[Help] Reset máy Kindle Fire ( bản 6.3) bị vào TWRP recovery liên tục

tunglx1988
30/3/2012 20:20Phản hồi: 124
Chào ae box Android. Tình hình là mình mới sắm một em Kindle Fire và đang ở phiên bản phần mềm 6.3. Mình có tham khảo cách sử dụng Kindle Fire Utility 0.9.4 trên diễn đàn để root và cài đặt recovery. Mình có bấm phím số 3 trong bộ tool KFU này để cài đặt TWRP. Sau khi cài TWRP recovery máy mình vẫn normal boot được bình thường (qua tam giác lửa, qua logo kindle và vào màn hình chính). Do không thấy biểu tượng superuser đâu (trước đó mình đã ấn 2 trong bộ tool KFU 0.9.4 để thực hiện root rồi) , nên đã vào setting và thực hiện Hard reset máy. Giờ tình trạng máy mình là boot ở tam giác lửa xong máy vào chế độ TWRP luôn. Ko vào được như cũ nữa (ko thấy logo kindle fire hiện lên nữa). Hix mình reboot chế độ normal boot rồi mà máy toàn bị vào TWRP thôi. Giờ m ko biết phải xử lý sao. Vậy có cách nào để up lại bản gốc của Kindle cho máy về ban đầu ko ạ. Trước đó m chưa backup lại dữ liệu cũ trong TWRP được. M có search trên diễn đàn nhưng trường hợp mình là reset máy sau khi cài đặt TWRP recovery.
Mong câu trả lời của các ae fro trên diễn đàn.
Thanks ae rất nhiều. Đang mò mẫm cả đêm ạ 😔
------------
Tình hình là e đã down bản gốc 6.2.1 của KF va flash trong TWRP. Nhưng một lúc nó báo lỗi E: no load .....j ý. Xong e reboot máy thấy biểu tượng kindle fire rồi nhưg bị treo tại đó suốt từ đêm qua. TWRP thi ko thấy đâu nữa. Giờ e chết cứng tại đó. Hix hix bác nào cho e hướng giải quyest tiep vs ạ
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như là do mình hardreset toàn bộ máy nên mất hết file hệ thống rồi. Giờ bật máy chỉ vào được TWRP thôi hix hix. AE nào biết vào giúp với ạ 😔(
tình hình là e đã mount TWRP thàng USB để chép file .bin của Kindle Fire 6.2.1 ( đã đổi thành .zip) để Flash. Flash xong bị treo tại logo Kindle Fire. Ko bị tam giác lửa và TWRP recovery nữa rồi 😔
@tunglx1988 Mình bị y như bác này. Nhưng mình đã dùng cable factory để cài TWRP vào máy và đã vào được màn hình team win nhưng không sử dụng chức năng mount để copy file pre-flash vào máy kindle để cài lại được
elroy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử down 1 bản ROM CM 7 về, Mount USB chép file đó vào rồi vào TWRP flash lại xem. Nếu ko được nữa thì để mình upload bản Backup của mình cho bạn dùng xem có cứu đc ko 😃
không vào được KF thì có thể là hệ điều hành lỗi rồi, chỉ boot vào tới TWRP, trước mình wipe sạch cái SDCard cũng bị như thế. Chắc ăn nhất là kiếm link đao bản stock từ amazone về (search ra ngay) ver nào cũng được, cài lại, root lại. KF nghịch thoải mái ko bao giờ sợ chết trừ khi cầm ném nhau 😁 yên tâm nhé
HIx bác soulbrn bị như e rồi bác giúp em xử lý vs ạ.
Thanks bacs elroy nhieu. Bác cho e xin bản back up của bác với để e xem tnao. E down file goc KF 6.2.1 .bin ve đôi sang .zip de up. Nhưng nó flash đc 1 xíu báo E: no load.... jj ý. Xong giờ bị treo ở logo KF. Ko còn thấy tam giác lửa nữa. Giờ có cách nào xử lý tiếp ko hả các bác hix
Thế thì bác cắm vào PC, chạy KFU, bảo nó cài lại TWRP/CWM, xong vào TWRP/CWM wipe hết đi cache - dalvik - sdcard, sau đó mount USB, copy bản gốc 6.2.1 vào, chạy update, xong phải nhớ reboot lại, nó sẽ về nguyên gốc, mất root mất recovery, bác root lại từ đầu
@soulbrn Dạ vâng thanks bác để e thử rồi báo cáo tiếp các bác
bác yên tâm đi KF ko brink được đâu. CÙng lắm là bác phải đao cái bộ SDK về gõ gõ mấy dòng lệnh thôi!
@soulbrn e đã thử cài lại recovery TWRP hoặc CWM thì ko cài được bác ạ toàn "waiting device...." bác xử lý giúp e với ạ. Bộ SDK e đang có đây ạ bác giúp e với hix. Cụ thể khi treo ở logo KF cài CMW recovery nó báo thế này: IMG_0685[1].JPG
thứ nhất là bác đao KFU 0.9.5 đi, có rồi đới
tiếp là cái KFU có giao tiếp được với kindle của bác ko. Bác chạy cái install_drivers xem sao

