[P500]ROM - Simply_V1.4 - v20i-2.3.3 - Pin trâu, Game ngon, Giao diện ICS, mượt...Tất cả trong một^^

PentiumT
1/4/2012 23:31Phản hồi: 753
Update:
Máy gửi gắm phương xa dài hạn. Xin dành tặng anh em thích ổn định + anh em cook Rom phiên bản SimplyVN ngôn ngữ Việt Nam hoàn chỉnh. Chúc cộng đồng O1 chúng ta luôn phát triển vững mạnh. Mong sớm gặp lại anh em!
Các bạn giải nén ra, đưa folder đã giải nén vào thư mục nandroi\mem=471M rồi khởi động vào Recovery, chọn Restore nhé 😁
SimplyVN - Nandroid (Dùng Amonra nhé): http://www.mediafire.com/?zg78c2mhtz8lxs3

- Thay thế logo T-mobile khi tắt bằng logo LG
- Do thời gian gấp nên mình chưa thể làm được Powermenu cho bản này, mong anh em thông cảm.
- Do file setting là tiếng Anh, mình phải thay file setting từ V20G vào nên khi kiểm tra sẽ thấy báo là V20G nhưng 100% là V20i nhé anh em 😃
Bài review về bản Stock LG-P500 V20i gốc các bạn có thể tham khảoTẠI ĐÂY
---------------------------------------------------------------------------------
Simply_V1.4: http://www.mediafire.com/?f3xdivf7rhra6kg

(b) Patch trở lại giao diện gốc v1.4: http://www.mediafire.com/?jfu7ooyvbbcnn8x
(Lưu ý khi cài patch phải mount system trước khi flash patch nhé)
- Cách add font fix tiếng Việt:
+ Down bộ font ở đây: http://www.mediafire.com/?2ubc10mknml94d3 😃
+ Giải nén đưa vào thư mục ".fontchanger" của thẻ nhớ, hoặc ở thư mục nào đó trên thẻ cũng được.
+ Lên market tải fontchanger về, cài ra và chạy, chọn một trong 2 font Droidsans hoặc Roboto
+ Khởi động lại máy là xong!
- Hãy bấm THÍCH nếu bạn thấy bài viết có ích nhé! Lời động viên của anh em là động lực để mình cố gắng hơn 😃
Cách Config Supercharger V6: Tạm thời không nên tự config ở bản 1.4 nhé, pin sẽ khỏe hơn!

-> Xuất hiện danh sách 31 mục nhỏ, với P500 thì ta chọn một trong 3 số
5: UnLedded (Multitasking)-> Tiết kiệm pin nhất, dành cho đa nhiệm
6: Ledded (Balance) -> Game tốt hơn, chế độ cân bằng (mình đang dùng)
7: Super UL (Aggressive) -> Hiệu năng phát huy tối đa, kém tiết kiệm pin nhất
----------------------------------------------------------------------------
NOTE: Hiện mình đang tìm cách tạo patch PowerOnly cho anh em! Còn điều gì thiếu sót anh em thông cảm nhé! Mình cũng đã cố gắng hết sức để có một bản final thật tốt cho anh em! Mến chúc anh em dùng Rom này vừa ý!

Thực hiện: Bản 1.3 mình build lại từ đầu nên anh em BACKUP, WIPE ALL trước khi Flash nhé. Từ 1.3 lên 1.4 thì chỉ cần wipe cache, dalvik cache thôi 😃
:D
-----------------------------------------------------------------------------

About Simply v1.3:

APPs Removed:
APPs Added:
ScreenShot Simply v1.3-v1.4:
(Các bác xem thêm tại link dưới nhé :D)

Lưu ý về APN:
Một số bạn đã dùng bản stock v20i T-mobile có thắc mắc tại sao add APN nhà mạng VN rồi mà vẫn không vào được mạng.
Các bạn lưu ý là không cần phải vào thiết lập APN của các nhà mạng VN thì vào mạng vèo vèo nhé! Vì vậy bạn không cần quan tâm tới việc đụng chạm APN khi dùng bản này ^^

