Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CFW-N8-Bom Tấn] Nokia Belle leaked - 111.040.0904 by Kojiro edit 01/06/2012

namngkjen
31/3/2012 3:1Phản hồi: 4.095
4.095 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản update CFW mới ngon wa, mình mới flash xong. Mà sao bản này Anh - Việt lẫn lộn thế bác, mình thích mặc định tiếng Anh mà chuyển wa giao diện tiếng Anh nó còn sót lại mấy cái tiếng Việt như "Bản đồ, Văn phòng". Bác namkjen co thể sửa lại được ko? Hay loại hẳn tiếng Việt cũng được, bản update này chạy nhanh, gọn, ko có gì để chê cả.

Cho em hỏi lỗi này là bị làm sao ạk? Khi Progaming 100% thỳ như thế, và màn hình đt hiện Test mode Nokia 😔
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trangquynhonline Ko sao cả, 100% là coi như bạn đã flash xong, lỗi này thường do bản Phoenix bạn dùng đã cũ, tốt nhất là download version mới nhất về flash sẽ ko còn tình trạng trên, mình đang xài bản Phoenix Service Software 2012.04.003.47798, bạn tự tìm nhé
Ok thanks bác 😁 Bản này kũng ngon đấy:D Chữ chiếc màu mè :D Ảnh chụp toàn từ 7Mb trở lên :D
Bản này tương đối ngon đấy 😁 Nhưng mình thấy kòn 1 số lỗi về font chữ, vd chữ Ơ hoặc Ư.... Fix lại nữa thỳ ngon hẳn :D
cái đấy là do mình cái sắp xếp menu của mình cho gọn thôi. thay cái khác thì bt ngay. cái đấy k ảnh hưởng gì cả. ^^!
hôm qua bác III vừa gửi bộ fonts fix cho em rồi. lỗi đấy coi như đã bị loại bỏ ở bản sau.
@namngkjen Bjờ thỳ kó bản sau hả bác ;))
mình mới flash xong.cảm thấy bản này chạy không mượt hay bị giật.đặc biệt là khi quay video hay bị đơ.
@vumaianh123 [/quote]
ks đâu. mình thì chả quan trọng lắm. chia sẻ cho anh em dùng, k thích thì flash bản khác mượt hơn. hiện tại mình đang fix lại 1 số cái. thêm 1 số mods nữa. bạn cứ test pin đi. nếu ngon rồi thì thôi. chưa ngon thì lấy mods của Delight v5.2 sang ^^!
@namngkjen ks đâu. mình thì chả quan trọng lắm. chia sẻ cho anh em dùng, k thích thì flash bản khác mượt hơn. hiện tại mình đang fix lại 1 số cái. thêm 1 số mods nữa. bạn cứ test pin đi. nếu ngon rồi thì thôi. chưa ngon thì lấy mods của Delight v5.2 sang ^^![/quote]

