Top 10 phần mềm bảo mật tốt nhất cho Android theo AV-Test (03/2012)

mr.kavil
4/4/2012 6:32Phản hồi: 144
Top 10 phần mềm bảo mật tốt nhất cho Android theo AV-Test (03/2012)
Sự phát triển lớn mạnh của hệ điều hành mở Android khiến cho sự phát triển của các phần mềm độc hại tăng lên một cách nhanh chóng. Ngay cả Android Market của Google cũng không thể bảo đảm rằng tất cả các ứng dụng được đưa lên không có chứa phần mềm độc hại. Có rất nhiều phần mềm bảo mật chống virus (miễn phí lẫn tính phí) cho các thiết bị Android có thể phát hiện và loại bỏ các ứng dụng nguy hiểm khỏi thiết bị của người sử dụng.

Tuy nhiên không phải ứng dụng nào cũng hoạt động tốt như lời giới thiệu. AV-Test là một tổ chức an ninh độc lập chuyên kiểm tra, đánh giá máy tính và các phần mềm bảo mật cho smartphone đã đưa ra bảng đánh giá top 10 sản phẩm chống virus tốt nhất cho Android theo thứ tự bảng chữ cái. Tất cả các ứng dụng chống virus dành cho Android này đều được đánh giá với độ tin cậy diệt virus trên 90%. Đặc biệt trong danh sách này không có sự góp mặt của Norton, AVG, Bit defender, Trend Micro, Eset.
1. Avast Mobile Security (miễn phí)

Avast là một ứng dụng đa tiện ích chống mất cắp và diệt virus dành cho điện thoại và máy tính bảng hiện đang được miễn phí hoàn toàn. Tự động quét và diệt virus, quét và kiểm tra các liên kết mạng là những tính năng diệt virus được cung cấp bới Avast.
Avast là một trong những ứng dụng bảo mật hiếm hoi có tính năng tường lửa, tuy nhiên để sử dụng nó đòi hỏi điện thoại của bạn phải được ROOT. Với tính năng này, bạn có thể dễ dàng quản lý các ứng dụng kết nối internet
Với tính năng ẩn Icon trong menu ứng dụng cũng như trong trình quản lý ứng dụng, tính năng chống mất cắp của Avast sẽ gây khó khăn cho kẻ trộm trong việc phát hiện và gỡ bỏ cài đặt. Bạn cũng có thể kích hoạt các tính năng chống mất cắp của Avast như khoá máy, xoá dữ liệu, định vị, khởi động máy… thông qua tin nhắn SMS.
Các tính năng chính:
· Antivirus quét theo yêu cầu, quét định kỳ hoặc tự động quét
· Tự động cập nhật dữ liệu virus
· Thiết lập mã PIN để ngăn ngừa sử dụng trái phép
· Quản lý tin nhắn SMS và chặn cuộc gọi
· Quản lý ứng dụng và tối ưu điện thoại
· Quản lý kết nối mạng
· Tính năng tường lửa
· Stealth mode ẩn biểu tượng ứng dụng chống trộm
· Chức năng thông báo khi đổi SIM
· Khoá máy, xoá dữ liệu, phát chuông báo động, định vị máy bị mất thông qua tin nhắn SMS
Tải về miễn phí tại Google Play:

Quảng cáo

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.avast.android.mobilesecurity&feature=search_result

2. Dr.Web anti-virus (miễn phí và có phí)

Ứng dụng này giúp thiết bị Android của bạn chống lại các virus mới nhất, spam, trojan… Phiên bản có tính phí bổ sung thêm tính năng chống trộm và chống thư rác. Ứng dụng này sử dụng rất ít tài nguyên của điện thoại nên không gây ảnh hưởng nhiều đến hiệu suất sử dụng và tuổi thọ pin.
Tính năng chính:
· Bảo vệ thời gian thực chống virus
· Giám sát hệ thống tập tin
· Phát hiện, cách ly và diệt virus, trojan,spyware và các mối đe doạ khác
· Phát hiện các phần mềm độc hại từ thẻ nhớ như “auto-run” hay “Exploit.Cpllnk”
· Báo cáo chi tiết

Quảng cáo

· Tạo Widgets ngoài màn hình chính

Tải về Dr.Web anti-virus tại Google Play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.drweb

