AIVC: "Siri" đúng nghĩa dành cho Android

TDNC
2/4/2012 3:8Phản hồi: 395
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

van_bich
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ko phát âm đợc tiếng anh lẫn tiếng đức nên chỉ nhìn chơi thôi 😁
tối ngày cứ lấy Iphone ra mà làm chuẩn...Ai thích xài Android hay OS thì xài đâu ai cắm đâu.Nhái mà tốt cho người dùng là ok rùi..
Phải công nhận iphone 4s nó chuẩn bị cho Siri thật hoàn hảo. Bạn ngồi trong phòng rộng khoảng 40m2 bật loa ngoài và chui vào xó nào đó hội thoại - nói bình thường ( ko phải gào thét lên ) người nghe đầu bên kia rất rõ, tiếng ko rè rè ( Lý do cơ bản để 4 ko có Siri ) - ko biết Aroind có máy nào làm được như vậy ko ?
Mặc dù phải khẳng định là có đến 95% ngưòi Việt dùng 4s ko sử dụng Siri ( vì ko biết nói tiếng anh ) và phải đến 65% số còn lại trong 5 % kia mỗi lần ra lệnh cho Siri là phải nói đi nói lại ít nhất 2 lần 😁
cái tên Siri nghe còn ko hay bằng Iris nữa là...
Dùng thú vị phết !
nhái cũng ngon, đã test
=))
viettnct
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới đầu nhìn cái micro tưởng đâu là siri... nhưng mà không quan trọng lắm, miễn hữu dụng là dc gòi!
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
OK, nó rất tốt đã test được 1 vài chức năng bản pro, phải nói là tuyệt có thể gọi điện nhắn tin, mở trình duyệt web, mở và play list nhạc, xem thời tiết khá nhanh, chỉ cần luyện tiếng anh chuẩn chút là ok ngay 😁

Thêm chức năng sử dụng mà k cần mở khóa màn hình nữa thì... :D
hay quá!!! nhái hay thật!!! dù sao có còn hơn không!
nguyên62
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là phần mềm nhái
Cái này hay,phải dùng thử mới được
Phần mềm khá tốt, hi vọng có tiếng việt.

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Bé này không phải tên là Siri, bé tên là Alice. Cũng ok đấy. nói tiếng anh rất hay.
thuongnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao giờ có ngôn ngữ vietnam thì ổn quá nhỉ
@thuongnb Ngôn nhữ Việt Nam chắc còn 10 năm nữa bạn à. Tại vì tiếng Việt rất khó, bọn Tây học tiếng Việt mà ko hiểu hết huống gì viết phần mềm cho nó. Còn đối tác bên Việt Nam mình thì có lẽ chưa làm đc..
bác nào có bản pro ko up cho ae dung cho đã........
Mấy cái trò Siri này trên Windows Phone có từ lâu rồi mà ta? Hình như nó được gọi là Speech :rolleyes:
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
cái nè dùng để luyện skin tiếng anh có được không nhỉ?
Lần đầu quan tâm đến xử lý giọng nói là năm 1998 khi mua máy Pentium II 400MHz. Hồi đó đã là hàng khủng lắm rồi. Quảng cáo chip này xử lý giọng nói hơn hẳn các thế hệ trước đo. Gần 15 năm qua. Đến giờ công nghệ này đã có nhiều thay đổi nhưng vẫn chưa thực sự hoàn thiện.
quanqw
TÍCH CỰC
12 năm
Sao trên google play nó được đánh giá thấp vậy nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019