Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[N9]NITdroid 4.1.1 Jelly Bean Alpha 5 "Gyla"(new update 18/10/2012)

21stAugust
31/3/2012 4:45Phản hồi: 1.837
1.837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi cái : lấy quền root thế nào vậy các pro . giúp em với
@giangbo12b vào terminal gỏ "devel-su" enter "rootme" enter zi la xong
talking của meego chán chết .đồ họa xấu nữa .nói chung là nếu ko có cũng ko sao 😁 mua N9 chỉ vì thix ko fím bấm .kỉu dáng mạnh mẽ vs lại chỉ tin mỗi nokia nên mua .nhưng cũng hy vọng sẽ có nhìu app hay và cải tiến hơn .
@Drm.Sen chờ jola thôi chứ no h đả từ bỏ n9 thân iu của chúng ta rồi:oops:
có nghe tin tức đến khi nào mới có anphal 6 hay beta lun ko bác chủ top, hóng hoài, mệt ghê.
@nguyenvinhandt Bác ơi bác có ở HN ko em nhờ bác cài giúp em với ạ? Hic, em gà ko làm nổi mấy vụ này ợ.
@badday03 bác ở tận HN thì e chào thua, e ở miền tây bác ạ, cụ thể là ở Đồng Tháp.:p
@nguyenvinhandt mình vẫn cập nhật liên tục và chưa có bản alpha 6 nhé ^^ có mình sẽ update sớm nhất ngay có thể
các bác ơi em muốn cài androi bản mới nhất bác nào o ninh bình thì giúp em với
Các bác cho em xin ý kiến xem chỗ hackphone.us ấy có uy tín k ạ? em định mang ra đó cho mấy bác ấy cài giúp?
Rum mình cài adroid thì đã thực hiện cuộc gọi được chưa ạ? vì em thấy bảo chỗ này cài dc nhưng ko thực hiện cuộc gọi dc ạ?
Mido8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@badday03 Android cho N9 vẫn chưa có driver của mic và camera nên cài ở đâu thỉ cũng ko gọi điện và chụp ảnh được.chỉ đợi bao giờ ông bẹn E-eyes cho ra bản beta với đầy đủ driver thì mới hy vọng gọi điện và chụp ảnh đc.Mà hình như dự án này và dự án của apkenv bị huỷ bỏ rồi thì phải,người dùng thì ko chịu donate cho họ nên họ ko có kinh phí và mục đích làm nữa...
@Mido8x Nhưng mà cái đó muốn donate thì phải có visa. Mà có phải ai cũng dùng cái đó đâu 😔
Đung rồi mới chỉ là anpha thôi mà
đúng rồi
Thế thì buồn nhỉ, hiện tại ứng dụng của Megoo ít và ko hay, giờ em chỉ có một ước ao, em có một khát khao...được quay phim được nghe điện 😆
bản này nghe gọi ok hết nhưng ko có âm thanh, nhận và gửi tin nhắn tốt, camera ko hoạt động. thấy bi nhiu lổi cơ bản đó thôi, sao bác ko ngâm cứu thêm mang cho ng ta cài làm j, mình tự làm là tốt nhất.
bác chỉ cần bt flash máy, rùi làm theo hướng dẩn từng bước 1 châm thôi chắc chắn sẻ thành công mà.
bt làm rùi thì chỉ mất khoảng 15p thôi.
vô cùng cám ơn chủ threads về lòng nhiệt tình với ae.
Chán dung N9 rồi!
@anhvaem21386 mình dùng N9 đa đc 1 năm ,có những lúc thấy hơi chán chán nhưng cuối cùng mình vẫn yêu em nó....giờ chả muốn xài máy nào ngoài N9....giờ mua thêm máy thì mua chứ k bh bán N9 cả...nếu có thêm viber nữa thì chỉ xài N9 thôi :p
@kut3_prince_9x công nhận là n9 khác biệt. Mình ko bán. Đưa vợ dùng/ mình dùng iphone 4s. Nhưng vẫn...nhớ vuốt 1 cái là mấtt
Cái này fix lỗi không gọi điện được chưa để em cài
@badet158 chắc bản alpha 6 sẽ có thôi bạn
@kut3_prince_9x Thế ko thực hiện dc cuộc gọi thì bạn dùng kiểu gì? Hay là nó như 1 cái máy chơi game thôi, thế thì cũng nản nhỉ 😁
Các bác cho iêm hỏi dòng lệnh:

thì ngoài ký tự text thì đánh xong dòng 1 thì mình enter hay bấm phím gì để tiếp tục dòng 2 hay là gõ tất cả các ký tự dòng 1,2,3 liên tục vậy?
Các file tar.bz2 có cần giải nén ra hay ko? mà chỉ cần copy vào điện thoại thôi?
Cái bước copy file tar.bz2 vào MyDocs thực hiện như nào vậy ạ? làm sao để xuất hiện thư mục MyDocs và lấy quyền root thực hiện như nào ạ?
Các bác trả lời giúp em nhé. Cảm ơn các bác nhiều.
đó là 3 lệnh khác nhau nên kêt thúc phả enter. Và các file cứ để nguyên như thế nhé, chỉ copy vào và gõ lệnh thôi bác nhé.
@kaothenhi Bác ơi em muốn hỏi thêm là 2 file đấy copy vào điện thoại thì copy vào foder nào hay cứ copy bình thường và để ở ngay ngoài thôi vậy? Vì em ko biết thấy cái Foder MyDocs ở chỗ nào cả?
Cách root thì em đọc rồi nhưng chẳng hiểu mấy? vậy bước "Mở terminal lấy root " thì thao tác như thế nào cho đơn giản ạ?
@badday03 Kết nối với máy tính ở chế độ ổ đĩa chung là nó vào MyDocs. Để ở đâu cũng được,miễn là khi gõ lệnh phải chỉ đúng đường dẫn là dc.
@kaothenhi Thanks bác, nếu vậy thì đường dẫn là thế nào hay giống với bác chủ oic hướng dẫn ạ?, còn "Mở terminal lấy root " thì làm thế nào ạ? hay chỉ cần kick vào Terminal rồi gõ lệnh thôi bác ơi?
@badday03 lấy root là gõ
devel-su
pass😔pass root đã đổi hoặc là mặc định là rootme)
vậy là lấy đc quyền root
tungac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi bản alpha 5 or beta sao lâu thế không biết, bác nào có thông tin gì báo cho A E đi, kheo đợi Jolla còn nhanh hơn!
@tungac đang là alpha 5 đây bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019