Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

AIVC: "Siri" đúng nghĩa dành cho Android

TDNC
2/4/2012 3:8Phản hồi: 395
AIVC: "Siri" đúng nghĩa dành cho Android

Có nhiều phần mềm ra lệnh bằng giọng nói trên Android, tuy nhiên đến nay mình thấy AIVC là phần mềm mạnh và dễ sử dụng nhất. Nó miễn phí, sử dụng giống Siri của iPhone, cho phép nói chuyện không cần theo cú pháp, hỗ trợ nhiều chức năng và máy có thể trả lời bằng giọng nói y hệt như Siri. Mình đã thử dùng AIVC trên GALAXY Nexus và thấy nó hoạt động rất tuyệt vời, không cần luyện tập trước khi nói, có thể tự tra cứu thông tin trên Internet rồi trả lời người dùng mà không cần mở trình duyệt, có thể mở ứng dụng, tra cứu thời tiết, gửi tin nhắn, email...

AIVC rất giống Siri, từ chức năng, giao diện cho đến cả nút bấm. Tuy nhiên, chúng ta không cần quan tâm đến điều đó, quan trọng là nó làm được gì và thật sự là mình rất hài lòng với nó. Mình có thể hỏi nó một vài công thức toán đơn giản, "cô ấy" trả lời được; nhờ cô ấy gửi tin nhắn, email cho một danh bạ bất kỳ cũng OK; hỏi thời tiết, cô ấy tự động lấy địa điểm hiện tại của mình và trả lại bảng kết quả (tương tự Siri); hỏi một thông tin nào đó, cô ấy cũng tự động lấy thông tin trên Internet rồi trả lại ngay trong cửa sổ phần mềm chứ không phải mở trình duyệt như một số phần mềm khác.

Điều tuyệt vời nhất là cô ấy cho phép bạn nói chuyện một cách tự nhiên, cùng một nội dung nhưng bạn có thể hỏi theo nhiều cách khác nhau, không cần phải theo cú pháp. Lưu ý là bạn cần có kết nối Internet để cô ấy làm việc. Mặc dù chỉ là phần mềm miễn phí nhưng những gì AIVC mang lại thật sự rất tuyệt vời. Nếu bạn sử dụng Android thì không nên bỏ qua phần mềm này, thật đó.

Phần mềm AIVC mới chỉ hỗ trợ 2 ngôn ngữ là tiếng Anh và Đức, hoàn toàn miễn phí, tương thích với các máy Android 2.2 trở lên, tải về tại đây: Google Play Store.

395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng nhái xuất sắc nhất Android
motsach89
TÍCH CỰC
12 năm
@school1985 fan cuồng android
@Thực Tế Ngu và đú .
Đi tù vì mồm.
@hailan08 NHà bạn chắc thờ thằng Android thay vì thờ ông bà già tổ tiên nhà bạn nhỉ ;))..
Đấy mới là đi tù đấy =))
Hàng nhái, nhưng nhìn cũng ổn
được hok zậy ta! thấy mấy cái này....:rolleyes: để test thử....mà nó chạy trên tab 10.1 không ta?
IRIS NGON HƠN NHIỀU 😃
@zodanh2102 sỉri bác ơi
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@levu136 ý bác ấy là cái này:
IRIS cho Android (cũng là 1 phần mềm điều khiển bằng giọng nói).
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dexetra.iris&feature=search_result
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zodanh2102 Phần mềm Iris với phần mềm này thì cái nào hay hơn vậy bồ?
Cho mình cảm nhận với.
Hơn nữa, nếu phần mềm này thì có bản pro ko? bản có phí đó?
Nhái Siri, không khéo lại dính chưởng của Apple.
@Kaiderella miễn phí mà kiện quái gì ! thêm cái là app này thuộc hãng thứ 3... chẳng liên quan gg
TTLover
TÍCH CỰC
12 năm
Hay quá, thử liền 😁 hàng nhái chất lượng cao đây.
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
có cần phải copycat tới zay ko ?
Thanks bác
Test thử luôn cho nóng 😁
H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếng Anh kém đâm ra dùng ko ăn thua 😁
chà chà, phải thử xem sao
nó yêu cầu cài google voice search, mà cái đấy ở vn có dùng được đâu. bó tay rồi bạn ơi
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyendiep0108 Dùng market enabler đi bạn.
dr.TrongTo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyendiep0108 uả, G voice search sao k dùng được ở VN nhỉ?? Mình vẫn dùng bình thường ở HCM mà
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyendiep0108 Có ai giúp cái khoản này không?..khi cài đặt google voice search thì nó báo lỗi khi xử lý đơn hàng. Vậy là sao? Lập 1 account google khác ( Thiết lập Location ở United States) nhưng cũng không download được app Google voice search.. Vậy làm cách nào mà xài phần mềm AIVC được đây mấy bác... Help me!!!!😔
l2v
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tanhv34k12 Bạn tìm file apk của voice search về cài thì sẽ được.
hieu1495
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác này nóng tính quá, cái gì cũng chửi androi được, đây là bên thứ 3 viết phần mềm chứ có phải thẳng gú gồ nó viết đâu, kể ra cũng lắm bác tôn thờ Iphone là thánh quá nhỉ, ai ném gạch mình thì tương cuc to vào nhé 😁
sexyboy1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu1495 hay ý bác gióng em kaka !
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieu1495 Đúng vậy, bác cho em gánh vài cục nhé. Ap là em ghét nhất, không thèm dùng luôn.
@hieu1495 ung ho bac ifan nghi apple là chuẩn mọi thứ ak
coppy
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhái mà ngon là ok rồi
Ý tưởng là của chung, quan trọng là thực hiện ý tưởng đó ntn
Cài cho tab 10.1 rùi mà không biết không
Làm hao hao giống Apple sẽ bị các fan cuồng sẵn sàng tử vì đạo, sống chết để coi thần tượng của mình là nhất
kitarodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế sao ko ai nói cái notifications bên iOS là nhái từ android nhỉ =))
nguy hiểm thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019