xin bản CFW mới nhất cho C5-06

duongnx85
2/4/2012 3:36Phản hồi: 698
698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Angry Bird Space. Verry hot!
@thugainglovely bản này chắc cũng nặng và giật,bạn đã test trên c5-06 chưa vậy?
bạn có game fruit ninja mà hình ảnh đẹp dc như của N8 ko vậy?
@duongnx85 Bản này mình đã cài và đang chơi rất tốt, không giật chút nào. Cài vào hết 4M bộ nhớ.
@duongnx85 bạn tìm đi có thì share cho mình =))
hacoihb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dành cho chủ topic nè. Bản v22 đã hack vinh viển nè
Code:
http://phanmempda.net/index.php?language=vi&nv=news&op=Cook-Firmware/Download-Firmware-C5-06-Rm-816-Tieng-Viet-Hack-Vinh-vien-557
@hacoihb Bản hack vĩnh viễn này mình xài rồi. Bản này chỉ thêm file installserver.exe để hack, khi cài Rompatch báo lỗi không cài được.
Chính vì thế mình mới làm bản CFW khác để dùng, và đã share cho các bạn.
bạn ơi bạn có thể cook một bản mà trình duyệt ảnh cho c5-06 pro như c6-01 không mình rất thích kiểu dùng tay để kéo hình zoom như kiêu c6-01 hay iphone đó. mình mới nên có gì nói không chuẩn mong anh em chỉ bảo nhé. bạn cố gắng fix lỗi sớm bạn nhé. mình chờ từng ngày đó. dùng bản CFW này ram lên tới 59mb khi vừa khởi động lại máy đó.
@nguoithai0987 hajz anh bạn trẻ::::c6-01 cảm ứng điện dung đa điểm....c5-06 điện trở đơn điểm không thể dùng tay zoom ảnh như c6 đươc đâu....muốn thế chỉ có 1 cách bỏ tiền đầu tư máy khác =))
@nguoithai0987 Cái này không được bạn ơi. C6-01 hay Iphone là cảm ứng điện dung (đa điểm, vuốt) nên mới có thể dùng tay để zoom được bạn nhé. Còn C5-06 chỉ là cảm ứng điện trở (đơn điểm, chạm) thôi, nên chức năng này là không thể nhé.
Về việc fix lỗi thì tạm thời mình chưa có thời gian để nghiên cứu, vì vậy các bạn có thể dùng bản này thay thế. Bao gồm tất cả các mod như mình đã liệt kê ở trên, bản này không bị out khi vào danh bạ, trang ký tự đặc biệt là mặc định, bàn phím ảo game java theo như mình thấy thì bản CFW nào cũng k tắt được.
http://www.mediafire.com/?g7ran4qtt3ghk7v
thank các bác nhé.
avelox
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua C5-06 , đang cần tìm 1 bản CFW ổn định vã đã hack , bác nào giới thiệu cho mình với
@avelox dùng bản này đi bạn,mình cũng flash bản này cho chị gái mình dùng,cũng ổn định,chưa thấy lỗi j cả
@duongnx85 Link download: http://www.mediafire.com/?g7ran4qtt3ghk7v
mọi người chia sẻ game và ứng dụng cho anh em được không. mình cũng tìm nhưng thấy ít ap vừa lòng lắm. theme đẹp nữa.
Có một điều thế này không biết ý các bạn thế nào. Khi dùng theme mặc định của máy sẽ đỡ ngốn RAM hơn là dùng theme cài thêm vào.
Các bạn thử rồi cho ý kiến nhé!
ó một điều thế này không biết ý các bạn thế nào. Khi dùng theme mặc định của máy sẽ đỡ ngốn RAM hơn là dùng theme cài thêm vào.
Các bạn thử rồi cho ý kiến nhé!
tất nhiên là đúng rồi mà!
mình mới cài và dùng thử SPB shell 3.8 và công nhận là good. cám ơn bác "thugainglovely".
trước chưa dùng bản cook thì không thể chạy được.
khoái nhất là mọi người tưởng mình dùng HTC chứ. nếu bác rảnh rối thì hoàn thành bản cook tuyệt hơn nữa bác nhé.
@nguoithai87 Ý mình không phải là những phần mềm thay đổi giao diện như SPB Shell, V-Home hay NDesk ... Mà đơn giản chỉ là những theme (giao diện) thay đổi icon mặc định của máy thôi. Giao diện và phần mềm thay đổi giao diện là khác nhau hoàn toàn.
ban nao cho lai linh may cai game cho c5-06 di, link die het rui.ma doi mai van chua thay ban bell cho c5-06 nhi
Mình thank bạn rất rất nhiều.
BẠN COOK THÊM BẢN NÀY GIÚP MÌNH VỚI :
+Tăng bộ nhớ ổ C lên hết cỡ
+xoá 2 theme mặc định DARK and LINGHT
+mod theme belle
+tăng ca che lên max và chuyển qua thẻ nhớ
+tắt app boot ngầm
+mod ram max
Thank!
có thể tạo được 6 cái hs thì hay ^^
cac pro oi mod giup moi nguoi dung c5-06 di nao
E đang dùng con c5-06 mà sao list nhac e muốg1 xoá pài đó mà k đc e nhấp đúp rồi mà hk có chử xóa m(vô fần nào để xóa)mấy pác chỉ gjúp e tk.s
@november19 Nhấn và giữ liền 1 lát nó sẽ hiện ra menu
Pác nào có game đua xe cho c5.06 Thỳ shere link e vs tk.s nhìu
avelox said:
Mình mới mua C5-06 , đang cần tìm 1 bản CFW ổn định vã đã hack , bác nào giới thiệu cho mình với​
bạn nhấn dữ vào bài hát đó đợi khoảng vài giây là được mà