Về app2sd:

Tối ưu Game + mượt + pin tốt:
DOWNLOAD:
753 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mở hàng sau đêm bão bùng cho bác lát test ngay 😁
randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
kernal này là gì vậy bác thấy tên hơi lạ
ng0ctu1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
@randyiu16 kernel nguyên bản của t-mobile thì phải b ạ
randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ng0ctu1993 nguyên bản hình như là paolo mà ta
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
@randyiu16 Đây mới là Kernel nguyên bản bác à 😃
ng0ctu1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ ơi, sao e dùng cái Cygwin Terminal bản mới nhất, lúc vào kitchen, gõ ./menu nó cứ báo lỗi, rồi ko hiện lên menu nhỉ ==" bản của bác có mấy phần mềm e ko cần dùng đến, muốn mod lại cho vừa ý chút mà mò mãi ko hết cái lỗi này
cái apn ấy bác , nhiều bác set apn việt nam nhưng lại ko đánh dấu vào cái ô tròn bên tay phải nên máy vẫn sử dụng apn cũ của T-mobile bác ạ , còn đánh dấu dùng rồi mà vẫn ko vào được mạng thì reboot lại máy 1 cái là sẽ ngon lành 😁 bác cho lên #1 cho a e nào ko vào được mạng với apn gốc của t-mobile nhé.
Sao lại bỏ thinkoffice!
Cái đấy dùng để đọc PDF là ngon nhất đấy! Bản có phí nhưng LG thì trả tiền rồi nên mình dùng miễn phí mà
sao ko có bản cho oldband vậy 😔(
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng mới mò nên chưa đủ khả năng để chuẩn đoán rõ bệnh Cygwin của bác, bởi mình cài nó không bị nên không rõ nếu bị thì như thế nào lun.
Còn các app bác có thể làm như sau cũng được đó, thêm vào hay xóa đi cũng tương tự nhau đó bác 😁

Cám ơn ý kiến bác, mình gửi bác thinkdroid nhé:
Trên PC, bác giải nén file zip ra, ném thinkdroid vô system/app rồi zip lại là ok 😃

Bê nguyên của bác lên luôn nè ^^
Mình không chắc mấy cái basebandfix hoạt động tốt cho Rom này không nên không đưa vào đây. Với lại mình nghĩ dùng mấy cái đó có cảm giác không ổn định sao đó. Bạn dùng LGMDP-v1.5 flash lên V20 sẽ tốt hơn đó 😃
mashima0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao chủ thớt vẫn để chữ kí là Oxygen là seo. 😆)

