Tạo nhạc chuông cho điện thoại Windows Phone

honnn
29/3/2012 15:56Phản hồi: 22
Tạo nhạc chuông cho điện thoại Windows Phone
Để thêm nhạc chuông ringtone vào điện thoại Windows Phone, người dùng cần sử dụng phần mềm của hãng thứ ba để hỗ trợ cài nhạc chuông hoặc dùng đến phần mềm Zune do Microsoft phát hành để đồng bộ nhạc chuông từ máy tính vào điện thoại.

Microsoft đặt ra một số yêu cầu đối với bài nhạc chuông:
- Định dạng MP3 hoặc WMA
- Ít hơn 40 giây.
- Nhỏ hơn 1 MB.

Bước 1: Sử dụng iTunes để cắt nhạc chuông.

Phần mềm iTunes được Apple cung cấp miễn phí, bạn có thể tải tại đây: http://www.apple.com/itunes/download/

iTunes

The latest macOS offers the world’s best way to play — and add to — your collection of music, movies, TV shows, podcasts, audiobooks, and more.
apple.com

Dùng iTune mở bài nhạc mà bạn muốn làm nhạc chuông. Nhấp chuột phải vào bài nhạc và chọn Get info. Tiếp tục tìm đến thẻ Options, nhập thời gian bắt đầu và kết thúc đoạn nhạc chuông trong hai mục Start Time và Stop Time. Chuyển qua thẻ Info, mục Genre bạn gõ vào “ringtone”, sau cùng bấm OK.

Tiếp theo, trên thanh menu iTunes bạn vào Edit>Preferences, trong thẻ General chọn mục Import Settings. Cửa sổ Import Settings hiện ra, mục Import Using ta chọn MP3 Encoder, bấm OK để hoàn tất.

Trở lại màn hình iTunes, nhấp chuột phải vào bài nhạc và chọn Create MP3 version, ngay lập tức đoạn nhạc chuông xuất hiện bên dưới bài nhạc gốc. Bạn bấm Ctrl + C, Ctrl + V để sao chép và dán đoạn nhạc chuông này vào thư mục muốn lưu trữ.

Bước 2: Đồng bộ nhạc chuông từ máy tính vào điện thoại Windows Phone

* Nếu máy tính bạn chạy hệ điều hành Windows bạn cần sử dụng phần mềm Zune để đồng bộ nhạc chuông vào điện thoại, download: http://www.microsoft.com/windowsphone/en-us/apps/zune-software.aspx, cụ thể bạn cần thực hiện các thao tác sau:

- Kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB đi kèm.
- Mở phần mềm Zune, tìm đến đoạn nhạc chuông đã tạo ở trên. Nhấp chuột phải vào đoạn nhạc chuông đó và chọn Sync with …. “tên thiết bị Windows Phone”, chờ cho quá trình này hoàn tất.

Quảng cáo

- Để kiểm tra thành quả, trên điện thoại bạn vào Setting> Ringtones + Sound> Ringtone> Custom.

* Đối với máy tính sử dụng hệ điều hành Mac, bạn sẽ phải dùng đến phần mềm Windows Phone 7 Connector để đồng bộ, phần mềm này được cung cấp miễn phí bạn có thể tải ở đây: http://itunes.apple.com/us/app/windows-phone-7-connector/id415571499?mt=12&ls=1

Sau khi cài đặt Windows Phone 7 Connector thành công, bạn thực hiện các thao tác sau:

- Kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB đi kèm.
- Mở phần mềm Windows Phone 7 Connector, tìm mục Music và tiến hành sync đoạn nhạc chuông đã cắt vào điện thoại.

- Để kiểm tra thành quả, trên điện thoại bạn vào Setting> Ringtones + Sound> Ringonte> Custom.

