mất đi độ nổi của chủ thể . Riêng LG thì khác à nha =] mình không tự show ra ưu điểm của LG , nếu mún biết hãy tự lên các trung tâm điện máy bất kỳ mà nhìn và cảm nhận OK ?
@khenhvaij samsung chưa dám lên tiếng chứ LG vô đối ,hay ý bạn vô đối là không đối đầu nổi với các hãng khác
@levu136 samsung thì ko có cữa rồi, còn sharp chưa xài nên chưa biết.
đi trước thời đại
bb8707g2nd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ ngày càng phát triển, không biết khi nào mới có bài review ở tinhte nhỉ ?!
Mình chưa hình dung sp này sẽ dùng cho mục đích nào.
@tranhoang88 sao lại chưa nhỷ bác, nó có thể ứng dụng cho hầu hết các loại màn hình hiện nay. Màn hình uốn dẻo dc thực sự rất tiện và bền.
vấn đề mình quan tâm là giá, chắc nó sẽ không mềm đâu :-s
Thik cái này rùi .Giá chắc 2 năm đầu sẽ mắc ,sau sẽ rẻ .Giống như màn hình cảm ứng bây h vậy .Ngày xưa cảm ứng 8,9 triệu ,bây h thì 3 triệu cũng có dc Galaxy Y
@darkwarrior2207 bi giờ tầm 1tr cũng có màn hình cảm ứng dùng vậy mà :"))
aerislimit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là Ebook Reader sẽ mỏng hơn, nhẹ hơn, ít hao điện hơn và bền hơn. Chỉ sợ cái giá là cao hơn thôi.
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
ấn tượng thật đó...thế thì tiết kiệm được nhiều giấy lắm đây...bảo vệ môi trường nữa chứ
gấp lại nhét bóp dc ko nhỉ ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019