3. F-Secure Mobile Security (có tính phí)

F-Secure Mobile Security là một giải pháp bảo mật an toàn cho điện thoại và máy tính bảng của bạn, giúp bạn bảo vệ dữ liệu trên điện thoại, cho phép bạn duyệt web một cách an toàn. F-Secure còn cung cấp cho người dùng tính năng kiểm soát quyền truy cập vào các trang web đối với trẻ em và các tính năng chống mất cắp như khoá dữ liệu và hiển thị vị trí thiết bị.
Tính năng chính:
· Bảo vệ dữ liệu và thông tin cá nhân khỏi các virus và phần mềm độc hại
· Duyệt web an toàn và bảo vệ thông tin cá nhân trực tuyến
· Kiểm soát và quản lý trẻ em với những nội dung và ứng dụng từ các trang web có nội dung không phù hợp
· Xác định vị trí của trẻ em ở mọi nơi bằng cách định vị thiết bị di động của trẻ em
· Chặn cuộc gọi và tin nhắn SMS không mong muốn
· Xác định vị trí điện thoại bị mất
Tải về và dùng thử miễn phí 30 ngày: http://www.f-secure.com/en/web/business_global/trial

4. Ikaros mobile security lite (miễn phí)

Đây là một ứng dụng được đánh giá cao trong các cửa hàng Google Play. Ứng dụng cung cấp cho người dùng các tính năng bảo mật chống lại các virus mới nhất, trojan, phần mềm gián điệp… Nó có giao diện đồ hoạ thân thiện cho người dùng, tuy nhiên không có tính năng chống trộm và sao lưu.
Tính năng chính:
· Quét và loại bỏ virus, phần mềm độc hại, trojan…
· Báo cáo chi tiết
· Hiển thị cụ thể tiến độ quét trong vùng thông báo.
Tải về miễn phí : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ikarus.mobile.security

5. Kaspersky Mobile Security (có tính phí)

Ngoài tính năng chống virus, trojan, các ứng dụng độc hại,Kaspersky cung cấp sẵn tính năng chặn cuộc gọi và thư rác. Tính năng chống mất cắp có thể giúp bạn khoá máy, xoá dữ liệu, định vị máy bị mất bằng cách sử dụng Google Maps. Tuy nhiên đây không phải là ứng dụng miễn phí. Bạn phải trả 9,95$ để sử dụng ứng dụng này. Kaspersky cung cấp hai phiên bản riêng biệt dùng cho điện thoại và máy tính bảng sử dụng hệ điều hành Android.
Các tính năng chính:
· Bảo vệ chống virus, malware
· Tự động quét theo lịch trình hay yêu cầu dựa trên công nghệ đám mây
· Bảo vệ danh bạ và tập tin chống lại các truy cập trái phép
· Chặn cuộc gọi và tin nhắn SMS
· Ẩn nhật ký cuộc gọi và tin nhắn SMS
Tải về ứng dụng Kaspersky dành cho điện thoại: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.kms
Phiên bản dành cho máy tính bảng: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.kaspersky.kts

6. Lookout Mobile Security (miễn phí và có tính phí)

Lookout Mobile Security là một trong những ứng dụng bảo mật miễn phí được đánh giá hàng đầu dành cho điện thoại di động và máy tính bảng. Phiên bản miễn phí với những tính năng bảo mật cần thiết như chống virus, trojan, spyware, sao lưu danh bạ, chống trộm. Người dùng có thể kiếm soát thiết bị Android thông qua trang web myLookout.com để sao lưu danh bạ, đánh dấu vị trí thiết bị, phát còi báo động… Phiên bản Premium được cho phép dùng thử trong vòng 7 ngày.
Tính năng bản miễn phí:
· Phát hiện và loại bỏ virus, spyware, trojan
· Bảo vệ thời gian thực
· Quét trước và sau khi cài đặt file ứng dụng .apk
· Sao lưu phục hồi danh bạ
· Chống mất cắp (sử dụng GPS)
Các tính năng có tính phí:
· Quét các liên kết web
· Bảo vệ riêng tư
· Xoá dữ liệu từ xa
· Tính năng sao lưu và phục hồi nâng cao
Tải về Lookout :
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.lookout&feature=search_result