Bạn này trích dẫn kiểu gì thế?o_O
khi chưa dùng bản cook bàn phím ảo java hoàn toàn có thể bật và tắt được.
Bản COOK này của bạn mình rất thíck.
nhưng có 1 lỗi mà mình không thick là không thể bật tắt BÀN PHÍM ẢO.
khi chơi game java ,facebook ... bị mất 1 nửa màn hình
Bạn fix giùm mình lỗi nhỏ này
@xkoolluv Mình cũng không hiểu sao lại bị thế nữa, lúc làm CFW không đụng chạm gì đến phần đó. Thế mà lại mất chức năng này mới lạ chứ. Mình đang nghiên cứu để fix.

Tạm thời các bạn có thể dùng cách này để làm full màn hình game java nhé:
1. Mở ứng dụng *.jar bằng winrar
2. Mở thư mục META-INF, sau đó mở file MANIFEST.MF bằng Notepad hoặc Notepad++.
3. Thêm dòng "Nokia-MIDlet-On-Screen-Keypad: no" (không có ngoặc kép, và khuyên các bạn nên thêm vào sau dòng về phiên bản ứng dụng)
4. Xong rồi Save lại rồi chép file *.jar vừa chỉnh sửa đó vào điện thoại rồi cài đặt.
@thugainglovely Dùng bản cook này của bạn rất ổn.thank
Khi nào rảnh bạn
mod thêm bản cook này lên MAX Ổ [C] giup minh
@xkoolluv Ok, mình sẽ làm nhưng không phải dành riêng cho bạn mà là tất cả những ai muốn và đang dùng C5-06. ^^
Tạm thời các bạn có thể dùng cách này để làm full màn hình game java nhé:
1. Mở ứng dụng *.jar bằng winrar
2. Mở thư mục META-INF, sau đó mở file MANIFEST.MF bằng Notepad hoặc Notepad++.
3. Thêm dòng "Nokia-MIDlet-On-Screen-Keypad: no" (không có ngoặc kép, và khuyên các bạn nên thêm vào sau dòng về phiên bản ứng dụng)
4. Xong rồi Save lại rồi chép file *.jar vừa chỉnh sửa đó vào điện thoại rồi cài đặt.[/quote]

cach nay cac ban co the dung x plore de lam ngay tren dien thoai rat tien ko pai vao cai dat de tat ban pim ao nua
bro nào chỉnh hộ em cái theme này với thay hình nền menu bằng hình bên trong làm trong suốt thah taskbar nói chung là em thich cái icon nhưng k thích màu đen mong muốn nó sáng xủa hơn ^^

http://www.mediafire.com/?22xpxkymnn2h28d
có cách nào tắt được cái đòng hồ vs profile ngoài home screen không các bro????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019