cũng đang test xem sao đã. có gì sẽ pm sau!:p nói chung là rất ngon chưa thấy hiện tượng gì cả:rolleyes:
@vumaianh123 cái hiệu ứng hơi chuối. thay đi nữa là ngon.
ryu_
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 Mình mới phát hiện ra 1 lỗi là cài AntSnes (giả lập chơi game Snes) cho CFW này ko chơi được, bấm vào icon ứng dụng nó cứ đơ ra. Chưa test các game khác ko bít thế nào
@ryu_ mình thì không cài giả lập đấy bao giờ nên cũng không để ý lắm,
Fàn nàn ở kái font chữ và pin hơi kém thui bác ơi 😁 Pin em sạc và flash đầy lúc 00h hum qua mà bjờ đã kòn 30% :D Kũng xài vừa vừa chứ kô nhìu lắm :D Đợi bản mod khác fix kái font chữ, pin :D Tạm thời kứ xài bản này đã :D
@trangquynhonline em xài 39tiếng bi h vẫn còn 41% là sao ? em dùng với tần suất bình thường.
@namngkjen Thế àk 😔 Hay tại pin kon mình kém nhỉ 😁 Máy bạn mua lâu chưa :(
@trangquynhonline máy em dùng từ tháng 9 năm ngoái đến h.
Máy mình kòn BH đến t7 thui mà, kũng ngang ngang nhau. Sao chênh lệch ác thế nhỉ 😔
chắc do mình dùng tần suất kém hơn bạn ^^!
Font thì tải font khác về thay thế là xong. cài phần mền Somyac Font Zoomer để thay font khác
@kubitb Hehe, nhìu khi đầu óc nó kũng kủ chuối 😆 Kô suy nghĩ đc j ;)
trinhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Nam có thể chỉ mình cách làm 2 việc sau khi cook firmware ko?
- Tạo thư mục Hidden ko load video, ảnh.
- Đổi màu font chữ ở message.
@trinhh ở bản này đã tích sẵn Hidden rồi mà chỉ cần tạo E\ Hidden .. và cho hết những thứ nhậy cảm vào là xong.
của mình tạo Hidden là được luôn. bạn thử test xem, còn mầu chữ thì chịu:p hỏi bác Nam.
trinhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình hỏi cách làm thôi mà ;)
@trinhh hình như đã có bài nói về vẫn đề Hidden này thì phải, bạn thử tìm xem ( không nhầm thì bài của bác tina58 đã hưỡng dẫn)
@trinhh http://www.tinhte.vn/threads/1003635/ vào đây bạn nhé
mình chỉ đưa ra quan điểm cho anh em nhận xét thui mà.k dám ném đá a e^^
@vodanhpl01 2 lỗi bạn vừa nói mình đã test.
lỗi thứ nhất hơi giật -> mình công nhận. tại cái hiệu ứng. bạn có thể đổi hiệu ứng lại là ok.
lỗi thứ hai là mình chưa gặp bao giờ. chụp ảnh hay quay video mình đã test rất kỹ. nên mình k biết khắc phục như nào. vì mỗi mình bạn bị.
có anh em nào thích 3.5 G thành 4 G không =))
@namngkjen Đường Link của bộ này chỗ nào vậy cậu?
bản này có sẵn effect oy ak? jo e muốn thay effect khác thì thay ntn?
@kubitb http://www.tinhte.vn/threads/1173556/page-5#post-16057261 bạn vumaianh hướng dẫn rồi đấy. cứ làm theo là ok
đã fix xong bản mới. đang test ^^!
+ đồng hồ số + kim Androis
+ hiệu ứng cải thiện tốc độ ( trộn từ nhiều hiệu ứng )
+ sửa lỗi Fonts chữ ( by III)
+ fix lỗi hiện icon cấu hình im lặng
+ chỉnh sửa dữ liệu bài hát ( by Kojiro )
+ Mods camera by Xeon^4
+ Mod tăng ram ( chụp ảnh, lướt web, xem video... mượt hơn nhưng cũng là mods ăn pin nhất )
..v...v...
@namngkjen quan trọng là mức ăn uống của em nó thế nào? 1 ngày vọc tương đối (lướt web...vv) ma em nó ăn hết 1 bình thì ok. chứ nửa ngày mà hết 1 bình thì không đủ sức đâu:rolleyes:
cho cái mod 4G đi.:p:p

up đi nào để dowload luôn................................................?😃
@namngkjen bản này bị lỗi nguồn nữa bác ạ. e sac đầy bin xong đến sáng hum sau zậy hết sạch bin và tắt nguồn, phải sạc bin mới bật máy lên được
@namngkjen Mình đã add tiếng Việt cho bản the-one bên Daily rồi nhưng mấy tuần tới rất bận namngkjen có đk và thời gian phát triển tiếp bản này lên cho a e N8 có thêm lựa chọn. Mình đã thêm trình phát video anna và một số thứ so với bản chính , bản gốc của nó đang để trống Rofs3 . có gì bạn phát triển tiếp nha : http://www.mediafire.com/?w2mu949phfvehp2
pass giải nén : domanh
hàng về đến cảng Hải Phòng rồi. AE chuẩn bị nhận và test hàng nàoo_O
bản này em dùng vẫn bình thường. có lỗi nguồn gì đâu ??? đề nghị bác xem lại.
em đang test. dùng vẫn thấy bình thường.
@namngkjen hĩ, nhìn nhầm tưởng bác Nam pm lại bảo bản của bác đang test cơ.

thế thì up bản vừa giới thiệu đi. bản cũ thì vẫn bình thường không sao cả
up bản trên kia để anh em flast nào.:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019