7. McAfee Mobile Security có tính phí cho điện thoại và máy tính bảng

McAfee là một ứng dụng bảo mật đáng tin cậy dành cho các thiết bị Android. Ngoài tính năng chống virus, trojan, phần mềm gián điệp, McAfee còn có thể sao lưu và phục hồi các dữ liệu cá nhân nhạy cảm trong điện thoại hay máy tính bảng Android của bạn. Tính năng chống mất cắp của McAfee cho phép bạn theo dõi và hiển thị thiết bị trong trường hợp bị mất cắp. Ngoài ra, McAfee giúp bạn lướt web an toàn bằng cách quét một địa chỉ URL của trình duyệt web và ngăn chặn nó nếu nó có chứa mã độc. Ứng dụng bảo mật này sử dụng mã PIN để ngăn chặn việc gỡ cài đặt trái phép hoặc sửa đổi thiết lập của ứng dụng.
Các tính năng chính:
· Bảo vệ chống virus, phần mềm gián điệp.
· Quét các trình duyệt web di động URL
· Quét các ứng dụng trước khi cài đặt
· Sao lưu và khôi phục dữ liệu
· Xác định vị trí và theo dõi thông qua tin nhắn SMS hoặc bản đồ
· Chặn cuộc gọi và tin nhắn SMS
· Khoá thiết bị hoặc xoá dữ liệu từ xa, kích hoạt âm báo động từ xa.
Tải về ứng dụng tại Google play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.wsandroid.suite&hl=en

8. MyAndroid Protection Anti-virus (có tính phí)

Ngoài tính năng bảo vệ thiết bị Android của bạn chống lại các phần mềm độc hại, MyAndroid Protection Anti-virus còn giúp bạn bảo vệ thẻ tín dụng chống mất cắp thông tin cá nhân để bảo vệ trực tuyến tốt hơn. Đây là một ứng dụng có tính phí, tuy nhiên bạn được dùng thử đầy đủ tín năng của ứng dụng trong vòng 90 ngày.
Tính năng chính:
· Bảo vệ chống virus và phần mềm gián điệp
· Bảo vệ chống mất cắp
· Sao lưu và phục hồi
· Bảo vệ thẻ tín dụng và chống mất cắp thông tin cá nhân
Tải về miễn phí tại Google play: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.mymobileprotection20

9. NQ Mobile Security & Anti-virus (miễn phí và có tính phí)
NQ Mobile Security & Anti-virus là một phần mềm bảo mật với đầy đủ tính năng có thể chống và diệt virus một cách toàn diện. Với cơ chế quét kép trên máy + đám mây cộng với tính năng tự động cập nhật cơ sở dữ liệu virus mới nhất, NQ sẽ giúp điện thoại và máy tính bảng của bạn được bảo vệ an toàn trước mọi sự tấn công dù là mới nhất của các virus, trojan, phần mềm gián điệp. Không chỉ là một ứng dụng bảo mật bình thường, NQ còn có tính năng quản lý các ứng dụng trên điện thoại của bạn, kể cả các ứng dụng trên ROM. NQ là một trong số ít các phần mềm bảo mật cung cấp tính năng tường lửa giúp người dùng có thể dễ dàng quản lý kết nối internet của các ứng dụng thông qua Wifi hay 3G. Ngoài các tính năng chống virus, NQ còn cung cấp cho người dùng tính năng chống mất cắp mạnh mẽ như hiển thị vị trí, khoá máy từ xa, xoá dữ liệu trên máy, phát âm báo động… thông qua tin nhắn SMS hoặc thông qua trang web hỗ trợ http://i.nq.com.
Với NQ, bạn sẽ không còn phải lo lắng về vấn đề danh bạ của bạn. Danh bạ sẽ được sao lưu trên thẻ nhớ hoặc trực tiếp trên server của NQ sẽ giúp bạn quản lý và phục hồi danh bạ một cách nhanh chóng. Chức năng tối ưu hoá hệ thống giúp thiết bị của bạn đóng bớt các chương trình chạy nền không cần thiết giúp máy hoạt động ổn định hơn, vì vậy bạn không cần phải sử dụng thêm các chương trình quản lý khác
Các tính năng miễn phí:
· Bảo vệ chống virus
· Bảo vệ Internet, kiểm tra các liên kết mạng và các phần mềm tải về
· Giám sát lưu lượng sử dụng dữ liệu
· Tường lửa kiểm soát các ứng dụng kết nối mạng Internet
· Tối ưu hoá điện thoại chỉ với một nút nhấp
· Sao lưu, phục hồi danh bạ, các ứng dụng đang cài đặt trên máy
· Bảo vệ sự riêng tư
· Các tính năng chống mất cắp cơ bản: thông báo khi thay đổi sim, hiển thị vị trí máy
Các tính năng cao cấp:
· Cập nhật cơ sở dữ liệu virus tự động
· Bảo vệ chống nghe lén
· Bảo vệ các tài khoản trực tuyến
· Các tính năng chống mất cắp nâng cao: khoá máy từ xa, xoá dữ liệu, phát âm báo động lớn.
Tải ứng dụng tại Google play:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.nqmobile.antivirus20
Hoặc phiên bản tiếng Việt đã có tại trang chủ ở Việt Nam:
http://netqin.com.vn/mobile-security/android/