Ngại up room test quá
@mashima0905 tại bác ấy bận chưa đổi mà bác 😁 bác test đi có j` ngon mình qua luôn :p tại đêm qua vừa về oxy gen nên test thử trước đã :D dùng android là cứ phải thay đổi liên tục mới sướng bác ạ,
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
@mashima0905 Hì hì mình chưa kịp đổi thui bác ^^. Ưu tiên ý kiến anh em trước tiên rồi mới nghĩ tới chữ ký cá nhân sau mà bác 😃
Rom này dành cho những người thích ổn định và pin khỏe bác à 😁.
Nếu bác có sở thích như vậy thì bác thử flash xem sao nhé. Mình nghĩ là bác sẽ hài lòng đó :D
randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom add add flash chưa bác
@diabolikvn mount system là sao?
diabolikvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@djepnguyen90 à mình xài amonra , vào recovery , mount> mount system rồi flash
@diabolikvn bạn show 1 ít ảnh screenshot của bạn đc ko?
diabolikvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@djepnguyen90 mình đang ở rom khác bạn ơi 😁
mashima0905
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại mình đang dùng cái Nightly 4 với kernel ta-gb cũng khá hài lòng. Nên ngại up lém. Hehee
bác ơi? ko hiển thị % pin được ạ!
@Gamohp bác thử xài uot kitchen đj, cái đó đổi cả icon ... tự chọn kiểu pin cho mình
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
@Lg Optimus One Trời khủng gì bác ơi. Các anh em trên đây rất pro, họ làm ra những bản Rom rất đẹp và tuyệt nữa. Mình chỉ gọi là chỉnh sửa chút xíu cho bản Stock đẹp hơn, tiết kiệm hơn thui mà 😃. Cám ơn bác động viên nha ^^
Sao nhìn y chang rom gốc vậy bác
chỉ có kho app là khác thoy àk
bác làm cái powermenu đỡ phải dùng quickboot và làm cho hiển thị % pin cho dễ theo dõi dc ko?
adobe flash ko hoạt động
randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Gamohp bác cài lại đi mình cài lại thì chạy được
@randyiu16 reboot lại máy lại ko chạy dc nữa
randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản sau bán update thêm beat audio voi dsp nhé nghe nhạc cho đã 😁
@randyiu16 cái beat audio có thể flash cho rom ở V10 không bạn?thanks
bác PenT khủng thật, cái vụ apn thì em vẫn để nguyên của T Mobile vẫn vào như thường, kết hợp vs quả change carrier name thì cả lũ bạn em đều tưởng em xài sim T Mobile =))
p/s: bác nên thêm TB vào nhiều lúc cũng cần mà
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
Như mình đã nói, mục đích của bản này là dành cho các bác thích sự ổn định của stock, cho nên cả kernel mình cũng để mặc định luôn. Pin khỏe, chiến game vừa phải thì OK, một số game nặng như PES2012 thì hơi giật.
Còn vụ % pin thì mình cũng định làm một bản có mod chút xíu, hiển thị % pin, thay kernel cho chơi Game, thêm một vài tweaks... Nhưng tựu chung vẫn trên ý tưởng như Rom Void và Oxygen, đơn giản nhất có thể 😃.
Riêng phần làm powermenu thì mình chưa đủ khả năng để làm nên rất mong anh em thông cảm 😁.
Các bác dùng thử và cho ý kiến để mình khắc phục nhé 😃! Thanks!
ng0ctu1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
e xóa hết app ko cần thiết, thêm vào setcpu, ram manager, quickboot, quickpic, opera mini, file manager, battery booster update google play, superuser, gmap 6.5, xoá bớt nhạc chuông ko hay, bỏ boot image, xoá chuông khởi động, xóa trình nghe nhạc, xem video của máy, xóa live wallpaper, đc 1 bản mod 66.9 mb, bác nào thích ko e up link cho
randyiu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ng0ctu1993 up đi bác còn chần chờ gì nữa ....
ng0ctu1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
@randyiu16 sr bác, e đã có 1 bản stock stable, 75mb, nhưng chỉ là lược bỏ và thêm vào mấy cái cần thiết, ko có gì đặc biệt cả, bác tải bản của PentiumT xài nhé, tốt hơn nhiều đấy!
PentiumT: Oxygen fix camera hoàn chỉnh thế này nhé: add 3 cái libcamera trogn rom của 4e về + xoá camera cũ đi, thêm camera của taiho 1.6.1 ~> hết hoàn toàn lỗi, dùng soft camera ngoài hoàn toàn ko FC nữa ;)
PentiumT
TÍCH CỰC
12 năm
@ng0ctu1993 Hehe cách của mình thì là backup camera talho, remove camera ở oxygen, restore camera talho là xong. Nói chung cũng tương tự cách bác, chỉ khác hướng thực hiện chút thôi 😁. Oxygen bản mới fix camera sắp ra rồi nhé các bác :D. Ngoài lề: Barca thắng rồi, chắc mình ngủ ngon lắm đây ^^
có ai test chưa ta ? pin thế nào các bạn ?
ng0ctu1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
@samson1982 bản này tương tự bản stock gốc, chỉ lược bỏ phần mềm ko cần thiết thôi, vì thế bạn đọc bài review đầy đủ ở #1 nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019