Quảng cáo

22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứ phải cắt bằng itun ah bác.e cắt bằng dt xong đưa vô máy tính xong đồng bộ dc k?
honnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@entrycuoicung_xxx Nếu bạn có đoạn nhạc <40 giây rồi thì khỏi cắt làm gì.
Mà bạn cắt bằng phần mềm nào cũng được. Mình hướng dẫn dùng iTunes do phần mềm này chạy trên cả Mac và Win.
vt7886
TÍCH CỰC
12 năm
@honnn sao phải lằng nhằng như vậy download cái phần mềm R1ng3d về cài đặt vào dt nhập bài hát định làm nhạc chuông vào ô tìm kiếm nó cho ra một đống thao hồ mà lựa chọn.chọn song nó khác tự cài cho mình.
@honnn tui làm như hướng dẫn cuả bác,n vẫn k dc.ah tiện hỏi lun bác cái này...e vô tải pm về mà nó cứ báo k thể...bực lắm bác ơi...nếu là máy của e là tan tành oài....ông a trai e mới mua laị con 7mozart ,e đang tập tọe học cài đặt mà e thấy wp lằng nhằng quá....
vt7886
TÍCH CỰC
12 năm
@entrycuoicung_xxx có lẽ máy bạn không pair chạy rom cook nên không hỗ trợ cài xap từ ie
@vt7886 vâng có lẽ vậy bác ui...em mới tìm hỉu về wp dc mấy ngày thui.....em toàn dùng sym thui....wp lằng nhằng quá, nhạc chuông k cho tự do cài đặt...............
Mếu máy đã fully unlock thì các bạn có thể tạo nhạc chuông với dung lượng và thời lượng bất kỳ, không giới hạn, chỉ cần tạo 1 cái khóa trong registry rồi chép file vào thư mục Windows trên điên thoại là ok.
@tuấn anh 37 ui bác ui e chịu cái này thui....e gà về wp lắm, ông anh trai e dùng wp chứ e k dùng ông ấy gà hơn e.Nhưng đang tính làm 1 e lumia nè bác góp ý xem
@entrycuoicung_xxx Thích là nhích thôi, có bao nhiêu tiền rỗi? 😁
@tuấn anh 37 cũng đủ mua lumia 900 nhưng k muốn vì đang đi làm.Chỉ mún mua 710 thui còn hùn tìn gởi về VN chứ
@tuấn anh 37 làm như video mà vẫn k có cútom
@entrycuoicung_xxx Tớ cũng vậy. Chả thấy cái custom đâu. Sao vậy nhỉ????
akb48
TÍCH CỰC
12 năm
mình làm đúng yêu cầu mà ko thấy mục Custom đâu thớt ơi,dùng lumia 610 chưa jb .Thằng MS cứ làm mọi thứ trở nên phức tạp,cái ringtone mà cũng ko chưa cài tự do

sau khi xem video này thì đã ok
vt7886
TÍCH CỰC
12 năm
bạn
bạn tìm hiểu cách sử dụng và cách up rom cài rom cook vào nó hỗ trợ tốt hơn dùng rom ship
@vt7886 vâng bít vậy thui e không dám manh động đâu máy wp này là của ông anh trai muk.nếu của e là e phá tới bến ngay.Nhớ ngày xưa làm chết mấy lần con nokia C7 của e hahaha nghĩ lại vẫn hãi.........
Flame113
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng không thấy custom là sao???
mình cũng chỉ đồng bộ được nhạc , còn nhạc chuông thì không vào custom được đọ dài của bản nhạc là 38s hichic
đau đầu quá mọi người ơi
@hendeclyflughot Dùng máy gì, unlock chưa? Windows Phone Device Manager để làm gì? WP7 root tools để làm gì. :|
@tuấn anh 37 mình dùng lumia 900 chán quá có đoạn nhạc chuông 37s mà mãi chẳng cài được
@hendeclyflughot Click phải chuột lên file nhạc chọn properties > Details > Tìm Genre Gõ RINGTONE vào mục đó, nhấn Ok.
Kéo thả vào Zune và sync vào đt, sẽ có trong Sound.
@tuấn anh 37 vẫn hok được bạn ơi , mih thử đoạn nhạc dưới 30s thì lại được hixhix
Thì WP chỉ cho phép dưới 30s thôi mà, cắt bớt 7-8s đi..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019