10. Zoner anti-virus miễn phí

Theo AV-Test, Zoner anti-virus có khả năng cao nhất trong việc phát hiện và loại bỏ virus và các phần mềm đôc hại khác nhau như trojan, spyware, phần mềm quảng cáo… Ngoài ra, Zoner còn cung cấp tính năng chặn cuộc gọi và tin nhắn SMS không mong muốn. Tính năng chống trộm giúp bạn có thể định vị điện thoại bị mất của bạn chỉ với một tin nhắn SMS. Nếu điện thoại của bạn bị thay đổi SIM, bạn cũng sẽ nhận được tin nhắn văn bản báo cáo sự thay đổi này. Zoner anti-virus tự động quét các tập tin tải về và các ứng dụng được cài đặt nhằm tiêu diệt các phần mềm độc hại.
Các tính năng chính:
· Bảo vệ thiết bị của bạn khỏi các phần mềm độc hại
· Tự động cập nhật cơ sở dữ liệu virus
· Chặn cuộc gọi và tin nhắn SMS không mong muốn
· Chống mất cắp
· Quản lý ứng dụng
· Quyền kiểm soát cha mẹ với các truy cập của trẻ em
Tải về ứng dụng Zoner anti-virus miễn phí tại Google play:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.zoner.android.antivirus[​IMG]

Hình: danh sách các phần mềm bảo mật được kiểm tra tốt nhất theo thứ tự bảng chữ cái

(nguồn trích dẫn từ www.thespicygadgematics.com )
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Đang xài NQ Mobile Security và hài lòng với khả năng quét virus cực nhanh của nó, Kas diệt thì sâu nhưng lâu quá, hic, tốn pin
có BKAV thì hay quá, thanks bro!
Cyber_man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuoivuachin Không phải bỏ bom gì ở đây nha bác, nhưng BKAV nằm mãi ở tận vị trí gần 200 trên market play của các phần mềm free thì làm sao mà lọt vào đến đây được chứ bác. Quét thì chưa biết có diệt được con nào không mà pin thì ngốn như Phát xít. Mình đã từng cài và phải gỡ bỏ ngay sau 1 ngày sử dụng...
ban tjnh phj cu NQ thj co khac j free ko chu top;)😃

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@microsd Bản tính phí NQ khác bản free ở chổ tự động cập nhật dữ liệu virus, chống nghe lén, tự động sao lưu danh bạ qua wifi, phát chuông báo động, khoá máy, xoá dữ liệu từ xa, tính năng tường lửa...
Bản miễn phí thì vẫn được xài những tính năng như diệt virus, tối ưu bộ nhớ máy, quản lý ứng dụng, sao lưu phục hồi danh bạ, báo đổi sim, hiển thị vị trí, báo rung khi kết nối hay ngắt cuộc gọi, sao lưu phần mềm...
Nói chung các phần mềm khác cũng có nhiều tính năng tương tự NQ, có điều nhiều hoặc ít hơn tí xíu. Có cái free có cái không
Thanks bác đã quan tâm đến post của mình...
Bạn nào dùng Avast rồi thì cho mình đánh giá nghe! Chạy nhẹ ko? Tốn pin nhiều không? Mình thích cái này. Thanks.
bupsan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuanettc Chạy nhẹ nhàng nhé, Piin thì cũng không thấy thay đổi gì với khi chưa cài. Hay nó không chạy =pin mà chạy bằng năng lượng mặt trời nhỉ ??? 😁
@bupsan Hihi, bác nói cứ như thật vậy, nó mà chạy bằng năng lượng mặt trời thì chắc là khoái lắm đây...:D. Nói đùa thôi, chứ cứ nằm trong top 10 phần mềm bảo mật hàng đầu do AV-Test kiểm chứng thì ngon lành cành đào rồi, không phải là nằm trong top 2, top 3, top 4 là okie thôi...
@bupsan Hi, cám ơn bạn. Mình cũng đang dùng cái này. Rất hài lòng.
@minhtuanettc Mình đang dùng avast ngay từ khi nó ra mắt và hoàn toàn hài lòng với phần mềm này... Nó có tất cả các tính năng cao cấp mà các app khác dùng để tính phí người dùng- và nó hoàn toàn miễn phí. Điều kiện quan trọng mà bạn cần phải có để tận dụng tối đa sức mạnh của nó là máy bạn phải được root...