nếu vẫn ko được thì bác phải làm bằng tay; bác chịu khó search xda có nhiều hướng dẫn đấy, nhưng em nghĩ chưa cần thiết phải thế đâu, bác chịu khó đợi thêm các cao nhân xem thế nào; bản thân em wipe sạch cái SDcard vẫn cài được TWRP, sau đó cài lại ROM thông qua KFU được...

à bác thử vào cái factory reset xem sao
@soulbrn tình hình máy e lúc cắm vào laptop ADB trong KFU vẫn thông báo online (tức là nhận được ạ). giờ ko có recovery thì vào cái factory reset kiểu j ạ. Để e thử bản KFU 0.9.5 như bác nói xem tnao rùi báo cáo tiếp ạ
bác cho e cái link bên xda làm thủ công vs ạ đề phòng lần này ko được ạ
khoan đã, ko có recovery là ntn. Bác bật KF lên có ra tam giác lửa k. Giữ power có ra TWRP ko. Nếu ko giữ thì sao. Theo như em đọc ở #1 bác vẫn vào đc TWRP mà
fac reset của cái thằng TWRP ấy

bác cứ tưởng tượng là bây giờ hệ điều hành của bác lỗi rồi, phải khởi động lại rồi cài lại như kiểu cài lại win bằng đĩa CD vậy..
@soulbrn Giờ e bật KF lên ko thấy biểu tượng tam giác lửa nữa chỉ có logo kindle fire thôi và treo tại đó hix hix
heplllllllllllllllllllllllllllllllllll
có cách nào về room stock ko ạ. Máy e treo ở logo kindle.
thử câu adb shell thì màn hìn cmd trên máy tính báo :- exec '/system/bin/sh' failed: No such file or directory (2) -
các cao thủ đâu rồi ạ hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
cai logo kindle fire day la Mac dinh cua kf bjo ban thu dung kfu install lastest firefirefire di Sau do cai lai twrp
nhotcay
ĐẠI BÀNG
12 năm
hệ hệ - vừa mò lên Xda thấy có bài trên đấy rồi -
Chờ các cao thủ trên đấy thôi
chúc bạn sớm sửa máy - sửa được làm bài review nhé 😁
Cam cap, Vao Kindle Fire Utility, chon 1.bootmode menu--> Boot Normal 4000 roi reboot may
@ducpham2708 Bác chưa đọc kỹ tình trạng của e ạ. Cái này e thử nhiều lần rồi mà đâu có được.máy cứ treo ở logo kindle thoii
Máy e giờ đang bị treo tại đây: IMG_0693[1].JPG
* Thử Normal boot bằng KFU 0.9.5 thì báo:
* Thử install Firfirefire thì cũng báo:
Bác nào có cách up vể stock ko ạ. hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
😕😕😕😕😕😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119