Một điểm mới mà avast vừa thực hiện thành công đó là khả năng điều khiển và quản lý điện thoại qua website, tuy nhiên, nó chưa được đưa lên Google Play do vẫn đang trong giai đoạn beta. Tôi đã test và cực kỳ ấn tượng với tính năng mới này.

Nếu quan tâm, bạn có thể vào trang forum chín thức của avast để có những trải nghiệm thực tế nhé:

http://forum.avast.com/index.php?topic=101642.msg813205#msg813205

PM cho tôi nếu bạn muốn tìm hiểu thêm về em avast nhé.
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
nhận dạng được 3 cái quen thuộc..AV,Kas, NQ...
cám ơn bác chia sẻ thông tin...^^
hunghaubs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rongV Còn cái này nữa : trustgo
Không biết cái này đứng thứ mấy vậy???
@hunghaubs ÍT NGHE TÊN TUỔI CHÚ NÀY
ĐÃ DÙNG NQ SECURITY, AVAST, LOOKOUT
rongV
TÍCH CỰC
11 năm
@hunghaubs @@ chưa nghe bao giờ 😔
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
@rongV Hồi còn đi học hay quảng cáo về BCS Trust với câu slogan "BCS Trust, nếu bạn thật sự giữ gìn"
Có lẽ nào...
:eek: 😁 :p
Thấy thằng bạn mới mua điện thoại và cái phần mềm NQ màu tím tím, xài cũng good, có cái đồng hồ chạy chạy tối ưu nhìn vui phết, hehe. Hỏi nó chổ mua thì đến nơi họ giới thiệu cho phần mềm ESET gì đó, hết 300k mà xài không ngon bằng NQ với lại mấy em trên post này. Mà sao trên này không thấy có ESET nhẩy...
@Why_Always_Android? Bạn có nhầm ko? Mấy tháng trước thấy ESET còn beta cho dùng free mà. Tìm trên Android Market vẫn chưa thấy có app nào tên ESET cả. Các hãng khi ra mắt phần mềm chính thức thường phải đưa vào đây để Google và bakon mình kiểm tra trước đã.😃
Cảm ơn bác chủ đã dịch và post cho anh em. Bầu 2 phiếu cho Lookout và NQ, quét rất nhanh và... có bản miễn phí.
@mobiit Sặc, vậy là mình và thằng bạn bị lừa rồi hả? Tức lòi máu luôn. Lên đây tải bản free về xài cho sướng con mắt, hehe. Thanks bác nhá, like mạnh đê...
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
em thấy chỉ có 3 cái nổi tiếng mà e biết thôi...avast,Kas và NetQin...
Sau một ngày dùng Avast mình thấy chạy nhẹ, không thấy ngốn pin. Hài lòng.
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
trên 90% thì coi bộ ngon hơn, haizzz
đã thử qua zoner, thấy rất hài lòng
http://www.tinhte.vn/threads/1188735/
Mình thì cứ em nào mà miễn phí, nhiều tính năng là phang vào thôi, như là Avast hoặc NQ hay LookOut cũng good, có điều thấy trên Google Play trong top phần mềm miễn phí thì chỉ có Netqin mà thôi, sao LookOut và Avast không thấy có mặt trên này nhỉ? Có ai biết lý do không trả lời giúp mình với? Thấy 2 em đó cũng được mà nhỉ...
@be_you Mình thấy có mà bạn. Bạn dùng android mấy?
@minhtuanettc Mình dùng em HTC HD2 android 2.3, lên market thường xuyên luôn nhưng ít thấy 2 em Avast và LookOut lắm, thấy chỉ có NQ Mobile Security là thường xuyên nằm trong top 10 hoặc 20 của top free trong market à. Để test lại kỹ cái nào. Thanks bác nhá. Nếu được bác cho cái screenshot em nó lên cho máu đi bác 😁
@be_you Ừ, mình hiểu ý bạn rồi, 2 phần mềm kia mình phải search mới ra còn trong top free thì không thấy đâu. Trước mình dùng lookout nhưng ko thích lắm, chạy nặng, bây giờ thì dùng Avast, mình thích Avast hơn, chạy nhẹ, không thấy hao pin, dùng free nhưng full chức năng, có firewall rất hay (NQ cũng có), NQ còn có thêm tối ưu hệ thống...Nói chung là NQ nhiều chức năng nhưng do mình chưa dùng cái này vì sợ nặng máy và ko free. Bạn tham khảo thêm ý kiến khác.
Ôi, CMC gần bét bảng 😆
@milkyway_90ly Đây là đánh giá của AV-Test theo tiêu chí dành riêng cho điện thoại di động của Android nha bác, có thể ngoài Android ra, CMC cũng có thể tốt dành cho bản máy tính mà bác, hihi. Mấy em có tỉ lệ tìm và diệt trên 90% dành cho Android là an toàn nhất...
@mr.kavil Ôi, thì em đang nói cái CMC mobile security ấy chứ 😆.
Còn bản cho PC thì sau 1 lần dùng CMC IS đã cập nhật đàng hoàng, có bản quyền hẳn hoi, thế mà nhoáng cái bị em Sality làm thịt tại chỗ thì em cũng mất thiện cảm nghiêm trọng rồi :-<
@milkyway_90ly Nghiêm trọng thế á, bác không nói thì mình cũng không để ý. Cái này là thử nghiệm bên AV-Test mình đọc được trên trang nước ngoài nên không thể biết hết được. Chỉ có vài em phần mềm cho mobile mà mình biết và đã xài qua như NQ, Avast, LookOut, Kaspersky. Còn em CMC của bác thì mình chưa đụng tới, hihi. Thanks bác đã cho ý kiến để anh em biết thêm về bé CMC này;)
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đánh dấu phát giờ vẫn chưa cần dùng đến cái này
Các bạn trên này đã có ai dùng mà quét ra virus chưa thế. Hỏi thật đấy??
@azulgranas Bạn hỏi rất hay đấy! Thật ra mình chưa quét thấy con nào bao giờ. Nhưng cài vào vãn yên tâm hơn.
Đang dùng NQ bản pro. Rất thích. Quét nhanh, tìm phần mềm độc hại, tránh mất cắp ... Lại còn vietnamese nữa chứ 😁
@vietanhnb1993 Hehe, bác giống em rồi, cái nào có vietnamese là em khoái nhất thôi. Không sợ trừ tiền oan mạng, mấy cái kia toàn English không, nhiều khi lười đọc cứ YES với OK cho nhanh rồi nó trừ tiền lúc nào cũng chả biết, đến lúc kiểm tra tài khoản mới thấy thì...ngậm ngùi. Cứ tiếng Việt như NQ thế mà lành đấy bác ạ:p
dùng mấy cái này ngốn ram lắm!!!
Mình đang sử dụng phần mềm bảo mật diệt virus của NQ có bản quyền và đã tìm diệt được con virus này nè bác:
[​IMG][​IMG]

Đó, có virus hẳn hoi và chính mình phát hiện và mới tin đó bác. Cái game contra đó hồi nhỏ chơi hoài nên đâu có ai ngờ là có virus. Với lại dạo này trên trang chủ cũng cảnh báo virus đầy rẫy luôn, các bác cẩn thận, nó có khả năng gửi tin nhắn tới những số trừ tiền 15000/ tin nhắn hoặc gọi điện thoại gây tốn phí lúc nữa đêm. Cuối tháng thấy tiền bị hụt là biết tại sao luôn đó, hic, đề phòng vẫn hơn các bác ạ
Tình hình virus hiện giờ căng thẳng quá các bác ạ. Trên tinhte đếm sơ sơ cũng gần chục bài viết về sự nguy hiểm của các em virus, nên các bác cứ thủ sẵn vài phần mềm diệt virus miễn phí mà nhiều tính năng để phòng thân, khi buồn thì lôi ra vọc phá cho vui, hehe. Cứ tìm trên CH Play phần mềm nào miễn phí mà nhiều tính năng nằm trên top free tải về thì bảo đảm hơn nhiều so với mấy phần mềm không có mặt CH Play

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019